GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานกิจกรรม อาสา Lynn ณ Sv.สวรรค์  (อ่าน 316 ครั้ง)
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

รายงานกิจกรรม อาสา Lynn ณ Sv.สวรรค์
« เมื่อ: 08-04-2010, 15:04:57 »

กิจกรรม : คนมาหาเจ๊ วันที่ 8 เมษายน 2553 เวลา 11.45 น.

รายละเอียดกิจกรรม : กำหนดผู้ชนะเอาไว้แต่ละแมพ 5 ท่าน เพื่อป้องกันการวาบหาเพื่อนตามกันมาค่ะ
                           เมื่อได้ผู้ชนะจากแต่ละแมพแล้ว ย้ายแมพ เพื่อให้โอกาสเพื่อนๆ ที่อยู่ไกลจากแมพที่เราสุ่มมา
                           จากกิจนี้ลินใช้แมพที่เป็นที่อยู่ของ NPC ที่เกี่ยวกับ เควสรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ จากกิจกรรมสงกรานต์ค่ะ
                           ปิดสถานะ เพื่อป้องกันแอบมาก่อนเิริ่มประกาศคำใบ้ของแมพค่ะ ให้เกินบ้างสำหรับเืพื่อน ๆ ที่วิ่งหากันอย่างรวดเร็ว

ข้อผิดพลาด : แจ้งกติกาไม่ครบ สำหรับผู้ที่ส่งเข้าห้ิองกิจกรรมแล้วนั้น หากหลุดเกมส์ ถือว่าแพ้ไปเลยค่ะ แก้ตัวเพิ่มเติมกติกาครั้งหน้า

ของรางวัล : เหรียญรางวัล คนละ 10 เหรียญค่ะ

นี่คือภาพแจกรางวัลจากกิจกรรมนี้ค่ะ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: รายงานกิจกรรม อาสา Lynn ณ Sv.สวรรค์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-04-2010, 11:42:10 »

กิจกรรม : ลุกนั่ง + วุ้นวี๊ดว๊าย  วันที่ 13 เมษายน 2553 เวลา 10.00 น.

รายละเอียดกิจกรรม : จัดกิจกรรม 2 แบบ ตามคำขอของเพื่อน ๆ ที่มาร่วม เริ่มด้วยลุกนั่ง
                         รายละเอียดการเล่นลุกนั่งเป็นแบบปกติค่ะ
                         จบลุกนั่ง จัด วุ้นวี๊ดว๊าย ต่อค่ะ กติกาวุ้น ก็คือ เดินผ่านกลุ่มไหนตกยกทีม

ข้อผิดพลาด : จัดคนเดียวมองผู้เล่นที่ผิดกติกาไม่ทันจ้า แต่ได้ประกาศกติกาก่อนหน้าแล้วเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ
                มีผู้เล่นโกงกิจกรรมด้วยจ้า

ของรางวัล : เหรียญรางวัล รอบแรก 3 เหรียญ 2 เหรียญ 5 เหรียญ และ 3 เหรียญ ตามลำดับ

ภาพแจกเหรียญรางวัลในกิจกรรมค่ะ
รอบแรก 2 เหรียญรางวัล

รอบต่อมา รับกันอีก 3 เหรียญรางวัล

รอบต่อมา รับกันอีก 5 เหรียญรางวัลค่ะ

รอบสุดท้ายนี้ตั้งใจว่าคัดออกอีกกลุ่ม แต่เนื่องจาก ใช้เวลาพอสมควรไม่มีกลุ่มโชคร้ายจึงลดเหรียญที่แจก จาก 5 เป็น 3 เหรียญค่ะ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ป้าย:
หน้า: [1]