GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : รายชื่อจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 3  (อ่าน 2213 ครั้ง)
อาบี เด เบ
Hero Member

ประกาศ : รายชื่อจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 3
« เมื่อ: 07-04-2010, 10:28:12 »

ช่วงเวลาตลอด 1 เดือนที่ผ่านมากับภารกิจต่าง ๆ ของจีเอ็มอาสา จนมาถึงวันสุดท้ายของการโหวต

จากเท่าที่เฝ้าดูอย่างเงียบ ๆ บ้าง ไม่เงียบบ้าง ก็จะเห็นได้ว่าเพื่อน ๆ แต่ละคนมีความตั้งใจที่จะทำงานมากน้อยแค่ไหน

มีทั้งลาออกไปบ้าง กระทำผิดไปบ้าง และไม่เข้าใจกันบ้าง ตรงนี้ถือว่าเป็นเรื่องปกติ เมื่อหลายความคิดต้องเข้ามาร่วมงานกัน

พร่ำเพ้อไปเยอะแล้ว มาฟังผลกันดีกว่าเนอะ ลำดับคะแนนไม่ใช่สิ่งสำคัญนะคะ บอกไว้ก่อน

ประกาศรายชื่อจีเอ็มอาสาขั้นเทพรุ่นที่ 3

เซิฟเวอร์สวรรค์

-_HonoR_-
RTB
Lynn
AngelDollz
LuVFaenG

เซิฟเวอร์ใต้พิภพ

-SecreTiiz-
XYZ
Gu_InW_Za
HidroJen-D
-Sweet_Berry-

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ไม่ได้เป็นจีเอ็มอาสาฯ รุ่น 3 นี้ก็ไม่ต้องเสียใจนะคะ แต่อาจจะมีแปลกใจว่า ทำไมผลโหวตสูงขนาดนั้น แต่ทำไมไม่ได้รับคัดเลือก !!

เท่าที่ผ่านมา รอบสุดท้ายของการคัดเลือกจีเอ็มอาสาจะมาจากคะแนนโหวตของเพื่อน ๆ อย่างเดียว
แต่สำหรับรอบนี้ จะมีคะแนนการทำงาน และความประพฤติจากทีมงานด้วย

สามารถดูคะแนนได้ตามนี้ค่ะ

คำแนนสำหรับเซิฟเวอร์สวรรค์

คะแนนสำหรับเซิฟเวอร์ใต้พิภพ

*ในเซิฟเวอร์ใต้พิภพ จะมีจีเอ็มอาสาที่โดนปลดอยู่ 2 คน และลาออก 1 คนคือ
lil-x  :  ลาออกด้วยเหตุผลส่วนตัว
ong_inn  :  พิจารณาให้ปลดออกจากตำแหน่งทันที เนื่องจากใช้สกิลจีเอ็มไปในทางที่ผิด
LoveMe___  :  พิจารณาให้ปลดออกจากตำแหน่งทันที เนื่องจากใช้การประกาศไม่เหมาะสม

Sad

จากนี้ ก็ไม่มีอะไรมากแล้วค่ะ ขอให้เพื่อน ๆ ที่ได้รับตำแหน่งจีเอ็มอาสานี้ ตั้งใจทำงานกันนะคะ
ต่อไปเราจะเจอกันมากขึ้น (โหดกว่าเดิม) หะหะ สำหรับวันนี้ ก็อยากจะฝากอะไรไว้นิดหนึ่ง

งานจีเอ็มอาสา อาจจะเป็นงานที่น่าเบื่อสำหรับบางคน แต่ก็ยังมีอีกหลายคน ที่อยากจะทำงานในจุดนี้ เพียงแต่ว่าเค้าไม่ได้รับโอกาสนั้น
แล้วคุณล่ะ ในเมื่อคุณได้รับเลือกเข้ามาแล้ว คุณจะทำงานตรงนี้ ได้ดีแค่ไหน กับคนอื่นที่เค้าตั้งใจอยากจะทำ แต่ไม่ได้ทำ

