GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาวะต่างๆ ในเกมตอนนี้ โดยเฉพาะด้าน ความสนุกของเกม และเศรษฐกิจภายในเกม  (อ่าน 2195 ครั้ง)
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: ภาวะต่างๆ ในเกมตอนนี้ โดยเฉพาะด้าน ความสนุกของเกม และเศรษฐกิจภายในเกม
« ตอบ #60 เมื่อ: 28-03-2010, 17:52:04 »

มันอยู่ในช่วงเศษกิจฟองสบู่หรือเปล่าครับเนี่ย

ลาออก
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

Re: ภาวะต่างๆ ในเกมตอนนี้ โดยเฉพาะด้าน ความสนุกของเกม และเศรษฐกิจภายในเกม
« ตอบ #61 เมื่อ: 28-03-2010, 18:52:41 »

ถ้าจะเล่นเกมนี้นะครับ แล้วอยากมีของดีๆใส่
แนะนำให้ประหยัดนิดนึง เก็บเงินไว้เยอะๆ
ช่วงปีใหม่ ทีมงานเค้าจะมีกุญแจเงินโซลขาย
ถ้าท่านโชคดี ท่านจะมีของดีๆใส่โดยไม่ต้องเสียเวลา:) Smiley

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 28-03-2010, 21:16:06 »

ก็คิดๆดูกันว่า ถ้าของดีๆที่ต้องการกันมากๆไม่ว่าจะของแรร์หรือของบอส  สามารถดรอปง่าย ได้บ่อย ราคาที่ค้าขายจะถูกกันลง
และคุณๆเข้าใจกันไหมว่า ตอนนี้ของมันดรอปยาก หรืออาจจะไม่ยาก แต่ตกน้อย ราคามันแพงใช่ไหม และคนที่อยากได้ อยากซื้อจะทำยังไงกันล่ะ ไปตีมอนหาตังค์หรือ มีกี่คนที่เปิดเกมส์มาทุกวี่ทุกวัน ไปนั่งทำเควสหาตังค์เป็นสิบๆเอ็ม ของบางอย่างเป็นร้อยเอม จะไปว่าคนขายตั้งราคาสูงเองซ๊ะทีเดียวก็ไม่ได้ เค้าตั้งเพราะมันหายาก มันไม่ค่อยมี เพราะถ้ามันมีเพียงพอก็คงขายไม่แพงเพราะใครจะไปซื้อ แล้วทีนี้คนซื้อล่ะ จะไปตีมอนหาตังค์สักครึ่งปีหรือว่าจะซื้อของโซลมาขายดี อันไหนเร็วกว่ากัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เข้าใจว่าก็ไม่ได้บังคับ เพราะในเกมส์มีให้หา แต่ประเด็นคือ ของมีเพียงพอหรือยัง เซตชาป เซตเบอ แค่ถุงมือเซตชาปอยากรู้ว่าในเซิร์ฟสวรรค์มีตกมาแล้วกี่อัน หรือเป็นเพราะว่าคนเล่นอาชีพนี้น้อย ของเลยไม่ค่อยออก ก็ถ้าออกก็มีคนเล่น ผมก็เล่นแต่มัน 100 เอมขึ้น เลยไม่ใส่ แต่อยากใส่ ไม่ใช่ผมคนเดียวที่อยากใส่ ทุกคนอยากใส่หมดล่ะทุกอาชีพทุกเซต ก็มันมีให้ใส่ก็อยากใส่ คงไม่ต้องอธิบายว่าทำไม เพราะเกมส์กำหนดให้มีมาและมันดี

ผมก็รอหวังเซตไอเทมชุดใหม่มาแทน หวังว่าไม่แพงและมีเพียงพอ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
MY WaY naja
Newbie
*

« ตอบ #63 เมื่อ: 28-03-2010, 21:56:18 »

