GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แทปการงานครับ  (อ่าน 231 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

อยากได้แทปการงานครับ
« เมื่อ: 08-03-2010, 10:06:56 »

คือว่าตั้งแต่มีการงาน  ทำให้ไอเท็มต่างๆเพิ่มขึ้นเยอะมากในคลังเก็บสินค้า  เวลาหาของในอคาเดมีหรือจะเอาของมาใช้ดี  นั่งลิสหานานหลายนาทีกว่าจะหาเยอะ  อยากให้ทางทีมงาน ช่วยเพิ่มแทปไอเท็มการงาน เวลาหาของไปทำการงาน จะได้หาได้ง่ายขึ้น ตอนนี้มันไปอยู่มั่วๆกับไอเท็มอื่นๆ  หายากมากๆครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

Re: อยากได้แทปการงานครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-03-2010, 18:55:32 »

ก็มีแบ่งให้นะ  ที่เขียนว่า

ไอเท็ม--->รวมของทั้งหมดที่มี

ของใช้-->คือของที่กินได้ ของที่เพิ่มสถานะ ในการเก็บเลเวล เช่น ใบวาบ โพชั่นต่าง ๆ ฯ

อุปกรณ-->คือขอสวมใส่ทุกชนิด เช่น หมวก มีด ดาบ เสื้อ ฯ

เบ็ดเตล็ด-->คือของที่กินไม่ได้ใช้ไม่ได้ ของเควส ขยะ ของการงานบางอย่าง เช่น เนื้อสัตว์ต่าง ๆ ฯ

ลองกดดูใหม่นะค่ะ เช่นถ้าจะกดใช้ใบวาบ ก็เลือกที่ช่อง ของใช้

ถ้าจะเอาของการงานบางอย่างที่ใช้อะไรไม่ได้ นอกจากทิ้ง หรือขาย ก็กดที่ เบ็ดเตล็ด เช่น พริก อุ้งตีนหมี ดีเบี่ยม ฯ

ถ้าจะถอน อาวุธ ของสวมใส่ ก็ เลือกที่ช่อง อุปกรณ์ เช่น โล่ ผ้าคลุม หมวก ฯ

ถ้าจะถอน ของที่ใช้ได้ ก็เลือกที่ช่องของใช้ เช่น ยาหนูขี้เกียจเก็บของ กล่องสุดคุ้มเช่า กล่องวีไอพี ยาโพชั่น ฯ

ช่อง ไอเท็ม คือรวมของทุกชนิดที่เรามีอยู่ค่ะ

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 08-03-2010, 19:21:01 »

มันก็มีไม่ใช่หลอครับ

เช่น พริกก็อยู่ เบล็ตเล็ดอ่ะ

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-03-2010, 19:21:50 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 08-03-2010, 19:21:01
มันก็มีไม่ใช่หลอครับ

เช่น พริกก็อยู่ เบล็ตเล็ดอ่ะ

พวกสมุนไพรที่ใช้ได้ ก็อยู่ ในของใช้

อะไรประมาณนี้

lightkung13
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-03-2010, 20:49:21 »

อยากเสนอ ช่องฝากของ ของอเคเดมี่ ให้เรียงของตามตัวอักษร   Shocked Shocked Shocked
เวลาหาของในอเคเดมี่แล้วหายากมาก หรือจะเรียงยังไงก็ได้ ให้หาของได้ง่ายขึ้น 
จะเป็นพระคุณมากเลยครับ
 Wink Wink Wink
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-03-2010, 20:58:16 »

อ้างจาก: {{{ lightkung }}} ที่ 08-03-2010, 20:49:21
อยากเสนอ ช่องฝากของ ของอเคเดมี่ ให้เรียงของตามตัวอักษร   Shocked Shocked Shocked
เวลาหาของในอเคเดมี่แล้วหายากมาก หรือจะเรียงยังไงก็ได้ ให้หาของได้ง่ายขึ้น 
จะเป็นพระคุณมากเลยครับ
 Wink Wink Wink

ตอนนี้ก็เรียงตามอำเภอใจอยู่แล้วไง
(หายากชะมัด) Cry

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-03-2010, 10:17:04 »

ก็มีแทปเบ็ตเตล็ดครับ  แต่ว่าในเบ็ตเตล็ด เยอะมาก  กว่าจะหาเจอแต่ละอย่าง  แผ่นดาบ  ทั่ง  ค้อน  ผลึกต่างๆ  อยู่สลับไปสลับมากันไปหมดเลยอะครับ 
เวลาหาแต่ละทีหานานมากๆเลย  บางอย่างที่ใช้ในการงาน ก็ไม่ได้อยู่ในเบ็ตเตล็ด  ต้องเปิดหาให้ ทั้งหมดเอาหนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠
Full Member

Gazette!! [れいた]

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-03-2010, 12:57:04 »

อยากได้คลังใหญ่ๆมากกว่า (เยอะเกินล้น2ไอดีก็แทบไม่พอ-*-) จะซื้อVIP เพิ่มคลังก็ไม่มีงบ (เคยมีอะไรกับเขาบางไหม- -)

อืมมม แต่ก็น่าจะให้กดย้ายของในคลังไว้จัดเองเป็นหมวดๆได้หรือไม่ก็ทำคลังให้เป็นช่องสี่เหลี่ยมแบบตารางต่อกันใหญ่ๆก็OK นะเพราะไม่ต้องหานาน หยิบเอาเองได้เลยไม่

ต้องเลื่อนบ่อยๆ

(บ่นๆๆ>> เปรี้ยง! โดนเจ้าของกระทู้เตะไปนอกโลก= =)

ผม..จะมีตัวตนทำไม .. ในเมื่อไม่มีใครสนใจ..
ตัวผม..มันก็แค่มนุษย์ที่เกิดมาอย่างไร้ค่า..ไร้จุดหมาย..
แต่..วันหนึ่งผมก็ได้เจอกับเธอ..
ผมอยากได้พบ..อยากดูแล..อยากปกป้องเธอได้ไหม..
ผมจะขอ ขอบคุณ เธอมากๆที่ทำให้ผมได้รู้ว่า..
ผมยังมีความรู้สึกอยู่..และความรู้สึกนั้นผมได้มอบให้กับเธอ..ทั้งหมดแล้ว..
ป้าย:
หน้า: [1]