GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ของผมหายถูกแฮกหรือเปล่า  (อ่าน 370 ครั้ง)
เสฎฐวุฒิ น้อยเอียด
Jr. Member
**

--พูด ดี ปากหมา--

ของผมหายถูกแฮกหรือเปล่า
« เมื่อ: 06-04-2010, 15:07:04 »

Embarrassed Embarrassed
คือว่า

ผมเล่น2 ID ตัว พระ เทร
ของผมหายแต่ไม่ทั้งตัว ในคลังก็มี เงินก็ครบ

ตัวผมทั้ง2ID มาอยู่ที่อคาเดมีไซร์ ทุกตัว

ตัวพระ ไม้เท้าจัรวาล ผ้าคลุมทองคำขาว แค่นี้ที่หาย ของนอกนั้นเหมือนเดิม
ตัวเทร มีดสั้นพยัคคำราม คิงจุ๊ หาย  ของอื่นไม่หาย

ทั้งๆที่ของอื่นไม่หาย เช่น หมวกเจ้ากิจ ใบประกันชั้นดี ถ้าแฮกจริงก็น่าจะหายหมดทั้งตัว

ผมเลยงงว่ามันเกิดอะไรขึ้น มันหายเฉพาะของที่แพงและหายากอ่ะ Cry Cry Cry

CHON ABSOLUTE
一番の宝物
Hero Member

.......

Re: ของผมหายถูกแฮกหรือเปล่า
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-04-2010, 15:11:37 »

เคยให้ไอดีใครรึเปล่าคะ Huh?

Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 06-04-2010, 15:16:34 »

อ้างจาก: .Lovelo. ที่ 06-04-2010, 15:11:37
เคยให้ไอดีใครรึเปล่าคะ Huh?

ไม่อ่ะครับ ถ้ามันจะเอามันน่าเอาหมดทั้งตัวเลย

นี้เหลือไว้ หยามป่าวไม่รุ

Cry Cry Cry Cry Cry Cry

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-04-2010, 15:17:49 »

อันนี้คือการแฮกที่เรียกว่า แฮกบางส่วน

หลักการคือ จะทำการย้ายไอเทม บางอย่างที่คิดว่าน่าจะได้เงิน หรือจะใช้เองได้ดี เท่านั้น (และนำมาจำนวนน้อย)

และคนแฮกจะเป็นคนที่นิสัยดีแต่อยากได้ของด้วยความโลภ เลยเปิดไอดีสุ่มๆดู พอเปิดได้ใครก็อยากได้ไอเทมในตัวนั้น

ถึงจะเป็นคนดียังไงก็มีความโลภอยู่ในตัว = = 

แต่ก็ควรเปลียนไอดีและ ล็อคพาสพิเศษ เพื่อกันคนใจดีคนนั้นเข้ามาไอดีคุณอีก 

และ ดีกว่าถูกคนเลว แฮกเอาของไปทั้งตัว  Evil  ซึ่งเรียกว่า การแฮกทั้งตัว

หลักการแฮกคือ จะเปิดตัวไอดี คนโชคร้ายขึ้นมา  และทำการพาตัวไอดีหลักของตัวเองไปหาตัวนั้น

และทำการแลก ของ หรือ ทิ้งของ เพื่อเก็บ  หรือมีอีกอย่างคือ

เทคนิก การแฮกแบบสุ่มคนได้ ซึ่งเป็นวิธีของคน มีความคิด

คือการให้ผู้ช่วย เข้าไอดีนั้นและทำการทิ้งของ โดยอยู่ในที่ๆ คนเยอะๆ เพื่อจะได้เก็บหลายๆคน

หรือถ้ามีการงานขายของก็ตั้งราคาร้าน 0บิลล่าเลย 

หรือไม่ก็อีกอย่างคือ คุณหลอกว่าโดนแฮก แต่ที่จริงไม่มีของนั้นอยู่แล้ว
หรือที่จริงขายไปแล้วแต่ลืม   Evil

และนี้คือวิธี ต่างๆ แต่ไม่หมด ในการแฮกคนหลายๆแบบ

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-04-2010, 15:41:49 »

