GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดจะบรรยาย นโยบายเลวชาติ อย่าหวังว่าทำแบบนี้แล้วจะเจริญนะครับ  (อ่าน 749 ครั้ง)
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

Re: สุดจะบรรยาย นโยบายเลวชาติ อย่าหวังว่าทำแบบนี้แล้วจะเจริญนะครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 14-03-2010, 18:17:14 »

ใจเย็น ๆ = ="

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: สุดจะบรรยาย นโยบายเลวชาติ อย่าหวังว่าทำแบบนี้แล้วจะเจริญนะครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 14-03-2010, 19:57:38 »

อย่าว่าเเต่เรื่องนี้เลยเรื่องเเจ้งเเฮคกี่ชาติก้อไม่มาตอบซะทีเเถมได้คืน5อย่างมันล่อกวาดหมดตัว  ไม่ ไม่

NeeD not to know

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #17 เมื่อ: 14-03-2010, 23:56:50 »

เอ่อ คุณสร้างกรรมเองแม้คุณจะไม่เกรียน ไม่มีใครสนใจหรอกครับข้อนั้น แต่ผมขอแนะนำสักนิดว่าตอนที่คุณมีกรรมน้อยๆอ่ะครับ อย่างเช่นกรรม10 คุณก็ไปตายแล้วกดเกิดสิครับ มันเสียเปอไม่เยอะขนาดนั้น

แต่คุณก็บ่นไม่ได้นะครับ เพราะคุณสร้างกรรมเอง แล้วคุณไม่ลบเอง จริงมั้ยครับ? ใช่ครับ คุณอาจหาว่าระบบของเกมผิดพลาด(ผมก็่ว่างั้นละ ผิดบ่อยเหลือเกิน) แต่คุณสร้างกรรมเอง

คุณจะไม่รับผิดชอบต่อผลกรรมนั้นหรอ

ต่อให้ระบบเกมไม่เน่าตอนนั้นพอดี คุณก็อาจหลุด อาจเผลอกดเกิด ฯลฯ ซึ่งเป็นเหตุให้คุณเวลลดอยู่ดี คุณอาจจะพูดได้ว่าถ้าอย่างนั้นคุณจะไม่บ่น แต่เรื่องนี้กรูขอบ่นและด่า

เนื่องจากว่ามันเป็นความผิดพลาดของเกม ถึงคุณจะหัวเสียเรื่องเวลลด ผมก็ลดครับไม่ต้องห่วง ลดเหมือนกันครับ ปลงซะแล้ว ถ้าคุณไม่อยากได้กรรม ปิดพีเคเวลเลยครับ ตายลด3เปอถ้าโดนมอนฆ่า ไม่มีวี6

เปอ จะได้ไม่ต้องบ่น ว่าเกมห่วย เกมเน่า และตอนนี้เค้าก็ทำการให้คูณEXP30เปอเซ้นแล้วไงครับ ไปทำใจแล้วเวลใหม่เถอะครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
อะปิ๊ด อะจึ๊ก
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 16-03-2010, 14:45:03 »

ร่วมด้วยคับ

+++ เบื่อคำว่าขอโทษ มันไม่ช่วยให้ไรดีขึ้นหรอก เป็นเพียงคำแก้ตัวง่ายๆซึ่งไรเหตุผล +++[/color]

ทางแก้ก็หาทางเยียวยาช่วยเค้าซิคับ ไม่ใช่มาบอกขอโทด มันไม่ใช่ทางแก้นะคับ
~ not ~
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 17-03-2010, 12:09:54 »

(จะมีคนอ่านไหม)

จริงอยู่นะครับว่าค่ากรรมที่เกิดขึ้นเกิดจากคนเล่นเองแล้วทำการสะส้มให้มันมากโดยไม่มีวิธีป้องไม่ระวังหรือพลาดไป
แต่ที่ทำให้เวลลดส่วนหนึ่งก็มาจากระบบครับเพราะปัญหาจากระบบ แต่ทีมงานก็ควรรับผิดชอบนะครับ

