GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยครับ จะได้ไม่โดนโกรงเหมือนผม  (อ่าน 391 ครั้ง)
เล่นขำๆ
Newbie
*

เตือนภัยครับ จะได้ไม่โดนโกรงเหมือนผม
« เมื่อ: 18-03-2010, 22:13:23 »

ผมได้ทำการประกาศขายรองเท้าผ้าโบราณ ราคาตั้งขาย 6.5 m

มีคาเดทมาซื้อ ชื่อ -EngineerinG-

โกงโดยการลบศูนย์ออก 1 ตัว ทำให้เหลือแค่ 650,000 บิลล่าเท่านั้น

พอแลกเปลี่ยนเสร็จตัวละครตัวนั้นก็ออกจากเกมทันทีครับ

เป็นการจงใจในการโกงครับ

ผมเอามาให้ดูจะได้ไม่มีใครโดนโกงแบบผมอีก

มีภาพข้อความ

-uno-
Jr. Member
**

Re: เตือนภัยครับ จะได้ไม่โดนโกรงเหมือนผม
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-03-2010, 22:24:31 »

เรื่องเเบบนี้มันจะไม่เ้กิดกับผมอย่างเเน่นอนครับ  เพราะผม นั่งนับเลขทุกตัว  ว่าครบป่าว 
ส่วนคนมันจะเลว ผมว่ามีหลักฐานก็เเบนไปเลยครับ    ถึงมันจะไม่ช่วยอะไรมากก็เหอะ
เดียวมาก็สร้างตัวใหม่อีก

KizzMii_-
Hero Member

Rainbow song

Re: เตือนภัยครับ จะได้ไม่โดนโกรงเหมือนผม
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-03-2010, 22:30:49 »

ไม่เซฟภาพตอนเดลหล่ะ?

• Be tired of life
เล่นขำๆ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-03-2010, 22:40:13 »

ไม่คิดว่าเค้าตั้งใจมาโกง เลยไม่ได้เซฟ ครับ
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-03-2010, 23:27:00 »

เศร้าใจ

OoBulFoO
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-03-2010, 23:40:59 »

ทีมงานเค้าอุตส่า ใส่จุดให้แล้วน้า Evil Evil
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-03-2010, 10:00:26 »

ไม่ระวัง +โง่

เล่นขำๆ
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-03-2010, 10:14:41 »

ถ้าคุณคิดว่าผมโง่ ผมก็ไม่ได้ โง่คน เดียวครับ

เพราะคนอื่นก็โดนเหมือนกันวันเดียวกัน ห่างกันประมาณ 1 ช. แถมเงินเยอะก่าผม

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=37222.0

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-03-2010, 14:51:00 »

ขออภัย ขอซักเรปเถอะนะ กับเรื่องแบบนี้

คนที่เห็นคนล้มแล้วซ้ำ นั้นฉลาดนัก ลินก็ไม่เห็นว่ามันจะดีตรงไหน

ถ้าฉลาดแล้วจิตใจเป็นเช่นนี้ ยอมเป็นคนโง่ ในสายตาคนอย่างคุณดีกว่า

" ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความเป็นปกติสุข เรียบร้อย จึงไม่ใช่การทำให้คนเป็นคนดี

หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจ ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้
"

พระบรมราโชวาท พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยุ่หัวภูมิพลอดุลยเดช

ดูเหมือน พวกเราจะปล่อยให้คนไม่ดี ได้ใจ และกระทำการตามอำเภอใจให้ผู้อื่นเกิดความเดือดร้อน และนั่น ก็เท่ากับเราส่งเสริมคนเหล่านั้น

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-03-2010, 14:58:15 »

แรกๆมันจะชวนคุยนู่นนี่ให้เราเผลอ จากนั้นก็ลบเลขออกหลักนึง    ใช่ ใช่
เจอบ่อยเหมือนกันแต่ก็ไม่เคยหลอกผมสำเร็จซักที  Smiley Smiley Smiley
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-03-2010, 15:06:58 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 19-03-2010, 10:00:26
ไม่ระวัง +โง่
ถ้าโง่ งั้นขอโง่ด้วยอีกคนนะ^^~
พอดีไม่ซีเรียส ก็ไม่ได้อะไรอยู่แล้ว
เศษเงิน อยากได้ก็เอาไป ไม่ตายก็หาใหม่ได้อยู่แล้ว

