GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการเล่นวอลอคและอัฟทักษะทีครับ  (อ่าน 2643 ครั้ง)
ศึกษาโปเกมอนและโดราเอมอน(ลืมไปหมดละ)
Jr. Member
**

ขอวิธีการเล่นวอลอคและอัฟทักษะทีครับ
« เมื่อ: 21-03-2010, 10:09:05 »

ขอวิธีการเล่นวอลอคและอัฟทักษะทีครับ

พอดีอยากลองเล่น   Wink

ขอบคุณคดูอ่ะครับ รับ  laugh Smiley
U b o n B a $ i c & S t € P
Hero Member

Re: ขอวิธีการเล่นวอลอคและอัฟทักษะทีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-03-2010, 10:54:34 »

มัน มี หลาย สาย

ศึกษาโปเกมอนและโดราเอมอน(ลืมไปหมดละ)
Jr. Member
**

Re: ขอวิธีการเล่นวอลอคและอัฟทักษะทีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-03-2010, 12:02:28 »

ขอตั้งแต่ แคสเตอร์ด้วยน่ะครับ ว่าอัฟสกิลไรมั่ง  Wink

สายอัญเชิญ อ่ะครับ ^^  ใช่ Smiley
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-03-2010, 15:13:48 »

ช่วยบอกหน่อยครับ น่ะๆ  Wink  Wink  Wink  Cry  Cry  Embarrassed
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-03-2010, 18:27:37 »

เราก็เล่นวอลอคไม่เก่งหรอกนะ แต่ก็เคยเล่น เราจะบอกเท่าที่เรารู้และเข้าใจมาละกัน หากมีข้อมูลใดผิดพลาด ขออภัยด้วยจ้า

ก่อนอื่น ห้ามเรียน ศรัทธา เด็ดขาด เพราะจะทำให้พลังโจมตีเวทย์เบาลง

และ จะทำให้สัตว์ที่อัญเชิญโจมตีเบาลงตาม

สายอัญเชิญ

1. ทูตแห่งความมืด(กะโหลกบินได้) เป็นสกิลทางผ่านของ สกิลอัญเชิญอื่นๆทั้งหมด มีลักษณะการโจมตีแบบหมู่ (ระเบิดตัวเอง)

2. ผู้เดินทางในความมืด(สุนัข) กัดแรง และ โป๊ะบ่อย ใช้เก็บเลเวลง่ายที่สุด มีลักษณะการโจมตีแบบทีละตัว

3. ผู้นำสารแห่งความมืด(มังกร) หลบเยอะที่สุด มีลักษะการโจมตีแบบทีละตัว (อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้เรียน แต่เห็นมีคนใช้ รู้มาแค่นี้ -*-)

4. อัศวินแห่งความมืด(โกเลม) เลือดเยอะที่สุด มีลักษณะการโจมตีแบบทีละตัว
(รู้มาแค่นี้เหมือนกัน -*-)

อยากเรียนสาปอะไร ก็ดูสกิลทางผ่านตามตารางที่ให้มาเลยจ้า

คำสาป

1. สาปสับสน ทำให้เป้าหมายสับสน

2. สาปคลั่ง ทำให้เป้าหมายคลั่งซึ่งทำให้เพิ่มพลังโจมตีมากขึ้นแต่จะทำให้ไม่สามารถใช้ทักษะได้

3. สาปเป็นหิน ทำให้เป้าหมายแข็งเป็นหิน

4. สาปเป็นใบ้ ทำให้เป้าหมายใช้ทักษะไม่ได้

รู้แค่เนี้ยแหละ -*- ที่เหลือ รอคนเล่นวอลอคเก่งๆมาตอบนะ

เครดิตรูปภาพและข้อมูลของคำสาป : วิกิอสุรา

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-03-2010, 19:37:02 »

ถ้าตามแบบผมก็มั่วๆน๊ะตามนี้เลย
สกิลแคสเตอร์ส่วนมากเขาจะอัพแบบนี้ครับ ปรัชญาต้องเอาอย่างน้อยอย่างละ 1 น๊ะครับ ไว้เรียนสกิลสาป แต่จะให้ดีต้องตามข้างล่างนี้เป๊ะ และห้ามอัพสกิลศรัทธาที่โบสโดยเด็ดขาด แต่ถ้าอัพศรัทธามาแล้วให้หันไปเล่นเครลิคแทนจะดีกว่าเล่นวอลอคไปก็รุ่งยากถ้ายังไม่เปลี่ยนอาชีพ 
     สายดิน
พฤกษาพันธนาการ 3
พสุธาทลาย 5
ปรัชญาแห่งออราเคิล 1
        สายน้ำพลังน้ำแข็ง 3
พลังเยือกแข็ง 5
ปรัชญาแห่งฟรอซ 1
    สายลมพลังอัศนีบาต 5
ปรัชญาแห่งราซอร์ 1
      สายไฟ ลูกไฟเวทย์ 5
ปรัชญาแห่งเบิร์น 1

เหลือ 10 เหรียญพอดีเลือกอัพระหว่างศรเวทย์กับศาสตร์เวทย์เอาอันใดอันหนึ่งให้เต็ม ขุมพลังเวทย์ไม่ต้องอัพครับมีทั้งสกิลวอและการงานรองรับแล้ว

