GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานเรื่องเซตไอเท็มพลังนักเวททำลายล้าง  (อ่าน 1283 ครั้ง)
หนูไม่มีชื่อ
Jr. Member
**

รายงานเรื่องเซตไอเท็มพลังนักเวททำลายล้าง
« เมื่อ: 19-03-2010, 15:03:32 »

เมื่อใส่ไอเท็มครบทั้ง 4 ชิ้นจะบ่งบอกว่าเป็นพลังนักเวททำลายล้าง

เพิ่มอัตราโจมตีเวทต่ำสุด 10 %

เมื่อเป้าหมายถูกโจมตีด้วยเวทธรรมชาติ จะมีโอกาศแสดงผลของธาตุนั้นๆ หมายเหตุ เมื่อโจมตีด้วยเวทธาตุดินจะทำให้เป้าหมายติดสถานะมึน เมื่อโจมตีด้วยเวทธาตุน้ำจะมีโอกาศทำให้เป้า-

-หมายติดสถานะเดินช้า เมื่อโจมตีด้วยเวทธาตุลมจะมีโอกาศทำให้ความเสียหายของเป้าหมายทวีความเสียหายอีก 1 เท่า เมื่อโจมตีด้วยเวทธาตุไฟจะมีโอกาศทำให้เกิดระเบิดตรงเป้าหมายและ

โจมตีรอบๆตัวเป้าหมายอีก 50 %

นุ๋ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้ ขอบคุณค่ะ

อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

Re: รายงานเรื่องเซตไอเท็มพลังนักเวททำลายล้าง
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-03-2010, 15:05:05 »

เอาความสามารถเซตมาบอกนิ =0=!

██████████████████
matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

Re: รายงานเรื่องเซตไอเท็มพลังนักเวททำลายล้าง
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-03-2010, 15:05:14 »

อ้างจาก: MiNTy_Foll•w_M€• ที่ 19-03-2010, 15:03:32
เมื่อใส่ไอเท็มครบทั้ง 4 ชิ้นจะบ่งบอกว่าเป็นพลังนักเวททำลายล้าง

เมื่อเป้าหมายถูกโจมตีด้วยเวทธรรมชาติ จะมีโอกาศแสดงผลของธาตุนั้นๆ หมายเหตุ เมื่อโจมตีด้วยเวทธาตุดินจะทำให้เป้าหมายติดสถานะมึน เมื่อโจมตีด้วยเวทธาตุน้ำจะมีโอกาศทำให้เป้า-

-หมายติดสถานะเดินช้า เมื่อโจมตีด้วยเวทธาตุลมจะมีโอกาศทำให้ความเสียหายของเป้าหมายทวีความเสียหายอีก 1 เท่า เมื่อโจมตีด้วยเวทธาตุไฟจะมีโอกาศทำให้เกิดระเบิดตรงเป้าหมายและ

นุ๋ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้ ขอบคุณค่ะ

ตัวอย่างการรายงานผล  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31915.0

โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-03-2010, 15:11:58 »

อ้างจาก: ★Zo zaNith ║♥║ คนสวยที่โลกลืม - konmaidee ที่ 19-03-2010, 15:05:14
อ้างจาก: MiNTy_Foll•w_M€• ที่ 19-03-2010, 15:03:32

ตัวอย่างการรายงานผล  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31915.0
แก้ให้- -'

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
matoi_edition
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-03-2010, 15:13:40 »

อ้างจาก: ★Zo zaNith ║♥║ คนสวยที่โลกลืม - konmaidee ที่ 19-03-2010, 15:05:14

Ohm™
Sr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-03-2010, 15:14:55 »

ทำไมมันง่ายอย่างงี้  laugh

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-03-2010, 09:24:26 »

รู้สึกว่าจะเวอร์ไปนะคับสำหรับเซตนี้เพราะถ้าไม่มีอ้อมกอด อาชีพอื่นคงเเพ้หมดอะคับ

พสุทามันโจมตีต่อเนื่อง ยังไง1ครั้งก้อต้องมึนอยู่เเล้ว เเล้วมึนทำให้ไม่สารถโจมตีได้

เพราะฉะนั้นอาจจะทำอาชีพวิชาดเหนือกว่าอาชีพอื่นเป็นอย่างมาก

ส่วนสกิลลูกไฟเวทย์ถ้ามันทำให้โจมตีหมู่สกิลเปลวไฟบรรลัยกัลคงขายไม่ออกละคับ

ส่วนอัสนี มีโอกาสทำให้โจมตีทวีคุณหรือโจมตีทวีคูณหว่า นั้นเเหละ อย่างนี้สัมผัสเวนทัสก้อคงไม่ต้องใช้อะคับเพราะมันโจมตีซ้อนอยู่เเล้ว

ใครสงสัยที่ผมพิมมาก้อถามได้นะ ผมพิมไปตามความเข้าใจของตัวเองคนอื่นอาจจะไม่เข้าใจก้อได้

woon

NeeD not to know

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-03-2010, 09:32:34 »

เปลวไฟบรรลัยกัลป์ มันไม่ได้โจมตีหมู่อย่างเดียว แต่มันโจมตีแรงขึ้นเมื่อเป้าหมายติดสถานะลุกไหม้ด้วยครับ

แล้วมันก็ไม่ได้มีโอกาสระเบิดเยอะมากนะ

ส่วนอัสนีบาต ใส่สัมผัสมันทำให้แพ้ธาตุลมนี่ครับ ไม่เห็นเกี่ยวอะไีรกับโจมตีซ้อนเลย

Tales of Series Community

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-03-2010, 10:14:11 »

แล้วถ้ามีอ้อมกอดแล้วถ้าใช้พสุธายังจะมึนอยู่รึป่าว Huh?

