GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คือว่าเข้าเกมไม่ได้ทำไงดีคะ ช่วยตอบทีนะคะ  (อ่าน 259 ครั้ง)
นักโทษประหาร
Newbie
*

คือว่าเข้าเกมไม่ได้ทำไงดีคะ ช่วยตอบทีนะคะ
« เมื่อ: 22-03-2010, 11:19:00 »

แบบว่า มันขึ้นว่ากำลังติดต่อกับเซฟเวอร์ แล้วนานมากเป็น ชั่วโมงก็เข้าม่ได้

ทำไงดีๆๆๆ รีเครื่องก็หลายรอบ รีเน็ต ก็หลายรอบ ขนาดลงเกมใหม่ยังเข้าไม่ได้เลยค่ะ

ช่วยตอบทีนะคะ
bowiiz
Jr. Member
**

ด.ญ.บิลลาบองบาบุ

Re: คือว่าเข้าเกมไม่ได้ทำไงดีคะ ช่วยตอบทีนะคะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-03-2010, 21:14:33 »

เหอๆ  เราเองก็เป็นอยู่  มันจะบอกว่า"ไม่สามารถติดต่อเซิร์ฟเวอร์ได้"ใช่ป่ะคะ  มีพี่คนนึงบอกในกระทู้เราว่าให้โหลดเพทช์ใหม่ไปเรื่อยๆ ซ้ำๆกันแล้วกดเข้าเกมไปเรื่อยๆอ่ะสักวันมันจะได้เอง  (แต่เราเองยังทำไม่ได้เลยอ่ะ  Embarrassed)

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: คือว่าเข้าเกมไม่ได้ทำไงดีคะ ช่วยตอบทีนะคะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-03-2010, 09:47:53 »

Sad

วิธีแก้ไขเบื้องต้นนะครับ ลบตัวเกมทั้งหมดทิ้ง

โหลดตัวติดตั้งใหม่อีกครั้งนึง

หลังจากนั้น ก็โหลด ตัวติดตั้งเกมอสุรา จากที่นี่ http://www.asura.in.th/index.php/cms/download

จุดสังเกต ตอนนี้ไฟล์ตัวติดตั้งตอนนี้ ถึงเวอร์ชั่นที่ 462

เราก็โหลดไฟล์ แพทซ์ 463 จนถึง แพทซ์ ปัจจุบัน รายละเอียดวิธีโหลดแบบ (Manual Patch)

เมื่อโหลดไฟล์แพทซ์ มาจนครบแล้ว ให้นำไฟล์แพทซ์ทั้งหมด ใส่ไว้ในโฟลเดอร์เดียวกัน

เมื่อทำการอัพเดทแพทซ์ โดยคลิกที่ไอค่อนเกมอสุรา ระบบจะทำการอัพเดทแพทซ์ให้อัตโนมัติ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-04-2010, 19:04:03 »

ลองทุกวิธีแล้ว

ลองรอบที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ค่ะ

ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี

ฮือ ช่วยด้วยๆๆ
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-04-2010, 19:11:16 »

อ้างจาก: นักโทษประหาร ที่ 07-04-2010, 19:04:03
ลองทุกวิธีแล้ว

ลองรอบที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ค่ะ

ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี

ฮือ ช่วยด้วยๆๆ

ถ้างั้น  ลองแสกนไวรัสที่เครื่องก่อนแล้วทำตามแบบที่ทีมงานบอกดูนะครับ  Sad

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-04-2010, 23:12:51 »

ขอบคุณค่ะ Wink

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
ป้าย:
หน้า: [1]