แต่เราก็ดูดีแล้วนะว่าใส่เงินมาครบ 8,500,000
แต่พอกดยืนยัน มันจะเปลี่ยนตัวเลขได้อีกหรอ เฮ้อ!!~

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-03-2010, 15:22:19 »

มันเป็นอีกรณี แต่เราต้องกดยืนยันไปก่อรแล้วปล่อยทิ้งไว้ รอคนที่แลกขึ้นว่า คู้แลกพ้อมตกลงแลกเปลี่ยนแล้วเราค่อยตกลง
เพราะมันจะได้อย่างทันท่วงที และท่าเขาลดจำนวนเงินลงไปก่อนตกลงก็ยังดูได้อีกรอบด้วย

กำลังปรับปรุง
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-03-2010, 17:05:00 »

ตกลงมันเปลี่ยนตัวเลขตอนใหนหรอครับ ? ถ้าก่อนกดตกลงอันนี้ถ้าเราไม่ดูให้ดี ๆ ก็เสร็จอ่ะถ้ามันจะโกง แต่ถ้ามันเปลี่ยนหลังจากมันกดตกลง " พร้อมแลกเปลี่ยน " แล้วนี่น่าคิดต้องให้เจ้าของระบบมาดูแต่ดูแล้วคงจะเป็นอย่างแรกมากกว่า
        ผมเคยซื้อของเดลเห็นบางคนเขาไว้ใจคนมากหรือมือไวก็ไม่รู้เขากดตกลงแล้วกดยืนยันเสร็จสรรพทั้งที่ฝ่ายผมยังไม่กดตกลงเลยถ้าไปเจอคนขี้โกงก็คงรอดยาก

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
เล่นขำๆ
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-03-2010, 19:16:11 »

ผมก็นับ , (ดอมม่า) ก็ขึ้น 

เค้าใช้จุดอ่อนของเกมครับ

ตามธรรมดา เวลาเราขายของก็ต้องเลือกของที่จะขายและตกลงก่อน

เพื่อคนซื้อจะได้เห็นของที่เราขายว่าถูกต้อง

แล้วก็กดตัวเลข

โดยการกดตกลงครั้งแรกเค้าจะใส่จำนวนถูกต้องให้เราตายใจ

และตามธรรมชาคิอีกเราเห็นตัวเลขที่ถูกต้อง เราก็ตกลงครั้งที่สอง

ช่วงนี้ เค้าจะลบเลขศูนย์ออกอีกตัว และตกลงทันที โดยเราไม่ทันเห็นตัวเลขใหม่ได้เลย

พร้อมกันนั้นก็ออกจากเกมในบัดดลครับ
เล่นขำๆ
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-03-2010, 21:09:25 »

ความจริงผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องของแต่เอามาเตือน

เพราะเกมนี้เด็กๆ เล่นเยอะ บางทีความคิดก็ไม่ทันคนโกง

เด็กบางคนต้องซื้อของโซลมาขายเพื่อแลกเงินเอ็ม(เพราะอยากเทพ)

โดยต้องอดค่าขนม มาเติมตังค์ 

อย่างเช่นเหรียญวิหาร แห่งแสง 18 เอ็ม

เด็กต้องซื้อเส้นขั้นเทพมาขาย (ตอนนี้ราคาตั้งร้านประมาณ 5.5 เอ็ม)

ต้องซื้อมาขายกี่กล่องก่าจะได้ 18 เอ็ม

กล่อง 1 ก็หลายตังค์  กลับมาโดนโกงไม่ถึง 1 นาที

,,,,อย่าลืมนะคนเล่นหลายคนก็ไม่รู้จักบอร์ดอสุรา,,,,

ทีมงานอาจจะช่วย เหลือ อย่างน้อย ก็มีอยู่ประกาศในเกมในเด็กดูบ้างก็ดีนะ

หรือหากจัดการผู้กระทำผิดได้ยิ่งดีใหญ่

เพราะบุคคลเหล่านี้อาจจะเป็นพวกที่หาจุดอ่อนของเกม หลอกเอาของแล้วเอาไปขายได้เงินเอ็ม

พอมีเงินเอ็มก็เอามาขายเป็นเงิน  บาท

ป้าย:
หน้า: [1]