GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 13
ผู้เขียน หัวข้อ: มหานักรบกู้อาณาจักร บทที่ 6 (06/04/53)  (อ่าน 2002 ครั้ง)
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

Re: มหานักรบกู้อาณาจักร
« ตอบ #30 เมื่อ: 07-04-2010, 18:04:48 »

งั้นเราเพิ่งลงไปเองก็ได้งิไม่บอกข้อมูลจะได้ลึกลับดีอิอิ

Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #31 เมื่อ: 07-04-2010, 18:23:57 »

เอาละนะ

ライト夜明け
Sr. Member

....

« ตอบ #32 เมื่อ: 07-04-2010, 18:25:00 »

ใช่
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #33 เมื่อ: 07-04-2010, 19:15:43 »

บทที่1 รวมพลคนกล้าและการทดสอบในป่าแห่งจิตใจ

............"ประกาศจากทางการพวกมนุษย์ทั้งหลายมาอ่านเร็วๆข้าจะได้ไปเขตอื่น"ผู้พิทักษ์แห่ง อีเดนพูดเซฟแอสแซสซินหนุ่มเดินฝ่ากลุ่มคนเข้าไป

อ่านประกาศจากทางการ"รับสมัครนักรบเพือไปรบกับซอร์เรี่ยนกู้อาณาจักรคืนหรอว้าว!น่าสนุกเหะ"เซฟพูดแล้วหันหลังกลับ"ปึก"เซฟหันไปชนกับวอ

ลลอคหนุ่มคนหนึ่ง"ขอโทษนะครับ"เซฟพูด"ไม่เป็นไรครับคุณก็จะไปสมัครเป็นนักรบเหมือนผมใช่ไหมครับ"วอลลอคหนุ่มพูด"ครับ"เซฟพูด"ผมชื่อลีโอ

ลานะครับเรียกลีเฉยๆก็ได้ส่วนเครริดคนนี้ชื่อเมืองนะครับ"ลีเนะนำตัว"เออพระคนไหนหรอครับผมไม่เห็นมีเครริดสักคน"เซฟพูด"ก็คนนี้ไงอ้าวหายไป

ไหนแล้วละเมืองนายอยู่ไหน"ลีตะโกนเรียก"ขะขะข้าอยู่นี้"เมืองพูดตะกุกตะกัก"อยู่ไหนข้าไม่เห็นเลย"ลีพูด"อยู่ข้างล่างช่วยเอาข้าขึ้นไปที"เมือง

พูด"เห้ยเจ้าไปนอนตรงนั้นทำไม"ลีพูดอย่างตกใจ"เจ้าจำได้ไหมเจ้าจูงมือข้าเข้ามาในนี้และเจ้าก็วิ่งเข้ามาแล้วเจ้าก็ปล่อยมือข้าแล้วเจ้าคิดดูข้าจะเป็น

อย่างไง"เมืองพูด"อ่อข้าเข้าใจละฮาๆๆ"ลีพูดพร้อมหัวเราะ"ตกลงจะช่วยข้าได้หรือยัง?"เมืองพูด........ทั้งสามคนเดินทางไปพื้นที่สมัคร"เซ็นชื่อตรงนี้

นะครับ"พลทหารบอก"ตรงนี้ใช่ไหมเซ็นละอะทำไมไม่ติดอะ"เซฟพูด"เออ...ก็คุณหันผิดด้านนี้ครับ"พลทหารพูด"อ่อจริงด้วยนายนี้เก่งเนอะ"เซฟพูด

อย่างร่าเริง"เออ....ครับ"พลทหารพูดแล้วคิดในใจ"ไอ้หมอนี้มันปัญญาอ่อนร้อยเปอร์เซ็น"ลีและเมืองเซ็นชื่อแล้วเดินตามเซฟไป"เขาให้รอตรงนี้

ละ"เมืองพูด"ว้ายหลบไปค่ะ"เทรเชอร์ฮันเตอร์สาวคนหนึ่งตะโกนบอกเมืองเมืองหันไปดูและเห็นเทรเชอร์ฮันเตอร์สาวล้มลงมา"ระวัง"เมืองตะโกนแล้ว

รีบไปประคองรับ"ไม่เป็นไรนะครับ"เมืองพูดแล้วมองหน้าเทรเชอร์ฮันเตอร์สาวผมของเธอสีฟ้าดวงตาเป็นสีฟ้าน่ารักจมูกนิดปากหน่อย"เออ..หน้าของ

ฉันมีอะไรติดหรอค่ะ"เทรเชอร์ฮันเตอร์สาวพูดอย่างเขินอาย"เปล่าๆๆครับ"เมืองพูดแล้วปล่อยมือ"ขอโทษนะค่ะ"เทรเชอร์ฮันเตอร์สาวพูด"ไม่เป็นไรครับ

