GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพอเป็นแคสเตอร์แล้วโจมตีลดลงล่ะ  (อ่าน 994 ครั้ง)
นราวี สุระวิทย์
Newbie
*

ทำไมพอเป็นแคสเตอร์แล้วโจมตีลดลงล่ะ
« เมื่อ: 31-03-2010, 15:10:09 »

Cry Cry Cryพอเป็นแคสเตอร์แล้วหนูก็เพิ่มintประมาณ11แต่พอตี
ไปแล้วมอนไม่ตายขนาดกระหน่ำสกิลแล้วนะมันไม่ตาย
มันเป็นเพราะอารายหนูมายเข้าจายฮือๆ
(ตัวที่ตีคือวุ้นโคลน)
• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

Re: ทำไมพอเป็นแคสเตอร์แล้วโจมตีลดลงล่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-03-2010, 15:18:20 »

Int 11 มันน้อยไปนะ
เวลน้อย ใส่ของดีๆยังไม่ได้
รวมทั้งสกิลที่อัพ ยังอยู่ในระดับน้อย
ค่าพลังโจมตีเวทย์ก็เลยน้อยไปด้วย
เล่นแคสเตอร์คลาสเนี่ย ทางที่ดี
ควรอัพ Int แยะๆ นะ ^^"

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ทำไมพอเป็นแคสเตอร์แล้วโจมตีลดลงล่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-03-2010, 15:30:37 »

ถ้าผมไปเจอคาเดท ที่เตรียมจะเป็นแคสเตอร์ในกิล

ผมจะบอกใ้ห้เล่นคาเดท จนเวล 25

แล้วค่อยเปลี่ยนเป็นแคสเตอร์

เพราะการเปลี่ยนรูปแบบการเล่นจาก

ใช้ดาบตี เป็น ร่ายเวทย์

มันผิดกันมากชนิดที่ว่า มีคนเลิกเล่นไปหลายคนแล้ว

เวล 21 มีเหรียญอัพสกิลเพียงแค่ 4 เหรียญ

ไม่เพียงพอในการเก็บเวล ครับ

ยิงถ้าเลือกสกิลผิด ก็เตรียมบอกลาได้เลย

ทำได้เพียง  ยิงสกิล 1 ครั้ง

เดินหนีมอน เพื่อรอดีเลย์เวทย์ให้ยิงใหม่ได้อีกครั้ง

หรือ 2...

ผมเคยเจอ แคสเตอร์ที่เก็บเวลวิธีนี้ จนเวล 31

ใช้สู้ยิบตา ครับ เอาไม้เท้าเคาะหัวมอน จนตาย

แล้วรอเวลสูง อัพสกิลเยือกแข็ง+ศรเวทย์หรือสกิลโจมตีอื่นๆ

ตามสายที่จะเล่นต่อในคลาส 2  เพื่อเก็บเวล

ปล.อิ้นน้อยไปด้วยนะครับ

น่าจะลงให้มากกว่านี้ ระวังถ้าไปอัพสกิลสูงๆ

จะร่ายเวทย์ไม่ได้

Dark Templar
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-04-2010, 17:30:40 »

น่าสงสารจริงๆครับ อัพ int น้อยเกินไปสำหรับแคสเตอร์ครับ
ผมว่าควรจะเล่นใหม่ดีกว่า ถ้าเล่นต่อไปอย่างนี้ปั้นยากครับ
ถ้าเล่นใหม่ทำเควสนักล่า ใช้ยาที่เค้าให้คาเดทมาปั๊มเลเวล วันเดียวก็น่าจะเปลี่ยนอาชีพใหม่ได้
และก่อนที่จะตัดสินใจเปลี่ยนอาชีพอะไรก็แล้วแต่ควรจะศึกษาข้อดีข้อเสีย สกิลต่างๆ และธรรมชาติของอาชีพนั้นๆ ให้ดีก่อนครับ
รวมทั้งวางแผนไปด้วยว่าอนาคตเราจะเป็นอะไรในคลาส 2 ด้วยครับ

jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-04-2010, 17:51:22 »