ขอให้เพื่อน ๆ ทุกคนมีความเสมอต้นเสมอปลาย อย่าใช้อารมณ์ในการตัดสินใจ ความอดทนเป็นสิ่งสำคัญสำหรับงานตรงนี้นะคะ

หากมีอะไรก็สามารถปรึกษากันได้ค่ะ ขอให้เพื่อน ๆ ทุกคนโชคดีในการทำงานค่ะ

สู้ๆ

รัก

สำหรับข้อสอบถามหรือข้อสงสัย จะมีกระทู้สำหรับจีเอ็มอาสาและทีมงานคือกระทู้นี้ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?board=83.0

ส่วนการรายงานกิจกรรม และรายงานการลงโทษ ก็ให้ใช้บอร์ดเดิมคือ กิจกรรมอาสา http://forum.asura.in.th/index.php?board=76.0

แนะนำให้ 1 คนต่อ 1 กระทู้พอนะคะ ไม่ต้องสร้างกระทู้ใหม่ขึ้นมาแบบคราวก่อน ๆ อีก ส่วนปัญหาหรือข้อสงสัย ก็สามารถสอบถามได้ตามกระทู้หัวข้อนั้น ๆ เลยค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
❥`@Pupaaee
Full Member

Re: ประกาศ : รายชื่อจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 3
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-04-2010, 10:39:06 »

เย้ ๆ ๆ ในที่สุดก็ได้อาสา แว้วว ~
 Smiley Smiley

# ' ไม่ว่าจะนานเท่าไร รักเราจะไม่มีวันตาย ..
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: ประกาศ : รายชื่อจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 3
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-04-2010, 10:40:05 »

Shocked ติดได้ไงเนี่ยเรา   Evil  Evil

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
N!ncooL
Jr. Member
**

• € t e !2 n ! t y •

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-04-2010, 10:42:10 »

คะแนนการทำงาน??

ให้กันยังไงงับ  ผม(งง)

Huh? Huh? Huh?

และคะแนนส่วนอื่นๆ ที่ทำมา คือ ไม่มีผลหรือ??

Cool Cool Cool Cool

ToLoveRu [lVlotto] . . . !!!

•lllสติlll•lllสมาธิlll•lllปัญญาlll•<< i >>อุปสรรคจะมากแค่ไหนก็มิอาจขวางกั้นได้ !!! "
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-04-2010, 10:45:44 »

ยินดีด้วยกับจีเอ็มที่ได้เป็นทุกคน อย่าทิ้งงานเหมือนปีที่แล้วนะ-*-

ว่าแต่ คะแนนการทำงาน นี่มันให้ยังไงหว่า Huh?

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-04-2010, 10:48:29 »

สำหรับข้อสอบถามหรือข้อสงสัย จะมีกระทู้สำหรับจีเอ็มอาสาและทีมงานคือกระทู้นี้ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?board=83.0

ส่วนการรายงานกิจกรรม และรายงานการลงโทษ ก็ให้ใช้บอร์ดเดิมคือ กิจกรรมอาสา http://forum.asura.in.th/index.php?board=76.0

แนะนำให้ 1 คนต่อ 1 กระทู้พอนะคะ ไม่ต้องสร้างกระทู้ใหม่ขึ้นมาแบบคราวก่อน ๆ อีก ส่วนปัญหาหรือข้อสงสัย ก็สามารถสอบถามได้ตามกระทู้หัวข้อนั้น ๆ เลยค่ะ

ใช่

krean_kung
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-04-2010, 10:56:41 »

โดนปลดแต่ใต้ภิภพแฮะ สวรรค์ท่าทางจะเรียบร้อยน่าดู

-Miko_Jung-
Jr. Member
**

Asura News Report

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-04-2010, 10:59:42 »

ยังไงก็ยอมรับผลที่ออกมาค่ะ

เพื่อนๆที่ได้เป็น ก็ตั้งใจกันทำงานนะคะ สู้ๆ

Smiley Smiley Smiley

ส่วนเรา รอบหน้าเอาใหม่!! Angry

Cool Cool Cool Cool Cool

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-04-2010, 11:02:58 »

