GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนแบน 15 วัน เพราะซื้อของในตลาด (ข้อหารับของโจร)  (อ่าน 642 ครั้ง)
Nuuu_Kri-^^
Jr. Member
**

Re: ผมโดนแบน 15 วัน เพราะซื้อของในตลาด (ข้อหารับของโจร)
« ตอบ #15 เมื่อ: 17-03-2010, 11:33:07 »

เราเคยโดนที่สวรรค์

แบบหมดตัวเลยค่ะ

ทั้งๆที่ไอดีกับรหัส

ไม่เคยปริปากบอกใครเลย
ฟหกดฟหกด ฟหกดฟหกด
Jr. Member
**

Re: ผมโดนแบน 15 วัน เพราะซื้อของในตลาด (ข้อหารับของโจร)
« ตอบ #16 เมื่อ: 17-03-2010, 12:01:12 »

รอฟังผลด้วยคน  woon

สงสารคนซื้อ ไม่ได้ทำไร รับกรรมซะงั้น  Shocked
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 17-03-2010, 13:12:04 »

ทางทีมงานได้ปลดแบนตัวละครดังที่แจ้งมาแล้วนะคะ

ใช่

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
Blackdargon
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 17-03-2010, 21:14:52 »

Smileyขอบคุณทีมงานมากครับ ที่ดำเนินการอย่างรวดเร็ว   Smiley

แต่คำถาม ที่ผมสงสัยอยู่ 3 ข้อที่ถามไปข้างต้นนั้น  ตอบและดำเนินการในข้อที่ 1 และ 2  แล้วคือ

1. ทีมงานใช้เวลากี่วันเพื่อตรวจสอบ กรณีนี้ ครับ  ตอบ ดำเนินการแล้วเป็น 2 วัน นับจากเวลาที่โดนแบน 
2. ผมเป็นผู้เสียหายคนนึงที่ซื้อของมา  แล้วสินค้าในตลาด นะ จะรู้ได้ไงว่าเป็นของที่แฮกมา ( ในตลาดซื้อขายกันนะเดลกันประจำ และ น้อยนักที่ จะมีใครเซฟ ภาพ ไว้เวลาเดลของ ) ตอบ ไม่สามารถบอกได้

สำหรับข้อสุดท้าย
3. เมือตรวจสอบแล้ว จะดำเนินการอย่างไร  เรื่องคลุมปฐพีนะของผมไม่ติดใจหรอก  แต่เงิน 17 M นะ ผมต้องเสียเงินเติมตังเอาของมาขายตลาด คิดดูครับเป็นตังเท่าไหร่กว่าจะได้ขนาดนี้ 
ปัจจุบันทางทีมงานได้ ดำเนินการ ยึด ของคืนไปแล้ว 
แต่เงิน 17 M ที่ผมเสียไป ในการซื้อของ  ผมต้องเสียเงินเติมตังเอาของมาขายตลาด  ทีมงานจะดำเนินการอย่างไรต่อไปครับ ผมอยากได้คำตอบนะครับ

แต่ถ้าจะยกตัวอย่างในชีวิตจริง ในการรับซื้อของโจร   
ซึ่งทีมงานได้ทำงานเป็นมาตราฐานอย่างมาก คือ
1.ทีมงานได้รับแจ้ง จากผู้เล่นในเกมส์ว่ามีการแฮกของ
2.ทีมงานดำเนินอายัดตัวละครที่เกี่ยวข้องกับสินค้าที่แฮกมาทั้งหมด ( ผมโดนเพราะผมไปซื้อของที่คนอื่นแฮกมาขาย จำนวนหนึ่งชิ้น )
3.สอบสวนหาตัวผู้กะทำผิด ( ทีมงาน ตรวจสอบแล้วว่าผมบริสุทธิ์ เลยปลดแบน แล้ว ) ถ้าในชีวิตจริงผมก็คือกันผมไว้เป็นพยาน และยึดของกลางคืนเจ้าของโดยที่ผมต้องเสียตังไปฟรี ๆ
4.ซึ่งในชีวิตจริง นะเมื่อหาผู้กระทำผิดที่ขโมยของมา ได้แล้ว  จะลงโทษโดย ติดคุก เสียค่าปรับ หรือทั้งจำและปรับ

แต่.. ในเกมต่างกันนะครับเพราะผู้ที่กระทำผิด อย่างมากแค่แบนไอดี เคี๋ยวก็สร้างตัวละครใหม่ มา กระทำผิดต่อ อีก ไม่รู้จบสิ้น

ดังนั้น  เงินที่ผมเสียไปในการซื้อคลุมปฐพีรัชทายาทแกร่งราคา 17 M อย่างถูกต้อง ซึ่งนับได้ว่าผมเป็นผู้เสียหายในครั้งนี้ด้วย ทางทีมงานจะดำเนินการอย่างไร
(ซึ่งตามที่ผมได้อ่านการดำเนินการเรื่อง ว่าด้วยการชดเชยการซื้อของอย่างถูกต้อง ที่เป็นสินค้าแฮกมา ที่บอร์ด ที่จะชดเชยให้ผมได้คือ )
1. จัดหาคลุมปฐพีรัชทายาทแกร่งมาให้  Smiley  หรือ
2. เงิน 17 M บิลล่า

Smileyขอชื่นชมทีมงานทุกท่านที่รับฟัง และดำเนินงานรวดเร็ว ตอบปัญหา ไขข้อข้องใจทุกอย่าง
และขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมจะรอไปรับฟังข่าวดี  Cool   [วันนี้ไม่ต้องเล่นคาเดทให้ใครฆ่าอีกแล้วละ laugh]
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 18-03-2010, 00:10:18 »

ต่อกันที่นี่ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=37154.0

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ป้าย: Baek-ho 
หน้า: 1 [2]