GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]  (อ่าน 6692 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #105 เมื่อ: 11-04-2010, 18:18:05 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 11-04-2010, 17:27:15
อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 11-04-2010, 17:06:54
ไม่ ไม่

ละมีอาชีพอะไรพอที่จะชนะได้ไหม นอกจากเบอสับเเรงๆละ เบลดผ่ายังไม่เข้าเลย

ส่วนวิเจอเจดเทพ บิน เเล้วก้อไปหลบ  Angry

เพราะ ถ้าแก้บัคโดดรัวๆไม่ได้ก้อ ไม่มีอาชีพไหนชนะเลย

จากจากเบอสับแรงๆ  เหรอ  ยกตัวอย่างให้นะ

--วิ สายเลือด โดด 1 ทีไม่ตายเพราะมีเกราะเวท  --เจอน้ำแข็ง/กรง  โน้มถ่วง เวทดิน เวทอื่นๆ ตาม

--พระสายเลือด +ซี 3

--วอ สาปก่อนโดด  

เบอ วิ พระ วอ  แค่นี้คงไม่ต้องให้แพ้ทางทุกอาชีพหรอกนะครับ ส่วนอาชีพอื่นเขาเด่นบางด้านจิงๆก็ชนะได้

คงจะไมได้อะคับ เพราะวิเต็มที่ก้อไม่เกิน8000อยู่เเล้ว

ส่วนพระตอนนี้พาราบัคอยู่ทำให้โดดได้เรื่อยๆ เเสงหมดก้อหมดความหมายเราทำไรไมได้แถมอีกฝั่งเป็นอมตะอีก

วอไม่แน่นะถ้าคทา ก้อพอมีสิทธิ แต่ถ้าเรียกเกราะมาเเล้วไปยืนไกล้ๆให้ตีเพราะแตกวอตายละวิ่งไปหลบ ยังไงมันก้อเหนือกว่าอยุ่ดี

ถ้าบัคพาราหาย พระก้อคงชนะอะนะ  Evil

NeeD not to know

SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #106 เมื่อ: 11-04-2010, 19:20:34 »

ไม่เข้าใจ ทำไมชอบเอาเรื่องบัคมาอ้าง ครับ แล้วอีกอย่างเรื่องก็ส่วนเรื่องบัค

เพราะบัคเป็นความผิดพลาดที่เกิดขึ้นภายในเกมส์ แต่ประเด็นของ จขกท. ตั้ง

อยู่ที่ความสามารถของทักษะ C3 ทั้ง 2 กรุณาอย่าพากระทู้ออกทะเล ครับ

มีบัคก็ต้องแก้ไป เพราะคนเล่นพาลาส่วนใหญ๋เล่นเพราะใจรักในสายอาชีพ

ไม่ได้เล่นเพราะ เห็นบัคแล้วมาเล่นเพื่อเอื้อประโยชน์แก่ตัวเอง

แล้วส่วนเรื่องวอ เรื่องเทคนิคการต่อสู้ เถียงให้ตายก็ไม่มีใครแพ้หรอกครับ

เพราะเรื่องพวกนี้ ทฤษฏี ก็พูดได้ ใครมีประสบการณ์จริงอย่างไร ย่อมรู้ดีครับ

แล้วส่วนเรื่องพระ ตามผมไปพิสูจณ์ ต่อที่กระทู้ ท่าน cyberleaf ครับ

ปล. OveGoDeN ถ้าจะเข้ามาดราม่า กรุณาอ่าน ชื่อ กระทู้ ก่อนนะครับ (หรืออ่านภาษาไทยไม่ออก)

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #107 เมื่อ: 11-04-2010, 20:02:24 »

อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 11-04-2010, 18:18:05
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 11-04-2010, 17:27:15
อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 11-04-2010, 17:06:54
ไม่ ไม่

ละมีอาชีพอะไรพอที่จะชนะได้ไหม นอกจากเบอสับเเรงๆละ เบลดผ่ายังไม่เข้าเลย

ส่วนวิเจอเจดเทพ บิน เเล้วก้อไปหลบ  Angry

เพราะ ถ้าแก้บัคโดดรัวๆไม่ได้ก้อ ไม่มีอาชีพไหนชนะเลย

จากจากเบอสับแรงๆ  เหรอ  ยกตัวอย่างให้นะ

--วิ สายเลือด โดด 1 ทีไม่ตายเพราะมีเกราะเวท  --เจอน้ำแข็ง/กรง  โน้มถ่วง เวทดิน เวทอื่นๆ ตาม

