GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา XYZ แห่งเซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ  (อ่าน 437 ครั้ง)
What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา XYZ แห่งเซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ
« เมื่อ: 31-03-2010, 16:42:07 »

สวัสดีค่ะ

ชื่อตัวละคร : XYZ
อาชีพ : ชาร์ปชูตเตอร์ (น่ารักที่สุดในเซิร์ฟเวอร์) แหวะ !!!
เซิร์ฟเวอร์ : วุ้นใต้พิภพ (PK)
ชื่อเล่น : น้องบวบ จ้า

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวฝากใจดวงน้อยๆ ด้วยนะคะ จุ๊บุๆ ^3^

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณทีมงาน และเพื่อนๆ ทุกคนที่ทำให้น้องบวบผ่านเข้ารอบการคัดเลือกจีเอ็มอาสาขั้นเทพรุ่นที่ 3 มาได้ด้วยดีค่ะ และนี่ก็คงเป็นการคัดเลือกรอบสุดท้ายแล้ว ยังไงน้องบวบก็จะทำให้หน้าที่ให้ดีที่สุดจ้า สู้เว่ย !!!

น้องบวบขอใช้พื้นที่ในกระทู้นี้ไว้สำหรับการรายงานการทำงานค่ะ ถ้าหากว่า มีข้อสงสัยใดๆ สามารถสอบถามได้ค่ะ น้องบวบจะแวะเข้ามาตอบให้จ้า

ขอบคุณค่ะ
^___^

BC4ever
Full Member

Re: รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา XYZ แห่งเซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-03-2010, 16:51:10 »

ลงโทษ Socekofg จำคุก 30 นาที ข้อหา : ตั้งห้องสนทนาก่อกวน และหยาบคาย
ลงโทษ hiphop ห้ามพูด 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย

BC4ever
พิมพ์ชนก ภัทวารวดี
Newbie
*

Re: รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา XYZ แห่งเซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-04-2010, 11:31:47 »

สวัสดีค่ะ หนูชื่อไอซ์นะคะ  จำได้ไหมเอ่ย ^^

ตัวละครชื่อ  nooiceza12 นะคะ

อยู่เซิฟใต้พิภพ ^^   Smiley

ขอถามไรอย่างหนึ่งนะคะ   ทำไมพี่บวบน่ารักจัง  Smiley

ก้อขอให้พี่บวบเป็นจีเอ็มนานๆนะคะ ^^

Smiley laugh Smiley laugh Smiley laugh
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-04-2010, 12:09:51 »

กิจกรรมตอบคำถาม
วันพุธที่ 31 มีนาคม 2553 เวลาประมาณ 21.45 น.
คำถามมีทั้งหมด 13 ข้อ
แจก *เหรียญรางวัลคนละ 15 ชิ้น*

คำถามดังนี้ค่ะ

ข้อที่ 1 : ไอเท็ม "หญ้า" สามารถช่วยฟื้น HP ได้เท่าไหร่ ?
เฉลย 10
คนที่ได้ไปคือคุณ Mirage

ข้อที่ 2 : ผ้าคลุมใยไผ่ เป็นไอเท็มเควสในการเปลี่ยนอาชีพใดในคลาส 2 (ขอชื่อเต็มค่ะ)
เฉลย อาชีพ ชาร์ปชูตเตอร์
คนที่ได้ไปคือคุณ Cl-lIdol2I

ข้อที่ 3 : โอกาสป้องกันของโล่ไอกา มีกี่ %
เฉลย 50
คนที่ได้ไปคือคุณ oOII..Pretty-girl..IIOo

ข้อที่ 4 : เลขบัตรประจำตัวประชาชน มีกี่หลัก
เฉลย 13
คนที่ได้ไปคือคุณ qpq

ข้อที่ 5 : อ่าวนาง อยู่ในเขตจังหวัดใด ?
เฉลย จังหวัด กระบี่
คนที่ได้ไปคือคุณ jgd

ข้อที่ 6 : สีประจำวันพุธ คือ สีใด ?
เฉลย สีเขียว
คนที่ได้ไปคือคุณ .o-O.l3allOon.O-o.