แต่คุณชื่ออะไรหรอครับ"เมืองพูด"ฉันชื่อนิดค่ะยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ"นิดเนะนำตัว"ครับผมชื่อเมืองนะครับส่วนวอลลอคคนนี้ชื่อลีแอสแซสซินคนนี้ชื่อ

เซฟนะครับ"เมืองพูด"ยินดีที่ได้รูจักครับ"เซฟและลีพูด"เอาละนะครับทุกท่านเดี๋ยวอีกไม่นานจะมีการทดสอบขึ้นแต่ก่อนจะทดสอบเราจะเนะนำให้ทุก

ท่านรู้จักสามแม่ทัพที่จำนำท่านเข้าสู่การรบนะครับท่านแรกแม่ทัพใหญ่ที่เป็นพาลาดินขายท่านนี้ชื้อ สมชาย  ข้าวเปลือก ณ เซาเทรินไชร์บุตรชายของ

ผู้ใหญ่บ้านเบนเป็นผู้มีประสบณ์การด้านการรบอย่างมากท่านที่สองเบรดมาสเตอร์ชายท่านนี้ชื่อคิริฮาระ ทาคุมุเป็นแม่ทัพมือซ้ายของแม่ทัพสมชายนะ

ครับส่วนคนสุดท้ายเบรดมาสเตอร์ชายท่านนี้ชื่อเอิร์ธเป็นแม่ทัพมือขวาของแม่ทัพสมชายเอาละครับเมือรูจักแม่ทัพทุกคนแล้วเราจะเริ่มการทดสอบนะ

ครับโดยคนที่จะทดสอบท่านคนแรกคือแม่ทัพเอิร์ธนะครับเอาละครับทดสอบได้"พลทหารพูด"สวัสดีทุกท่านข้าจะมาเป็นผู้ทดสอบท่านโดยการทดสอบ

นี้คือการทดสอบความกล้าเอาละครับเชิญท่านเข้าไปในป่าได้นะครับโดยท่านต้องเดินผ่านป่านี้ไปโดยจะมีคนของเราแอบมองอยู่นะครับหากใครหนี

ออกจากถือว่าตกรอบนะครับ"แม่ทัพเอิร์ธพูดอย่างร่าเริงเหล่าคนที่สมัครเดินเข้าป่าไป"หึจะน่ากลัวแค่ไหนเชียวก็แค่ป่า"เซฟพูดพร้อมแววตาที่เปลี่ยน

ไปทั้งสี่คนเดินเข้าป่าไปพร้อมกัน"ไม่เห็นจะมีอะไรเลยนิ"เมืองพูดแต่ทันใดนั้นก็มีเหล่าคนมากมายวิ่งออกจากป่าพร้อมด้วยสีหน้าหวาดกลัว"หน้ากลัวจัง

เลยมันแปลกๆแล้วนะค่ะ"นิดพูด"อย่ากลัวเลยครับไม่มีอะไรหน้ากลัวหรอกครับผมอยู่ทั้งคน"เมืองพูด"เอาแล้วไงพี่เมืองเราตกหลุมรักเข้าแล้ว"ลีพูด

"เอิร์ธเจ้าคิดว่าจะมีคนผ่านไปกี่คน"ทาคุมะพูด"ข้าก็ไม่รูหรอกมันอยู่กับว่าพวกเขาจะสามารถขจัดความกลัวในจิตใจได้ไหม"เอิร์ธพูด"ยังไงก็เอาใจช่วย

พวกเขาหน่อยก็แล้วกัน"สมชายพูดพร้อมมองเข้าไปในป่าสิ่งที่พวกเขาจะเจอนั้นคืออะไรติดตามชมตอนต่อไปนะครับ Cool

Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #34 เมื่อ: 07-04-2010, 19:21:46 »

สนุกนะไหมครับ Smiley

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #35 เมื่อ: 07-04-2010, 20:42:09 »

หนุกดี (แต่งมาตรูบ๊องคนแรกเลย)

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
CrossFly
Jr. Member
**

Re: มหานักรบกู้อาณาจักร บทที่ 1 (07/04/53)
« ตอบ #36 เมื่อ: 08-04-2010, 09:52:04 »

เป็นกำลังใจให้ครับ Smiley
Hero Member

กุเบื่อ...

Re: มหานักรบกู้อาณาจักร บทที่ 1 (07/04/53)
« ตอบ #37 เมื่อ: 08-04-2010, 09:53:57 »

อ้าวก็เขียนนิสัยให้อย่างนั้นนิงับนายบอกเองนะว่าตัวเองปัญญาอ่อน

Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #38 เมื่อ: 08-04-2010, 09:54:59 »

เอาละมาเขียนต่อ

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #39 เมื่อ: 08-04-2010, 09:57:04 »

รีบๆลงละอยากอ่าน

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #40 เมื่อ: 08-04-2010, 13:10:09 »

รับทราบ

ライト夜明け
Sr. Member

....

