GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: GM เชิญหน่อยครับ (คำถามเกี่ยวกับวุ้นนรก)  (อ่าน 768 ครั้ง)
jomjone
Newbie
*

GM เชิญหน่อยครับ (คำถามเกี่ยวกับวุ้นนรก)
« เมื่อ: 04-04-2007, 17:35:40 »

ขอรอบกวน GM หน่อยนะครับ
ตือฟังมาหลายกระแสอยากฟัง GM ตอบครับ
1.ระหว่างวุ้นนรก กับ วุ้นสวรรค์ ต่างกันไงครับ แล้วทำไมเติมเงินโซลได้ที่วุ้นสวรรค์อย่างเดียวครับ
2.ถ้าซื้อ Combo set มาสามารถเติมกับวุ้นนรกได้ไหม
3.มีคนบอกว่า วุ้นนรก เป็นแค่เซิฟเวิร์เทสอันนี้จิงหรือป่าว เพราะผมเล่นวุ้นนรกมาตั้งแต่เกมส์เพิ่งเปิดตัว และจะมีการรีเซ็ตเหมือนๆเซิฟเวอร์ซาครายของแรคนาร็อคไหมครับ
ขอบคุณในทุกคำตอบของท่าน GM ครับ

(ทุกความสุขสนุกสนานขอจงมีในวุ้นนรกต่อไป)
LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

Re: GM เชิญหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-04-2007, 18:44:02 »

1. วุ้นนรกเป็นเซิร์ฟเวอร์ทดสอบ จะมีเฉพาะผู้เล่นที่ถูกคัดเลือก หรือ ผู้เล่นเข้ามาเล่นก่อนเปิดบริการ   ส่วนเรื่องที่เติมได้เฉพาะสวรรค์ เพราะ นรกเป็นเซิร์ฟเวอร์ทดสอบ ซึ่งจะมีการรีเซ็ตทำให้ ไอเท็ม เงิน เลเวล หายได้ การเต็มเงินลงในนรก จึงเป็นเรื่องไม่สมควรจ๊ะ

2. อาจจะมีการปรับปรุงระบบใหม่ให้ระบบการเติมสามารถเติมทีเดียวได้ทั้ง นรก และ สวรรค์ แต่เวลาใช้โซลที่นรก โซลของสวรรค์จะไม่ลด เวลาใช้โซลที่สวรรค์ โซลในนรกจะไม่ลด สรุปคือได้ทีเดียว 2 เซิฟ ซึ่งตอนนี้อาจจยังสรุปเอาแน่เอานอนไม่ได้นะจ๊ะ

3. เป็นเซิร์ฟเวอร์ทดสอบแน่นอน Cheesy ที่ผ่านมามีการรีเซ็ตไปประมาณ 4-5 ครั้งแล้วจ๊ะ (หรือมากกว่าหว่า?!?)

ป้าย:
หน้า: [1]