GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ "หนังสัตว์หายาก" รบกวนทีมงานพิจารณาด้วยค่ะ  (อ่าน 629 ครั้ง)
Oo~NacK~oO
Newbie
*

~มุมการ์ตูน~

เกี่ยวกับ "หนังสัตว์หายาก" รบกวนทีมงานพิจารณาด้วยค่ะ
« เมื่อ: 24-03-2010, 12:02:30 »

ในการทำการงาน ช่างตีเกราะ ช่างตัดเย็บ ต้องใช้ส่วนประกอบคือ "หนังสัตว์หายาก" ซึ่งต้องนำไปลอกหนัง อีกขั้นตอนหนึ่ง แล้วหนังสัตว์หายาก
หาได้แค่จากการตีบอสอย่างเดียวหรือคะ  อยากให้ทีมงานช่วยพิจารณา ให้ "หนังสัตว์หายาก" ดรอพจากมอนเตอร์ตัวอื่นบ้าง  ไม่งั้นการงานเหล่านี้จะเจาะจงเฉพาะพวกที่สามารถตีบอสได้เท่านั้นถึงจะทำการงานนี้ได้ ส่วนคนที่เวลน้อย ไม่เก่ง จะไม่สามารถทำการงานเหล่านี้ได้เลย

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ laugh

ช่วยกันคลิ๊ก หน่อยน้า http://www.af.in.th/index.php/p/OoONackOoO
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

Re: เกี่ยวกับ "หนังสัตว์หายาก" รบกวนทีมงานพิจารณาด้วยค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-03-2010, 14:54:57 »

เนื้อด้วย ตีตัวนึงได้ 1-5อัน แล้วมันใช้ซะกี่อันล่ะ Huh?

กำลังปรับปรุง
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: เกี่ยวกับ "หนังสัตว์หายาก" รบกวนทีมงานพิจารณาด้วยค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-03-2010, 16:55:14 »

ผู้เล่นไปพิจารณากันเอง - -)

อ้างถึง
   ไก เซอร์ ออกญาเขี้ยวทมิฬ, เคออสติค เจ้าแห่งหายนะ, ราชามังกรเกเลี่ยน, แจ็ค ดิ สปอย์เรอร์, คอร์รัปเซอร์ เจ้าแห่งการล้มสลาย, ผู้เฒ่าเห็ดหอม, ราชินีแห่งป่าไม้, อัศวินปิศาจดูลาฮาน, ดรากูน จอมทัพ, คิง จุ๊ พญานกยักษ์, อสูรไฟ, บอสน้ำแข็ง
ไอเทมที่ได้  หนังสัตว์หายาก

อ้างถึง
# ไอเทมที่ได้ = ม้วนหนังสัตว์หายาก : โอกาศได้ของ =  Huh? %
# รายละเอียด = ม้วนหนังสัตวหายากหาได้จากบอสหรือผลิตเท่านั้น

* วัตถุดิบ 1 หนังสัตว์หายาก : จำนวนที่ใช้ = 18

อ้างถึง
LV10 = ผลิตไอเทมได้ดังนี้

* ไอเทมที่ได้ = ชิ้นส่วนเสื้อม้วนหนังละเอียดอ่อน : โอกาศได้ของ =  Huh? %
    * รายละเอียด = ชิ้นส่วนเสื้อใช้เป็นวัตถุดิบในการผลิตอุปกรณ์สวมใส่ได้ในขั้นต่อไป
          o วัตถุดิบ 1 ใบตัดเย็บชิ้นส่วนเสื้อ : จำนวนที่ใช้ = 1
          o วัตถุดิบ 2 ชิ้นส่วนเสื้อ ม้วนแผ่นเกล็ด จำนวนที่ใช้ -> 1
          o วัตถุดิบ 3 ม้วนหนังละเอียดอ่อน : จำนวนที่ใช้ = 10
          o วัตถุดิบ 4 ม้วนหนังสัตว์หายาก : จำนวนที่ใช้ = 5

อ้างถึง
LV7 = ผลิตไอเทมได้ดังนี้

# ไอเทมที่ได้ = โครงเกราะเบาหนังสัตว์หายาก : โอกาศได้ของ =  Huh? %
# รายละเอียด = ชิ้นส่วนโครงเกราะเบาใช้เป็นวัตถุดิบในการผลิตเกราะเบา