ธาตุน้ำทำให้เป้าหมายติดสถานะเดินช้ากี่หน่วย กี่วินาที มีรึป่าว ถ้ามีขอให้เอามาบอกด้วยก็ดี

ธาตุไฟถ้าระเบิดจะระเบิดกี่ช่องหรือเท่าไหร่xเท่าไหร่ ถ้ามีช่วยเอามาบอกด้วยก็ดีนะ
 Huh? Huh? Huh?

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-03-2010, 10:14:04 »

อ้างจาก: SC‘z___* A, AUT ,, ที่ 20-03-2010, 10:14:11
แล้วถ้ามีอ้อมกอดแล้วถ้าใช้พสุธายังจะมึนอยู่รึป่าว Huh?

ธาตุน้ำทำให้เป้าหมายติดสถานะเดินช้ากี่หน่วย กี่วินาที มีรึป่าว ถ้ามีขอให้เอามาบอกด้วยก็ดี

ธาตุไฟถ้าระเบิดจะระเบิดกี่ช่องหรือเท่าไหร่xเท่าไหร่ ถ้ามีช่วยเอามาบอกด้วยก็ดีนะ
 Huh? Huh? Huh?

อ้อมกอดไม่น่าจะติดนะครับ (น่าจะเหมือนเวลามึนปกติ อ้อมกอดไม่ติด)

ธาตุน้ำเพิ่มจากเดิม 2 วินาที

ธาตุไฟรอบตัวเป้าหมายเลยครับ ( AOE น่าจะเป็น 3x3 ช่อง )

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-03-2010, 10:20:56 »

ขอนอกเรื่องซักนิดเพื่อความรู้รอบตัว Smiley

AOEคืออะไรหรอ- -' Huh?

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-03-2010, 10:42:05 »

ใส่อ้อมกอดแล้วยังมีโอกาสติดคุณสมบัติพิเศษของธาตุคับ
ทดลองกันมาแล้ว ใส่อ้อมกอดแต่ติดแช่แข็ง แต่ก็แค่แว่ปเดียวตามที่บอกคือ 0.3 วินาที
เพราะคุณสมบัติธาตุที่ได้จากเซ็ตนั้นหักล้างต้านทานได้คับ

ทดลองกับวิซาดเปิดเกราะเวทย์และบัพอ้อมกอด เห็นผลทันตาเลยคับว่าไม่ติดเลย
เพราะต้านทานสูงมาก 155% หักล้างยังไงก็ยังเหลือเกินร้อย ทำให้ไม่ติดแช่แข็งกับมึน

อยากให้ตรวจสอบกันให้ดีก่อนมารายงานนะคับ
เอาให้ละเอียดแบบทุกวิธีที่สามารถทำได้เลย
อย่าทดสอบเพียงแค่เห็นผลแว่ปเดียว
เพราะนอกจากจะสรุปผลอะไรไม่ได้แล้ว
ผลที่ตามมาคือประโยชน์ที่พวกคุณจะได้รับเองนั่นแหละ

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-03-2010, 10:46:26 »

เหอๆ พลาดวุ้ย - -"

อ้างจาก: SC‘z___* A, AUT ,, ที่ 20-03-2010, 10:20:56
ขอนอกเรื่องซักนิดเพื่อความรู้รอบตัว Smiley

AOEคืออะไรหรอ- -' Huh?

Area of Effect หรือก็พื้นที่ที่ความสามารถของสกิลแสดงผล เรียกย่อๆน่ะนะ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-03-2010, 11:09:50 »

อ้างจาก: alucarD - Dracula ที่ 20-03-2010, 09:32:34
เปลวไฟบรรลัยกัลป์ มันไม่ได้โจมตีหมู่อย่างเดียว แต่มันโจมตีแรงขึ้นเมื่อเป้าหมายติดสถานะลุกไหม้ด้วยครับ

แล้วมันก็ไม่ได้มีโอกาสระเบิดเยอะมากนะ

ส่วนอัสนีบาต ใส่สัมผัสมันทำให้แพ้ธาตุลมนี่ครับ ไม่เห็นเกี่ยวอะไีรกับโจมตีซ้อนเลย

นอกจากเเพ้ธาตุลมเวลาสัมผัสเสร็จเเล้วโจมตีเวทสายลมมันจะโจมตีซ้อมเป็นตัวเลขสีม่วง  Sad

ส่วนไอลูกไฟรู้สึกว่าจะระเบิดทุกครั้งที่โดน

NeeD not to know

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-03-2010, 11:12:44 »

อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 20-03-2010, 11:09:50
อ้างจาก: alucarD - Dracula ที่ 20-03-2010, 09:32:34

นอกจากเเพ้ธาตุลมเวลาสัมผัสเสร็จเเล้วโจมตีเวทสายลมมันจะโจมตีซ้อมเป็นตัวเลขสีม่วง  Sad

ส่วนไอลูกไฟรู้สึกว่าจะระเบิดทุกครั้งที่โดน

สัมผัสเวนทัสผมลองมาแ้ล้ว ได้ตัวเลขม่วงสองอัน เอาง่ายๆก็แรงกว่าเดิมอีกน่ะแหละ

ลูกไฟไม่ติดทุกครั้งครับ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3