GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : รายชื่อจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 3  (อ่าน 2213 ครั้ง)
♫13ANK♫
Sr. Member

Re: ประกาศ : รายชื่อจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 3
« ตอบ #45 เมื่อ: 07-04-2010, 23:28:25 »

ไม่รู้สิลุง

เมื่อวานตอนปิดโหวตแบงค์ได้ 6% กว่าๆมาวันนี้ไหงมันเหลือ 5.7%

- -a

งงหลายแล้วคะแนนทำงานแบงค์ก็ไม่รู้ว่าได้จากไหน = ='

ดูๆแล้วบอกได้คำเดียวว่า

" งง "

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

Re: ประกาศ : รายชื่อจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 3
« ตอบ #46 เมื่อ: 08-04-2010, 01:48:08 »

การโหวตแบบนี้ ทุกคนก็มาโหวต ตอนวันสุดท้าย เพื่อดันได้

แล้วคนที่โหวตไปช่วงแรก ๆ ละ

โหวตแบบนี้ งง ดี

ใช่

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #47 เมื่อ: 08-04-2010, 01:54:46 »

ผ่านมาแล้วผ่านไป  Cool

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
Nuuu_Kri-^^
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 08-04-2010, 10:51:23 »

-Sweet_Berry-

ไม่เห็นเคยปฏิบัติหน้าที่เลยนิค่ะ

แล้วได้ๆยังไงค่ะ

ขอเดาเอานะค่ะ ว่า

น่าจะใช้เส้น ทีมงาน หรือไม่ก็ เอา เงิน ฟาด หัว
•·.·´¯`·.YONGYI .·´¯`·.•
Jr. Member
**

« ตอบ #49 เมื่อ: 08-04-2010, 13:29:11 »

จี เอ็ม รุ่นนี้ มีเกียน ด้วย

ไม่น่าได้

Angry
[/color][/font][/b]

NUTZUNWOO*
Jr. Member
**

นัทซันวู,, ชื่อนี้พี่ทอปบิ๊กแบงตั้งให้ คริ ๆๆ :DD'

« ตอบ #50 เมื่อ: 08-04-2010, 16:18:26 »

เย่ ๆๆๆๆ  ลุงเมย์ได้อ่ะ  คะแนนการทำงานได้เยอะนะเนี่ยลุง  Evil Evil

Zac Efron

' Fairyz*
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 08-04-2010, 17:32:08 »

ชอแสดงความยินดีกะผู้ที่เข้ารอบทุกคน

จุ๊บๆ  Sad Sad

You get the best out of others .,
 when you give the best of yourself*
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 08-04-2010, 19:40:31 »

ต้องขออภัยสำหรับคะแนนโหวตที่คลาดเคลื่อน แต่ทางทีมงานก็ได้แต่ยืนยันนะคะ ว่าไม่มีการเซ็ตผลคะแนนแต่อย่างใด เพราะจากตารางที่ได้ทำเอาไว้ตอนเช้า กับรูปภาพที่มีเพื่อน ๆ เซฟมาให้ มันก็ต่างกันจริง ๆ แล้วก็นำไปบวกลบเพิ่มเติม รวมคะแนนจากทีมงาน

ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ว่าทำไมผลคะแนนถึงคลาดเคลื่อนไปแบบนี้ ส่วนเรื่องการตรวจสอบนั้น ก็ยังคงรออยู่เพราะทางทีมงานเอง และทีมงานฝ่ายที่ตรวจสอบได้ ในขณะนี้มีงานค่อนข้างเยอะ จึงทำให้การทำงานในหลาย ๆ ด้านล่าช้าไปยิ่งขึ้น

ส่วนเรื่องคะแนนจากทีมงาน เป็นคะแนนที่จะให้จากความสามารถของแต่ละคน ซึ่งในเรื่องนี้ ไม่เกี่ยวกับกิจกรรมว่าจัดมาก ก็ได้คะแนนมาก
อยากถามว่า การทำงานในหน้าที่อาสานั้นต้องทำอะไรบ้าง ไม่ใช่ว่าคุณจัดกิจกรรมได้ทั้งวัน แต่ไม่ไม่สามารถตอบปัญหาผู้เล่นได้เลย คิดว่าตรงนี้ จะให้คะแนนเยอะไหม แต่กับบางคนที่ไม่ค่อยได้จัดกิจกรรม แต่เค้าสามารถตอบผู้เล่น ช่วยเหลือผู้เล่น หรือเอนเตอร์เทนเพื่อน ๆ ในทางอื่นที่ไม่ได้ออกมาในรูปแบบกิจกรรม คุณจะให้คะแนนเค้าน้อย เพราะเค้าไม่ได้จัดกิจกรรมเลยหรอ

ตัวซูกัสเองก็ออนไลน์อยู่บ่อยครั้ง ในช่วงที่มีอาสา เพียงแต่ว่า ไม่ได้แสดงตัวให้เพื่อน ๆ ได้เห็นมากกว่านะคะ
และในช่วงนั้นแหละ ที่เฝ้าดูพฤติกรรมต่าง ๆ ของผู้สมัครจีเอ็มอาสาอย่างเงียบ ๆ และใกล้ชิด