« ตอบ #41 เมื่อ: 08-04-2010, 14:21:50 »

สุดยอดเลย Smiley
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #42 เมื่อ: 08-04-2010, 15:47:27 »

บทที่2 ความกลัวที่แตกต่าง

.............ยิ่งเดินลึกป่ายิ่งมืดลงไอหนาวเข้าปกคลุมพวกเขาทั้งสี่จนพวกเขาเริ่มมองกันไม่เห็นและทันใดนั้นเซฟก็รู้สึกถึงบรรยากาศที่ตนคุ้นเคย"ที่นี้

มัน"หมอกเริ่มจางลงจนเซฟมองเห็นบรรยากาศทั้งหมดชายทะเลแสนสวยลมพัดเย็นสบาย"อ่าเรดคริฟเรามาที่นี้ได้ยังไง"เซฟพูดทันใดนั้นก็มีเสียงคน

ร้องเซฟรีบวิ่งไปหาต้นเสียงเขาเห็นเหล่าซอร์เรี่ยนบุกเข้ามาในหมู่บ้านมันไล่ข้าคนในหมู่บ้านอย่างบ้าคลั่งและหนึ่งในนั้นคือแม่ของเขาเขาเห็นแม่ของตัว

เองโดนฟัน"แม่ม่ายยยย"เซฟตะโกนและสิ่งที่เขากลัวมากที่สุดก็เดินออกมา"ดรากูน"เซฟพูดอย่างตกใจเขารีบหยิบมีดของเขาขึ้นมาแต่มันว่างเปล่าเขา

มองดูตัวเองตอนนี้เขาไม่ใช่แอสแซสซินอีกแล้วเขากลายเป็นเด็กน้อยดรากูนวิ่งเข้ามาเซฟหัวใจเต้นรั่วเหงือเขาแตกผล่านดวงตาเปิดโพลง"แกแก....

แกฆ่าแม่ข้า!แกต้องชดใช้ว๊ากกกก!"เซฟตะโกนแล้วพุ่งเข้าไปหาดรากูนแต่เขากับสำผัสกับความว่างเปล่าบรรยากาศรอบๆหายไปและเขาก็ได้พบ

กับ........"ที่นี้มันที่ไหนทุกคนอยู่ไหนกัน"เมืองตะโกนเขาพบแตความมืด"ทุกคนอย่าล้อเล่นแบบนี้นะขอร้องละทุกคนฮือๆๆๆ"เมืองพูดแล้วร้องไห้และ

ก็มีเสียงดังขึ้น"แกรกๆๆ"เสียงของอะไรสักอย่างกำลังเคลื่อนไหว"ลีแกใช่ไหม"เมืองตะโกนแต่ก็ไม่มีเสียงตอบกลับมา"แกรกๆๆๆ"เสียงดังขึ้นอีกครั้ง

และดูเหมือนเสียงนั้นกำลังใกล้เข้ามา"อย่าเข้ามาอย่าเข้ามากลัวแล้วฮือๆๆออกไปนะ"เมืองพูดอย่างหวาดกลัว"แกรกๆๆๆๆๆ"เสียงดังขึ้นจนดูเหมือนมัน

อยู่ตรงหน้าเขา"ไม่สิถ้าเรามั่วแต่กลัวมันจะได้อะไรขึ้นมาขนาดแค่เสียงเรายังกลัวแค่ความมืดเรายังกลัวแล้วเราจะสู้กับซอร์เรี่ยนได้ยังไงพอกันที"เขา

ลุกขึ้น"สุริยาสาดแสง"เมืองร่ายมนต์ทันใดนั้นพื้นที่ก็สว่างขึ้นและเขาก็เห็นลาร์วากำลังคลานไปบนใบไม้ทำให้เกิดเสียง"ฮาๆๆๆ"เมืองหัวเราะบรรยากาศ

รอบๆหายไปและเขาก็พบกับ........."นี้มันที่ไหนกัน"ลีพูดรอบๆตัวเขามีบึงขนาดใหญ่ตั้งอยู่และทันใดนั้นเขาก็เหมือนถูกอะไรสักอย่างผลักลงไปใน

บึง"อ๊ากกกก"ลีร้อง"ต้องรีบขึ้นๆๆ"ลีคิดลีรีบว่ายเต็มกำลังแต่สิ่งที่ทำให้เขาแทบคลั่งก็คือมีบางอย่างมาจับที่เท้าเขาลีหันไปดูช้าๆและเขาก็ต้องช็อกอย่าง

แรงเมือเห็นซากศพจับที่เท้าของ"อ๊ากกกกก"ลีตะโกนตอนนี้เขาสติแตกไปแล้วเขาพยายามเกะมือของซากศพออกแต่ยิ่งเกะมัยิ่งรัดแน่นจนเขาปวดไป

