GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานเข้าใจผิดป่าว  (อ่าน 234 ครั้ง)
กาษา กระดก
Jr. Member
**

ทีมงานเข้าใจผิดป่าว
« เมื่อ: 24-03-2010, 11:21:13 »

จากข้อเสนอใน http://forum.asura.in.th/index.php?topic=37427.0

การปรับของทีมงานคือ 7. เพิ่มโอกาศของการผลิตกบไสไม้ และเพิ่มวัตถุดิบในการผลิตจากที่ใช้ดาบหัก 1 ชิ้นในการผลิตกบไสไม้ เพิ่มเป็นใช้ 2 ชิ้น

เข้าใจอะไรผิดหรือป่าว คับ ผมอยากไห้ไอเทมกบไสไม้ ให้มีขายในNPC หรือทำไห้มันง่ายขึ้นกว่าเดิม แต่ทีมงานกลับปรับให้มันยากขึ้นกว่าเดิม
จากต้องใช้ส่วนผสมคือดาบหัก 1 ชิ้น เป็นต้องใช้เพิ่มเป็น 2 ชิ้น
แค่แบบเดิมก็ยากมากแล้วนะครับ แต่ ปรับให้มันยากขึ้นกว่าเดิม เหอะๆ Angry Angry
-uno-
Jr. Member
**

Re: ทีมงานเข้าใจผิดป่าว
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-03-2010, 11:22:55 »

ทีมงานเค้ามีนโยบายว่า  คุณเล่นยากเล่นเกมส์ไม่มีความสุข   คือสมดุลของเกมส์  (เดียวก็มีคนมาด่ากูขอบใจ) Cool

กาษา กระดก
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 24-03-2010, 11:23:23 »

ปรับอย่างนี้ผมหมดกำลังใจ ใน การทำการงาน เลยคับ ทำยากมาก  และก็มาปรับให้ทำยากกว่าเดิม
บาย Cool
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-03-2010, 11:47:13 »

อยากบอกว่า เพิ่มดาบหักอีก 1 อัน โอกาสสำเร็จเพิ่มมากกว่าเดิมเยอะนะครับ  Evil Evil

เพื่อนๆลองทำดูก่อนครับ  Smiley Smiley

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-03-2010, 11:49:57 »

แค่เพิ่มดาบหักแค่อันเดียวเอง- -

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-03-2010, 11:53:16 »

อ้างจาก: กาษา กระดก ที่ 24-03-2010, 11:21:13
จากข้อเสนอใน http://forum.asura.in.th/index.php?topic=37427.0

การปรับของทีมงานคือ 7. เพิ่มโอกาศของการผลิตกบไสไม้ และเพิ่มวัตถุดิบในการผลิตจากที่ใช้ดาบหัก 1 ชิ้นในการผลิตกบไสไม้ เพิ่มเป็นใช้ 2 ชิ้น

เข้าใจอะไรผิดหรือป่าว คับ ผมอยากไห้ไอเทมกบไสไม้ ให้มีขายในNPC หรือทำไห้มันง่ายขึ้นกว่าเดิม แต่ทีมงานกลับปรับให้มันยากขึ้นกว่าเดิม
จากต้องใช้ส่วนผสมคือดาบหัก 1 ชิ้น เป็นต้องใช้เพิ่มเป็น 2 ชิ้น
แค่แบบเดิมก็ยากมากแล้วนะครับ แต่ ปรับให้มันยากขึ้นกว่าเดิม เหอะๆ Angry Angry

ไม่ได้เข้าใจผิดครับ เหตุที่ไม่ขายNPC เพราะต้องการให้ผู้เล่นฝึกฝนการงานครับ

ส่วนการเพิ่มโอกาสในความสำเร็จนั้น จะต้องเพิ่มจำนวนไอเทมในการผลิตด้วยครับ ซึ่งรับรองว่าเพิ่มดาบหัก1อันนั้นโอกาสสำเร็จมากขึ้นกว่าเดิมมากครับ

-uno-
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-03-2010, 11:56:30 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 24-03-2010, 11:47:13
อยากบอกว่า เพิ่มดาบหักอีก 1 อัน โอกาสสำเร็จเพิ่มมากกว่าเดิมเยอะนะครับ  Evil Evil

เพื่อนๆลองทำดูก่อนครับ  Smiley Smiley
ทีมงานครับ ผมอยากรู้ว่า วันต่อๆไปข้างหน้า ทีมงานจะเปลียนอะไรอีก  
คือผมไม่อะไรหรอกนะ เเต่อยากรู้ว่า  ทุกวันนี้มันเป็นเเบบนี้   เเล้ววันข้างหน้า ทีมงานคิดว่าเกมส์จะเป็นยังไงครับ
คือประมานว่า วันนี้  มี 2คลาส มี C3 อนาคต มีอสุรา การงาน ของไม่ดรอป ขยะราคาถูกขยะไม่ดรอป
ของโซลห่อกระจาย โปรเข้ามาขาย อื่นๆ  

อนาคต เนี่ยจะเปลียนรูปเเบบเกมส์ใหม่ไหมครับ คิดไว้หรือยัง หรือยังไง  (ไม่ต้องถามผมนะว่า เปลียนรูปเเบบไหน เพราะผมไม่ได้คิด ผมถามเฉยๆว่า  คิดว่าจะเปลียนรูปเเบบการเล่นหรือป่าว)

ทีมงานตอบ มันเป็นเรื่องของอนาคตครับ        ขอบคุณครับ  Huh?

พงศกร เมฆสว่างวงศ์
Jr. Member
**

~ • ♀ นั ก ล่ า โ จ ร ส ลั ด ♀ • ~

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-03-2010, 12:42:06 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 24-03-2010, 11:53:16
อ้างจาก: กาษา กระดก ที่ 24-03-2010, 11:21:13

ไม่ได้เข้าใจผิดครับ เหตุที่ไม่ขายNPC เพราะต้องการให้ผู้เล่นฝึกฝนการงานครับ

ส่วนการเพิ่มโอกาสในความสำเร็จนั้น จะต้องเพิ่มจำนวนไอเทมในการผลิตด้วยครับ ซึ่งรับรองว่าเพิ่มดาบหัก1อันนั้นโอกาสสำเร็จมากขึ้นกว่าเดิมมากครับ
จริงหรา

~ • ♀ นั ก ล่ า โ จ ร ส ลั ด ♀ • ~ SiNMoN-XZA

ืพวกทีมงาน-เทส-จีเอ็ม ที่กระผมเกลียดได้แก่
1.จีเอ็มครูอุ้ย
2.จีเอ็มซูกัส
3.ohm_lnw
4.Sweet_Berry
ไม่ได้ทำไรผิดนะเฮ้ย อย่ามาแบนมั่ว
ป้าย:
หน้า: [1]