จิงๆแล้ว มันน่าจะมีวิธีแก้ไขอยู่น้า...คือต้องหาทาง  ทำลายของบอสของคนรุ่นเก่าๆ ที่มียศสูงๆ
ของบอสอย่างไหน ในเซิฟ มีกี่ชิ้น ทีมงานรู้หมด ร้านไหน ตั้งไม่แพง ยศสูงๆ ทีมงานก้อหยิบมาทำลายเรย เสจแล้ว ก็ใช้ระบบของเกม ค่อยๆ ดึงเงินเฟ้อ ออกอาจใช้เวลาหน่อย จากนั้น พอปริมาณ ของในเซิฟลดลง มากๆ ค่อยปรับอัตราการดอป ใหม่ และทุกอย่างก็จะเข้าที่เอง เพราะ ของที่ดอปมาใหม่ คนใช้ต้องเอาไปออป อยู่แล้ว มันก็จะเสี่ยงกับการตี+ แตกเอง เนื่องจาก ไม่มีใบประกัน ทุกยศ อีกแล้ว........ ไม่รู้คิดถูกปะน้า....อิอิ คิดมั่วๆๆๆๆๆ Smiley Smiley Smiley
Nu_Katai,,*☆
Full Member

ทุกลมหายใจ.."--♥--"

« ตอบ #64 เมื่อ: 28-03-2010, 21:58:28 »

ก้อเค้าเน้นเงินๆๆๆๆเท่านั้น
ไม่ได้เน้าความสนุกสนานเลย

สงครามชิงปราสาท ก้อน่าเบื่อสุดๆๆ

(.. "--♥--"     -    เพื่O    -     วุ้u    -     เnw   -   "--♥--"..)
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #65 เมื่อ: 28-03-2010, 22:34:10 »

ยุบดีบัสซ์ !! Angry

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
I'm Cormag™
Full Member

Well then let's begin !

« ตอบ #66 เมื่อ: 28-03-2010, 23:29:51 »

ขุดให้  Sad

ทีมงานจะมาอ่านไหม ?

Fire Emblem Force !!
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #67 เมื่อ: 29-03-2010, 01:10:24 »

อ้างจาก: It's Over™ ที่ 28-03-2010, 23:29:51
ขุดให้  Sad

ไปสนแต่บอร์ดไร้สาระ อยู่มั้ง  Evil

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 29-03-2010, 01:13:16 »

อ้างจาก: ., Luv.Chamqz __ * ที่ 29-03-2010, 01:10:24
อ้างจาก: It's Over™ ที่ 28-03-2010, 23:29:51
ขุดให้  Sad

ไปสนแต่บอร์ดไร้สาระ อยู่มั้ง  Evil

หมายถึงบอดที่วันเดียวเลดติ้งกระชูด เกือบๆเตะ 20หน้านะหรอ

Evil

jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #69 เมื่อ: 29-03-2010, 02:29:36 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 28-03-2010, 17:28:05
อ้างจาก: jib001 ที่ 28-03-2010, 14:41:17
เกมส์นี้ผมชอบตรงที่แต่ละอาชีพ มันมีจุดเด่น จุดด้อยอย่างเป็นเอกลักษณ์ในตัวของมันจริงๆ
แทบจะไม่ค่อยมีความสามารถทับซ้อนกับอาชีพอื่น อย่างเกมส์อื่นๆ มากนัก

ระบบการงานก็ทำออกมาได้ดีมาก เล่นแล้วรู้สึกสนุกกับมัน
ทำให้มีอะไรทำมากกว่าเอาแต่เก็บเลเวลแบบเกมส์อื่นๆ

แต่พอมาดูความเป็นไปของตลาด ของสินค้าในตลาดแล้ว................................
ตายสนิทจริงๆ อย่างที่หลายๆ คนว่าไว้จริงๆ ครับ - -*

---ถึงบอก ว่าผมไม่อยากให้เกมไทย ที่เราชื่นชอบกัน มาตกม้าตายเพียงเพราะระบบเศรษฐกิจ ในเกม 

ทั้งที่มันมีจุดเด่น มีดีด้านอื่นๆ มากมาย แต่ ถึงจะมีดีด้านอื่นๆแค่ไหน แต่ถ้าระบบเศรษกิจมันเสี่อมถอย ถดถอย เกมก็จบได้เหมือนกัน

