GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย : ดูให้ดีก่อนซื่อ "น้ำยาหวนกลับ" และ "น้ำยาทวนความจำ"  (อ่าน 544 ครั้ง)
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

เตือนภัย : ดูให้ดีก่อนซื่อ "น้ำยาหวนกลับ" และ "น้ำยาทวนความจำ"
« เมื่อ: 30-03-2010, 23:27:25 »

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ ชาวอสุรา วันนี้ผมอยากจะมาเตือนเพื่อน ๆ เกี่ยวกับการซื้อขายไอเท็ม "น้ำยาหวนกลับ" และ "น้ำยาทวนความจำ" ครับ
ว่าแต่ น้ำยาสองอย่างนี้ มันคืออะไร แล้วต่างกันอย่างไรล่ะ ? มาดูกันครับ

น้ำยาหวนกลับ

เป็นน้ำยาที่ เพื่อผู้เล่นกดใช้แล้ว จะล้างค่า Status ทั้งหมดที่เคยอัพไป และคืนให้ครับ
ราคา : ตอนนี้ตกอยู่ที่ประมาณ 1.5 m ครับ

น้ำยาทวนความจำ

เป็นน้ำยาที่ เมื่อผู้เล่นกดใช้แล้ว จะวาร์ปไปที่จุดที่เซฟไว้ (ด้วยใบจำสถานที่) ปัจจุบันไม่มีขายแล้ว
ราคา : ไม่ถึง 1 m ครับ (น่าจะถูกครับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีคนขาย)

แต่ทว่า ช่วงนี้ ผมสังเกตเห็น มีผู้เล่นบางคน พยายามขาย น้ำยาทวนความจำ ในราคาที่ถูกกว่าน้ำยาหวนกลับนิดหน่อย เพื่อหลอกให้ผู้เล่นบางคน ตกใจว่า น้ำยาหวนกลับมันถูก แล้วรีบซื้อไป โดยไม่ทันสังเกตว่า มันเป้นน้ำยาทวนความจำ (เพราะห่ออยู่เลยไม่ทันมอง) จึงมาเตือนเพื่อน ๆ ทุกคน ให้ระวัง เวลาจะซื้อขายนะครับ  Smiley

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
' Fairyz*
Hero Member

Re: เตือนภัย : ดูให้ดีก่อนซื่อ "น้ำยาหวนกลับ" และ "น้ำยาทวนความจำ"
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-03-2010, 23:30:23 »

ระวังดี ๆ นะค่ะภัยจากผู้เล่นเดี๋ยวนี้มาหลายรูปแบบไม่ไช่เฉพาะแต่น้ำหยาหวนกลับ และทวนความจำ
หากเกิดการซื้อขายมาแล้วจะเอาผิดใครไม่ได้นะค่ะเพราะถือว่าเป็นความรับผิดชอบของผู้เล่นเอง
 Sad Sad

แต่ถ้าจะให้ดีระวังอาสาม่อนเอาไว้ชอบหลอกเด็กไปขาย  Evil Evil

You get the best out of others .,
 when you give the best of yourself*
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: เตือนภัย : ดูให้ดีก่อนซื่อ "น้ำยาหวนกลับ" และ "น้ำยาทวนความจำ"
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-03-2010, 23:33:19 »

อ้างจาก: .,____ Fairyz* ที่ 30-03-2010, 23:30:23

ระวังดี ๆ นะค่ะภัยจากผู้เล่นเดี๋ยวนี้มาหลายรูปแบบไม่ไช่เฉพาะแต่น้ำหยาหวนกลับ และทวนความจำ
หากเกิดการซื้อขายมาแล้วจะเอาผิดใครไม่ได้นะค่ะเพราะถือว่าเป็นความรับผิดชอบของผู้เล่นเอง
 Sad Sad

แต่ถ้าจะให้ดีระวังอาสาม่อนเอาไว้ชอบหลอกเด็กไปขาย  Evil Evil
อะจะบะเฮ้ย ม่อนไม่ลักเด็กไปขายเฟร้ย  Angry                                                                             
ก็แค่กินเด็ก แฮ่ ~

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-03-2010, 01:42:17 »

อ้างจาก: SpïrîtëÐBøyz™ ที่ 30-03-2010, 23:33:19
อ้างจาก: .,____ Fairyz* ที่ 30-03-2010, 23:30:23

Sad Sad

อะจะบะเฮ้ย ม่อนไม่ลักเด็กไปขายเฟร้ย  Angry                                                                             

มันฆ่าหันศพแล้วค่อยขายตั้งหากละ อาสาม่อนอะ

ระวังกันด้วยนะ

Sad

Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-03-2010, 08:44:51 »

อ้างจาก: ต้วมเตี้ยมเด็กติ๊งต๊อง ที่ 31-03-2010, 01:42:17
อ้างจาก: SpïrîtëÐBøyz™ ที่ 30-03-2010, 23:33:19

Sad Sad

มันฆ่าหันศพแล้วค่อยขายตั้งหากละ อาสาม่อนอะ

ระวังกันด้วยนะ

Sad
เชอะ !!!  Cry

ป้าย:
หน้า: [1]