GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรปรับอัตตราดรอปของไหม  (อ่าน 600 ครั้ง)
เมือง
Sr. Member

ควรปรับอัตตราดรอปของไหม
« เมื่อ: 01-04-2010, 17:09:26 »

อยากจะทราบความคิดเหงของทุกๆคนว่าควรปรับอัตตราดรอปมั้ย

jib001
Jr. Member
**

Re: ควรปรับอัตตราดรอปของไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-04-2010, 17:14:35 »

ของบอสจะปรับให้ตกยาก ก็เข้าใจนะ

แต่ทำไมต้องมาปรับของมอนส์ทั่วไป
และดีเบี่ยมด้วย - -*

ยังไง ดีเบี่ยม มันก็ของที่ใช้แล้วหมดไปแท้ๆ - -*
A_akira
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 01-04-2010, 21:40:53 »

อือ เราก็ตั้งบอร์ดถามเหมือนกัน อยากให้ปรับดรอปบ้างเพราะไม่มีเงิน แล้ว

เวทย์จอมพลัง
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-04-2010, 22:05:47 »

แล้วแต่ครับผมไม่ได้หาเงินทางนี้อยู่แล้ว laugh
แต่ดูๆตอนนี้ราคาก็ยังน้อยอยู่นิครับทั้งๆที่มันก็ดรอปยากจะตายแล้วทำไมราคาไม่ขึ้นหว่าไม่เข้าใจ รึป่าว อยู่เซฟสวรรค์นะครับ
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-04-2010, 22:18:18 »

รอฟังข่าวดีเร็ว ๆ นี้ค่ะ

Smiley

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-04-2010, 23:22:19 »

Evil Evil

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-04-2010, 07:54:54 »

โปรโมชั่นพิเศษ อยากดรอป เราจัดให้

เพียงคุณบริจาคเงินโซล 1000 โซล

ที่เจ้าหน้าที่โหวต อาคาเดมี่ไชร์

สามารถเลือกได้ดังใจว่า ต้องการบัพแบบไหน

ซึ่งจะได้รับบัพเป็นระยะเวลา 6 ชั่วโมง

ดรอปชัวร์แม้แต่บอส

ร่วมพิสูจน์ได้วันนี้  ไม่มีบัพ เชยนะเทอร์

pai1410
Jr. Member
**

เด็กสร้างบ้าน

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-04-2010, 08:02:35 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 02-04-2010, 07:54:54
โปรโมชั่นพิเศษ อยากดรอป เราจัดให้

เพียงคุณบริจาคเงินโซล 1000 โซล

ที่เจ้าหน้าที่โหวต อาคาเดมี่ไชร์

สามารถเลือกได้ดังใจว่า ต้องการบัพแบบไหน

ซึ่งจะได้รับบัพเป็นระยะเวลา 6 ชั่วโมง

ร่วมพิสูจน์ได้วันนี้  ไม่มีบัพ เชยนะเทอร์

ถ้ามีนี่ ทีมงานไม่รวยเลยหรอคับ

พรุ่งนี้ ก็สายเสียแล้ว
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-04-2010, 08:06:20 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 02-04-2010, 07:54:54

ขอทราบอย่างบริจาคแล้วดรอปชัวร์ป่าว เคยบริจาคเอาบัพมาเหมือนกันนะแบบบิลล่า

จนบัพหมด ไม่ดรอปไรเวลาไม่บริจาคดรอปซะงั้น

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02-04-2010, 08:20:34 »

