GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับสมาคม รบกวน จีเอ็ม อ่านหน่อย  (อ่าน 250 ครั้ง)
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

เกี่ยวกับสมาคม รบกวน จีเอ็ม อ่านหน่อย
« เมื่อ: 23-03-2010, 09:52:52 »

อยากจะขอ วิจารณ์ เพื่อที่จะให้เกิดการพัฒนา ปรับปรุงต่อไปนะครับ

เกี่ยวกับ การบริหารจัดการ ในสมาคม ในฐานะหัวหน้าสมาคม และก็รู้ถึงปัญหาที่เกิดขึ้น

และคิดว่า ปัญหาที่เกิดขึ้น น่าจะมีทางแก้ไขได้ หรือปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ นะครับ

1.ปัญหาการเลื่อนขึ้นลง เวลาเราคลิ๊กเลือก สมาชิกที่เราจะไล่ออก หรือ มอบตำแหน่ง
สาเหตุเกิดจาก สมาชิกในสมาคม มีจำนวนหลายคน 250+ ทำให้เกิดการ ออนเข้า และ ออก อยู่ตลอดเวลา พอเราคลิ๊กเลือกคนที่จะไล่ออกแล้ว
กำลังจะไล่ออก ในจังหวะนั้น มีสมาชิก เข้า หรือ ออก ทำให้ลำดับมันเลื่อนไป ทำให้เกิดการ ไล่คนผิด ออก ซึ่ง ปัญหานี้ เกิดขึ้นบ่อยมาก
ทำไมเวลาเราคลิ๊กเลือกชื่อคนไปแล้ว ไม่สามารถ ล๊อค ได้เลยหรอ ว่าเราเลือกคนนี้ ต่อให้มีคน เข้า- ออก ลำดับก็เลื่อนไป ปกติ แต่ไม่น่าจะมีผลกับการที่เราเลือกรายชื่อไว้นะครับ ฝากพิจารณาด้วย

2.ปัญหาเดียวกันกับข้อ 1 เกี่ยวกับการเลื่อนขึ้นลงของสมาชิก
ในกรณีที่เรา มอบตำแหน่ง โดยเฉพาะ จะต้องมีการโอนหัวหน้า ไปยังตัวละครอื่น อยู่บ่อยๆ และก็เกิดเหตุการเช่นเดียวกัน คือ สมาชิก เข้า - ออก ในขนะที่เรากำลังจะโอนหัวหน้า ทำให้ ลำดับราชื่อมันเลื่อนไป ทำให้ตำแหน่งหัวหน้า ไปอยู่กับ ไอดีอื่น  ซึ่ง บังเอิญว่า ไอดีที่ได้รับโอนเป็นหัวหน้า สมาคมโดยไม่ได้ตั้งใจ เป็นคนที่รู้จักกันดีในสมาคม จึงสามารถบอกให้เขา โอนหัวหน้า มาให้คืนได้
(สมมุติว่า เวลาเราโอน มันเลื่อนไป ทำให้ ตำแหน่ง หัวหน้า ไปอยู่กับคนที่ ไม่ได้ออน ไม่ได้เล่น หรือ อยู่กับ คนที่ไม่หวังดี กับสมาคม อะไรจะเกิดขึ้น
อยู่ดีๆ มันก็เดินไป หาทหารที่ดูแลสมาคม แล้วก็ สั่ง ยุบ สมาคมไป แล้วจะทำยังไง ผมไม่รู้ว่า แนวทางแก้ไขเป็นยังไง แต่ผมไม่รู้จริงๆ ว่าหากเกิดเหตุการนี้ไปแล้ว จะทำยังไง เพราะมันเกิดจากข้อผิดพลาดที่ไม่ได้เกิดจากความตั้งใจเลย ฝากไปพิจารณาแก้ไขให้ด้วยครับ
)

3.การค้นหารายชื่อสมาชิกในสมาคม ทำได้ยาก ไม่รู้ว่าทีมงานจะสามารถทำให้มันเรียงลำดับตามตัวอักษรได้หรือไม่

Embarrassed

[center[/center]
อาบี เด เบ
Hero Member

Re: เกี่ยวกับสมาคม รบกวน จีเอ็ม อ่านหน่อย
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-03-2010, 09:57:40 »

ยินดีรับไว้พิจารณาค่ะ

Sad

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: เกี่ยวกับสมาคม รบกวน จีเอ็ม อ่านหน่อย
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-03-2010, 10:19:27 »

ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า

เสนอไปก่อนแล้วกัน

คนที่ไ่ม่ได้ออน

จะมีชื่ออยู่ในอันดับบนๆ

คนที่ออนบ่อยจะอยู่ล่างๆ

จะได้แยกออกง่ายๆ ครับ เวลาเตะ !!  Evil

..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-03-2010, 12:44:35 »

เห็นด้วย Smiley Smiley Smiley

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠
Full Member

Gazette!! [れいた]

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-03-2010, 00:36:46 »

ดีนะที่เลื่อนไปโดนคนที่รู้จักไม่งั้นซวยแน่ๆ ใช่ ใช่ ใช่

ผม..จะมีตัวตนทำไม .. ในเมื่อไม่มีใครสนใจ..
ตัวผม..มันก็แค่มนุษย์ที่เกิดมาอย่างไร้ค่า..ไร้จุดหมาย..
แต่..วันหนึ่งผมก็ได้เจอกับเธอ..
ผมอยากได้พบ..อยากดูแล..อยากปกป้องเธอได้ไหม..
ผมจะขอ ขอบคุณ เธอมากๆที่ทำให้ผมได้รู้ว่า..
ผมยังมีความรู้สึกอยู่..และความรู้สึกนั้นผมได้มอบให้กับเธอ..ทั้งหมดแล้ว..
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-03-2010, 01:21:33 »

ขนาดขอลิชเพื่อนเพิ่มเปน 150 หรือ 200

ยังมิได้เลย

Cry Cry Cry

ป้าย:
หน้า: [1]