ข้อที่ 7 : รองเท้าอะไร หายากที่สุด
เฉลย รองเท้าหาย
คนที่ได้ไปคือคุณ Akima

ข้อที่ 8 : ถุงมือแสงอาทิตย์ เพิ่มหลบหลีกเท่าไหร่ ?
เฉลย 15
คนที่ได้ไปคือคุณ Anty_Devil

ข้อที่ 9 : ดีเบี่ยมสีใด ไว้ใช้เพิ่มความสามารถให้กับหน้ากาก
เฉลย สีเหลือง
คนที่ได้ไปคือคุณ Fio

ข้อที่ 10 : (ทายเพลง) หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
เฉลย เพลง ราตรีสวัสดิ์ ของ Fucking Hero
คนที่ได้ไปคือคุณ -SBiiz-

ข้อที่ 11 : (ทายเพลง) I want your ugly, I want to disease I want your everyting as long as it's free
เฉลย เพลง Bad Romance ของ Lady Gaga
คนที่ได้ไปคือคุณ o_OJIBJIBO_o
(ผิดพลาดค่ะ จริงๆ แล้ว คุณ MIM ต้องได้ไป แต่ดูไม่ดีเอง TT")

ข้อที่ 12 : พยัญชนะ "ฉ ฉิ่ง" เป็นพยัญชนะตัวที่เท่าไหร่ของภาษาไทย
เฉลย 9
คนที่ได้ไปคือคุณ DarkKill

ข้อที่ 13 : ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสา อยู่ในสมาคมใด ?
เฉลย Game_Over
คนที่ได้ไปคือคุณ 1128

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ถ้ามีข้อสงสัยสามารถสอบถามได้ค่ะ
หากมีข้อผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-04-2010, 12:11:38 »

อ้างจาก: นัทพงศ์ สุระป้อม ที่ 01-04-2010, 11:31:47
สวัสดีค่ะ หนูชื่อไอซ์นะคะ  จำได้ไหมเอ่ย ^^

ตัวละครชื่อ  nooiceza12 นะคะ

อยู่เซิฟใต้พิภพ ^^   Smiley

ขอถามไรอย่างหนึ่งนะคะ   ทำไมพี่บวบน่ารักจัง  Smiley

ก้อขอให้พี่บวบเป็นจีเอ็มนานๆนะคะ ^^

Smiley laugh Smiley laugh Smiley laugh

ชมแบบนี้ เอาไปเลย 2 บิลล่า
5 5 5 +

BC4ever
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-04-2010, 07:51:23 »

กิจกรรมตามหาจีเอ็มอาสา XYZ
วันพฤหัสบดีที่ 1 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 20.45 น.
แจก *เหรียญรางวัลคนละ 10 ชิ้น*

คำใบ้ คือ "กัปตัน ไปป์ อาโนว์"
ที่ซ่อนตัว คือ red_cliff/port

รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล ดังนี้
-OPeemZaO-
-CuTe..KoYz-
KiKaeW_AmP
1128
lUO_IIsJ
The_LinKinPark
Aloce
Zero_no_lnw

รวมทั้งหมด 8 คน
จริงๆ แล้วประกาศไว้ว่า รับ 10 คนแรกที่ไวที่สุด แต่นับพลาดค่ะ เลยได้มาแค่ 8 คน = ="

ถ้ามีข้อสงสัยสามารถสอบถามได้ค่ะ
หากมีข้อผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-04-2010, 23:16:19 »

กิจกรรมโกยแน่บ
วันเสาร์ที่ 3 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 21.15 น.
แจก *เหรียญรางวัลคนละ 15 ชิ้น*

ผู้ที่ได้รับรางวัล ดังนี้ค่ะ
LueviTung-
grean007
-D-e-b-u-z-
llliiLoveiilll
OveRGoD
ZEAL
-.__RelAteD__.-
zZz_on_The_RocK_zZz
supperfit
Sster007sS
ton1155555

ภาพตอนแจกรางวัล

และคัดเลือกจนหาเจ้ากิจกรรมโกยแน่บ
คนที่ได้ไป คือ คุณ llliiLoveiilll และ Sster007sS
รับ *เหรียญรางวัลคนละ 10 ชิ้น*

แต่เรายังไม่จบเท่านั้น เล่นเป่ายิงฉุบกันต่อ (ซะงั้น)
รอบที่ 1 : llliiLoveiilll (ค้อน) - (ค้อน) Sster007sS
รอบที่ 2 : llliiLoveiilll (ค้อน) - (ค้อน) Sster007sS
รอบที่ 3 : llliiLoveiilll (กระดาษ) - (กระดาษ) Sster007sS
รอบที่ 4 : llliiLoveiilll (กรรไกร) - (กระดาษ) Sster007sS
ผู้ที่ชนะไป เหลือรอดอยู่ในห้องกิจกรรมเป็นคนสุดท้าย คือ คุณ llliiLoveiilll
รับ *เหรียญรางวัล 10 ชิ้น*

