GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอมั่ว ๆ ได้หรือเปล่าครับอย่าว่ากันน๊ะครับ  (อ่าน 246 ครั้ง)
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

ขอเสนอมั่ว ๆ ได้หรือเปล่าครับอย่าว่ากันน๊ะครับ
« เมื่อ: 23-03-2010, 17:04:37 »

คือ อยากให้สกิลที่อัพมาแล้วจาก npc ของแต่ละอาชีพถ้ายังไม่ถึงระดับสูงสุดของสกิลเวลาเลเวลอัพไม่ต้องไปอัพสกิลที่npcอีกสามารถกดอัพเองได้เลยถ้ามีเหรียญ เวิร์คหรือป่าวไม่รู้แต่คิดว่าน่าจะมีประโยชน์

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

Re: ขอเสนอมั่ว ๆ ได้หรือเปล่าครับอย่าว่ากันน๊ะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-03-2010, 17:18:19 »

อ่านแล้วงงนิดๆ  Huh? Huh?

แต่ก็ดี ไม่ค่อยมีตังค์วาร์ปไปหาตัวเรียนสกิล  Smiley Smiley Smiley
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ขอเสนอมั่ว ๆ ได้หรือเปล่าครับอย่าว่ากันน๊ะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-03-2010, 17:25:11 »

ง่ายๆก็คือ ให้มีหน้าต่างอัพสกิลเลย ไม่ต้องไปเรียนถึงที่ Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-03-2010, 18:07:34 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 23-03-2010, 17:25:11
ง่ายๆก็คือ ให้มีหน้าต่างอัพสกิลเลย ไม่ต้องไปเรียนถึงที่ Smiley
       ไม่ใช่ซะทีเดียวครับ เอาเฉพาะสกิลที่เรียนมาแล้วอ่ะครับ ตัวอย่างเช่น เรียนสกิลฟันดาบเร็วมาแล้วที่ระดับ 1 พอเลเวลอัพแล้วได้เหรียญมา 2 เหรียญอยากอัพระดับของสกิลฟันดาบเร็วเพิ่มก็สามารถกดอัพที่ตัวสกิลได้เลยไม่ต้องไปที่ npc อีกเว้นแต่จะไปเรียนสกิลอื่นเพิ่ม และทุกอาชีพทุกสกิลก็ให้เป็นแบบเดียวกันหมด
         เพราะบางทีกำลังเก็บเวลแล้วเลเวลอัพแต่อยากได้ระดับสกิลที่มีอยู่เพิ่มก็ต้องไปที่npcเพื่อเพิ่มระดับของสกิลทั้งที่ตัวสกิลมันมีอยู่แล้วมันดูจะลำบากสำหรับผู้เล่นที่ไม่ค่อยหรูหราและไม่ค่อยมีสตางค์

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-03-2010, 18:32:30 »

ความคิดดี = w =

แต่ติดที่ " ทีมงาน "  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-03-2010, 19:06:48 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 23-03-2010, 18:07:34
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 23-03-2010, 17:25:11
       ไม่ใช่ซะทีเดียวครับ เอาเฉพาะสกิลที่เรียนมาแล้วอ่ะครับ ตัวอย่างเช่น เรียนสกิลฟันดาบเร็วมาแล้วที่ระดับ 1 พอเลเวลอัพแล้วได้เหรียญมา 2 เหรียญอยากอัพระดับของสกิลฟันดาบเร็วเพิ่มก็สามารถกดอัพที่ตัวสกิลได้เลยไม่ต้องไปที่ npc อีกเว้นแต่จะไปเรียนสกิลอื่นเพิ่ม และทุกอาชีพทุกสกิลก็ให้เป็นแบบเดียวกันหมด
         เพราะบางทีกำลังเก็บเวลแล้วเลเวลอัพแต่อยากได้ระดับสกิลที่มีอยู่เพิ่มก็ต้องไปที่npcเพื่อเพิ่มระดับของสกิลทั้งที่ตัวสกิลมันมีอยู่แล้วมันดูจะลำบากสำหรับผู้เล่นที่ไม่ค่อยหรูหราและไม่ค่อยมีสตางค์
นัยๆเดียวกันแหละ แต่ถือว่าดีทีเดียว เพราะสมัยนี้ต้องบากเท้าไปไกลลิบกว่าจะเรียนแต่ละที+ +

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-03-2010, 19:17:11 »

ดีเหมือนกันนะ  เวลาเวลอัพไม่ต้องเดินไปเรียนให้เหนื่อย 

ข้อดี : ไม่เสียเวลา  ไม่เสียเงินค่ารถ  สะดวกสบาย  รัก รัก

~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-03-2010, 19:40:20 »

ข้อดี : เวลได้เร็วขึ้น  รัก, ไม่ต้องวางแผนหาเงินเพื่อจ่ายค่าเดินทาง, ไม่ต้องวางแผนการเดินทางให้ได้สั้นและประหยัดที่สุด, ไม่ต้องวางแผนการใช้ไอเทมที่มีอยู่อย่างมีประสิทธิภาพ.

ข้อด้อย : ขาดทักษะการวางแผน  Shocked

... น่าคิด ...   Evil

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-03-2010, 12:06:29 »

ทีมงานเข้ามาอ่านแล้ว พิจารณาอีกซักรอบก็ดีนะคับ Sad

เคยขอไปตั้งแต่อัลฟ่าโน่นแระ  ก็อย่างที่เห็นปัจจุบันนี่แหละ Cry

ป้าย:
หน้า: [1]