อย่าง เช่น

คุณกำลังขี่รถอยู่(จักรยนต์)ไม่ได้ใส่หมวกกันน็อคขี่ไปถึง4แยกคุณเห็นไฟเขียวคุณก็ขี่ไปตามปกติแต่ว่ามีรถยนต์อีกขันวิ่งมาปกติ วิ่งเข้ามา
จากทางซ้ายชนเข้าเต็มๆ คุณไม่ทันสังเกตุเพราะเห็นว่าไฟเขียวอยู่ (แล้วบริเวณนั่นมันเป็นตึกยากต่อการมอง) คุณเสียชีวิตเพราะไม่ใส่หมวกกัน
น๊อคและสัญญาณจราจรที่เขียวทั้งที่ควรจะแดง สาเหตุของสัญญาณจราจรเกิดจากความขัดข้องของระบบไฟฟ้า
ใครผิดเหรอครับ!! ใครควรรับผิดชอบเหรอครับ!!

เจ้าของกระทู้สู้ๆนะครับ ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวหาให้เจอ ถ้าไม่เจอคงไม่มี 555+ Smiley

เขียนผิดประการใดขอภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  Cool
“”_RoManC€,,-
Sr. Member

šŽ!!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: 17-03-2010, 12:43:38 »

เหอะๆ

ก่อนผมจะจุติค่ากรรม 2216 (อยู่กิลมารอริเยอะ)  Evil Evil Evil

ลืมไปลดค่ากรรม  Huh? Huh? Huh?

ตอทำเควสจุติไปนอนตายหน้าเงา  Shocked Shocked Shocked Shocked

แมร่งนอนเล่นมานานกว่า 1 ชม. กว่า

เพราะรอคนชุบ

ตอนนั้นผมทำใจแล้วว่าจะกดไปเกิด(คิดไว้ว่าเวลลดตายโหงแน่ laugh laugh laugh)

แต่ก็โชคดีบังเอิญมีพี่แอสสุดหล่อมาช่วยไว้

นั้นก็คือพี่ Moobin ครับ

ก็เลยรอดไป

"ความรักคือทุกสิ่ง จริงเหรอ"
อิคคิวซัง
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 19-03-2010, 15:19:27 »

อ้างจาก: ~•ShADoW7•~ ที่ 14-03-2010, 18:14:07
ใช่ครับคุณต้องเข้าใจด้วยนะครับทีมงานเค้าก็อุตส่าออกมาชี้เเจงเเต่คือว่าเราต้องคำนึงถึงกฏด้วยนะครับ
" กฏไม่ได้มีไว้เเหกนะครับ "
 Cool Cool Cool Cool Cool

ตัวอย่างของคนอ่านไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียด

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 14-03-2010, 23:56:50
เอ่อ คุณสร้างกรรมเองแม้คุณจะไม่เกรียน ไม่มีใครสนใจหรอกครับข้อนั้น แต่ผมขอแนะนำสักนิดว่าตอนที่คุณมีกรรมน้อยๆอ่ะครับ อย่างเช่นกรรม10 คุณก็ไปตายแล้วกดเกิดสิครับ มันเสียเปอไม่เยอะขนาดนั้น

แต่คุณก็บ่นไม่ได้นะครับ เพราะคุณสร้างกรรมเอง แล้วคุณไม่ลบเอง จริงมั้ยครับ? ใช่ครับ คุณอาจหาว่าระบบของเกมผิดพลาด(ผมก็่ว่างั้นละ ผิดบ่อยเหลือเกิน) แต่คุณสร้างกรรมเอง

คุณจะไม่รับผิดชอบต่อผลกรรมนั้นหรอ

ต่อให้ระบบเกมไม่เน่าตอนนั้นพอดี คุณก็อาจหลุด อาจเผลอกดเกิด ฯลฯ ซึ่งเป็นเหตุให้คุณเวลลดอยู่ดี คุณอาจจะพูดได้ว่าถ้าอย่างนั้นคุณจะไม่บ่น แต่เรื่องนี้กรูขอบ่นและด่า