ส่วนตัวคิดว่า อาชีพที่โดนไปแบบเต็มๆ ที่ เทรเช่อร์นะ
เทรเช่อร์ ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า ต้องเกี่ยวกับสมบัติ หรือการหาของจากมอนส์

ถ้าทีมงานเล่นปรับแบบนี้ โดยอ้างคำว่าเพื่อสมดุลย์เกมส์ หรือเพื่อรองรับการงานที่จะเข้ามาในอนาคต
(ตอนสักกลางปีที่แล้วมั้ง)

ผมว่า เอาอาชีพเทรเช่อร์ออกไปจะดีกว่านะ

จะเล่นไปทำไม ถ้าจุดเด่นของมัน กลับเท่าๆ กับอาชีพอื่น - -?
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #70 เมื่อ: 29-03-2010, 13:55:12 »

เทรเชอร์ ทีมงานสร้างมาเพื่อใช้ตอนกิลวอคับ
เดี๋ยวนี้ไม่ต้องใช้เทรละ ใช้พระประตูแทน Smiley Smiley

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #71 เมื่อ: 29-03-2010, 14:38:29 »

อ้างจาก: thonson ที่ 29-03-2010, 13:55:12
เทรเชอร์ ทีมงานสร้างมาเพื่อใช้ตอนกิลวอคับ
เดี๋ยวนี้ไม่ต้องใช้เทรละ ใช้พระประตูแทน Smiley Smiley

Evil Evil เรื่องนี้ มีคนบอกว่า ทีมงานกำลังดูๆ อยู่นะครับ

ปล. แนะนำใครที่เล่น กิจกรรมสงครามช่วงนี้ โดยเฉพาะคนที่ไม่ได้เล่นที่บ้าน ผมแนะนำ อย่าให้ใครมาดูจอคอมท่านระหว่างช่วงกิจกรรมชิงปราสาทหละ

ผมอายแทนอะ เอิกๆๆๆ มันเขิล อายๆแทนยังไงไม่รู้

- -a
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 29-03-2010, 16:00:36 »

มานไม่ไช่ดรอปยากม๊าง  ไม่ดรอปเลยมากกว่าผมว่า    ที่เค้าหามินิกานเค้าคงหาเหรียญกานเเหละ   เเล้วเเรร์ Huh? หายไปไหนหมดหว่า งง+++ 
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #73 เมื่อ: 29-03-2010, 18:25:54 »

อ้างจาก: - -a ที่ 29-03-2010, 16:00:36
มานไม่ไช่ดรอปยากม๊าง  ไม่ดรอปเลยมากกว่าผมว่า    ที่เค้าหามินิกานเค้าคงหาเหรียญกานเเหละ   เเล้วเเรร์ Huh? หายไปไหนหมดหว่า งง+++ 

จะพูดว่าไม่ดรอปเลย ก็ว่าได้ครับ... ผมก็เลยสงสัยกับสูตรคำนวนที่ทางทีมงานแจ้งเสียเหลือเกิน

ผมเลยบอกว่า ท่านทีมงานมาดูความเป็นจริงเอาจะดีกว่าจะมาอ้างสูตรที่บอกมาก เราก็ไม่ทราบว่าสูตรนั้นมันใช้ได้จริงหรือไม่ หรือใช้ได้แต่มันเกินข้อผิดพลาดหรือไม่  Huh? มันถึงออกมาอิรอปนี้ได้

Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

« ตอบ #74 เมื่อ: 29-03-2010, 18:59:47 »

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 27-03-2010, 09:23:27
เรื่องนี้ก็เคยเสนอไปแล้วนะ เคยไปคุยที่บริษัทด้วย อธิบายถึงความเป็นจริง

แต่เหมือนจะไม่สนใจ การปรับแต่ละครั้งคงคิดว่ามันสมดุลแค่เพียง คนที่ทำหน้าที่ตรงนั้น

ทำไมเวลาที่คิดจะปรับแล้วไม่ทดสอบโดยทีมงานทุก ๆ คน เอามาลงมติในที่ประชุมแล้วก็ ให้ลองดรอปดูเองก่อน

