GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องพืชและหินแร่ส่วนบุลคลครับ  (อ่าน 1404 ครั้ง)
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

ถามเรื่องพืชและหินแร่ส่วนบุลคลครับ
« เมื่อ: 03-04-2010, 03:44:26 »

ผมได้ข่าวมาว่า หินและพืชส่วนบุลคลนั้นไว้สำหรับผู้ทีมีกิลได้ปราสาทในเมืองนั้นๆ ใช่มั้ยครับ ถึงจะขุดได้ (แว่วๆ จากนรก)

ผมว่าเอาออกไปเถอะ คุณจะให้สิทธิแก่ผู้ครองปราสาทมากเกินไปแล้วครับ (ถ้ามันเป็นอย่างนั้นจริงๆอ่ะนะ)

ผู้ที่ได้อยู่ในกิลใหญ่ๆ อย่างเช่น มาร หรือชิลๆ พวกเขามีดันในกิล ทั้งดันใหญ่ดันเล็ก (อ่าห๊ะ)  มีทั้งพรรคพวกที่คอยเกรียนและหมาหมู่(เป็นบางพวกและบางคน พาดพิงถึงใครขออภัย)

แล้วตอนนี้ยังจะให้สิทธิ์พวกนี้อีกหรอคร้าบ ถามจิงๆเถอะ  ทำไมไม่ให้หินทั้งหมดในเกมเป็นส่วนบุลคลเลยละครับ จะได้ทำเหมือนบังคับให้เข้ากิลใหญ่ๆซะเลย

ปล.   ถ้าข้อมูลผิดพลาดขออภัย(แต่ผมว่าไม่น่าผิด) ถ้าผิดล็อกกระทู้ได้เลยครับ

ปล.2  ผมถามจีเอ็มในเซิร์ฟแล้วหลายคน ทุกคนที่ผมถามไม่รู้ครับ ช่างมีข้อมูลแน่นกันจริงๆ พอฝากเพื่อนที่เป็นจีถามจีซูกัสพี่แกก้อเงียบทั้งๆที่ออนและเดินอยู่ในเกม ขอบคุณมากครับ ทีมงานขยันจริงๆ

ปล.3  ขอให้ทีมงานเลิกทำอะไรๆที่เป็นการเปลี่ยนแปลงในทางที่ไม่ดีต่อผู้เล่นส่วนรวมด้วยครับ

ปล.4 เพื่อนผมถามทีมงานอีกคน เค้าบอกว่าจองไว้ขุดเฉยๆ (เอ๊ะ ข้อมูลไหนจิงแน่ครับ ทีมงานช่วยมาตอบข้อสงสัยด้วยหรือคนที่รู้จริงๆก็ได้)

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

Re: ถามเรื่องพืชและหินแร่ส่วนบุลคลครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-04-2010, 03:58:28 »

ก้อถูกอ่ะ

ฝากถึงทีมงาน ถ้าคุณจะออน ถ้าคุณอยู่ ถ้าคุณเห็น ถ้าคุณยังเป็นทีมงาน

คำถามที่ถามไป ซิปก็แล้ว ฝากจีอาสาถามก็แล้ว PM ไปถามก้อแล้ว

คิดจะตอบมั้งมั้ยคะ ต้องทำยังงัยคะถึงจะตอบ?

หรือจะต้องให้คนถามไปเป้นร้อยๆคน ถึงจะตอบคำถามคะ

ก่อนจะเอาของพวกนี้ลง น่าจะให้ข้อมูลมาก่อนนะคะ

มันสงสัย มันอยากรู้ มันอยากขุด ค่ะ

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: ถามเรื่องพืชและหินแร่ส่วนบุลคลครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-04-2010, 04:17:05 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38200.0

จากกระทู้นี้ครับ

ช่วยบอกให้ละเอียดนิด ใช้ยังไง ใช้ทำอะไร แย้มออกมาซักนิดก็ได้ครับ ขอร้อง

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-04-2010, 04:38:34 »

อ่า

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อด่าจีเอ็มซูกัสโดยเฉพาะขอรับ

