GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เฉลยป่าวงกตเปลี่ยนอาชีพเรนเจอร์ เครดิต ○•SLEEP..zZ•○ [copy]  (อ่าน 14596 ครั้ง)
อาบี เด เบ
Hero Member

เฉลยป่าวงกตเปลี่ยนอาชีพเรนเจอร์ เครดิต ○•SLEEP..zZ•○ [copy]
« เมื่อ: 11-03-2010, 15:20:21 »

ก่อนอื่นบอกก่อนว่าทางที่บอกมานี้อาจเป็นแค่ส่วนนึงเท่านั้น เพราะผมก็ไม่รู้ว่าทางจริงๆแล้วมีทั้งหมดกี่แบบ แต่เท่าที่เจอมาก็จะเป็นแบบนี้ซะส่วนใหญ่

เริ่มแรก ผมขอบอกหลักการเดินก่อนนะ สำหรับคนไม่ชอบเฉลย อิอิ ลองหาทางเองก็หนุกดีเหมือนกัน  laugh

Credit:จากกระทู้ในบอร์ดนี้แหละครับ จำกระทู้ไม่ได้  Wink

หลัก ของมันก็คือ เดินอย่าให้ซ้ำแมพครับ เช่น พอเข้าไปแล้วอยู่ที่แมพ01 ก็เดาทางต่อเลยสมมติเลือกวาปซ้าย ถ้ามันเปลี่ยนเลขแมพแสดงว่าถูกทางครับ แต่ถ้ามันวนมาที่01เหมือนเดิมแสดงว่าวาปซ้ายผิด ก็ลองเปลี่ยนทางดูครับจนเจอทางที่ถูก ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ วาปประมาณ4-5ครั้งก็เจอธงแล้ว ไม่ยากครับ

ต่อไปเฉลยครับ พอวาปเข้าไปแล้วให้ดูเลขแมพก่อน แล้วมาดูเฉลยครับว่าต้องไปทางไหน เช่น เข้าไปแล้วขึ้นแมพ ranger_test01 ก็ไปดูที่เลข01 ว่าต้องเดินยังไงบ้าง 

***วิธีดูเลขแมพ เวลาวาปเข้าแมพมันจะขึ้นบอกมาตรงช่องแชทครับ ถ้าดูไม่ทันก็พิม /where ครับผม***

แบบที่1(มี2อัน)  01 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ลง    หรือ     ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขวา >>> ลง

แบบที่2           03 -----> ขวา >>> ขวา >>> ลง >>> ขวา

แบบที่3           04 -----> ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขึ้น

แบบที่4           05 -----> ขึ้น >>> ขวา >>> ลง >>> ลง

แบบที่5           06 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ซ้าย

หมดแล้วครับ ไว้ถ้าเจอแบบใหม่ๆจะมาเพิ่มให้ หรือใครมีนอกจากนี้ก็มาโพสไว้ได้ครับผม Smiley

Edit : คงไม่ได้มาเพิ่มวิธีเดินใหม่ๆแล้วครับเนื่องจากเปลี่ยนมานานจนลืมไปหมดแล้ว เอาเป็นว่าใครเจอแบบนอกเหนือจากนี้แล้วเดินไม่ผ่านก็ลองมั่วจนหมดเวลาแล้ว ค่อยเข้าใหม่จนเจอรูปแบบที่โพสไว้แล้วกันครับ   Embarrassed

เครดิต  VenomEdge

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
naygue
Hero Member

Re: เฉลยป่าวงกตเปลี่ยนอาชีพเรนเจอร์ เครดิต ○•SLEEP..zZ•○ [copy]
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-03-2010, 16:53:25 »

น่าจะหาเจอตั้งนาน

ผมละไปเปลี่ยนทีต้องเดินจำเอาเอง Cry

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

Re: เฉลยป่าวงกตเปลี่ยนอาชีพเรนเจอร์ เครดิต ○•SLEEP..zZ•○ [copy]
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-03-2010, 12:05:54 »

แรก ๆ หลง 2 ชม. ก๊าก ๆ

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

ศึกษาโปเกมอนและโดราเอมอน(ลืมไปหมดละ)
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-04-2010, 17:17:23 »

ผ่านไม่ได้ อ่าครับ    Shocked  Cry  Embarrassed

เลยต้องมั่วเอา  Smiley แต่ดันได้  Evil
นรินยดแอใง อเท้าสในงื่ย
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-04-2010, 21:37:16 »

ขอบคุณครับและฟาร์มของผมสวยมาครับhttp://www.af.in.th/index.php/p/oaka23 รัก
ป.ล.ลิ้งไม่เป็นพิมพ์เอานะครับ laugh
Tarxex
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-05-2010, 19:09:51 »

เคยเขียนเเผนที่ไว้ครับ เเต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าไปเก็บไว้ไหน พอจะเล่นให้เพื่อนหาไม่เจอเลยต้องบอกยกเลิกไปครับ  Evil
ตอน ผมเล่นถ้าจำไม่ผิดจาก1-ขึ้น  ขวา  ขึ้น  ขวา  ขึ้น   เเล้วไปโผล่ทีเขต9  วันเเรกผมเข้าไป10กว่าครั้งครับ  ตอนเเรกมั่วเอา Evil
วัน2ตอนคร้งที่10กว่า ลองคิดดูว่าลองเขียนเเผนที่ดูปรากฏว่าครั้งนั้นครับได้เลย เหลือเวลาตั้งนาทีกว่า laugh
ฉัตรชัย ยามเลย
Newbie
*

Re: เฉลยป่าวงกตเปลี่ยนอาชีพเรนเจอร์ เพิ่มเติม
« ตอบ #6 เมื่อ: 02-09-2010, 15:31:02 »