* วัตถุดิบ 1 โครงเกราะเบา หนังแกร่ง จำนวนที่ใช้ -> 5
    * วัตถุดิบ 2 ก้อนแร่ฮาริเดียม : จำนวนที่ใช้ = 5
    * วัตถุดิบ 3 ม้วนหนังสัตว์หายาก : จำนวนที่ใช้ = 1

p-kung
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-03-2010, 19:42:04 »

เหมือนต้นแอปเปิ้ลอะ เกิดทั้งที ดันเกิดในแมพวีไอพี แถมมอนรอบๆสุดโหด ทำสวนไปเสียว (สันหลัง)ไป
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-03-2010, 20:26:36 »

การงานที่ทำพวกไม้เท้า คฑาด้วยอะ

เควสเอาการงานอะ เเมนเดรกแดง น้ำเงิน เหลือง อย่างละ 50อัน แค่ 10อัน ก็แย่ละงับ

Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-03-2010, 13:50:49 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 24-03-2010, 16:55:14
ผู้เล่นไปพิจารณากันเอง - -)

อ้างถึง
   ไก เซอร์ ออกญาเขี้ยวทมิฬ, เคออสติค เจ้าแห่งหายนะ, ราชามังกรเกเลี่ยน, แจ็ค ดิ สปอย์เรอร์, คอร์รัปเซอร์ เจ้าแห่งการล้มสลาย, ผู้เฒ่าเห็ดหอม, ราชินีแห่งป่าไม้, อัศวินปิศาจดูลาฮาน, ดรากูน จอมทัพ, คิง จุ๊ พญานกยักษ์, อสูรไฟ, บอสน้ำแข็ง
ไอเทมที่ได้  หนังสัตว์หายาก

อ้างถึง
# ไอเทมที่ได้ = ม้วนหนังสัตว์หายาก : โอกาศได้ของ =  Huh? %
# รายละเอียด = ม้วนหนังสัตวหายากหาได้จากบอสหรือผลิตเท่านั้น

* วัตถุดิบ 1 หนังสัตว์หายาก : จำนวนที่ใช้ = 18

อ้างถึง
LV10 = ผลิตไอเทมได้ดังนี้

* ไอเทมที่ได้ = ชิ้นส่วนเสื้อม้วนหนังละเอียดอ่อน : โอกาศได้ของ =  Huh? %
    * รายละเอียด = ชิ้นส่วนเสื้อใช้เป็นวัตถุดิบในการผลิตอุปกรณ์สวมใส่ได้ในขั้นต่อไป
          o วัตถุดิบ 1 ใบตัดเย็บชิ้นส่วนเสื้อ : จำนวนที่ใช้ = 1
          o วัตถุดิบ 2 ชิ้นส่วนเสื้อ ม้วนแผ่นเกล็ด จำนวนที่ใช้ -> 1
          o วัตถุดิบ 3 ม้วนหนังละเอียดอ่อน : จำนวนที่ใช้ = 10
          o วัตถุดิบ 4 ม้วนหนังสัตว์หายาก : จำนวนที่ใช้ = 5

อ้างถึง

LV7 = ผลิตไอเทมได้ดังนี้

# ไอเทมที่ได้ = โครงเกราะเบาหนังสัตว์หายาก : โอกาศได้ของ =  Huh? %
# รายละเอียด = ชิ้นส่วนโครงเกราะเบาใช้เป็นวัตถุดิบในการผลิตเกราะเบา

* วัตถุดิบ 1 โครงเกราะเบา หนังแกร่ง จำนวนที่ใช้ -> 5
    * วัตถุดิบ 2 ก้อนแร่ฮาริเดียม : จำนวนที่ใช้ = 5
    * วัตถุดิบ 3 ม้วนหนังสัตว์หายาก : จำนวนที่ใช้ = 1

อ้างถึง
ไอเทมที่ได้ = รองเท้านักรบวิญญาณ : โอกาศได้ของ =  Huh? %
รายละเอียด = รองเท้านักรบวิญญาณ
วัตถุดิบ 1 ใบประกอบชุดป้องกันระดับ 3 : จำนวนที่ใช้ = 1
วัตถุดิบ 2 รองเท้าเศษผ้าลึกลับ : จำนวนที่ใช้ = 1
วัตถุดิบ 3 เหล็ก : จำนวนที่ใช้ = 20
วัตถุดิบ 4 ทั่งตีเหล็กธรรมดา : จำนวนที่ใช้ = ไม่สูญหาย
วัตถุดิบ 5 ค้อนนายช่าง : จำนวนที่ใช้ = ไม่สูญหาย

