GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิววิดสาท จำพวกพลังทั้งหลายที่เป็นทางผ่านไปสู่สกิวโจมตีต่างๆมีปัญหา  (อ่าน 254 ครั้ง)
รัชดล นงค์พยัคฆ์
Newbie
*

สกิววิดสาท จำพวกพลังทั้งหลายที่เป็นทางผ่านไปสู่สกิวโจมตีต่างๆมีปัญหา
« เมื่อ: 06-04-2010, 10:45:22 »

Cry ได้แก่สกิว  พลังแห่งเทอร์ร่า  พลังแห่งอควา  พลังแห่งเวนทัส พลังแห่งอิกนัส

รายละเอียดของสกิวระบุว่า สกิวระดับ 1-2 จะไม่ลดพลังโจมตีเวทธรรมชาติ  แต่ตั้งแต่ระดับ 3 เป็นต้นไป พลังโจมตีเวทธรรมชาติจะลดพลังลง

แต่  ผมอัพครั้ง ระดับ 2  ทุกพลังปรากฏว่าพลังโจมตีเวทของผมลดลงอย่างมาก ทั้งๆที่มันไม่ควรจะเป็นเช่นนั้นได้ความอยากรู้ก็เลยไปรีสกิวเสีย

ไป 20000 โซล  พอลบสกิว  พลังแห่งเทอร์ร่า  พลังแห่งอควา  พลังแห่งเวนทัส พลังแห่งอิกนัส  ปรากฏว่าพลังมันแรงขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ผมไม่มีภาพถ่ายให้คุณทีมงานได้เห็นหรอกคับ  ผมทำผมก็ต้องเสียไปอีก 200 บาทโดยไม่จำเป็น(งก) แค่ลองครั้งเดียวก็เกินพอละคับ

คงต้องรองให้พวกคุณไปทดสอบกันเอาเอง    หวังว่าคุณคงจะเห็นใจกระผมนะครับ  ช่วยแก้ไขให้ทีเถอะ ครับ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: สกิววิดสาท จำพวกพลังทั้งหลายที่เป็นทางผ่านไปสู่สกิวโจมตีต่างๆมีปัญหา
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-04-2010, 01:35:45 »

เข้าใจผิดแล้วคับ
ไม่ใช่ว่าระดับ 1-2 ไม่ลดพลังโจมตีเวทย์นะ

แต่มีทักษะประเภทพลังแห่งธาตุต่างๆ 1-2 ทักษะจะไม่ลดพลังโจมตีเวทย์
เช่นอัพ พลังแห่งเทอร์ร่า กับ อควา ก็จะไม่ลดพลังโจมตีเวทย์
แต่ถ้าไปอัพ เวนทัส เพิ่มเข้ามาก็จะลดพลังโจมตีเวทย์ลงคับ
และถ้าอัพถึง 4 ทักษะ ก็จะลดลงอีกอย่างมากเลยคับ

สรุปที่ลดพลังโจมตีเวทย์คือ จำนวนของทักษะพลังแห่งธาตุต่างๆนะคับ
ไม่ใช่ระดับของทักษะ  คงเข้าใจนะคับ

ป.ล.คราวหลังรบกวนตั้งกระทู้ให้ถูกหมวดด้วยนะคับ
เพื่อความเป็นระเบียบและสะดวกในการหาข้อมูล

ป้าย:
หน้า: [1]