GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณทีมงานที่ดำเนินการอย่างรวดเร็ว  (อ่าน 473 ครั้ง)
Blackdargon
Newbie
*

ขอขอบคุณทีมงานที่ดำเนินการอย่างรวดเร็ว
« เมื่อ: 17-03-2010, 21:38:32 »

Smileyขอบคุณทีมงานมากครับ ที่ดำเนินการอย่างรวดเร็ว   Smiley

แต่คำถาม ที่ผมสงสัยอยู่ 3 ข้อที่ถามครั้งก่อน (อ้างจากกระทู้ ผมโดนแบน 15 วันเพราะซื้อของโจร ) ผมได้คำตอบ ในข้อที่ 1 และ 2  แล้วคือ

1. ทีมงานใช้เวลากี่วันเพื่อตรวจสอบ กรณีนี้ ครับ  ตอบ ดำเนินการแล้วเป็น 2 วัน นับจากเวลาที่โดนแบน 
2. ผมเป็นผู้เสียหายคนนึงที่ซื้อของมา  แล้วสินค้าในตลาด นะ จะรู้ได้ไงว่าเป็นของที่แฮกมา ( ในตลาดซื้อขายกันนะเดลกันประจำ และ น้อยนักที่ จะมีใครเซฟ ภาพ ไว้เวลาเดลของ ) ตอบ ไม่สามารถบอกได้

สำหรับข้อสุดท้าย
3. เมือตรวจสอบแล้ว จะดำเนินการอย่างไร  เรื่องคลุมปฐพีนะของผมไม่ติดใจหรอก  แต่เงิน 17 M นะ ผมต้องเสียเงินเติมตังเอาของมาขายตลาด คิดดูครับเป็นตังเท่าไหร่กว่าจะได้ขนาดนี้ 
ปัจจุบันทางทีมงานได้ ดำเนินการ ยึด ของคืนไปแล้ว 
แต่เงิน 17 M ที่ผมเสียไป ในการซื้อของ  ผมต้องเสียเงินเติมตังเอาของมาขายตลาด  ทีมงานจะดำเนินการอย่างไรต่อไปครับ ผมอยากได้คำตอบนะครับ

แต่ถ้าจะยกตัวอย่างในชีวิตจริง ในการรับซื้อของโจร   
ซึ่งทีมงานได้ทำงานเป็นมาตราฐานอย่างมาก คือ
1.ทีมงานได้รับแจ้ง จากผู้เล่นในเกมส์ว่ามีการแฮกของ
2.ทีมงานดำเนินอายัดตัวละครที่เกี่ยวข้องกับสินค้าที่แฮกมาทั้งหมด ( ผมโดนเพราะผมไปซื้อของที่คนอื่นแฮกมาขาย จำนวนหนึ่งชิ้น )
3.สอบสวนหาตัวผู้กะทำผิด ( ทีมงาน ตรวจสอบแล้วว่าผมบริสุทธิ์ เลยปลดแบน แล้ว ) ถ้าในชีวิตจริงผมก็คือกันผมไว้เป็นพยาน และยึดของกลางคืนเจ้าของโดยที่ผมต้องเสียตังไปฟรี ๆ
4.ซึ่งในชีวิตจริง นะเมื่อหาผู้กระทำผิดที่ขโมยของมา ได้แล้ว  จะลงโทษโดย ติดคุก เสียค่าปรับ หรือทั้งจำและปรับ

แต่.. ในเกมต่างกันนะครับเพราะผู้ที่กระทำผิด อย่างมากแค่แบนไอดี เคี๋ยวก็สร้างตัวละครใหม่ มา กระทำผิดต่อ อีก ไม่รู้จบสิ้น

ดังนั้น  เงินที่ผมเสียไปในการซื้อคลุมปฐพีรัชทายาทแกร่งราคา 17 M อย่างถูกต้อง ซึ่งนับได้ว่าผมเป็นผู้เสียหายในครั้งนี้ด้วย ทางทีมงานจะดำเนินการอย่างไร
(ซึ่งตามที่ผมได้อ่านการดำเนินการเรื่อง ว่าด้วยการชดเชยการซื้อของอย่างถูกต้อง ที่เป็นสินค้าแฮกมา ที่บอร์ด ที่จะชดเชยให้ผมได้คือ )
1. จัดหาคลุมปฐพีรัชทายาทแกร่งมาให้  Smiley  หรือ
2. เงิน 17 M บิลล่า

