GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสลายบัพของบอสหน่อยครับ  (อ่าน 215 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

สอบถามเรื่องการสลายบัพของบอสหน่อยครับ
« เมื่อ: 10-03-2010, 10:32:45 »

บอสทุกตัวมีสลายบัพใช่ไหมครับ รวมถึงบอสราชินีแห่งป่าไม้ ด้วยใช่ไหมครับ ?
แล้วอยากทราบว่าสลายบัพนี้ มันสลายบัพอะไรบ้าง  พวกบัพจาก ซุปเปอร์ฮึดสู้  อาหารจากการงาน  สกิลของตัวเอง  บัพจากพระ  ขี้เกียจเก็บของ  มันสลายหมดทุกอย่างเลยไหม  มันสลายอะไรบ้างครับ  อย่ากทราบเพราะใกล้จะจุจะได้วางแผนถูกในการสู้กับมัน

เห็นว่าให้พกยาไปเยอะๆ หมายถึง ยาฟูชั่นเยีั่ยมใช่ไหมครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

Re: สอบถามเรื่องการสลายบัพของบอสหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-03-2010, 10:40:46 »

บัฟที่ได้รับจากการบัฟ โดยพระ ผู้เล่นอื่น ๆ หรือบัฟตัวเองจะหายหมดครับ

เช่นกายทิพย์ และบัฟพละกำลังแม่นหลบต่าง ๆ

บัฟที่บัฟตัวเอง เช่น พวก ฟันดาบเร็ว เร่งกำลังจู่โจมของเบลด

ส่วนบัฟที่ได้รับจากไอเท็มทั้งหลาย โดนสลายจะไม่่หายนะครับ พวกฮึดสู้ อาหารอะไรพวกนี้

ส่วนยาที่ว่าต้องพกไปเยอะ ๆ พกเยอะแค่ไหนก็ไม่น่าคุ้มหรอกครับ

เอาพระไปกายจะค่อนข้างชัวร์กว่า บอสราชินีที่เห็น ๆ ไม่ค่อยจะสลายบัฟนะครับ ไม่น่ามีปัญหา Smiley

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
ปิศาจ
Full Member

Re: สอบถามเรื่องการสลายบัพของบอสหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-03-2010, 10:47:46 »

ครับผม  อีกสองอาทิตย์ น่าจะได้ไปเยี่ยมเยียน ราชินี  แล้วจะลองดูนะครับ ขอบคุณครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ป้าย:
หน้า: [1]