ที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อให้มีคนมาตอบผมจริงๆซักคน ผมหวังว่าอย่างนั้น

เพื่อนผมบอกว่า(สมมติว่าเป็นT) ขอร้องให้เพื่อนผมอีกคนที่เป็นจี ส่งTเพื่อนผมเข้าไปถามในห้องกิจ แล้วเจอจีซูกัส Tเพื่อนผมเข้าไปตั้งคำถาม4ข้อ จีแกอยู่ ตีแกเห็น แต่ไม่ตอบ

อะไรเลย ถ้าคุณตอบว่า "ไม่สามารถบอกได้เพราะเป็นความลับ รอไปก่อนนะคะ" อะไรเทือกนี้ ผมจะไม่ว่า แต่นี่ไม่ตอบ แถมพอTออกมาจากห้องกิจ ดันซิบไปว่าจีอาสาเพื่อนผม

อีก (ผมนับถือเพื่อนผมคนนี้มาก ยอมเสี่ยงจากตำแหน่งจีเพื่อเพื่อนจะขอบอกว่าชื่อ ong_innครับ) และTก็ได้PMไปหาจีซูกัส แต่พี่แกก็ไม่ตอบ เช่นเคย...

ผมไม่แคร์ว่าจีจะแบนไอดีผมถาวรหรือส่งผมคุก100ชั่วโมงรึเปล่า แต่ผมอยากมาระบาย ว่าทำไมคุณเป็นจีเอ็ม เป็นทีมงานแท้ๆ ทำไมทำงานแบบนี้ครับ ทำไมไม่ตอบคำถามผู้เล่นที่

ต้องการคำตอบครับ  ผมละผิดหวังกับการทำงานแบบนี้ของพวกคุณจริงๆ ผมนึกว่าคุณจะทำได้ดีกว่านี้นะครับ จีเอ็มซูกัส ผมผิดหวังมากจริงๆ ขอให้คุณปรับปรุงตัวด้วย

หวังว่าเจอที่งานเกมคราวหน้า คุณคงไม่โมโหผมมากจนต่อยผมคว่ำกลางงานนะครับ  Smiley Smiley Smiley

♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-04-2010, 05:00:12 »

ตอนนี้ คุณอยู่ รึป่าว นู๋ก้อไม่รู้นะคะ

แต่ว่า พอนู๋ทิ้งคำถามไว้4ข้อ แล้วออกมา

คุณก็คุยในสมาคมว่าใครเป็นคนส่งนู๋

แทนที่คุณจะตอบคำถาม แต่คุณก้อไปว่าจีอาสาที่ส่งนู๋

คุณว่า จีอาสา ก้อว่าไม่ผิดค่ะ เพราะถ้านู๋เปงทีมงานก็ต้องว่าจีเหมือนกัน

แต่ว่า ทำไมไม่ตอบคำถามคะ?

เคย ฝากให้จีอาสาถามก้อหลายรอบ

PM ไปถาม  ทำไมไม่ตอบมั้งคะ

หรือหน้าที่ของทีมงาน มีแต่เดินเล่นในเกม แล้วไม่สนใจคำถามของผู้เล่นคะ?

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
oPINCESS_SNOWo
Jr. Member
**

~♥•อยากได้เท่าไหร่ ก็ต้องยอมเสียเท่านั้นเหมือนกัล.•♥~

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-04-2010, 06:33:44 »

โดยส่วนตัวเราถ้า .. จีซูกัสเค้ามิสนใจเราแนะนำให้PM

ไปถามจีcoalapanda หรือจีโอ๊ตจร้า~~

เพราะจากประสบกานเราเองง ถามไปในวันนั้น..

จีหาข้อมูลมาหั้ยตอนปามานตี3 แถมยังขอโทดที่ตอบช้าด้วยอีกต่างหาก

เรายกย่องจีโอ๊ตคร๊า ^______^ ส่วนเท็จจริงเรื่องจีซูกัสจาเปงงัยก้มิทราบ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

" Am I not destroying my enemies  when I make friends of them ? "
ชั้ลไม่ได้ทำลายศัตรูของฉันไปหรอกหรือ? เมื่อฉันทำให้พวกเขากลายเป็นมิตรของชั้ล.. ~
โบนัส!
Sr. Member

ที่บอกว่าความรักมันเป็นสิ่งสวยงามอ่ะตรงไหนหรอ??