เอาไปลงเซิฟนรกให้ทดสอบ เหมือนมันจะทดสอบได้เลยเนอะ

หรือว่าคงไม่ได้เอาลง ประกาศในบอดเสดก้อปรับเลย

วันไหนว่าง ๆ ลองพักงานกันซักวันนึงนะครับ ปิดบริษัทเลย นั่งหน้าจอกันคนละเครื่อง สร้างไอดีเทร 99 มาคนละตัว

เสกของใส่ให้ครบ แล้วลองนั่งแข่งกันดรอปดูนะครับ ว่าท่านจะรู้สึกอย่างไร อย่าว่ามันไม่สมดุลเลยครับ

ถ้าคุณไมได้เป็นทีมงาน เปนผู้เล่นเหมือนพวกผม มานั่งตีไม่ดรอปเลย คุณก็เบื่อ .. อย่าบอกนะครับว่าไม่จริง

ขนาดแต่ก่อนผมเล่นแร็คเซิฟจริง ผมว่าของแร็คมันดรอปยากมากนะ แต่มันก็ดรอปเยอะกว่านี้นิดนะผมว่า แล้วมันก้อมีอะไร ๆ หลาย ๆ อย่าง

กระตุ้นให้เกิดการที่อยากจะล่า ไม่เหมือนเกมนี้ในปัจจุบัน แต่ก่อนผมหาของขายตลอด ล่าบอสทุกวัน

แต่เด๋วนี้ ใครชวนล่าบอสนี่ผมคงโกรธอ่ะครับ ราคาของในตลาดว่าง ๆ ท่านก็ลงมาดูบ้างนะครับ ไม่ใช่วัน ๆ ทำแต่ของโซลขายอย่างเดียว

แหมรู้สึกเศรษฐกิจดีนะครับเด๋วนี้ โปรโมชั่นอื้อซ่าเลย ไม่รู้เคยลงมาเดินตลาดเกมไหม ร้านมีแต่ของโซล ของที่เคยแพงราคาตกต่ำมาก

คนที่ประกาศขายของ ก็มีแต่คนขาย ไม่มีคนรับซื้อ ย้ำนะครับ ว่าแทบไม่มีเลยจริง ๆ แล้วค่าจุตินี่ รอบ 5 รอบ 6 เสีย 50 m

ที่จะลดเงินเฟ้อของคุณ อันนี้ผมก็เคยพูดไปแล้วในกรุทู้เก่า ๆ มันลดได้เยอะมากเลยนะครับไอเงินเฟ้อเนี่ย ลดซะไม่เหลือเลย

จะจุแต่ละทีนี่ผมต้องปล่อยของบอสทีละเด๋วนี้ ช่วยบอกผมหน่อยดิครับ ถ้าคุณจีเอ็มผู้ผดุงความสมดุล เพิ่งมาเล่นใหม่คุณจะหาตังยังไง อย่าว่าแต่เล่นใหม่เลย คนเล่นเก่า ๆ รวย ๆ ยังไม่มีจะแดกเลยตอนนี้

คุณจะอ้างว่า ต้องมีความพยายามไมได้หรอกนะครับ คนมีความพยายามแค่ไหน มาเจองี้เค้าก้อไม่อยากเล่นหรอกครับ

หรืทว่าต้องพยายามลงทุน ทรัพย์หนา ๆ อัดของโซลมาขาย เด็กเส้น 349000 โซล ตอนนี้เท่าไรหรอครับ 5 เอ็มยังไม่ถึงเลย

ของมันขายไม่ออกคนก็เอาแต่ลดราคาลงเรื่อย ๆ อีกหน่อยของก็คงเหลืออันละเอ็มสองเอ็ม วันไหนท่านจีเอ็มลงมาเล่นแล้ว พิจารณาใหม่ด้วยนะครับ

แล้วอย่าลืมรายงานผลนะ ว่าเป็นยังไงบ้าง อย่าเอาบรรทัดฐานเรื่องความพยายามมาใช้นะครับ ให้ลองมาเล่นด้วยตัวคุณเอง

ชอบอ่ะ  +1000

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8