GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหว อยากระบาย •นรก• จริงๆ !! - -)  (อ่าน 447 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

ทนไม่ไหว อยากระบาย •นรก• จริงๆ !! - -)
« เมื่อ: 19-03-2010, 21:42:50 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 19-03-2010, 16:29:14
วันนี้ทางทีมงานได้ทำการอัพเดทไอเทมเซ็ทใหม่ล่าสุดมาให้เพื่อนๆ ทุกคนในเซิร์ฟเวอร์หลักเข้าร่วมทดสอบความสามารถของไอเทมในเซิร์ฟเวอร์นรก ก่อนลงจริงในเร็วๆนี้โดยมีข้อมูลดังนี้ครับ

เวลา 16:29:14  ของวันนี้  วันศุกร์ที่ 19 มี.ค.

ทีมงานประกาศเชิญชวนให้ไปทดสอบ ชุดใหม่ ที่นรก

ผมก็ลงไป อยากรู้ว่า มันเป็นยังไง

เพราะ อ่าน ที่รายงานกันมาก็ไม่รู้เรื่อง

มีแต่ ความสามารถของเซ็ตทั้งนั้น แต่ไม่เข้าใจว่า

มันดีไม่ดีเหมาะสมหรือไม่ อย่างไร

เอาแ่ค่ ที่ผมอ่านผ่านๆ นะ

เซ็ตแคสเตอร์ มีผ้าคลุมทองคำขาว ดรอปจากวุ้นเทพ

ไอเทม อย่างนี้ แคสเตอร์ จุติ 6 รอบ เอามาใส่เล่นหรอครับ

จะหามาใส่ได้ยังไง ในเซิร์ฟหลัก

เซ็ตไฟเตอร์ แม่จ้าว มีมงกุฎครีบปลา ดรอปจาก กลู อัตราความยาก 4 ดาว

ทุกวันนี้ก็ไม่มีกันอยู่แล้ว ในตลาดสวรรค์ มีแต่ของเก่าๆ ทั้งนั้น

ราคาก็ 3 แสน+ (สวรรค์)

ยังไม่พอ เพิ่มความโหดเ้ข้าไปอีก ด้วย หมวกลูกพี่ใหญ่

เก็บหนัง 500 ชิ้น 

เควสนี้ หลายคนที่เคยเล่นไฟเตอร์น่าจะทราบดี 

ไฟเตอร์เทพ ให้ไปตีเข้ เก็บหนังมา 500 ชิ้นหรอครับ

อ๋อ เดี๋ยวนี้มีการงานรับซื้อนี้ ไม่ต้องตีเอง ให้รับซื้อมา 

หรือเอาของคนที่ทำสำเร็จแล้วมาใส่ไ้ด้เลย (แสน8 ถึง 2แสน5 ได้)

แต่สุดท้ายก็คือ ไม่ได้ไปเก็บด้วยความสามารถของสายอาชีพที่จะทำได้อยู่ดี

เซ็ตเรนเจอร์ ใส่ เกี๊ยะไม้ไผ่ (อันนี้อย่างแพง 5-6 แสน - -) 

สรุป คนจะมีเซ็ตใส่ ต้องรวย มีเงิน เหมือนเดิม ...

แบ่งแยก ชั้นชน จนรวย กันเข้าไป - -)

ไม่มีความเหมาะสม ในการได้มาของ อาชีพคลาส1

ถ้าเซ็ต คลาส1 เกิดจาการ ทำเควส เพื่อให้ได้มา ก็ยังไม่เท่าไร

อย่างหมวกลูกพี่ใหญ่นะแหละ  แต่ลดความโหดลงมาหน่อยดีไหม

เซ็ตสำหรับ เลเวล 31  แต่กว่าจะใส่ได้ ต้องมีความสามารถขนาดเวล 45

ที่สำคัญนะ  ในนรก !!

เบิกของ แต่ใส่ไม่ได้ เพราะ เลเวลไม่ถึง

ให้เก็บเวล จนใส่เองได้หรอครับ เอาไอเทมมา กอด รอก่อน

คนอื่น ที่เล่นนรกอยู่ก่อน ปั้มไว้เรียบร้อยแล้ว

หยิบมาใส่ได้ทันที

แล้วคนที่มาทีหลัง ตามที่ทีมงานชวน  ให้เก็บเวเวลเองหรอครับ

เบิกของกันอย่างสนุกสนาน มากมายเกินไปไหม

เบิกแล้วมาทิ้งๆ ขว้างๆ เหมือนขยะ

เอามาตั้งร้านขายกันเนี้ย ไร้ค่ามากเลยใช่ไหม !!!