อ้างจาก: pai1410 ที่ 02-04-2010, 08:02:35

ถ้ามีนี่ ทีมงานไม่รวยเลยหรอคับ

ทำไม่ได้หรอก  ถ้าทำอย่างนั้นเท่ากับเป็นการปรับเพื่อ บีบบังคับ ให้เติมโซล  คุยกันหนุกๆพอได้
     การดรอปของไม่ว่าเค้าจะปรับยังไง ก็็จะเหมือนกันหมด ยากง่ายเหมือนกัน ไม่แบ่งว่าใครเติมเงินหรือไม่เติม ไปอยู่ที่จังหวะและโชคเอาและกัน ยิ่งของแรร์ของบอสต่างๆที่หาได้ในเกมส์ ไม่ควรเอาโซลเข้าไปยุ่ง แต่ถ้ามีแบบของเช่าก็ไม่ผิด ถ้าคุณไม่อยากจะไปดรอป หรือเห็นว่าดรอปยาก อยากจะเสียตังค์ก็เอา อันนี้พอได้
         ของบอส ของมินิ อัตราดรอปเท่ากันทุกอาชีพ  ก็ไปตีกันได้ทุกอาชีพ ถ้ามันจะตกก็ตกทุกอาชีพ ไม่เกี่ยวกับอาชีพเทรสายเดียว เทรไว้ดรอปของมอน แต่เห็นจีเอมแพลมๆมาว่า รอฟังข่าวดี คงจะมีึอะไรใหม่ๆ ก็รอฟังอยู่

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #10 เมื่อ: 02-04-2010, 19:55:14 »

อ้างจาก: Lynnى ที่ 02-04-2010, 08:06:20

ขอทราบอย่างบริจาคแล้วดรอปชัวร์ป่าว เคยบริจาคเอาบัพมาเหมือนกันนะแบบบิลล่า

จนบัพหมด ไม่ดรอปไรเวลาไม่บริจาคดรอปซะงั้น

เอาประสบการณ์จริงไหมครับ

ตอนนั้น เทร ลัค 97-98 เสื้อชายเล แส้เสนาลึกลับ กากเสนาขุมทรัพย์

อัด VIP + สกิล 777 ทุกรอบที่ลงพายุแส้  + บริจาค บัพ โชคดี 

มอนที่ลากจำนวน 7-8 ตัว

ไปตีผลึก 2 ชั่วโมง 45 นาที ได้ แหวนมาวงเดียว

ที่เหลือ 15 นาที วิ่งไปลงถ้ำหมี  ได้เท่าที่เห็นในรูป

เอาพระ ไปรอหน้าทางเข้าผลึกแล้วกดวาปมาด้วย

ไม่ได้วิ่งให้เสียเวลา ถ้ำหมีก็เหมือนกัน ใช้ทุกนาทีให้คุ้มค่าที่สุด

หลังจากนั้น ก็คือ...

หมดศรัทธา ในทุกสิ่งเกี่ยวกับการดรอป ของอสุรา

ข้อมูลจากสิ่งที่ปฏิบัติจริง ไม่ได้ใช้ทฤษฏี สวยหรู มา กล่าวให้ยุ่งยาก

แค่มอนเตอร์ธรรมดานะ บอส มีคนทดสอบมาแล้ว

ไหนเคยพูดไว้อย่างงดงามว่า ลองผิดลองถูก ต้องขออภัย

แต่เมื่อทำผิด กลับไม่ยอมรับความจริงละครับ

อ้างจาก: Darkegle ที่ 02-04-2010, 08:20:34
                      ทำไม่ได้หรอก  ถ้าทำอย่างนั้นเท่ากับเป็นการปรับเพื่อ บีบบังคับ ให้เติมโซล  คุยกันหนุกๆพอได้
     การดรอปของไม่ว่าเค้าจะปรับยังไง ก็็จะเหมือนกันหมด ยากง่ายเหมือนกัน ไม่แบ่งว่าใครเติมเงินหรือไม่เติม ไปอยู่ที่จังหวะและโชคเอาและกัน ยิ่งของแรร์ของบอสต่างๆที่หาได้ในเกมส์ ไม่ควรเอาโซลเข้าไปยุ่ง แต่ถ้ามีแบบของเช่าก็ไม่ผิด ถ้าคุณไม่อยากจะไปดรอป หรือเห็นว่าดรอปยาก อยากจะเสียตังค์ก็เอา อันนี้พอได้
         ของบอส ของมินิ อัตราดรอปเท่ากันทุกอาชีพ  ก็ไปตีกันได้ทุกอาชีพ ถ้ามันจะตกก็ตกทุกอาชีพ ไม่เกี่ยวกับอาชีพเทรสายเดียว เทรไว้ดรอปของมอน แต่เห็นจีเอมแพลมๆมาว่า รอฟังข่าวดี คงจะมีึอะไรใหม่ๆ ก็รอฟังอยู่