Smileyขอชื่นชมทีมงานทุกท่านที่รับฟัง และดำเนินงานรวดเร็ว ตอบปัญหา ไขข้อข้องใจทุกอย่าง
และขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมจะรอไปรับฟังข่าวดี  Cool   [วันนี้ไม่ต้องเล่นคาเดทให้ใครฆ่าอีกแล้วละ laugh]
แม็คซ์ ม้าผยอง
Jr. Member
**

Re: ขอขอบคุณทีมงานที่ดำเนินการอย่างรวดเร็ว
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-03-2010, 22:10:57 »

ใช่ ใช่ ใช่ ติดตามดูกันต่อไป
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ขอขอบคุณทีมงานที่ดำเนินการอย่างรวดเร็ว
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-03-2010, 22:36:53 »

มามุงด้วย

คดีตัวอย่าง - -)

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-03-2010, 00:16:15 »

ทางทีมงานตรวจสอบพบว่าข้อมูลของเจ้าของกระทู้ เป็นข้อมูลเดียวกับไอดีที่ใช้เทรดไอเทมค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-03-2010, 04:22:03 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 18-03-2010, 00:16:15

ทางทีมงานตรวจสอบพบว่าข้อมูลของเจ้าของกระทู้ เป็นข้อมูลเดียวกับไอดีที่ใช้เทรดไอเทมค่ะ

หมายความว่า...

ไอดีของเจ้าของกระทู้
กับไอดีที่ตั้งร้านค้า
มีเจ้าของคนเดียวกันอย่างนั้นหรือ
 Huh?

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-03-2010, 04:25:15 »

อ้างจาก: ♪~สุขใจ~♫™ <~:•ก๋วยเตี๋ยวใส่ไข่•:~> ที่ 18-03-2010, 04:22:03
อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 18-03-2010, 00:16:15

ไอดีของเจ้าของกระทู้
กับไอดีที่ตั้งร้านค้า
มีเจ้าของคนเดียวกันอย่างนั้นหรือ
 Huh?

ไม่ใช่สิ
เค้าบอกว่าเค้าแลกเปลี่ยนเอานี่เนอะ

ไอดีของผู้เสียหาย
กับไอดีที่แฮ็คของมา
คือมีเจ้าของคนเดียวกัน
อย่างนั้นใช่ป่าว

Huh?

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-03-2010, 04:41:28 »

ต้องถามต่อละว่า เทรด ซื้อ หรือ เทรด ขาย       Evil

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
-Emily-
Sr. Member

แสลดดด อย่ามาทำหน้าเป็นบัฟฟาโร่อดหญ้า กรุไม่ง้อนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-03-2010, 09:41:50 »

อ้าวๆๆ

ความจริงคือสิ่งไม่ตาย  Evil

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 18-03-2010, 10:55:55 »

อ่านแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีอะ

ก็ เค้าบอกว่า  ไปรับซื้อของโจรมา 17 เอ็ม

จขกท ก็ต้องเป็นคนเดียวกับคนที่เดล ซิครับ

หรือว่า คนที่ซื้อกับคนที่ขาย คือคนเดียวกัน

แต่เดลเงินกัน เพื่อให้สมจริง ว่าเป็นการซื้อขายตามตลาด

เพื่อหลีกเลี่ยงการลงโทษ  Huh? Huh?

Blackdargon
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-03-2010, 11:59:39 »

ID Blackdargon (เจ้าของกระทู้) เป็นละครเคริก ไว้ ขายของในตลาดครับ 
แต่ ตัวที่โดนแบบเป็นไอดีหลักที่เล่นและเอาไว้ซื้อสินค้า ครับ
..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-03-2010, 16:52:52 »

ยัง งง  งง  งง  งง เป็นยังไงนี่

Huh?   Huh?   Huh?   Huh?   Huh?

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-03-2010, 17:03:29 »

งง อย่างแรงงับ

Huh? Huh? Huh?

◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #12 เมื่อ: 18-03-2010, 17:25:50 »

คดีรับซื้อของโจร

ว้าว

woon

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
klatainalak
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-03-2010, 07:23:03 »

ติดตามตอนต่อไป (แล้วเมื่อไรล่ะ

ปล.ทีมงานน่าสงสารที่สุด Wink Cry
ป้าย:
หน้า: [1]