GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพวกที่เล่นเซิฟวุ้นใต้พิภพอ่ะครับ  (อ่าน 327 ครั้ง)
Master RPG
Full Member

อยากถามพวกที่เล่นเซิฟวุ้นใต้พิภพอ่ะครับ
« เมื่อ: 06-04-2010, 12:41:06 »

เพิ่งเข้ามาเล่น... โอ้โห... ตั้งร้านตั้งแต่ท่าเรือ!!!
พอเข้าไปในเมือง... นึกว่าจะเหมือนเซิฟวุ้นดาวดึงส์
หาคนขายขนมปังกะข้าวห่อไม่เจอ!!!  Shocked

ของขายก็... ของพวกที่เพิ่มความแข็งแกร่งจริงๆ  Shocked
ถามหน่อย(เข้าเรื่องล่ะ) มีคนที่ขายพวกข้าวห่อหรือขนมปังไหมครับ...
หาไม่เจอจริงๆ
 Cry Cry Cry

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

Re: อยากถามพวกที่เล่นเซิฟวุ้นใต้พิภพอ่ะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-04-2010, 13:28:15 »

เราก็เล่น พิภพครับ รู้ซึ้งถึงปัญหา ที่ว่ามีแต่ของแพงๆมาขายกันทั้ง นั้น  Evil Evil

แบบนี้จะช่วยเหลือพวก เวลต่ำๆก็ยาก ผมเลยแก้ปัญหา คือการแจกของช่วยให้เก่งขึ้นนิดหน่อย ((ทั่วเกม)) ไม่โม้ แต่อวด = =

โดยการแจกนี้เพื่อหวังให้นำไปเวลได้ง่ายขึ้น โดยไม่ต้องพึ่งคนอื่นมาก ในดูดเวลสำหรับคนเล่นใหม่นั้น จะทำให้การเล่นงานเกินจนไม่รู้ถึงความสนุก

ของเกมที่แท้จริงได้ = = ผิดประเด็นและ

ของที่ขายส่วนใหญ่ก็ของ โซล แรร์ 70+ ของบอส ส่วนที่รับๆ กันก็พวกของ C3 เหรียญสมาคม DB

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

Re: อยากถามพวกที่เล่นเซิฟวุ้นใต้พิภพอ่ะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-04-2010, 13:29:46 »

หายากครับ ส่วนใหญ่พึ่งตัวเอง การงานกว่า 15อย่างทำเองหมด

กำลังปรับปรุง
Master RPG
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-04-2010, 15:17:40 »

น่าเสียดาย... มันได้อย่างเสียอย่างจริงๆ
EXP คูณโหด... แต่... ไม่มีไอเทมช่วยเหบือตอนต้นๆเลย...
แต่... มีทุกอย่างพร้อม... น่าเสียดาย EXP ไม่คูณ...
วานคนเล่นวุ้นใต้พิภพช่วยสักหน่อย สัก 10 คนที่มาขายก็ยังดี... T^T

ป้าย: ถามเฉยๆ ตอบก็ดี 
หน้า: [1]