GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบวาปซื้อที่ไหนครับ  (อ่าน 385 ครั้ง)
อนุสรณ์ ผลเจริญ
Newbie
*

ใบวาปซื้อที่ไหนครับ
« เมื่อ: 08-03-2010, 21:44:30 »

ผมจะไปล่ากว่าง อะครับ ผมยังหาใบวาปไม่เจอเลยครับ (ไป เมือง วินเดิ้ลวูด) ถ้ากรุณาอยากทราบเกี่ยวกับการไปต่างเมืองทั้งหมดอะครับ ไปยังไง ขอบคุณทุกคนที่ให้ความรู้ครับ ไม่อยากเลิกเล่น แค่เพราะความไม่รู้นะครับ

ขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบบบบ
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

Re: ใบวาปซื้อที่ไหนครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-03-2010, 22:54:25 »

สมามารถ ซื้อได้ ที่อะคาเดมี่ ทุกสาขาครับ แต่จะขายเป็นเงินโซล  woon

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09-03-2010, 00:57:06 »

ใช้บริกานรกไฟเถื่อนดีกว่านะ หาเดินดูที่ไซร์ ไม่ก็ท่าเรือจะมีเมืองให้ไปครับ
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-03-2010, 01:14:43 »

อ้างจาก: อนุสรณ์ ผลเจริญ ที่ 08-03-2010, 21:44:30
ผมจะไปล่ากว่าง อะครับ ผมยังหาใบวาปไม่เจอเลยครับ (ไป เมือง วินเดิ้ลวูด) ถ้ากรุณาอยากทราบเกี่ยวกับการไปต่างเมืองทั้งหมดอะครับ ไปยังไง ขอบคุณทุกคนที่ให้ความรู้ครับ ไม่อยากเลิกเล่น แค่เพราะความไม่รู้นะครับ

ไม่อยากเลิกเล่น แค่เพราะความไม่รู้นะครับ

ผมชอบคำนี้ครับ!!

ใบวาปซื้อที่อคาเดมี่ทุกสาขาครับ โดยเลือกหมวดสินค้าเงินโซล

แต่!!

จริงๆ ประหยัดเงินซื้อใบวาปของโซล เปลี่ยนไปเป็นการเดินทางไปเอง(ได้ศึกษาโลกของเกมด้วย) หรือไม่ก็ใช้บริการรถไฟเถื่อน โดยเสียเป็นเงินบิลล่าในเกมจะดีกว่าซื้อใบวาปครับ

ส่วนถ้าไม่อยากเสียเงินและอยากรู้จักหลายๆแผนที่ในเกม (เล่นเกมมันต้องลองไปให้ครบทุกแผนที่สิ^^)

ก็นี่เลยครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30101.0

ประหยัดเงินแถมยังเจอมอนสเตอร์ต่างๆมากมาย ทำให้เรารู้ว่าตัวไหนโหดไม่โหดไปตีแล้วเหมาะกับเราหรือไม่

เผลอๆ เดินทางไกลๆ ได้เพื่อนเพิ่มมาอีกแน่ะ

ส่วนการใช้ของโซลนั้นแนะนำให้ซื้อ ชุดเรียนรู้เร็วสุดคุ้ม หรือ เส้นขั้นเทพ จะคุ้มค่าที่สุดครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-03-2010, 16:25:00 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 09-03-2010, 01:14:43
อ้างจาก: อนุสรณ์ ผลเจริญ ที่ 08-03-2010, 21:44:30

ไม่อยากเลิกเล่น แค่เพราะความไม่รู้นะครับ

ผมชอบคำนี้ครับ!!

ใบวาปซื้อที่อคาเดมี่ทุกสาขาครับ โดยเลือกหมวดสินค้าเงินโซล

แต่!!

จริงๆ ประหยัดเงินซื้อใบวาปของโซล เปลี่ยนไปเป็นการเดินทางไปเอง(ได้ศึกษาโลกของเกมด้วย) หรือไม่ก็ใช้บริการรถไฟเถื่อน โดยเสียเป็นเงินบิลล่าในเกมจะดีกว่าซื้อใบวาปครับ

ส่วนถ้าไม่อยากเสียเงินและอยากรู้จักหลายๆแผนที่ในเกม (เล่นเกมมันต้องลองไปให้ครบทุกแผนที่สิ^^)

ก็นี่เลยครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30101.0

ประหยัดเงินแถมยังเจอมอนสเตอร์ต่างๆมากมาย ทำให้เรารู้ว่าตัวไหนโหดไม่โหดไปตีแล้วเหมาะกับเราหรือไม่

เผลอๆ เดินทางไกลๆ ได้เพื่อนเพิ่มมาอีกแน่ะ

ส่วนการใช้ของโซลนั้นแนะนำให้ซื้อ ชุดเรียนรู้เร็วสุดคุ้ม หรือ เส้นขั้นเทพ จะคุ้มค่าที่สุดครับ

มอนเตอที่เหมาะสมกับทุกอาชีพ ทุกเลเวล ทุกเพศ ทุกวัย ก็คือ วุ้นหน้าไซ

Evil

ป้าย:
หน้า: [1]