คะแนนการทำงานจะดูจากการปฏิบัติงานในหลาย ๆ ด้าน

ใช่ว่าคนที่จะจัดกิจกรรมมากที่สุด จะได้เป็นจีเอ็มอาสา หากแต่ต้องพร้อมด้วยความคิดและความสามารถในการปฏิบัติหน้าที่

การใช้วาจาที่ถูกต้องเหมาะสม ถูกกาละเทศะ การวางตัว ความอดทน ไหวพริบในการทำงาน และในอีกหลาย ๆ ด้าน

คนที่พูดคุยมากที่สุด ก็ใช่ว่าจะได้คะแนนมาก เพราะหากไม่รู้ข้อมูลอะไรเลย ได้แต่พูด หรือแถข้อมูลไปอย่างนั้น ก็ใช่ว่าจะดี

ทางทีมงานยึดมันในข้อมุลที่เป็นความจริง และจะไม่มีการปกปิดผู้เล่นแต่อย่างใด

หากมีข้อสงสัย สามารถถามได้ค่ะ

♫• ma-mee-rai-tum •♫
Newbie
*

◙♀ จุฟๆ ♂◙

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-04-2010, 11:10:50 »

ยินดีด้วยกับคนที่ได้จ้า สู้ๆนะ ^^  รัก

Without a word my heart breaks
Without a word I wait for lové
Without a word it went
Without a word it left
Like the fever before I'll just hurt for a while
Since only scars will be left in the end.
Soul_Mignon
Jr. Member
**

I'm S0UL

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-04-2010, 11:15:01 »

ดีใจด้วยกับฟางแล้วก็ม่อนนะที่ได้เป็น
ตั้งใจทำงานดีม๊ากกก โดยเฉพาะม่อน  Evil Evil

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~
ถ้าไม่อดทนต่อสิ่งใดสิ่งหนึ่ง ก็จะล้มเหลวในทุกๆสิ่ง
N!ncooL
Jr. Member
**

• € t e !2 n ! t y •

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-04-2010, 11:16:02 »

คะแนนส่วนอื่นๆ  ตกลงว่า ไม่มีผลเลยหรืองับ??

และจะทำบททดสอบตอบคำถาม สื่อรณรงค์  ไปเพื่ออะไรกันหรือ..

ไม่เปิดโหวตแต่แรก  กับให้คะแนนการทำงานทีเดียวละงับ

ปล.ผมสงสัยน่ะ ไม่ต้องเครียดนะงับ ท่านจีเอ็ม

ToLoveRu [lVlotto] . . . !!!

•lllสติlll•lllสมาธิlll•lllปัญญาlll•<< i >>อุปสรรคจะมากแค่ไหนก็มิอาจขวางกั้นได้ !!! "
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-04-2010, 11:20:30 »

อ้างจาก: -Socool- ที่ 07-04-2010, 11:16:02
คะแนนส่วนอื่นๆ  ตกลงว่า ไม่มีผลเลยหรืองับ??

และจะทำบททดสอบตอบคำถาม สื่อรณรงค์  ไปเพื่ออะไรกันหรือ..

ไม่เปิดโหวตแต่แรก  กับให้คะแนนการทำงานทีเดียวละงับ

ปล.ผมสงสัยน่ะ ไม่ต้องเครียดนะงับ ท่านจีเอ็ม
สังเกตว่า ตอนแรกจะมีผู้ที่ติดว่าที่จีเอ็มอาสาหลายคนครับ พอมีการ รณรงค์ ตอบคำถาม บลา ๆ ก็จะเอาคนที่คะแนนไม่ดี ออกไปครับ เป็นการคัดให้เหลือเพียง 10คน แล้วมาโหวต  Smiley

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-04-2010, 11:28:04 »

Smiley Smiley Smiley

ยินดีกับทุกคนนะคับ

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
oN-SUnd@Y{-san-PK}
Jr. Member
**

ความทรงจำ !?!

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-04-2010, 11:38:41 »

เฮียบูมได้ด้วย Shocked

ความทรงจำตัวละครเหล่านี้จะอยู่ในความทรงจำตลอดไป

Ii.._L.-Night-_..iI

The Legend Night ตำนานแห่งราตรีนิรันดร์
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5