--พระสายเลือด +ซี 3

--วอ สาปก่อนโดด  

เบอ วิ พระ วอ  แค่นี้คงไม่ต้องให้แพ้ทางทุกอาชีพหรอกนะครับ ส่วนอาชีพอื่นเขาเด่นบางด้านจิงๆก็ชนะได้

คงจะไมได้อะคับ เพราะวิเต็มที่ก้อไม่เกิน8000อยู่เเล้ว

ส่วนพระตอนนี้พาราบัคอยู่ทำให้โดดได้เรื่อยๆ เเสงหมดก้อหมดความหมายเราทำไรไมได้แถมอีกฝั่งเป็นอมตะอีก

วอไม่แน่นะถ้าคทา ก้อพอมีสิทธิ แต่ถ้าเรียกเกราะมาเเล้วไปยืนไกล้ๆให้ตีเพราะแตกวอตายละวิ่งไปหลบ ยังไงมันก้อเหนือกว่าอยุ่ดี

ถ้าบัคพาราหาย พระก้อคงชนะอะนะ  Evil

มาตอบเรื่องวิ  เพราะวิ มีเกราะเวท เพิ่มต้านทาน เลยโดนพอๆ กะ กายกันกายภาพแบบ เบรด รูปประกอบผมก็ลงไว้แล้วหน้า 4 

อยากให้ดูดีๆ ผมเอาวิกากผมมา กัน กายภาพ100+10  เลือด4k+ (ชุดกันเวท)   ดาเมจประมาณในภาพสายเลือดคงเหลือ 2000+ นะครับ

---สายที่มีพลังป้องกัน  ตย.ซ้าย เบรดกัน 669+35  และทางขวา วิ กัน 100+10/+เกราะเวท  หรือพระ+บัพเกราะ+บัพที่เพิ่มต้านทาน ดาเมจที่โดนอาจจะประมาณวิ (คาดเอานะครับ)     สกิลโดดระดับ 10

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #108 เมื่อ: 11-04-2010, 20:33:31 »

ขอแย้งเรื่องศาสตราเทพฝ่าเวหาที่พลังโจมตี 2000%

ถ้าจะโจมตี 2000% จริงๆ ต้องใส่ฆ้อนนะครับ (มือไวก็ได้เปรียบไป)

อีกอย่างถ้าเล่นสายกระบี่

ถ้าจะลงพวกกายาและพิทักร่างด้วยต้องเสียเหรียญ

ในส่วนอื่นๆไปทำให้ทักษะในด้านอื่นด้อยลงด้วยนะครับ

ถ้าเล่นสายหอกฝ่าเวหาไปแล้วลงมาถ้าโดนสกิลของวิแช่แข็งหรือวอไบ้

พาลาก็เป็นเป้านิ่งละครับได้แต่ยืนรอ

แต่ไอเรื่องกระโดดรัวๆนี่ไม่รู้นะว่าทำไงใครรู้ก็เอาภาพมาลงทีนะ

พาลาสายหอกป้องกันเยอะแต่ไม่มีสกิลโจมตีระยะไกล

สายกระบี่ถ้าลงกระบี่ล้วนพลังป้องกันก็จะน้อย

ถ้าลงสายผสมป้องกันพลังโจมตีก็จะน้อยลงแต่พลังป้องกันที่ได้มาก็ไม่คุ้มกับแดมเมจที่หายไป

*จะแย้งตรงไหนก็แย้งได้นะแต่ขอเหตุผลไม่เอาดราม่า

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
ปลวก
Hero Member

« ตอบ #109 เมื่อ: 11-04-2010, 21:02:22 »

ไม่

เด๊ยวว่างๆอัดวีดีโอมาให้ดูละกัน ไอพาราบัคโดดรัวๆเนี่ย

เพราะอธิบายไปยังไงพวกคุณก้อไม่เข้าใจหรอกถ้าไมได้เหนกับตาตัวเองว่าไอกระโดดรัวๆนี่ทำไง

คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะได้

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #110 เมื่อ: 11-04-2010, 21:06:02 »

ขอเซิฟหลักนะครับ อยากเห็นด้วย 

ปล . อย่าเอาโดดแล้วโดนสกัด  แล้วพาลากดโดดไหม่ แล้ว โดนสกัดอีก ก็กดโดดอีก  มานะ เพราะมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วไม่บัค

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 11-04-2010, 21:25:13 »

อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 11-04-2010, 20:33:31

ขอแย้งเรื่องศาสตราเทพฝ่าเวหาที่พลังโจมตี 2000%

ถ้าจะโจมตี 2000% จริงๆ ต้องใส่ฆ้อนนะครับ (มือไวก็ได้เปรียบไป)

ถ้าจะลงพวกกายาและพิทักร่างด้วยต้องเสียเหรียญ

ในส่วนอื่นๆไปทำให้ทักษะในด้านอื่นด้อยลงด้วยนะครับ

ถ้าเล่นสายหอกฝ่าเวหาไปแล้วลงมาถ้าโดนสกิลของวิแช่แข็งหรือวอไบ้

พาลาก็เป็นเป้านิ่งละครับได้แต่ยืนรอ

แต่ไอเรื่องกระโดดรัวๆนี่ไม่รู้นะว่าทำไงใครรู้ก็เอาภาพมาลงทีนะ

พาลาสายหอกป้องกันเยอะแต่ไม่มีสกิลโจมตีระยะไกล

สายกระบี่ถ้าลงกระบี่ล้วนพลังป้องกันก็จะน้อย

ถ้าลงสายผสมป้องกันพลังโจมตีก็จะน้อยลงแต่พลังป้องกันที่ได้มาก็ไม่คุ้มกับแดมเมจที่หายไป

*จะแย้งตรงไหนก็แย้งได้นะแต่ขอเหตุผลไม่เอาดราม่า

ตกลงว่า ดาเมจ *2000% นี่มาจากการใส่ค้อนอย่างเดียวเหรอคะ ดูจากกระทู้นี้ก้ไม่ได้บอกว่าจำกัดเฉพาะค้อนนี่คะ  Huh? http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30149.0

ใครจะรักอาชีพไหน ชอบเล่นอาชีพไหน หรือไม่ชอบอย่างไร อยากให้มองกลางๆถึงเรื่องสกิล, รายละเอียดสกิล,ผลจากสกิล

แน่นอนว่าใครเล่นอาชีพไหนส่วนใหญ่ก็จะมีมุมมองแต่อาชีพของตัวเอง อยากให้ลองฟังความคิดเห็นคนอื่นในหลายๆแบบบ้างนะคะ ชอบอ่านกระทู้แบบนี้มากกว่ากระทู้ไร้สาระบางกระทู้ Smiley
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #112 เมื่อ: 11-04-2010, 21:53:03 »

อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 11-04-2010, 20:33:31

ถ้าคนพาลาเป็น เค้าคงไม่คิดแบบไอตัวแดง ๆ หรอกครับ

ผมไม่ได้เล่นพาลาโดยตรง ผมยังพอรู้เลย ที่พูดนั่นเหมือนพูดแต่จุดบอด

ไอที่ว่าพาราหอกไม่มีสกิวโจมตีไกล ถ้าคุณใส่ค้อนตอนโดดมันก็ทำให้มึนนะครับ

คิดดี ๆ ครับ คิดดี ๆ มันเล่นได้หลากหลายครับ อย่าจำกัดแค่สายมันแล้วพูดแต่ข้อด้อย

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
ปลวก
Hero Member

« ตอบ #113 เมื่อ: 11-04-2010, 21:56:24 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 11-04-2010, 21:06:02
ขอเซิฟหลักนะครับ อยากเห็นด้วย 

ปล . อย่าเอาโดดแล้วโดนสกัด  แล้วพาลากดโดดไหม่ แล้ว โดนสกัดอีก ก็กดโดดอีก  มานะ เพราะมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วไม่บัค

