GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [ เย๊ย ! ] รายงานกิจกรรม ของว่าที่Gm อาสา HodroJen-D *.*  (อ่าน 334 ครั้ง)
หนึ่งสองสามสี่ ห้าหกเจ็ด
Newbie
*

[ เย๊ย ! ] รายงานกิจกรรม ของว่าที่Gm อาสา HodroJen-D *.*
« เมื่อ: 03-04-2010, 17:08:09 »

กิจกรรม เริ่มเวลา 00.44 น. เป็น กิจกรรมผสมตอบคำถาม

รางวัล เหรียญกิจกรรม 10 เหรียญ จำนวน 10 คน

ข้อที่ 1  ทายเพลง
คำถาม: ก็มีแต่ใจให้ไปไม่คิดอะไรก็อยากให้เธอเข้าใจและลองรับดู
เฉลย: เพลง ใจให้ไป คุณ  Nutella ได้ไปครับ

ข้อที่ 2 คำถามทั่วไป
คำถาม : จงบอกวิธีลดโลกร้อนมา 1 อย่าง
เฉลย: คุณ LimiT ได้ไปครับตอบมาว่า ปลูกต้นไม้

ข้อที่ 3 ทายเพลง
คำถาม: บอกอย่างนั้นบอกอย่างนี้ บอกวิธีที่ทำให้ไม่เสียใจ เธอหยุดรักเขาได้ยินไหม
เฉลย: เพลง เข้าใจแต่ทำไม่ได้ คุณ .MozZs.  ได้ไปครับ

ข้อที่ 4 คำถามทั่วไป
คำถาม : โลกมีลักษณะคล้ายกับดาวดวงใด
เฉลย: ดาวอังคาร คุณ  Nattnon01 ได้ไปครับ

ข้อที่ 5 ทายเพลง
คำถาม : คิดถึงเธออยากให้เธอรู้จริงๆ เธอนั้นจะคิดถึงฉันบ้างไหม
เฉลย : เพลง อากาศดีๆ  คุณ  atcha ได้ไปครับ

ข้อที่ 6 คำถามทั่วไป
คำถาม : สัญลักษณ์ของประเทศเนเธอร์แลนด์คืออะไร
เฉลย : กังกันลม คุณ NAM-KhanG   ได้ไปครับ

ข้อที่ 7 ทายเพลง
คำถาม : ได้โปรดอย่างทำให้ฉันคิดไกลเลยได้ไหม เมื่อเธอไม่คิดอะไรข้อร้องอย่าทำแบบนี้
เฉลย : เพลง อย่าทำให้คิดไกล คุณkingdom..   ได้ไปครับ

ข้อที่ 8 คำถามทั่วไป
คำถาม : นาซ่าเป็นองค์กรทางด้านใด
เฉลย : ด้าน อวกาศ  คุณ  PyroclasM ได้ไปครับ

ข้อที่ 9 ทายเพลง
คำถาม : หนูดาวเป็นลูกสาวกก จบชั้นม.6โรงเรียนบ้านหนองใหญ่
เฉลย : เพลง ดาวมหาลัย คุณ  G.rung-su1000  ได้ไปครับ

ข้อที่ 10 คำถามทั่วไป
คำถาม : เซตนักบวชแห่งแสงประกอบไปด้วยอะไรบ้าง
เฉลย : มี 4 ชิ้น คือ 1. ไม้เท้าแห่งแสง 2.ชุดนักบวชแห่งแสง 3. ผ้าคุมผนึกมนตรา 4. กำไลข้อเท้าละอองเพลิง
คุณ –Bemyself- ได้ไปครับ

ข้อ 11 ทายเพลง
คำถาม :  อยากยืนตรงนั้นที่ฉันเคยยืนที่มีคนอื่นยืนเคียงเธอข้างกาย
เฉลย : เพลง ที่ฉันเคยยืน คุณ  _NooYuiizZ-JubJub_  ได้ไปครับ