ทำไม จะทำไม่ได้

แร่หิน ผัก และต้นไม้ส่วนบุคคล

คือผลพวงจากการเรียกร้องของผู้เล่นภายในบอร์ด

ที่ต้องการให้มีการกดสกิลครั้งเดียว ไม่ต้องกดบ่อยๆ เหมือนขุดสมุนไพร

แล้วทีมงานนำไปเข้าประชุม จนได้ไอเทมส่วนบุคคลมา

นี้คือวิธีแก้ของทีมงาน  จงรอดูต่อไป ว่ามันเป็นยังไง

แค่เห็นว่าส่วนบุคคล ผมก็พอจะเดาออกแล้ว ....

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #11 เมื่อ: 02-04-2010, 20:36:32 »

เรื่องอัตราดรอปเนี่ย ลินไม่ได้มองเท่าไรนะ ไม่ค่อยมีเวลาดรอป

แต่ที่ลินบอกไป คือลินเน้น เรื่องดวง สงสัยต้องเล่นไสยศาสตร์ บนบานสานกล่าวก่อนเล่นเกมส์

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #12 เมื่อ: 02-04-2010, 20:37:27 »

ขอนำข่าวดีจากที่ประชุมมาฝากนะครับ ว่าในช่วงกิจกรรมสงกรานต์ 7-21 เมษายนนี้ จะมีการจัดกิจกรรมเหล่านี้ภายในเกม ดังต่อไปนี้ครับ
-เพิ่ม EXP จากมอนเตอร์ (มีเงื่อนไขนิดหน่อยนะ)
-เพิ่มอัตราดรอปแรร์จาก มอนเตอร์ทุกตัว ให้มากขึ้น
-เพิ่มจำนวนไอเทมดรอปจาก 1 ชิ้น เป็น 2 ชิ้น (ยกเว้นไอเทมแรร์)
-ลดจำนวนดีเบียมที่ใช้ในการตีบวก ลงครึ่งนึงทุกระดับ
ซึ่ง กิจกรรมที่จัดเหล่านี้ จะเป็นกรณีศึกษาเพื่อใช้การแก้ไขเหล่านี้ต่อไปครับ
ปล.ราย ละเอียดของกิจกรรมจะประกาศให้ทราบอีกครั้งนึงครับ

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 02-04-2010, 20:49:02 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 02-04-2010, 20:37:27
ขอนำข่าวดีจากที่ประชุมมาฝากนะครับ ว่าในช่วงกิจกรรมสงกรานต์ 7-21 เมษายนนี้ จะมีการจัดกิจกรรมเหล่านี้ภายในเกม ดังต่อไปนี้ครับ
-เพิ่ม EXP จากมอนเตอร์ (มีเงื่อนไขนิดหน่อยนะ) ของโซลชัว
-เพิ่มอัตราดรอปแรร์จาก มอนเตอร์ทุกตัว ให้มากขึ้นของแรร์ถ้าดรอปง่ายแล้วออฟเน่าเหมือนดาบฟันเลื่อยก็มะต้องนะ
-เพิ่มจำนวนไอเทมดรอปจาก 1 ชิ้น เป็น 2 ชิ้น (ยกเว้นไอเทมแรร์)ถ้าให่มีตังตกมาด้วยจะดีมากแต่ก็แค่นี้พอใจละ
-ลดจำนวนดีเบียมที่ใช้ในการตีบวก ลงครึ่งนึงทุกระดับแล้วตอนแรกจะเพิ่มทำไมหว่า Huh?
ซึ่ง กิจกรรมที่จัดเหล่านี้ จะเป็นกรณีศึกษาเพื่อใช้การแก้ไขเหล่านี้ต่อไปครับ
ปล.ราย ละเอียดของกิจกรรมจะประกาศให้ทราบอีกครั้งนึงครับ
ยังไงก็ขอขอบคุณที่เหงกระทู้ของผมนะงับ

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-04-2010, 20:49:54 »

โพลข้อ2พุ่งกระฉูด

ป้าย:
หน้า: [1] 2