เดี๋ยวนี้ นรก เป็นยังงี้แล้วหรอครับ

เสียอารมณ์  ช่วงนี้ว่าจะอยู่เงียบๆ แล้วนะ

สุดท้ายก็น๊อตหลุด  ทำให้ทีมงานเกลียดขี้หน้าอีกจนได้ ...

-Miko_Jung-
Jr. Member
**

Asura News Report

Re: ทนไม่ไหว อยากระบาย •นรก• จริงๆ !! - -)
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-03-2010, 21:46:55 »

เห็นด้วยค่ะ เห็นทิ้งหน้าเบนกันเกลื่อน

ของดีๆทั่งนั้น - -*

naygue
Hero Member

Re: ทนไม่ไหว อยากระบาย •นรก• จริงๆ !! - -)
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-03-2010, 21:50:36 »

เค้าอาจจะอยากรู้ก้ได้นะเลยเบิกมาถ้าไม่ใช่แล้วก้โยนทิ้ง

ใช่

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-03-2010, 21:51:28 »

เซ็ตแคส ครูอุ้ย พิมพ์ผิด 

จริงๆ คือ ผ้าคลุมเอลฟ์

ผมไม่เกี่ยวนะ ขอถอนคำพูดเลยเซ็ตแคสแล้วกันครับ  Evil

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 19-03-2010, 16:29:14
วันนี้ทางทีมงานได้ทำการอัพเดทไอเทมเซ็ทใหม่ล่าสุดมาให้เพื่อนๆ ทุกคนในเซิร์ฟเวอร์หลักเข้าร่วมทดสอบความสามารถของไอเทมในเซิร์ฟเวอร์นรก ก่อนลงจริงในเร็วๆนี้โดยมีข้อมูลดังนี้ครับ

4. Set Caster ชื่อ เซ็ตนักเวทย์ฝึกหัด  ประกอบด้วย หมวกนักเวทย์ฝึกหัด+เสื้อคลุมหนังลงอาคม+ผ้าคลุมทองคำขาว
ผลของเซ็ต : ความสามารถที่ 1 : เพิ่ม hp max 100 หน่วย
               ความสามารถที่ 2 : เพิ่ม mp max 150 

-AmiTiIeZ-
Full Member

ต้องทำยังไง

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-03-2010, 21:52:33 »

Smiley

aT รู้ไหมหัวใจฉันรู้สึกเช่นไร ในวันที่เราไกล เราไกล เจ็บปวดและ คิดถึงสักเพียงใต เธอจะคิดถึงฉันไหม ในวันไม่มี รักของเรา เอ...ตาตุ้ย
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-03-2010, 21:55:29 »

แต่ว่า

ขายก็คงไม่มีคนซื้อหรอกงุงิ Smiley

ของมีให้เบิก

จะโง่กดให้เมื่อยทำไมกันก็ไม่รู้ Huh?

แต่ก็นะ ถ้าพูดถึงเรื่องตัวปั๊มเวลล่ะก็

ถ้ายังเอาเข้า

มีหวังนรกเกรียนเยอะเกินแน่

ไปเบิกเซ็ตมาเกรียน ไปเปลี่ยนอาชีพต่างๆมาเกรียน ดีนะที่ไม่เอาC3มาลงด้วย

ไม่งั้นนรก... Embarrassed

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-03-2010, 22:04:27 »

คนใส่เซ็ตเขียวเป็นร้อย คนรายงานจริงๆไม่ถึงสิบคน

แถมบางคนรายงานเหมือนเอาแต่รายงานหนีปัญหา

มีไม่กี่คนเท่าที่เห็นที่รายงานแบบละเอียด หรือตั้งใจจริงๆ

Tales of Series Community

Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-03-2010, 22:06:20 »

แล้วรายงานของอัดพอใช้ได้รึป่าว- .. -'

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-03-2010, 22:13:20 »

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้คับผม

น่าเห็นใจมากสำหรับผู้ที่ตั้งใจเข้ามาช่วยทดสอบ
ดันมีคนบางจำพวกคอยถ่วงให้ความเจริญมันเคลื่อนไปอย่างช้าๆ
จนสุดท้ายแทบจะตีกลับหลัง จึงได้มีเงื่อนไขของเซิฟเวอร์อย่างที่เห็นในปัจจุบัน

อำนวยความสะดวกมากไป คนก็รักสบายจนแทบทำอะไรกันไม่เป็น
จิตสำนึกการใช้งาน การอยู่ร่วมกันแทบไม่มี
พอทีมงานสรุปผลออกมาคือให้ตัดบางอย่างออกไปก็มาโวยวายคร่ำครวญ
แต่ตอนคนอื่นขอร้องกันดีๆ ทำหูหนวกไม่ฟังกัน