***วิธีดูเลขแมพ เวลาวาปเข้าแมพมันจะขึ้นบอกมาตรงช่องแชทครับ ถ้าดูไม่ทันก็พิม /where ครับผม***

แบบที่1(มี2อัน)  01 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ลง    หรือ     ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขวา >>> ลง

แบบที่2           03 -----> ขวา >>> ขวา >>> ลง >>> ขวา

แบบที่3           04 -----> ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขึ้น

แบบที่4           05 -----> ขึ้น >>> ขวา >>> ลง >>> ลง

แบบที่5           06 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ซ้าย

แบบที่6           02 -----> บน >>> ขวา >>> ขวา >>> ล่าง
ณัฐธิดา ทองจำรูญ
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-09-2010, 21:44:03 »

Wink Smileyขวา=ขึ้น=ขวา=ขึ้น=ขวา=ขึ้น ได้คะได้ๆๆ ตอนแรกลองมาหลายทางพอทางนี้ได้ทันที 5555 รัก laugh
_Xaon_PuI_
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-09-2010, 03:09:29 »

laugh laugh

ณัฐนันท์ เเสงสิทธิ์
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-10-2010, 14:48:49 »

อ้างจาก: อาบี เด เบ ที่ 11-03-2010, 15:20:21
ก่อนอื่นบอกก่อนว่าทางที่บอกมานี้อาจเป็นแค่ส่วนนึงเท่านั้น เพราะผมก็ไม่รู้ว่าทางจริงๆแล้วมีทั้งหมดกี่แบบ แต่เท่าที่เจอมาก็จะเป็นแบบนี้ซะส่วนใหญ่

เริ่มแรก ผมขอบอกหลักการเดินก่อนนะ สำหรับคนไม่ชอบเฉลย อิอิ ลองหาทางเองก็หนุกดีเหมือนกัน  laugh

Credit:จากกระทู้ในบอร์ดนี้แหละครับ จำกระทู้ไม่ได้  Wink

หลัก ของมันก็คือ เดินอย่าให้ซ้ำแมพครับ เช่น พอเข้าไปแล้วอยู่ที่แมพ01 ก็เดาทางต่อเลยสมมติเลือกวาปซ้าย ถ้ามันเปลี่ยนเลขแมพแสดงว่าถูกทางครับ แต่ถ้ามันวนมาที่01เหมือนเดิมแสดงว่าวาปซ้ายผิด ก็ลองเปลี่ยนทางดูครับจนเจอทางที่ถูก ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ วาปประมาณ4-5ครั้งก็เจอธงแล้ว ไม่ยากครับ

ต่อไปเฉลยครับ พอวาปเข้าไปแล้วให้ดูเลขแมพก่อน แล้วมาดูเฉลยครับว่าต้องไปทางไหน เช่น เข้าไปแล้วขึ้นแมพ ranger_test01 ก็ไปดูที่เลข01 ว่าต้องเดินยังไงบ้าง 

หมดแล้วครับ ไว้ถ้าเจอแบบใหม่ๆจะมาเพิ่มให้ หรือใครมีนอกจากนี้ก็มาโพสไว้ได้ครับผม Smiley

Edit : คงไม่ได้มาเพิ่มวิธีเดินใหม่ๆแล้วครับเนื่องจากเปลี่ยนมานานจนลืมไปหมดแล้ว เอาเป็นว่าใครเจอแบบนอกเหนือจากนี้แล้วเดินไม่ผ่านก็ลองมั่วจนหมดเวลาแล้ว ค่อยเข้าใหม่จนเจอรูปแบบที่โพสไว้แล้วกันครับ   Embarrassed

เครดิต  VenomEdge
--->ขึ้น--->ขวา--->ขึ้นทำแบบนี้ไปเรื่อยๆก็อาจจะมีทางด้วยครับ laugh
ณัฐนันท์ เเสงสิทธิ์
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-10-2010, 14:51:27 »

อ้างจาก: ณัฐธิดา ทองจำรูญ ที่ 27-09-2010, 21:44:03
Wink Smileyขวา=ขึ้น=ขวา=ขึ้น=ขวา=ขึ้น ได้คะได้ๆๆ ตอนแรกลองมาหลายทางพอทางนี้ได้ทันที 5555 รัก laugh
ผมลองทำปรากฎว่าสำเร็จขึ้นขวาขึ้นขวาขึ้นขวาสรุปได้เลยถ้าสำหรับคนขึ้นเกียจจำ

เเนะนำให้มั่วเอาครับเเฮะๆ^w^"
kaiwiraom
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-10-2010, 08:36:55 »

คุนคาฟ รัก รัก รัก
suriyan111
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21-10-2010, 14:56:20 »

Embarrassedเราก้ได้อ่ะเเต่เจอธงเเล้วไม่ตีมัวเเต่ตีเขี้ยวทมินเวลาหมด Embarrassed
 Embarrassed
 Embarrassed

Embarrassed

Embarrassed
 Embarrassed
 Embarrassed

Embarrassed Embarrassed
~oStCoolDowNo~"
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 22-10-2010, 15:53:16 »

สมัยที่ยังเป็น PJ1

ผมเดินมั่ว ๆ พาเวลา ไป ชั่วโมงกว่า ๆ Shocked

ฮ่ะ ๆ ๆ laugh laugh
newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 29-10-2010, 23:12:47 »

Shockedไม่ได้มาดูแต่มีคนบอกงะ laugh
 รัก รัก รัก
 Cool

ดูไม่ดีอาจเนียน แต่ถ้าดูดีดีเซนตัวนี้ไม่ได้จุติ มันยืนบังแอสอยู่
ป้าย:
หน้า: [1]