เนื่องจากว่ามันเป็นความผิดพลาดของเกม ถึงคุณจะหัวเสียเรื่องเวลลด ผมก็ลดครับไม่ต้องห่วง ลดเหมือนกันครับ ปลงซะแล้ว ถ้าคุณไม่อยากได้กรรม ปิดพีเคเวลเลยครับ ตายลด3เปอถ้าโดนมอนฆ่า ไม่มีวี6

เปอ จะได้ไม่ต้องบ่น ว่าเกมห่วย เกมเน่า และตอนนี้เค้าก็ทำการให้คูณEXP30เปอเซ้นแล้วไงครับ ไปทำใจแล้วเวลใหม่เถอะครับ

นี่คือตัวอย่างนิสัยของคนไทย ชอบแต่คิดว่าไม่เป็นไร ช่างมันเถอะ ปล่อยๆมันไป

ที่เจ้าของกระทู้ต้องการสื่อ และต้องการเรียกร้องในที่นี้คือ ต้องการเรียกขอความเป็นธรรมจากการให้บริการของทางบริษัท

เมื่อเกิดปัญหาโดยตรงจากทางบริษัท ผู้ที่รับผิดชอบคือใคร บริษัทใช่มั้ย หรือต้องเป็นผุ้รับบริการอย่างเรา

จริงอยู่ เจ้าของกระทู้มีกรรมที่เกิดจากการฆ่าคนโดยไม่ได้ตั้งใจ

แต่

ในการหลุดซึ่งทำให้เจ้าของกระทู้ เปอร์ลด และเวลลด ไม่ได้เป็นความผิดพลาดที่เกิดจากตัวเจ้าของกระทู้เองเลย

ถ้าหาก เจ้าของกระทู้ ตายแล้วหลุดโดยที่เหตุเกิดจากความขัดข้องหรือปัญหาจากเครื่องคอมพิวเตอร์หรืออินเตอร์เน็ตของเจ้าของกระทุ้เอง

ในส่วนนี้ย่อมเป็นความรับผิดชอบ ของเจ้าของกระทู้แน่นอน และแน่นอนคือไม่สมควรที่จะออกมาเรียกร้องอะไรด้วย เพราะเกิดจากความผิดพลาดของตนเอง

แต่

ในกรณีที่เจ้าของกระทู้ได้กล่าวไว้ข้างต้นนั้น เป็นความผิดพลาดที่เกิดจากระบบ และปัญหา เทคนิค ของบริษัทเอง

มิได้เกิดจากความผิดพลาด หรือปัญหาจากเครื่องหรือระบบอินเติร์เน็ตของเจ้าของกระทู้เลย

ดังนั้น เรื่องนี้ทางบริษัทควรรับผิดชอบในฐานะของ "ผู้ให้บริการที่ดี"  ต่อ "ผู้ใช้บริการ" ของท่าน

ซึ่งเพียงคำว่าขอโทษไม่สามารถชดเชยในส่วนที่เสียไปได้ ผมคิดว่าทางบริษัทควรมีมาตรฐานในการให้บริการที่ดี และมีความรับผิดชอบมากกว่านี้นะครับ

ปล. ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้นะครับ ขอให้สุ้ต่อไป
โบนัส!
Sr. Member

ที่บอกว่าความรักมันเป็นสิ่งสวยงามอ่ะตรงไหนหรอ??

« ตอบ #22 เมื่อ: 19-03-2010, 20:34:00 »

คนที่จะมากวนเขา

หรุณาไปบอร์ดอื่น

Angry Angry Angry

เห็นใจ

Wink Wink
โบนัส!
Sr. Member

ที่บอกว่าความรักมันเป็นสิ่งสวยงามอ่ะตรงไหนหรอ??

« ตอบ #23 เมื่อ: 19-03-2010, 20:35:12 »

อ้างจาก: ~o BOnus o~ ที่ 19-03-2010, 20:34:00
คนที่จะมากวนเขา

หรุณาไปบอร์ดอื่น

Angry Angry Angry

เห็นใจ

Wink Wink

กรุณา*

ลวนโมโห Angry Angry

เห็นใจ

Wink Wink
ป้าย:
หน้า: 1 [2]