ข้อที่ 12 คำถามทั่วไป
คำถาม : Asura มีชื่อเดิมว่าอะไร
เฉลย : โปรเจควัน หรือ Project One คุณ . o-O.l3allOon.O-o ได้ไปครับ

ข้อที่ 13 ทายเพลง
คำถาม : ต่อหน้าฉันเธอทำอย่างนั้นได้อย่างไรฮะ เห็นหรอปล่าว เก็นน้ำตาเวลาที่เทออยู่กับใคร
เฉลย : เพลง ต่อหน้าฉัน(เธอทำอย่างนั้นได้อย่างไร) คุณ  DeathLineS ได้ไปครับ

ข้อที่ 14 คำถามทั่วไป
คำถาม : เกมอสุรามีเควสผูกคอตายหรือไม่
เฉลย : ไม่มี คุณ  .o-O.l3ul3u.O-o ได้ไปครับ

ข้อที่ 15 ทายเพลง
คำถาม : เธอไม่ต้อหาถ้อยคำดีๆ เพื่อบอกฉันให้ได้เข้าใจไม่ต้องเสียเวลาดีๆแปลความหมายที่เธอจะไป
เฉลย : เพลง คำอธิบาย คุณ  Zizu ได้ไปครับ ( ดูผิดนิดหน่อย ตำอธิบาย กะ ยวนๆ กันไป T_T )

ข้อที่ 16 คำถามทั่วไป
คำถาม : การใช้ถุงหิ้วใสผ้า เป็นการทำให้โลกร้อนใช่หรือไม่
เฉลย : ใช่ คุณ  who_I_am ได้ไปครับ

ข้อที่ 17 ไม่มี ผมลืม เลย แจกเหรียญเพิ่มคนละ 1 เหรียญ งับ

ข้อที่ 18 ทายเพลง
คำถาม :  จะไม่ลืมที่เรามีกันและกันในวันนี้ จะไม่ลืมเวลาความสุขที่เราเคยร่วมมี
เฉลย : เพลง กันและกัน คุณ  Never_BaD ได้ไปครับ

ข้อที่ 19 คำถามทั่วไป
คำถาม : ในเกมอสุรามีมอนเตอร์มินิบอสที่ชื่อ ซุลัย หรือไม่
เฉลย : ไม่  คุณ   lnwyou_za ได้ไปครับ

ข้อที่ 20 ทายเพลง
คำถาม : ไม่เห็นต้อง Sad อะไร ๆ มากมาย ไม่กลับอยู่แล้วยังไง ๆ ตาย
เฉลย : It’s alright คุณ  –CuTe_KoYz- ได้ไปครับ

ภาพตอนแจกของรางวัล

What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

Re: [ เย๊ย ! ] รายงานกิจกรรม ของว่าที่Gm อาสา HodroJen-D *.*
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-04-2010, 02:42:48 »

ตั้มตั้งรายงานการทำงานแค่กระทู้เดียวก็พอแล้ว
โอเคไหมจ๊ะ

BC4ever
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: [ เย๊ย ! ] รายงานกิจกรรม ของว่าที่Gm อาสา HodroJen-D *.*
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-04-2010, 07:56:47 »

อ้างจาก: • ทงบูมมี่! • ที่ 04-04-2010, 02:42:48
ตั้มตั้งรายงานการทำงานแค่กระทู้เดียวก็พอแล้ว
โอเคไหมจ๊ะ

ตามนั้นครับ  ใช่

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
หนึ่งสองสามสี่ ห้าหกเจ็ด
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-04-2010, 10:49:55 »

กิจกรรมตามล่าหาจีเอ็ม 

คำใบ้ก็คือ :  อะไรเนี้ยมีแต่ไผ่ มีแพนด้า ที่นี่ทีไหน?

เฉลยก็คือ แม็ฟป่าไผ่

ภาพผู้โชคดีที่หาเจอและเร็วที่สุด จำนวน10ท่านเหรียญรางวัล10เหรียญจ้า
ป้าย:
หน้า: [1]