อ้างจาก: _OKCITY_ ที่ 06-04-2010, 15:17:49
อันนี้คือการแฮกที่เรียกว่า แฮกบางส่วน

หลักการคือ จะทำการย้ายไอเทม บางอย่างที่คิดว่าน่าจะได้เงิน หรือจะใช้เองได้ดี เท่านั้น (และนำมาจำนวนน้อย)

และคนแฮกจะเป็นคนที่นิสัยดีแต่อยากได้ของด้วยความโลภ เลยเปิดไอดีสุ่มๆดู พอเปิดได้ใครก็อยากได้ไอเทมในตัวนั้น

ถึงจะเป็นคนดียังไงก็มีความโลภอยู่ในตัว = = 

แต่ก็ควรเปลียนไอดีและ ล็อคพาสพิเศษ เพื่อกันคนใจดีคนนั้นเข้ามาไอดีคุณอีก 

และ ดีกว่าถูกคนเลว แฮกเอาของไปทั้งตัว  Evil  ซึ่งเรียกว่า การแฮกทั้งตัว

หลักการแฮกคือ จะเปิดตัวไอดี คนโชคร้ายขึ้นมา  และทำการพาตัวไอดีหลักของตัวเองไปหาตัวนั้น

และทำการแลก ของ หรือ ทิ้งของ เพื่อเก็บ  หรือมีอีกอย่างคือ

เทคนิก การแฮกแบบสุ่มคนได้ ซึ่งเป็นวิธีของคน มีความคิด

คือการให้ผู้ช่วย เข้าไอดีนั้นและทำการทิ้งของ โดยอยู่ในที่ๆ คนเยอะๆ เพื่อจะได้เก็บหลายๆคน

หรือถ้ามีการงานขายของก็ตั้งราคาร้าน 0บิลล่าเลย 

หรือไม่ก็อีกอย่างคือ คุณหลอกว่าโดนแฮก แต่ที่จริงไม่มีของนั้นอยู่แล้ว
หรือที่จริงขายไปแล้วแต่ลืม   Evil

และนี้คือวิธี ต่างๆ แต่ไม่หมด ในการแฮกคนหลายๆแบบ

ผมไม่ขายแน่นอน ของใช้ผมทั้งนั้น แสดงว่าผมยังโชคดีที่

มันไม่เอาไปหมด แสดงว่าผมคือผู้โชคร้ายที่มันสุ่มได้ใช่ป่ะ

Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-04-2010, 15:43:26 »

Huh? Huh? Huh?
แล้วเกมนี้รักษาความปลอดภัย

จากแฮกไม่ได้หรอ หรือว่าแฮกนั้นมันเก่งมาก

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-04-2010, 17:29:13 »

Evil Evil

เพราะผู้เล่นไม่ระวัง ล็อกรหัสพิเศษด้วย รหัสที่ไม่เหมือนกับ ไอดีและพาส 

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-04-2010, 17:50:40 »

เขาคงจะคิดว่า
ถ้าแฮคหมดตัว พอโดนจับได้โดนแบนไอดีแน่เลย
แต่ถ้าแฮคนิดหน่อย พอโดนจับได้ คงโดนแบนนิดนึง
หึๆๆ ความคิดมนุษย์

หรือไม่ก็อาจจะเป้นเพื่อนกับ จขกท. ก็ได้นะ
บังเอิญว่ายืมไปไม่บอก
พอว่างๆ ก็คงจะเอามาใส่คืนเอง
อะไรแบบนี้
(คิดแง่ดีเกินไป)

ลองแจ้งที่ support.gameindy.com
ให้ทีมงานตรวจปลายทางให้แล้วกัน
เพราะถ้าลากตัวละครมาถึงเซาท์เทิร์นไชร์ก็เป็นไปได้สูงว่า
จะทำการเทรดไอเทมให้อีกตัวละครหนึ่ง
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-04-2010, 18:05:36 »

