GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: หมวกปลากะพงสีอะไร ??  (อ่าน 683 ครั้ง)
Çrãzy 'иöέч ♥
Full Member

# enough :}

หมวกปลากะพงสีอะไร ??
« เมื่อ: 04-04-2010, 18:39:08 »

*ในเวลากิจกรรม ณ เซิร์ฟใต้พิภพ วันอาทิตย์ ที่4 เมษายน 2553

กิจกรรม หมวกสี จีอาสาที่จัดกิจกรรม LoveMe__  ใช่

อยากทราบว่าหมวกปลากะพงสีอะไร ??  (มาดูในภาพกัน)

** จากภาพ ภาพแรก จีอาสา LoveMe__ ได้บอกว่า  "สีแดง"  แล้วข้าพเจ้าได้ใส่ หมวกปลากะพงตามภาพค่ะ

ภาพที่สอง จีอาสา LoveMe__ เดินมาตรงข้าพเจ้า แล้วถาม "กะพงสีรายเอ่ย"

ข้าพเจ้าได้ตอบกลับว่า "แดง"  แต่จีอาสาก็บอกว่า  "ชมพูครับ"  Huh?   แล้วคุณ Rumor_me ก็ได้บอกว่าสีแดง

ทันใดนั้นข้าพเจ้าก็ได้ถูกส่งกลับอย่างรวดเร็ว  แต่ก้ไม่มีการเรียกกลับแต่อย่างใด Huh?  ก็ งง นะค่ะ ว่าตัวเองใส่ผิดหรือว่ามันสีชมพูจิงๆ

จึงได้ซิบถามเพื่อน  แต่ก็ไม่เป็นไร หลอกค่ะ ที่ตั้งกระทู้เพราะไม่ได้ อยากเด่น อยากดัง  รุ๊คะว่าจีอาสา อาจจะมีข้อผิดพลาดกันมั้ง

แต่ที่สงสัยคือไม่มีการเรียกกลับ ??  หรือว่าข้าพเจ้าไม่มีสิทธิ์เข้ารวมกิจกรรมค่ะ ส่งท้าย ภาพกิจกรรมของ จีอาสา  -_HoNoR_- เซิฟเวอร์สวรรค์

ขอบคุณทุกท่านค่ะที่ได้เข้ามาอ่าน  Evil

เลสตัวแม่
Hero Member

Re: หมวกปลากะพงสีอะไร ??
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-04-2010, 18:51:38 »

หมวกปลากระพงมานสีแดงนะ = =''
นายสายลมรัก
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 04-04-2010, 19:30:04 »

ทามใจนิดนึงนะ กับ กิจกรรม  วันก่อน เอาตัวพระชายเข้าไปเล่น กิจกรรม ลุกนั่ง ดีใจได้เข้าไปเล่นกิจกรรม เขาให้นั่งเป้นแถวเราก็นั่ง กำลังจะชมเลย กิจกรรมแบบนี้ เข้าถึงผู้เล่นดีมาก

พอกิจกรรมเริ่ม จีเอ็ม ประกาศว่า นั่ง ( ซึ่งทุกคน ต้องนั่ง ห้าม ยืน ) ตัวเราก็ไม่ได้กดปุ่มใดๆ เลย ตัวมันก็ยังนั่งอยู่ แต่เห้นมีคนยืน กำลัง คิดเลย ว่าเขาบอกนั่ง ดัน ยืน

ปรากฏ ว่า จีเอ้ม เดินมาที่ตัวเรา แล้วส่ง เราออก เลย งง ตกลง คนที่ นั่ง โดน ส่งออกเหรอ ถ้างั้น ก้คงโดนเกือบหมด เพราะมีคนยืน อยู่ 3-4 คนเอง

พอเห้นกิจกรรมแบบนี้ โดน ส่งออก แบบ มั่ว ซั่ว เลยเซ้ง พอมีกิจกรรมอื่นๆ อีก เลยรู้สึก มันยุติธรรม รึเปล่าหว่า กิจกรรมแบบ ไม่มีหลักฐานเอาตามความพอใจแบบนี้

ปล. ถ้ามีคนท้วงว่าไมไม่เซฟรูปมาส่ง ต้องขอโทษด้วยว่า กระผมไม่ทราบจิงๆ ว่า การที่ สั่ง นั่ง แล้ว ผม ก็นั่ง แล้วโดนส่งออก จะผิดเลยไม่ได้ทันเซฟ ภาพ

ปล. กำลังคิด ถ้าเราเป้นตัวลครหญิง จะโดนวาปมั่วๆ แบบนี้เปล่าหว่า
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-04-2010, 19:39:46 »

เอาเป็นว่าต่อไปนี้ได้ทั้ง2สีละกัน จะได้มไต้องเถียงกันอีก- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-04-2010, 19:43:47 »

= = กิจกรรมที่มีปัญหาที่สุดคือหมวกสี  Embarrassed

ส่วนตัวแล้วคิดว่าเป็นสีชมพูนะคะ เพราะสีแดงน่าจะเข้มกว่านี้   laugh

ยังไง จีเอ็มอาสาบางท่านอาจจะยังไม่เคยผ่านการจัดกิจกรรมมา ก็ต้องขออภัยเอาไว้ก่อนนะคะ