ไม่เลยคาดว่าน่าจะสลับอาวุธตอนร่ายเเล้วทำให้หยุดร่ายเเล้ว ร่ายสกิลใหม่เเล้วสลับอีกเรื่อยๆคับถึงได้บัคแบบนี้

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #114 เมื่อ: 11-04-2010, 22:28:27 »

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 11-04-2010, 21:53:03

ถ้าคนพาลาเป็น เค้าคงไม่คิดแบบไอตัวแดง ๆ หรอกครับ

ผมไม่ได้เล่นพาลาโดยตรง ผมยังพอรู้เลย ที่พูดนั่นเหมือนพูดแต่จุดบอด

ไอที่ว่าพาราหอกไม่มีสกิวโจมตีไกล ถ้าคุณใส่ค้อนตอนโดดมันก็ทำให้มึนนะครับ

คิดดี ๆ ครับ คิดดี ๆ มันเล่นได้หลากหลายครับ อย่าจำกัดแค่สายมันแล้วพูดแต่ข้อด้อย

ผมพูดแค่ว่าสายนี้เป็นยังไงแบบไหนอย่างไร

จริงอยู่ที่ใส่ฆ้อนติดมึน(คนมือช้าก็จะเสียเปรียบไป)

แต่ใช้พวกความต้านทานได้หนิครับเห็นบางคนติดแปบเดียวก็หาย

ต้องดูจากการเล่นหลายๆสายด้วยแต่ละสายพลังโจมตีต่างกัน

อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 11-04-2010, 21:02:22
ไม่

เด๊ยวว่างๆอัดวีดีโอมาให้ดูละกัน ไอพาราบัคโดดรัวๆเนี่ย

เพราะอธิบายไปยังไงพวกคุณก้อไม่เข้าใจหรอกถ้าไมได้เหนกับตาตัวเองว่าไอกระโดดรัวๆนี่ทำไง

คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะได้

ปล. อยากเห็นวีดีโออันนี้ไวๆ

woon ใช่ woon

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #115 เมื่อ: 11-04-2010, 22:39:08 »

^^^ ระดับ 10 ต้านทาน 100% จะทำให้ระยะเวลามึนลดครึ่งเดียวนะครับ

คือเหลือ 2.5 วิ   2.5 นี่ก้อทำให้ตายได้จิงมั้ยครับ

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
บีบี
Newbie
*

« ตอบ #116 เมื่อ: 11-04-2010, 23:17:56 »

คนที่ชอบออกมาโวยวายส่วนใหญ่มักเป็นคนที่เล่นบอร์ดประจำกับคนที่เวลสูงๆ จุติมาก ใส่ของเทพๆ แล้วไปแพ้คนเวลต่ำกว่าตนมาใช่ป่าว
พาลามันก็มีสกิลโจมตีน้อยอยู่แล้ว สายกระบี่น้อยมาก สายหอกก็พอมี
พาลาก็มีแต่อาวุธพลังโจมตีต่ำๆ โป๊ะก็แทบจะไม่โป๊ะเลย สู้กับ เบรดดาบใหญ่ ตวัด3ทีฅาย เบอสับ2ที ชาปยิง3-4ที ถ้ามีโป๊ะแถมมาทั้งพวกนี้ก็ค่าพาลาเร็วขึ้น ยังไม่คิดสกิลต่างๆของบางอาชีพน่ะ ค่าพาลาได้ง่ายดาย
คลาส3ทำให้พาลาโจมตีดีขึ้น ถ้าจะปรับ ก็ช่วยเอาคำว่า นักรบศักสิทออกไปด้วย เพราะมันอ่อน เกินจะใช้คำนี้
poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 11-04-2010, 23:23:01 »

ผมไปลอง ในนรก เบิก C3 ไปเล่น ในเเบท
 เห็นเเล้วล่ะว่า  สมดุล มันอยู่ที่ 2 อาชีพ คือ พระ กับ พาลาดิน

อาชีพพวกนี้ นอกจากจะได้เปรียบ จาก ระบบทอนดาเมจ 50% ยังได้เปรียบจาก
 C3 ที่ทีมงาน คิดได้อย่างสร้างสรรค์ (ผิดกับอาชีพอื่น)