สกิลวอลอค
ส่วนสกิลวอช่วงแรก ๆ ถ้าเปลี่ยนอาชีพใหม่ ๆ แล้วก็เวลเองเริ่มที่เลเวล 41ให้อัพสกิล เขี้ยวรัตติกาล 3 แล้วกลืนกินโลหิต 1 ก่อนครับสกิลอื่นค่อยตามมาทีหลังครับ ส่วนกลืนกินวิญญาณไม่ต้องอัพเลยก็ได้ครับถ้าเล่นสายอัญเชิญทำการงานคนครัวเอามีแค่ขนมปังนมสดก็เวลสบายแล้วครับพอเวลอัพมาเรื่อย ๆ ก็ ตามนี้เลยครับ

ทักษะสายอัญเชิญ
ทักษะอัญเชิญ 1
ทูตแห่งความมืด 5
สัตว์อัญเชิญเลือกเอาครับมี 3 แบบ
ผู้เดินทาง(หมาป่า) โจมตีเดี่ยวแรงสามารถฆ่าคู่ต่อสู้ได้ไว
อัศวิน(โกเลม เอาไว้ลากลงสกิลหมู่
ผู้นำสาร(มังกร) อันนี้ก็เอาไว้ลากโจมตีเป็นเวทย์
เลือกเอาแบบใดแบบหนึ่งเท่านั้นน๊ะครับ ถ้าเลือกแล้วอัพให้ถึงระดับ 5 เลยน๊ะครับ ขอแนะนำหมาป่าน๊ะครับ

ทักษะสายสาป
เรียนรู้เรื่องคำสาป 1 อัพเรียงตามลำดับนี้น๊ะครับเอาแต่ละอย่างให้เต็มครับ
สาปคลั่ง 3
สาปเป็นหิน 3
สาปเป็นใบ้ 3  พอสาปใบ้ครบ 3 ก็ไปอัพศาสตราแห่งอาทรัมเอาแค่ 1 ก่อนก็พออัพเต็มก็ไปไม่ถึงบัญญัตหรอกครับเพราะเน้นสายอัญญเชิญแล้ว
สาปสัปสน 3

ทักษะสายเวทย์มนต์แห่งความมืด
ศาสตราแห่งอาทรัม 1 หรืออัพเต็มจะดีมากครับ แต่สายอัญญเชิญเก็บเวลอย่างเดียวผมว่าระดับ 1 ก็เกินพอแล้วครับใช้ก่อนเสกสัตว์อัญญเชิญ
อาภรณ์แห่งอาทรัม 1 หรืออัพเต็มก็ได้ครับ แต่สกิลนี้น่าจะเหมาะกับการทำกิลวอมากกว่าครับ pvpไม่น่าจะร่ายทันเขา

ถ้าอัพมาตามลำดับตามข้างบนมาหมดแล้วเหรียญที่เหลือก็เลือกอัพ พวกทักษะสายเวทย์มืดหรือจะอัพกลืนกินวิญญาณซัก 1 ก็ได้ครับถ้าขี้เกียจทำการงานที่เหลือก็เอาพวกสกิลหมู่

ผมแนะนำเท่าที่รู้น๊ะครับถ้าอัพเรียงลงมาตามลำดับไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแต่ถ้าไม่เวิร์คยังไงก็ติชมมาได้ครับ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-03-2010, 19:38:59 »

เออลืมสนิท

ตอนเป็นแคสแนะนำให้อัพเยือกแข็งนะ เพราะด่านทดสอบ มันจะให้ตีดูลาฮู เอาเยือกแข็งแช่มันจนตาย

พกยาเพิ่มเอมพีหรือขอฟูเวทย์พระแถวๆนั้นก็ได้

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-03-2010, 22:23:03 »

ได้ข้อมูล วอลอค แล้ว ... ขอบคุณค่ะ

Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-03-2010, 10:21:06 »

ขอบคุณครับ  Smiley  รัก  laugh
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-03-2010, 12:17:54 »

ขออนุญาตแก้ไขนิดนะคะ มังกร นั้นมีการโจมตีหมู่ค่ะ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
item1740
Newbie
*

ชีวิตม้วยเพราะความชัง... ยังดีกว่าไร้รักจากยาใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-03-2010, 14:51:13 »

อยากเล่นบ้างงงง

รัก รัก Smiley Smiley

Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-03-2010, 09:57:14 »

ขอบคุณทุกคนน่ะครับ  รัก   

รอมี รีทักษะฟรีค่อยเล่น  Smiley
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-03-2010, 03:37:03 »

อัญเชิญหมา + สาปคลั่งใส่หมา

อยู่ได้ยาววววววววววว +w+
พศวีร์ สีแก้วเขียว
Newbie
*

♫►llคสง๊องllง๊ง◄♫

« ตอบ #13 เมื่อ: 22-04-2010, 15:44:18 »

รัก รัก รัก

น่าหนุกๆ   ตอนี้ เป็นแคสเวล 36 อะ

วอบ้าๆบอๆ~~~
~Dasom~
Newbie
*

^^Sistarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr^^

« ตอบ #14 เมื่อ: 06-02-2011, 19:57:45 »

อยาก ทราบ ข้อ มูล ของ มัง กร อ่า ค่ะ
อยาก รู้ ว่า มัน ตี ยัง ไง
ข้อ ดี อะ ไร บ้าง
ใช้ ประ โยชน์ อย่าง ไร
มี รัย เพิ่ม ได้ นะ คะ ^^  Wink Wink

ป้าย:
หน้า: [1] 2