ผมรอบคอบมากเพราะมีข่าวคนถูกแฮกบ่อยมาก

ผมทั้งล็อกตัวละคร แล้วก็ตั้งพาสเวิร์ดให้มีอักษรและตัวเลข

รวมกันเพื่อให้เดาได้ยาก ถ้าIDเดี่ยวไม่ค่อยเท่าไหร

นี้ 3ID เลย อีกIDมันไม่เอาไรไป เพราะหมวกเทพและเสื้อนอกอยู่ที่เพื่อน

และ3IDมันอยู่ที่เดี่ยวกันด้วย แต่มันเอาไปแค่2ID

ปล.เจ็บใจมาก ผมยังเด็กๆอยู่เลย มันยังเอาไปได้ Cry Cry Cry Cry Cry Cry

Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-04-2010, 18:08:45 »

Cry Cry

ผมหวังว่าคงได้ข่าวดีน่ะ

Cry Cry Cry Cry Cry Cry

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-04-2010, 18:10:23 »

อ้างจาก: เสฎฐวุฒิ น้อยเอียด ที่ 06-04-2010, 18:05:36
ผมรอบคอบมากเพราะมีข่าวคนถูกแฮกบ่อยมาก

ผมทั้งล็อกตัวละคร แล้วก็ตั้งพาสเวิร์ดให้มีอักษรและตัวเลข

รวมกันเพื่อให้เดาได้ยาก ถ้าIDเดี่ยวไม่ค่อยเท่าไหร

นี้ 3ID เลย อีกIDมันไม่เอาไรไป เพราะหมวกเทพและเสื้อนอกอยู่ที่เพื่อน

และ3IDมันอยู่ที่เดี่ยวกันด้วย แต่มันเอาไปแค่2ID

ปล.เจ็บใจมาก ผมยังเด็กๆอยู่เลย มันยังเอาไปได้ Cry Cry Cry Cry Cry Cry
มีใครรู้ไอดีและพาสไหม เช่นพี่-น้อง และเพื่อนที่เล่นเกมนี้
ลองถามพี่หรือน้อง หรือถามเพื่อนที่เล่นเกมนี้ดูก่อนสิ ว่ามีใครเอาไปใช้บ้างไหมโดยที่ไม่บอก เพราะมีหลายกรณีที่พี่-น้อง และเพื่อนเอาไปโดยที่ไม่บอก เพราะไว้ใจกันโดยรู้ไอดีและพาสกัน
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06-04-2010, 18:15:17 »

แต่ถ้ายังไงก็ลองทำตามขั้นตอนการแจ้งแฮกตามลิ้งค์ข้างล่างนะ จะได้รู้ชื่อตัวละครที่เอาของไป จะได้รู้ว่าใช่นที่รู้จักหรือไม่
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31335.0
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #12 เมื่อ: 06-04-2010, 18:14:03 »

เล่นที่ร้านหรือเปล่าครับ
ถ้าเล่นที่ร้านก็มีโอกาสก็เป็นไปได้ว่าโดนดักพาส

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
lightkung13
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 06-04-2010, 20:26:55 »

ของผมไม่แน่ใจนะครับว่าโดนแฮคไหม  Shocked Shocked Shocked
เพราะผมมีหมวกนักเล่นกิจอยู่ 1 ใบ ไม่เคยขายให้ใคร หายรายการเดียว  Huh? Huh?
แต่มันหายไป ผมควรแจ้งที่ไหนเพราะระบบแฮคมีข้อจำกีดว่าของที่หาย 5 รายการขึ้นไป Shocked Shocked
กังวลว่าโดนแฮค แต่ก็เปลี่ยนพาส กับรหัสแล้ว
แจ้งที่ใดดี หรือว่า ตรวงจได้ไหมว่า หายไปไหน งง Huh? Huh?
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #14 เมื่อ: 06-04-2010, 20:46:23 »

ยังดีนะที่เหลือ ผมเหลือแต่หมวกกระต่ายทอง ห่อไมได้เดลไม่ได้  Evil

คราส3เกือบโดนถอนดีที่ไปแทรกมันทัน  laugh

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: [1] 2