GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหานิดหน่อย ช่วยบอกที  (อ่าน 189 ครั้ง)
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

มีปัญหานิดหน่อย ช่วยบอกที
« เมื่อ: 28-03-2010, 08:04:33 »

คือ... มีปัญหาเรื่องการถ่ายภาพในเกมอ่าค่ะ

ปกติเวลากด print screen ภาพจะชัดตลอด

แต่พอมาครั้งนี้ เกมเกิดโหลดแพทซ์ไม่ได้ เลยลงเกมใหม่

แล้วพอมาถ่ายภาพดู ภาพมันกลับไม่ชัดอ่าค่ะ

ไม่รุเป็นเพราะอะไร ใครรุ ช่วยบอกทีนะคะ

ปล. เพราะภาพมะชัด เอาภาพไปแต่งลง hi5 กิลไม่ได้เลย

ปล.2 มีตัวไหนอีกบ้างคะ ที่สามารถกดถ่ายภาพเกมได้อีก =W=

-Emily-
Sr. Member

แสลดดด อย่ามาทำหน้าเป็นบัฟฟาโร่อดหญ้า กรุไม่ง้อนะ

Re: มีปัญหานิดหน่อย ช่วยบอกที
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-03-2010, 08:12:51 »

ถ่ายภาพในเกมหรือ

ถ้าจำไม่ผิดภาพที่ถ่ายได้จากการกดPrtScrnจะสามารถถ่ายได้เป็นสกิลไฟล์2แบบนะครับเดะลองทำให้ดู

ดูจากรูปจะเห็นเป็BMG กับ PNG

เท่าที่เคยถ่ายมาจำได้ว่าไฟล์PNGจะชัดกว่านะครับ

อีกกรณีลองเปิดโปรแกรมโฟโต้ช๊อฟ แล้วไปเพสเอาแล้วcropเอาคับ

★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

Re: มีปัญหานิดหน่อย ช่วยบอกที
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-03-2010, 09:50:06 »

ค่ะ ขอบคุนนะคะ

เดี๋ยวจะลองทำดู

ป้าย:
หน้า: [1]