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-04-2010, 09:31:10 »

ติดตามๆๆๆ Smiley Smiley
XXsunzaXX <Pk>
Jr. Member
**

▂ ▃ ▄ ▅ ▆ ▇ █

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-04-2010, 12:09:39 »

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-04-2010, 12:09:53 »

ใช่เลย ช่วยเชียร์ Angry

กำลังปรับปรุง
โบนัส!
Sr. Member

ที่บอกว่าความรักมันเป็นสิ่งสวยงามอ่ะตรงไหนหรอ??

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-04-2010, 13:43:01 »

ตกไม่ได้ดิทู้นี้

Angry Angry
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-04-2010, 14:29:21 »

อ้างจาก: oPINCESS_SNOWo ที่ 03-04-2010, 06:33:44
โดยส่วนตัวเราถ้า .. จีซูกัสเค้ามิสนใจเราแนะนำให้PM

ไปถามจีcoalapanda หรือจีโอ๊ตจร้า~~

เพราะจากประสบกานเราเองง ถามไปในวันนั้น..

จีหาข้อมูลมาหั้ยตอนปามานตี3 แถมยังขอโทดที่ตอบช้าด้วยอีกต่างหาก

เรายกย่องจีโอ๊ตคร๊า ^______^ ส่วนเท็จจริงเรื่องจีซูกัสจาเปงงัยก้มิทราบ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ตอนนั้นจีโอ๊ตไม่ออนขอรับ ส่วนจีเcoalapanda อยุ่ใต้ด้วยหยอ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-04-2010, 14:51:24 »

หินส่วนบุคคล ต้นไม้ส่วนบุคคล ฯลฯ

ทางทีมงานจะมีไอเท็มพิเศษ เพื่อให้เพื่อนๆที่เรียนทักษะการงาน

ได้ใช้ทักษะการงานโดยไม่ต้องอยู่หน้าจอก็ได้ครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ติดตามตอนต่อไปนะครับ

ต้องขออภัยด้วยครับสำหรับข้อผิดพลาดจากทีมงาน หรือความเข้าใจผิดต่างๆ

ทางทีมงานจะดำเนินการแจ้ให้ทราบนะครับหากมีกำหนดการหรือข้อมูลใหม่ๆ

จะแจ้งให้ทราบในหัวข้อประกาศอย่างเป็นทางการล่าสุดครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-04-2010, 15:37:10 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 03-04-2010, 14:51:24
หินส่วนบุคคล ต้นไม้ส่วนบุคคล ฯลฯ

ทางทีมงานจะมีไอเท็มพิเศษ เพื่อให้เพื่อนๆที่เรียนทักษะการงาน

ได้ใช้ทักษะการงานโดยไม่ต้องอยู่หน้าจอก็ได้ครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ติดตามตอนต่อไปนะครับ

ต้องขออภัยด้วยครับสำหรับข้อผิดพลาดจากทีมงาน หรือความเข้าใจผิดต่างๆ

ทางทีมงานจะดำเนินการแจ้ให้ทราบนะครับหากมีกำหนดการหรือข้อมูลใหม่ๆ

จะแจ้งให้ทราบในหัวข้อประกาศอย่างเป็นทางการล่าสุดครับ

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-04-2010, 15:53:56 »

ขออภัยครับ ไม่ขึ้น เอาใหม่ๆ

ผมขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับจีเอ็มหนูนี่ ดีใจจังที่มีคนมาตอบได้ซะที ผมเก็บกดมาหลายวันละครับ

แต่ที่ว่าจะปล่อยทิ้งไว้ไว้ได้เนี่ย เงินโซลใช่มั้ยครับ (ผมเดาว่างั้นเลย) เอาเถอะ เสียเงินอีกแว้ว

แต่ก็ฝากให้จีเอ็มซูกัสปรับปรุงด้วยครับ

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-04-2010, 18:05:22 »

ขุดๆ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4