ถึงกระดูกตอนนี้เขารู้สึกอึดอัดอย่างมากเพราะเริ่มหายใจไม่ออก"แย่แล้วละสิถ้าเป็นแบบนี้ไม่ได้เราต้องตั้งสติลีสติๆๆๆ"ลีพยายามตั้งสติแล้วมองที่ซาก

ศพ"ถ้าแกไม่ปล่อยละก็เจอนี้หน่อย"ลีเอาลูกแก้วทุบไปที่หัวของซากศพมันรีบปล่อยมือทันที"หึหึรูจักลีโอลาน้อยไปสะแล้ว"ลีหัวเราะทันใดนั้นน้ำรอบๆ

ก็หายไปหมดและลีก็พบกับ......."ทุกคนอยู่ไหนกันหมด"นิดตะโกนแล้วทันใดนั้นนิดก็พบตัวเองยืนอยู่บนยอดเขาที่วินโดเนียนิดได้ยินเสียงคนร้องนิด

หันไปดู"กรี้ดดดด!"นิดร้องอย่างตกใจเพราะภาพที่เธอเห็นคือเหล่าคนที่วินโดเนียถูกไล่ฆ่าอย่างบ้าคลั่งลูคัสและเรน่าพยายามต้านซอร์เรี่ยนอย่างสุดกำ

ลังเพือให้ทุกคนหนีออกไปได้แต่ก็มีซอร์เรี่ยนตัวหนึ่งวิ่งมาหานิดเธอมองหาทางออกและก็มีทางเดียวคือต้องโดดลงไปภูเขานี้เป็นชั้นๆถ้าโดดลงไปก็จะ

สามารถวิ่งหนีลงเขาไปได้"ไม่ได้แนทำไม่ได้"นอดพูดและมองไปที่ซอร์เรี่ยนที่วิ่งมา"โดดก็โดด"นิดพูดแล้วโดดลงไปนิดหลับตาปี้แต่เธอก็รู้สึก

บางอย่าง"สนุกดีเหะ"นิดพูดทันใดนั้นบรรยากาศรอบๆก็เปลี่ยนไปและนิดก็พบกับ"ยินดีด้วยครับคุณผ่านการทดสอบแล้ว"นิดพบกับเอลฟ์ตนหนึ่ง"ตาม

ผมมาเลยครับ"ถึงนิดจะรู้สึกงงแต่ก็เดินตามไปอย่างว่าไงนิดเดินไปจนถึงทางออกจากป่าและนิดก็ได้เจอกับทุกคน"เมือง"นิดเรียก"นิด"เมืองวิ่งเข้าไป

หา"เย้ผ่านกันหมดทุกคนเลยนะ"เซฟพูดอย่างร่าเริง"นี้ถามอะไรอย่างสิทำไมป่านี้ถึง"นิดยังพูดไม่จบลีก็พูดขึ้นมา"อ่อถ้าเรื่องนั้นละก็ข้าบอกเองป่านี้นะ

เรียกว่าป่าแห่งจิตใจมันจะดึงสิ่งที่เราฝังใจออกมาหลอกหลอนแต่ถ้าเราสามารถชนะสิ่งที่เราฝังใจได้ภาพเหล่านั้นมันก็จะหายไป"ลีพูด"อืมหรอ"นิดพูด

"เอาละครับท่านที่สามารถผ่านการทดสอบครั้งที่หนึ่งได้โปรดนั้งรอนะครับเดี๋ยวจะมีการทดสอบครั้งที่สอง"พลทหารประกาศ"ครั้งที่สองหรอ"เซฟพูด

แม่ทัพทาคุมะเดินออกมา"สวัสดีทุกท่านการทดสอบครั้งที่สองนี้จะเป็นการทดสอบการเอาตัวรอดเมือทุกท่านสามารถชนะความกลัวได้แล้วท่านก็ต้องมี

ไหวพริบในการเอาตัวรอดด้วยเชิญท่านเข้าป่าไปได้และไม่ต้องห่วงหลงเพราะเส้นทางในป่าเป็นทางตรงแต่สิ่งที่ท่านต้องห่วงคือสิ่งที่อยู่ในป่าขอให้ทุก

ท่านโชคดี"ทาคุมะพูดอย่างเย็นชาสิ่งที่พวกเขาทั้งสี่คนจะเจอนั้นคืออะไรโปรดติดตามบทต่อไป Cool

~ปลื้มซ่า บ้าลมตด~
Sr. Member

ชอบสีเขียว

« ตอบ #43 เมื่อ: 08-04-2010, 15:48:24 »

ตกใจหมดเลย Shockedสุดยอด รัก รัก รัก
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #44 เมื่อ: 08-04-2010, 15:50:06 »

Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 13