ขอให้เพื่อน ๆ เข้าใจในการตัดสินใจตรงนี้ด้วยนะคะ และต้องขออภัยในการทำงานที่ผิดพลาด บวกกับความล่าช้าด้วยค่ะ

Embarrassed

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #53 เมื่อ: 09-04-2010, 10:07:47 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 08-04-2010, 19:40:31

ส่วนเรื่องคะแนนจากทีมงาน เป็นคะแนนที่จะให้จากความสามารถของแต่ละคน ซึ่งในเรื่องนี้ ไม่เกี่ยวกับกิจกรรมว่าจัดมาก ก็ได้คะแนนมาก
อยากถามว่า การทำงานในหน้าที่อาสานั้นต้องทำอะไรบ้าง ไม่ใช่ว่าคุณจัดกิจกรรมได้ทั้งวัน แต่ไม่ไม่สามารถตอบปัญหาผู้เล่นได้เลย คิดว่าตรงนี้ จะให้คะแนนเยอะไหม แต่กับบางคนที่ไม่ค่อยได้จัดกิจกรรม แต่เค้าสามารถตอบผู้เล่น ช่วยเหลือผู้เล่น หรือเอนเตอร์เทนเพื่อน ๆ ในทางอื่นที่ไม่ได้ออกมาในรูปแบบกิจกรรม คุณจะให้คะแนนเค้าน้อย เพราะเค้าไม่ได้จัดกิจกรรมเลยหรอ

Embarrassed

เรื่องการให้คะแนนเรื่อง จัดกิจกรรม ตามแนวทางที่บอกมาแบบนี้ ก็ถูกแล้ว และเห็นด้วยเลยว่าไม่ใช่คนจัดกิจกรรมเยอะจะได้เยอะเสมอไป ต้องดูที่ด้านอื่นอย่างที่ทีมงานบอก

แต่...ผมข้องใจว่า  ทำไม ต้อง มีคะแนนที่ตั้งไว้ 1-2-3-4-5-6-7-8-9-10  ความคิดส่วนตัวผมนะ สมมุติ คนทั้ง 10 คนทำดี+ความสามารถพอๆ กัน คนที่ดีที่สุดก็ต้องรับไป 10 คะแนน

ส่วนคนที่ดี น้อยที่ สุด ก็รับไป 1 คะแนนอย่างนั้นเหรอ  ผมว่ากรณีแบบนี้ มันใช้ได้เฉพาะการคัดเลือก ที่มีผลจากคะแนนแหล่งเดียว คือแหล่งที่ทีมงานเป็นผู้ให้ 1-10 นี้ผลออกมาก็จะเรียกว่าสมบูรณ์

(เพราะมันถูกอยู่แล้ว คนที่ได้คะแนน ที่6-7-8-9-10 ย่อมได้รับคัดเลือก กรณีเอา 5คน ถึงการคัด 5 คนสุดท้ายผมมันจะถูกต้อง แต่คะแนนของคนที่ ได้น้อยๆออกจะไม่เป็นธรรมเพราะทุกคนความดี+ความสามารถไกลเคียงกัน)

แต่ ถ้า มีการ นำเอาคะแนน ส่วนนี้ ต้องไปรวมกับ คะแนนในส่วนอื่นๆ อีก รวมเป็น บวกตัวเลขต่อตัวเลข แล้วเอาตัวเลขผู้แข่งขัน มาเทียบกันแบบนี้ ผมออกจะไม่เห็นด้วยเลยว่าวิธีการให้คะแนน1ถึง 10

แบบนี้มันจะสมเหตสมผล หรือยุติธรรมเลย...

ปล. ที่ยกตัวอย่างคือ ถ้าผู้แข่งขันมีความดี+ความสามารถไกล้เคียงกัน  แต่มีคนนึงได้ 10 และ อีกคนนึง ได้ไป 1 แล้วเอาไปรวมคะแนนในส่วนอื่นอีก

มอมิวหมูอ้วน
Full Member

อย่าทำตัวลับๆล่อๆ เดี๋ยวจะโดนล่อในที่ลับ

« ตอบ #54 เมื่อ: 09-04-2010, 13:29:45 »

น้องม่อน รัก รัก รัก

IiI_Ryusaki_IiI
Newbie
*

มดคันไฟ

« ตอบ #55 เมื่อ: 10-04-2010, 10:56:00 »

ยังไงก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

ตั้งใจทำงานล่ะ อย่าให้เหมือนผมแล้วกัน 555+

(เป็นครูสอนภาษาอังกฤษนี่มันเหนื่อยจริงๆๆๆๆๆๆ)

เราไม่ใช่คนที่ใครใครควรมี   แต่เราคือคนที่ใครหลายคนต้องการ
Basagon
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 10-04-2010, 22:17:15 »

สรุปคือยกผลประโยชน์ให้บุคคลที่ 6 และมีหกเป็นกรณีพิเศษให้ sv. สวรรค์หรอครับ  Huh?

พศิน เอื้องลพันธ์
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 14-04-2010, 18:58:35 »

อะไรอ่ะ Huh? Huh? Huh?
ตะเกียบ
Jr. Member
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 26-05-2010, 12:46:00 »

ขอให้ทุกคนสู้
_DeViL_KiLLeR_
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 27-05-2010, 19:05:02 »

ทุกคนสู้ๆนะคะ
 Smiley Smiley

พี่แนน กับ น้องฟ้า
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5