แล้วจะไปตักเตือนให้จ้า

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
_STuPiD_
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-04-2010, 20:04:50 »

สีแดงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง Shocked Shocked

ตลอดทั้งวัน ฉันพยายามลบเธอออกไปจากหัวใจ
ตลอดทั้งวัน ที่ฉันเอ่ยคำบอกลา แต่เธอก็กลับมาอยู่ในหัวใจฉันได้อีก
ฉันได้ยื่นมือออกไป และเธอก็ยื่นมือออกมาแต่มันไกลเกินกว่าที่จะคว้าได้
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-04-2010, 20:09:30 »

ทุกท่านที่ของส่วนใหญ่จะเห็นเป็น สีแดง - สีชมพู

ทำมั้ยถึงเป็นแบบนั้น ไม่เคยคิดเลยรึว่าสีที่เราเห็นอาจไม่ใช้สีจริงๆ  จากที่ผมใช้เครื่องscan สีแบบรุ้นใหม่ดู

ปรากฎว่าสีนั้นคือ สีเขียว และนั้นเป็นความจริงสีของหมวกนี้คือสีเขียว 100% เพราะใช้เครื่อง ตรวจสีรุ้นใหม่สุด

ความเป็นไปได้ที่จะเป็น สีแดง - สีชมพู นั้นเป็น 0

จบการบรรยาย ไร้สาระ

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
Çrãzy 'иöέч ♥
Full Member

# enough :}

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-04-2010, 20:38:05 »

อ้างจาก: _OKCITY_ ที่ 04-04-2010, 20:09:30
ทุกท่านที่ของส่วนใหญ่จะเห็นเป็น สีแดง - สีชมพู

ทำมั้ยถึงเป็นแบบนั้น ไม่เคยคิดเลยรึว่าสีที่เราเห็นอาจไม่ใช้สีจริงๆ  จากที่ผมใช้เครื่องscan สีแบบรุ้นใหม่ดู

ปรากฎว่าสีนั้นคือ สีเขียว และนั้นเป็นความจริงสีของหมวกนี้คือสีเขียว 100% เพราะใช้เครื่อง ตรวจสีรุ้นใหม่สุด

ความเป็นไปได้ที่จะเป็น สีแดง - สีชมพู นั้นเป็น 0

จบการบรรยาย ไร้สาระ

ถ้าเปนแบบนี้ เวลาเล่นกิจกรรมหมวกสี จะต้องใช้เครื่องscanรุ่นใหม่ อะไรนี่ scan ดูหมวกทุกอันเลยเรอะ จบคำติชม

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 04-04-2010, 19:43:47

= = กิจกรรมที่มีปัญหาที่สุดคือหมวกสี  Embarrassed

ส่วนตัวแล้วคิดว่าเป็นสีชมพูนะคะ เพราะสีแดงน่าจะเข้มกว่านี้   laugh

ยังไง จีเอ็มอาสาบางท่านอาจจะยังไม่เคยผ่านการจัดกิจกรรมมา ก็ต้องขออภัยเอาไว้ก่อนนะคะ

แล้วจะไปตักเตือนให้จ้า

แต่ส่วนมาผู้เล่นคิดว่าสีแดงนะคะ  ใช่ เท่าที่ถามมา เพราะมันเข้มกว่าสีชมพู อย่าเช่นหมวกปีหมู สีแดง หรือ ชมพู ??  laugh

oilry
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-04-2010, 20:44:14 »

โอ๊ะ ในรูปสุดท้ายมีเราด้วย อิอิ  Evil Evil

oilry
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04-04-2010, 20:49:08 »

เราว่าเป็นสีแดงนะ  ใช่ ใช่

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 04-04-2010, 20:55:49 »

มันไม่เกี่ยวกับเรื่องสีหรอกว่าใครจะดูเป้นสีอะไร แต่เจ้าของกระทู้คงสงสัยที่ว่าเพราะถ้าว่าที่อาสาคนนั้นเค้าบอกว่าสีแดงหรือชมพู เวลาเฉลยก็ก็ต้องแดงหรือชมพูทั้งหมวกและตัวมอนสเตอร์ แต่นี่บอกว่าหมวกสีแดง แต่ตัวมอนสเตอร์สีชมพู คำเฉลยมันขัดกันเอง
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-04-2010, 21:21:24 »

มันน้าจะได้ทั้ง 2สีเลยนะ

ปล. แต่จริงๆสีเขียวนะครับ = =  Evil Evil(ยังไม่เลิกอีก)

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
นายสายลมรัก
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-04-2010, 21:47:19 »

จะสีแดง รึ ชมพู ก็ไม่ว่า

แต่อย่าเป็น สี แบบอื่นเด็ด ขาด

เช่น สีแ....บ   Shocked
UPCITY
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-04-2010, 22:27:41 »

มันมี สองสี คือ
1.สีชมพู
2.สีแดง ...อ่อนมากกก~

Evil Evil Evil

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-04-2010, 22:42:31 »

อ้างจาก: นายสายลมรัก ที่ 04-04-2010, 21:47:19
จะสีแดง รึ ชมพู ก็ไม่ว่า

แต่อย่าเป็น สี แบบอื่นเด็ด ขาด

เช่น สีแ....บ   Shocked
เอ่อ อย่าพาคิดลึกสิ เค้าคิดไปแล้ว-///-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3