ผมเปลี่ยนแคสเตอร์ตอนเวล 21 เลยนี่ล่ะครับ
เล่นมา 2 ตัวละ

คือผมเล่นสายน้ำแข็งน่ะครับ
มันจะเก็บเวลไวกว่า

เพราะ 4 เหรียญที่ได้มา ผมอัพ พลังน้ำแข็ง 3 เพราะยังไงก็ต้องอัพ 3 ผ่านไปเยือกแข็ง

แล้วไปยิงใส่ ปูสีแดง ที่เรดคลิฟครับ

มันเป็นธาตุไฟ น้ำจะยิงแรงมาก ซัดสัก 2-3 ทีมันก็ตายละ

ยิ่งตอนนี้ มีโพชั่นที่ได้จากสกิลคนปรุงยา ยิ่งเก็บได้เร็วแล้ว ไม่ต้องนั่งรอเหมือนก่อน ได้เหรียญมา ก็ไปอัพเยือกแข็ง

ก็สบายละ ไปลุยไผ่เดือดได้เลย

แต่ถ้าเล่นธาตุอื่นนี่ลำบากสักหน่อยนะ ไม่รู้เหมือนกัน พอดีเล่นก็อัพน้ำแข็งเลยอ่ะ
(ตั้งแต่สมัยที่ยาโพชั่น MP ไม่ได้หาง่ายๆ แบบนี้ - -*)
เวทย์จอมพลัง
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-04-2010, 19:01:23 »

เล่นตัวใหม่หรือไม่ก็รีสเตตัสอะครับ= =อัพสเตตัสอะไรไปมั้งละนะมันต้องINTตันDEXตาม มันคงไม่มีสายอื่นแล้วละเนอะ= =แล้วintมันก็ตันของมันเอง
ทางที่ดีถ้าเล่นเสฟสวรรค์ก็หาคนพาเวลเหอะครับคงเกิดยากแล้วละยังงี้
ผมก็ยังไม่รู้ว่าผมผ่านช่วงนั้นมาได้ไงไม่เข้าใจตัวเองจริง(นี้)แต่นักเวทย์ช่วงแรกเก็บยากมากครับถ้าสวรรค์ยิ่งยากใหญ่ถ้านรกก็ยังพอเปิดpkแล้วตีปูแดงได้อะนะแต่ก็ช้าอยู่ดีละ
สรุป ตนเป็นที่ผึ้งแห่งตน ครับ laugh<แล้วมันจะพิมพ์มาซะยาวทำซากอะไรของมัน Huh?
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-04-2010, 20:26:26 »

อ้างจาก: ฟหกฟหก ฟหกฟหก ที่ 01-04-2010, 19:16:30
  ตามนี้เลยค่ะ
ระวังนะเว็บโป๊โดนเข้าแล้ว

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-04-2010, 20:45:53 »

ไม่รุ้ว่าว่างหรือไม่มีงานทำนะ เอาแต่โพสเว็ปบ้าบออะไรไม่รู้ ถ้าว่างมากนะ

เอาเวลาไปหาจิตเเพทย์รักษาสันดานเกรียนของตัวเองเหอะ

บางคนเค้าไม่รู้เผลอไปกดเเล้วเค้ายังเป็นเด็กเเล้วพ่อแม่นั่งดูทีวีอยุ่ไกล้ๆ งานไม่เข้าหรอคับ?

Angry

NeeD not to know

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-04-2010, 20:53:28 »

เป็น แคส อัพINT ล้วนเลยครับ จนมันเต็มอัพไม่ได้ ค่อยไปลง AGI ไม่ก็ VIT (เพราะช่วงนี้DEX ไม่มีประโยชน์)

ของผมนะครับ ผมเปิด2จอเวลกันเองอะครับ เลยอัพสายน้ำแข็งให้มันได้เยือกแข็ง ก็เลยเวลไว

แต่ถ้าไม่มีใครพาเวล แนะนำไปสอยโกเลมที่เดด ครับ (วิธีสอยคือ มันจะมีช่วงที่หน้าผาเป็น รูอยู่ เราสามารถยิงผ่าหน้าผา โดยที่เราไม่มีทางโดนตบได้)

กำลังปรับปรุง
StormDanger
Jr. Member
**

แอสแซสซิน นินจาล่าสังหาร

« ตอบ #9 เมื่อ: 01-04-2010, 21:24:03 »

อ้างจาก: jib001 ที่ 01-04-2010, 17:51:22
ผมเปลี่ยนแคสเตอร์ตอนเวล 21 เลยนี่ล่ะครับ