ยังไงถ้าจะปรับ พาลา ก็ต้อง ปรับ ของพระด้วย
  ระบบทอนดาเมจ  ด้วย

The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #118 เมื่อ: 11-04-2010, 23:42:29 »

อ้างจาก: บีบี ที่ 11-04-2010, 23:17:56
คนที่ชอบออกมาโวยวายส่วนใหญ่มักเป็นคนที่เล่นบอร์ดประจำกับคนที่เวลสูงๆ จุติมาก ใส่ของเทพๆ แล้วไปแพ้คนเวลต่ำกว่าตนมาใช่ป่าว
พาลามันก็มีสกิลโจมตีน้อยอยู่แล้ว สายกระบี่น้อยมาก สายหอกก็พอมี
พาลาก็มีแต่อาวุธพลังโจมตีต่ำๆ โป๊ะก็แทบจะไม่โป๊ะเลย สู้กับ เบรดดาบใหญ่ ตวัด3ทีฅาย เบอสับ2ที ชาปยิง3-4ที ถ้ามีโป๊ะแถมมาทั้งพวกนี้ก็ค่าพาลาเร็วขึ้น ยังไม่คิดสกิลต่างๆของบางอาชีพน่ะ ค่าพาลาได้ง่ายดาย
คลาส3ทำให้พาลาโจมตีดีขึ้น ถ้าจะปรับ ก็ช่วยเอาคำว่า นักรบศักสิทออกไปด้วย เพราะมันอ่อน เกินจะใช้คำนี้
เออ คืออยากจะบอกนะครับ คนที่เป็นผู้เล่นใหม่ก็มั้งจะมองมุมนี้ตลอดล่ะครับ มองแต่ว่าู้คนเก่าๆแพ้ก็เลยขอให้ปรับ แต่คนที่เล่นมานานอย่างผมพอจะมองออกครับ ว่าทำไม ดูว่าโกง
ก่อนหน้านี้พาลาไม่มีc3 มันก็จัดได้ว่าเป็นอาชีพที่เก่งอาชีพหนึ่ง พอมีกระโดดเข้ามาทำให้เก่งเว่อร์เกินไป พอๆกับตอนไฟเตอร์สายหอกรุ่งเรืองตอนบทสองเลยล่ะครับ
หลายคนที่เก่าๆ คงจำสกิลแทงได้ สุดยอดสกิล ตอนนี้เหมือนตอนนั้นล่ะครับ
ปล.พาลาเก่งไม่เก่งอยู่ที่ของครับ สกิลโจมตีพาลาไม่น้อยนะครับ เยอะกว่าหลายๆอาชีพซะด้วยซ้ำ มีสตัน มีบัพ มีสกิลโจมตีมากมาย เฮ้อ สรุปครบเครื่อง มีโดดเข้าไปอีกเหมือนเสือติดปีกเลย

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
nasakia
Jr. Member
**

. . . .

« ตอบ #119 เมื่อ: 11-04-2010, 23:51:14 »

อ้างจาก: a0JVoJ ที่ 11-04-2010, 23:23:01
ผมไปลอง ในนรก เบิก C3 ไปเล่น ในเเบท
 เห็นเเล้วล่ะว่า  สมดุล มันอยู่ที่ 2 อาชีพ คือ พระ กับ พาลาดิน

อาชีพพวกนี้ นอกจากจะได้เปรียบ จาก ระบบทอนดาเมจ 50% ยังได้เปรียบจาก
 C3 ที่ทีมงาน คิดได้อย่างสร้างสรรค์ (ผิดกับอาชีพอื่น)

ยังไงถ้าจะปรับ พาลา ก็ต้อง ปรับ ของพระด้วย
  ระบบทอนดาเมจ  ด้วย
แง่ะถ้าปรับ แล้วเสียหาย งี้ก็เสียเงินเยอะเลยดิ เหรียญมันไม่ได้ถูกๆนะ แล้วกว่าจะฝึกจน10ด้วย -*-

http://image.ohozaa.com/show.php?id=10db8eb79b4778327c6eb9cd4dd3f0f2
แผนที่เกมส์อาสูร่าครับ ( เอาไว้ หาที่เวลได้ )
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10