เห็นล่ะท้อใจที่จะทำ  ถ้าตีเกราะวันๆๆก็ขุดแร่ไปถลุงจนไม่มีเวลาไปทำไรล่ะ  ส่วนการงานเย็บผ้า ก้อตีมอนลอกหนังสัว์กันทั้งวัน แล้วพออดทนทำจนระดับสกิลถึงระดับที่ทำแรร์ไอเทมได้แล้ว  ยังต้องไปตีบอสอีก  ซึ่งบอสตัวนุงดอป หนังสัตว์หายาก 1 อัน จาทำแรร์ได้ ต้องใช้ 18 อัน = ตีบอส 18 ตัวพอเอาไปฟอกก้อมีเปอร์เซ็นต์ที่เสียหายอีก
  ส่วนเซทเบรด  รองเท้านักรบวิญญาณ  ส่วนประกอบคือ  รองเท้าเศษผ้าลึกลับ  ซึ่งดอปจากซูลัน  นานๆๆจาเห็นคนขายที่ตลาดซะหนนุง  ดอปมาได้เอาไปตีแหกมา หายอีก 
ปล.คิดอยู่ว่าจาทำการงานต่อดีไหมเนี่ย  ตีเกราะระดับ 6ล่ะ  เย็บผ้าระดับ 4 เหงล่ะท้อใจ  บั่นทอนกำลังใจแท้   Wink Wink

TheørY DøT@
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-03-2010, 14:49:06 »

มันได้ตัวละ 1-5 อัน แล้วถาม ใครจะไปตีมากมายซะขนาดนั้น Angry

_JonG_
Asura Developer
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-03-2010, 10:33:44 »

เรื่อง ของหนังสัตว์หายากนั้น จะมีการปรับให้ได้เพิ่มขึ้นแน่นอนครับซึ่งตอนนี้อยู่ระหว่างดำเนินการอยู่ น่ะครับ   laugh  laugh
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-03-2010, 10:39:31 »

อ้างจาก: _JonG_ ที่ 26-03-2010, 10:33:44
เรื่อง ของหนังสัตว์หายากนั้น จะมีการปรับให้ได้เพิ่มขึ้นแน่นอนครับซึ่งตอนนี้อยู่ระหว่างดำเนินการอยู่ น่ะครับ   laugh  laugh

ปรับให้เพิ่มขึ้น  ก็หมายความว่า

ยังต้องไปตีบอส อยู่เหมือนเดิม

ดีใจด้วยนะ พวกล่าบอส

พวกนายไม่ตกงานแล้ว

แต่พวกฉัน ซิ  ....

TheørY DøT@
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-03-2010, 12:49:49 »

แล้วประชาชน คนธรรมดาจะได้ไหมเนี่ย

_JonG_
Asura Developer
Jr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-03-2010, 13:55:05 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 26-03-2010, 10:39:31
อ้างจาก: _JonG_ ที่ 26-03-2010, 10:33:44

ปรับให้เพิ่มขึ้น  ก็หมายความว่า

หมายถึง อัตราส่วนการดรอบในทุกระดับ ชั้นของเลเวลการงานครับ
เช่น สกิล เลเวล 1  จากปกติไปตี มอนเตอร์แล้วได้หนังสัตว์ ในระดับ 1 ปกติ ก็จะมีโอกาศได้หนังสัตว์หายากเพิ่มเข้ามาด้วยนะครับ
พอเลเวลสูงขึ้นโอกาศที่จะได้ก็จะมากขึ้นด้วย ครับ  ใช่ ใช่
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-03-2010, 14:45:27 »

อ้างจาก: _JonG_ ที่ 26-03-2010, 13:55:05
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 26-03-2010, 10:39:31

หมายถึง อัตราส่วนการดรอบในทุกระดับ ชั้นของเลเวลการงานครับ
เช่น สกิล เลเวล 1  จากปกติไปตี มอนเตอร์แล้วได้หนังสัตว์ ในระดับ 1 ปกติ ก็จะมีโอกาศได้หนังสัตว์หายากเพิ่มเข้ามาด้วยนะครับ
พอเลเวลสูงขึ้นโอกาศที่จะได้ก็จะมากขึ้นด้วย ครับ  ใช่ ใช่

อ๋อ ประมาณว่า สุ่มตกได้แรร์หนัง อย่างนั้นใช่ไหมครับ

ระดับ 1 ก็มีโอกาสได้หนังสัตว์หายาก

โอเค งั้นขออภัยด้วยครับ

และขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย  Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]