GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ ค่ะในเกมส์สามารถเปลี่ยนตัวอักษรให้หนาขึ้นหรือเปลี่ยสีได้ไหมอ่ะค่ะ  (อ่าน 373 ครั้ง)
ธิดารัตน์ ชัยสกุล
Newbie
*

เพื่อนๆ ค่ะในเกมส์สามารถเปลี่ยนตัวอักษรให้หนาขึ้นหรือเปลี่ยสีได้ไหมอ่ะค่ะ
« เมื่อ: 26-03-2010, 10:52:38 »

ตามข้างบน ทำได้บอกทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
.Detective Conan.
Sr. Member

Re: เพื่อนๆ ค่ะในเกมส์สามารถเปลี่ยนตัวอักษรให้หนาขึ้นหรือเปลี่ยสีได้ไหมอ่ะค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-03-2010, 10:58:28 »

ทำไม่ได้อ่างับ

สีตัวอักษรขึ้นอยู่กับว่าเราคุยในไหน

ถ้าคุยปกติ จะเป็นสีขาว

กระซิบ จะเป็นสีฟ้า

ในสมาคม จะเป็นสีแดง

คุยในเพื่อน จะเป็นสีส้ม ( ใช้คำสั่ง /f ข้อความ)

-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: เพื่อนๆ ค่ะในเกมส์สามารถเปลี่ยนตัวอักษรให้หนาขึ้นหรือเปลี่ยสีได้ไหมอ่ะค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-03-2010, 11:00:47 »

การเปลี่ยนสีในเกม สามารถทำได้นะ แต่ไม่ใช่การที่เราเปลี่ยนสีคนเดียว แล้วคนอื่นเหมือนเดิม แต่เป็นการเปลียนสีทั้งดุ้น
เช่น คุยในสมาคมสีแดง คุณอาจเปลี่ยนเป็นสีชมพู เวลามีคนคุยสมาคมมา คุณก็จะเห็นเป็นสีชมพูจ้า  Smiley
วิธีทำ
เข้าไปที่แฟ้มอสุราออนไลน์ จะเจอไฟล์ว่า chat_text_color.txt จิ้มเข้าไปเลย
เสร็จแล้ว ให้ใส่โค้ดสีลงไปเช่น ตอนนี้

#CHATCHANNEL_MESSAGE
63FF33

เป็นโค้ด 63FF33
ก็อาจเปลี่ยนเป็นโค้ดอื่นเพื่อนเปลี่ยนสีจ้า (จำไม่ได้แล้วว่าโค้ดอยู่ตรงไหน จำได้ว่าพี่กิฟ SeSsiE เคยทำไว้ แต่อยู่ไหนมะรู้ง่ะ  Embarrassed)

ก็ประมาณนี้จ้า  Smiley

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-03-2010, 11:02:47 »

อ้างจาก: SpïrîTëÐBøyz™ ที่ 26-03-2010, 11:00:47
การเปลี่ยนสีในเกม สามารถทำได้นะ แต่ไม่ใช่การที่เราเปลี่ยนสีคนเดียว แล้วคนอื่นเหมือนเดิม แต่เป็นการเปลียนสีทั้งดุ้น
เช่น คุยในสมาคมสีแดง คุณอาจเปลี่ยนเป็นสีชมพู เวลามีคนคุยสมาคมมา คุณก็จะเห็นเป็นสีชมพูจ้า  Smiley
วิธีทำ
เข้าไปที่แฟ้มอสุราออนไลน์ จะเจอไฟล์ว่า chat_text_color.txt จิ้มเข้าไปเลย
เสร็จแล้ว ให้ใส่โค้ดสีลงไปเช่น ตอนนี้

63FF33

เป็นโค้ด 63FF33
ก็อาจเปลี่ยนเป็นโค้ดอื่นเพื่อนเปลี่ยนสีจ้า (จำไม่ได้แล้วว่าโค้ดอยู่ตรงไหน จำได้ว่าพี่กิฟ SeSsiE เคยทำไว้ แต่อยู่ไหนมะรู้ง่ะ  Embarrassed)

ก็ประมาณนี้จ้า  Smiley

ไม่มี ไฟล์ อ่ะ ค่ะ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-03-2010, 11:17:34 »

Wink
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-03-2010, 12:11:34 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 28-11-2009, 17:37:12
ไฟล์ มันไม่มีแล้วครับ

หาให้ตายก็ไม่เจอ ผมเคยเซิร์จ หาในเครื่องด้วยซ้ำ

มีคนบอกว่า

อาจจะโดนลบ ตอนโหลดแพทใหม่

เราก็สามารถสร้างใหม่เองได้โดย

เอาไปวางไว้ที่

C:\Program Files\Debuz\Asura Online

หรือถ้าคนที่ ไปลงไพล์ไว้ที่อื่น ก็ตามหากันเอาเองนะครับ - -)

เปิด โปรแกรม notepad

ตั้งชื่อไฟล์ว่า chat_text_color

ก๊อบตัวหนังสือพวกนี้ลงไป

โค๊ด:
#Color Count
9

#default
FFCCCC

63FF33

#CHATCHANNEL_SERVER
ADFF2F

#CHATCHANNEL_MAP
ADFF2F

#CHATCHANNEL_SCOPE
FFFFFF

#CHATCHANNEL_PARTY
FFCCFF

#CHATCHANNEL_WHISPER
0AEDF3

#CHATCHANNEL_GUILD

#CHATCHANNEL_GM
33FFCC

ในช่อง กิล หาสีเปลี่ยนกันเองนะครับ

เดิมเป็นสีแดง ผมเกลียดมาก แก่แล้ว มองไม่เห็น

ขนาดจอ 22 นิ้ว ปรับ 800 ยังต้องเพ่ง เลย - -*)

ผมใช้สีเขียว B4EEB4 - -)

เครดิต อาสา Lynn

http://sukumal.brinkster.net/meaploy/angel/color.html

http://www.zalim-code.com/codeconlor.htm

http://sukumal.brinkster.net/meaploy/angel/color2.html

ป้าย:
หน้า: [1]