ขอขอบคุณจีเอ็มอาสา lil-x, Gu_InW_Za และ google1890 ด้วยค่ะ ที่ช่วยดูแลกิจกรรมในครั้งนี้

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-04-2010, 23:29:06 »

ลงโทษ _AUTO_ ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย
ลงโทษ Gu_AUTO ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย
ลงโทษ TGaew. ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย
ลงโทษ _FulkYou_ ใบ้ 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย

BC4ever
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-04-2010, 16:17:17 »

(นอกเรื่องนิดนึง)

ชี้แจงเรื่องคำว่า อุบาตว์ และ ไก่จ๊วฟ ครับ  Evil

อุบาตว์สะกดผิดหรอ  Embarrassed (นึกว่าถูกอะ)
ส่วนไก่จ๊วฟ (ตั้งใจครับ =w= ตอนแรกจะเอาเป็น จ๊วฟ ด๊วฟ ม๊วฟ ซะด้วยซ้ำ กลัวผู้เล่นรำคาญ  Evil)

ยังไงก็ ขอบคุณที่มาเตือนครับ  Smiley

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-04-2010, 13:48:08 »

กิจกรรมทายเพลง
วันอาทิตย์ที่ 4 เมษายน 2553 เวลาประมาณ 22.45 น.
ทายเพลง 8 ข้อ และตอบคำถาม 1 ข้อ รวม 9 ข้อ
แจก *เหรียญรางวัลคนละ 13 ชิ้น*

ทายเพลง ดังนี้ค่ะ

ข้อที่ 1 : ฉันชวนมากัดก้อนเกลือ ไม่มีวันเบื่อรับรอง หัวใจดีเด่นเลี่ยมทอง
เฉลย เพลง รักกันมั้ย ของ เบิร์ด ธงไชย
คนที่ได้ไปคือคุณ .o-O.l3allOon.O-o.

ข้อที่ 2 : หากคำว่ารัก มันร้ายกับเธอมากไป บอกมาได้ไหมให้ฉันช่วยซับน้ำตา
เฉลย เพลง ฉันอยู่ตรงนี้ ของ ปู แบลคเฮด และลานนา คัมมินส์
คนที่ได้ไปคือคุณ lol_MINDNINT_lol

ข้อที่ 3 : เป็นคนที่อ่อนไหวกับเรื่องราวที่เข้ามา เป็นคนที่มองฟ้าอาจจะเสียน้ำตาได้
เฉลย เพลง หญิงไทย ของ ดา เอ็นดอร์ฟิน
คนที่ได้ไปคือคุณ -Sily-y-

ข้อที่ 4 : ยังเดินผ่านทุกวัน ที่ๆ เราพบกันเมื่อก่อน ยังจำซ้ำๆ ได้ทุกตอน ...
เฉลย เพลง ความคิด ของ แสตมป์
คนที่ได้ไปคือคุณ dingkee

ข้อที่ 5 : อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง
เฉลย เพลง ฤดูที่แตกต่าง ของ บอย โกสิยพงษ์
คนที่ได้ไปคือคุณ Akima

ข้อที่ 6 : งึกๆ งักๆ มันเป็นงึกๆ งักๆ
เฉลย เพลง มันต้องถอน ของ ปอยฝ้าย มาลัยพร
คนที่ได้ไปคือคุณ CuPiicLnZz

ข้อที่ 7 : สาบานว่า ไม่เสียใจ เสียใครไม่เท่าเสียเธอ จะยอมให้ใครมาทำร้ายเธอเป็นไปได้ไง
เฉลย เพลง รักเธอประเทศไทย
คนที่ได้ไปคือคุณ III-arm-III

ข้อที่ 8 : สรุปที่เขาสกามันผิดใช่ไหม สรุปที่เขาชอบเที่ยวมันผิดใช่ไหม
เฉลย เพลง อาม่าไม่ให้สกา
คนที่ได้ไปคือคุณ BiYoKe_Za

ข้อที่ 9 : (ตอบคำถาม) ว่าที่จีเอ็มอาสาที่ชื่อเล่นว่า "บิว" มีชื่อตัวละครว่าอะไร
เฉลย google18940
คนที่ได้ไปคือคุณ -SBiiz-

ขอบคุณค่ะ

BC4ever
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-04-2010, 13:50:11 »

^
^
^
ข้อสุดท้าย พาดพิงข้าพเจ้า Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05-04-2010, 15:11:10 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 05-04-2010, 13:50:11
^
^
^
ข้อสุดท้าย พาดพิงข้าพเจ้า Evil

นิดนึง ><"

BC4ever
ป้าย:
หน้า: [1]