GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัคหาสมุนไพร เอ็มพีไม่ลด  (อ่าน 375 ครั้ง)
~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

บัคหาสมุนไพร เอ็มพีไม่ลด
« เมื่อ: 30-03-2010, 12:49:58 »

เมื่อคืนหาสมุนไพรขั้น 2 อยู่หน้าทางเข้าโกเลม ที่ฟอร์ทค่ะ
เปิด 2 จอเลยเอาแคส ไปซุกหลบที่ข้างพงป่า ด้านเหนือทางเข้า
มาสังเกตุเห็นว่าเอ็มพีลดแล้วกลับมาเต็มเอง แต่ก็คิดว่าน่าจะมีคนฟูให้เลยไม่เอะใจ

พอมาดูอีกที (หลังจากตัวในโกเลมพักเติม mp) ก็มาเจอว่าแคสที่หาสมุนไพรอยู่เอ็มพีลดลง 2 แล้วเด้งกลับเต็ม เลยลองเดินออกจากพงแล้วเดินเข้านะจุดเดียวกันอีก 2 ครั้งก็เป็นทั้ง 2 ครั้ง
(โดยทำสลับกับนอกพงหญ้าและในพงแต่จุดอื่นก็ไม่พบอาการผิดปกติ)

ช่วยตรวจสอบด้วยนะค่ะ

ปล เฃฟรูปไว้แต่หาไม่เจอค่ะ  Embarrassed .. เดี๋ยวจะพยายามเอามาแปะให้ค่ะ

อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

Re: บัคหาสมุนไพร เอ็มพีไม่ลด
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-03-2010, 13:46:03 »

ใช่ทักษะขุมพลังเวทย์ปะหว่า - -
มันจะมีติดตัวอ่ะ
 Huh?

██████████████████
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30-03-2010, 14:24:14 »

ถ้าหากไม่ใช่บัคผมว่าน่าจะเกิดจาก 3 กรณีนะ Huh?

1. มีพระใจดีมาฟื้นฟูเวทย์ให้แต่เจ้าของกระทู้อาจจะไม่ทันสังเกตจนบัพหมดเวลาไปซะก่อน
     (จากข้อมูลที่เจ้าของกระทู้บอกว่า mp ลดลงไป 2 แล้วเด้งกลับมาเต็ม
2. มีพระใจดีมาโอนถ่ายพลังเวทย์ให้เลย
3. มีทหารใจดีมาเตรียมความพร้อมให้ *0* (เวอร์ไปป้ะเนี่ย)

ก็คิดออกแค่ 2 กรณีนี้อ่ะนะ

ส่วนขุมพลังเวทย์ที่ช่วยฟื้นฟู mp ของเรานั้น
หากว่าใช้สกิลอยู่ตลอด มันจะไม่มีผลอ่ะคับ
ผมลองมาแล้ว ขุดสมุนไพรจน mp เกลี้ยงเพราะลืมบัพ
 ใช่

ป.ล.มีคำถามคับ
ที่บอกว่า mp ลดลงแล้วเด้งกลับเต็มนั้น มีบัพฟื้นฟูพลังเวทย์รึป่าว
และถ้าไม่มีบัพที่ว่า ในจุดอื่นที่ไปยืนขุดนั้น เป็นเหมือนกันรึป่าวคับ
(เห็นบอกว่าเดินออกมาแล้วเดินเข้าไปใหม่ ก็เลยอยากถามให้แน่ใจน่ะคับ)
 Huh?

~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-03-2010, 21:37:53 »

สงสัยจะมีคนมาฟูค่ะ

อิอิ ...ขออภัยค่ะ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-03-2010, 21:40:33 »

แหะๆ ก็แค่ตั้งข้อสังเกตน่ะคับ
แต่ถ้าเป็นเฉพาะจุด ก็เซฟรูปแจ้งไปเลยเนอะ
 Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]