นี่คือนิสัยของคนที่มักง่าย เห็นแก่ตัว ไร้ความรับผิดชอบ

มีให้เท่านี้ก็ดีถมเถไปแล้ว สร้างความเดือดร้อนไปถึงผู้เล่นใหม่ที่ตั้งใจลงมาช่วยทดสอบ
แล้วยังจะมาเรียกร้องความเห็นใจ

น่าสมเพชที่สุด

อ้างจาก: SC‘z___* A, AUT ,, ที่ 19-03-2010, 22:06:20
แล้วรายงานของอัดพอใช้ได้รึป่าว- .. -'

ตั้งใจรายงานให้ละเอียดเท่าที่ทำได้ก็แล้วกัน
ไม่ต้องถามอะไรให้วุ่นวายหรอก
ดีหรือไม่ดี ทีมงานเค้าดูอยู่
ถามมาก็บอกไม่ได้หรอก ไม่ได้เป็นกรรมการตัดสินอะไร
แต่ที่พูดๆกันเนี่ย ก็แค่อยากให้มีความตั้งใจก็เท่านั้นแหละ

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-03-2010, 09:59:37 »

^
นั่งอ่านจนหมด

เจ๊อิฐนี่ตอบอะไรก็มีสาระไปหมดเลยเนอะ

มีครั้งไหนมั้งไหม๊ที่ตอบสั้นกว่า3บรรทัด Evil

Brilliance ’
Full Member

อิ่อิ่' :)

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-03-2010, 10:25:17 »

อ้างจาก: SC‘z___* A, AUT ,, ที่ 20-03-2010, 09:59:37
^

เจ๊อิฐนี่ตอบอะไรก็มีสาระไปหมดเลยเนอะ

มีครั้งไหนมั้งไหม๊ที่ตอบสั้นกว่า3บรรทัด Evil

ถูก ไม่เคยเห็นต่ำกว่า 3 บรรทัด

There's something about
Baby you and I .
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-03-2010, 10:35:25 »

อ้างจาก: ho ly z . . * ที่ 20-03-2010, 10:25:17
อ้างจาก: SC‘z___* A, AUT ,, ที่ 20-03-2010, 09:59:37
^

ถูก ไม่เคยเห็นต่ำกว่า 3 บรรทัด

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ตอบนอกเรื่องนิดนึงคับผม

ไปดูบอร์ดสมาคมดิ โคตรไร้สาระเลยแค่บางครั้งของมันขึ้นเลยบ่นยาวไปนิดนึง
ก็ขอให้ตอบให้ตรงกับกระทู้ละกัน สั้นหรือยาวไม่เกี่ยวหรอก

ป.ล.เกิน 3 บรรทัดแระ - -*
ป.ล.2 ไม่ต้องมาต่อเกี่ยวกับความเห็นนี้นะ มีอะไร pm มาคุยเลย รบกวนกระทู้เค้า - -*

ภมรเทพ กองทอง
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21-03-2010, 11:35:25 »

Angryอย่างนี้เข้าค่ายหลอกลวงประชาชนชัดๆ Angry

เห็นด้วยอย่างมากครับเขามีไว้ทดสอบครับไม่ได้มีไว้ทิ้งขว้าง-.-

(ความจิงไม่ทำแจกกะดีนะผมว่าแจกไปและมันทำกันงี้อะหลายคนเค้ากะอยากได้กันนะงับแต่มันทำงี้เกินไป) Angry Angry Angry
-Emily-
Sr. Member

แสลดดด อย่ามาทำหน้าเป็นบัฟฟาโร่อดหญ้า กรุไม่ง้อนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: 21-03-2010, 11:54:11 »

อาาา ผมไม่มีตัวละครจะรายงานนะเพราะตอนนี้ผมเก็บเวลยุ โอเค๊ พูดแค่นี้คงเข้าใจ

ส่วนชาวนรกที่มัเวลไว้กันแล้วก็ต้องบอกว่า80เปอมันเกรียนแหละคับไม่อยากพูด

บอกให้ปลับไปตั้งนานและไม่ยอมเอง ทำไงทีมงานคงไม่รับฟังกับคนที่มีอคติอยางผมหลอก - -.

♥ コットン (แมวย่าง)
Sr. Member
*

เทสเตอร์หน้าแมว

« ตอบ #14 เมื่อ: 21-03-2010, 23:00:29 »

ขอขุด นะ
เพราะ ปลื้มกระทู้นี้มาก !

GAME TESTER แจ้งบัคจะรักน้ะ
•”~ -D๏n't CaR3- ~“•
ป้าย:
หน้า: [1] 2