เพราะ 4 เหรียญที่ได้มา ผมอัพ พลังน้ำแข็ง 3 เพราะยังไงก็ต้องอัพ 3 ผ่านไปเยือกแข็ง

แล้วไปยิงใส่ ปูสีแดง ที่เรดคลิฟครับ

มันเป็นธาตุไฟ น้ำจะยิงแรงมาก ซัดสัก 2-3 ทีมันก็ตายละ

ยิ่งตอนนี้ มีโพชั่นที่ได้จากสกิลคนปรุงยา ยิ่งเก็บได้เร็วแล้ว ไม่ต้องนั่งรอเหมือนก่อน ได้เหรียญมา ก็ไปอัพเยือกแข็ง

แต่ถ้าเล่นธาตุอื่นนี่ลำบากสักหน่อยนะ ไม่รู้เหมือนกัน พอดีเล่นก็อัพน้ำแข็งเลยอ่ะ
(ตั้งแต่สมัยที่ยาโพชั่น MP ไม่ได้หาง่ายๆ แบบนี้ - -*)
ของผมเอาตัวนึงหาเงินก่อนครับให้ได้ซัก5หมื่นบิลล่าไปซื้อขนมปังมา100อันและวัตถุดิบทำขนมปังนมสดมาอีกแล้วก็กล่องกับคู่มือทำแพคขนมปังนมสดแค่นี้ฉลุยแล้ว
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-04-2010, 21:36:21 »

อ้างจาก: StormDanger ที่ 01-04-2010, 21:24:03
อ้างจาก: jib001 ที่ 01-04-2010, 17:51:22

ของผมเอาตัวนึงหาเงินก่อนครับให้ได้ซัก5หมื่นบิลล่าไปซื้อขนมปังมา100อันและวัตถุดิบทำขนมปังนมสดมาอีกแล้วก็กล่องกับคู่มือทำแพคขนมปังนมสดแค่นี้ฉลุยแล้ว

เป็นการนำความรู้ของการงานใหม่มาผสม ด้วย ช่างทันสมัยจริงๆ Shocked

กำลังปรับปรุง
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 02-04-2010, 04:44:41 »

ปรุงยาขั้นสอง ทำน้ำนมถั่วลันเตา ฟื้น MP 370
คุ้มค่ากับเวลาที่เสียไปมากๆ  Evil Evil

ไม่ก็หาหยิบๆ จากร้านคนอื่นๆ เอา
เห็นขายไม่แพงเท่าไหร่

เพราะส่วนมาก จะทำเพื่ออัพขั้นการงานกันอยู่แล้ว
(ยิ่งคนเล่นการงาน ชาวสวนด้วยนี่ น่าจะมีถั่วลันเตาเยอะอยู่)
○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 02-04-2010, 10:43:29 »

สายดินเร็วกว่าหรือสายไฟฟ้า ไปเวลที่ถ้ำใต้น้ำตีแองระดับ2เอง เวลได้จนเวล30
Dark Templar
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 02-04-2010, 11:56:40 »

ผมว่าสายน้ำแข็งจะสะดวกที่สุดนะครับ upให้แช่แข็ง 100% แล้วปลอดภัยสุดๆครับ
(ก่อนหน้านั้นก็ลำบากหน่อยใช้ฟุตเวิร์คเอา) แล้วก็เลือกเอาดินหรือสายฟ้า
แต่ไม่แนะนำไฟเพราะมันจะละลายน้ำแข็ง
ก่อนอื่นก็ใช้น้ำแข็งแช่แข็งก่อนไม่ว่าตัวไหนก็แข็งครับ แล้วก็ใช้สายอื่นตาม
คอยดูว่าน้ำแข็งจะคลายแล้วหรือยังถ้าเริ่มคลายก็ซ้ำไปใหม่
ผมเก็บเองถึงเวล 45 เลยอครับ (ไปแจมกับตี้อื่นบ้างแต่ไม่เยอะ) ใช้น้ำแข็งกับสายฟ้า
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-04-2010, 11:58:27 »

เรามีการงานชาวสวนกับปรุงยา

มี่ไว้เพื่อผลิตใช้ในการช่วยเก็บเลเวล

เล่นพระนี่ เอ็มพี หมด  ก็จบข่าว (แคสเตอร์ด้วยนะ)

เป็นแคสแล้ว อัพ INT ตันเลย แล้วค่อย ลง DEX กับ AIG ตาม

อัพINT น้อย ร่ายเวทไม่ได้นะจ๊ะ

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ป้าย: เซ็งๆๆๆๆๆๆๆ 
หน้า: [1] 2