GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: นี้เกิดอะไรขึ้น ในเซพเวอร์ ดาวดึงส์ GM กรุณาอธิบาย ด่วน ^^  (อ่าน 378 ครั้ง)
เพชรณี มัณฑิกะ
Newbie
*

นี้เกิดอะไรขึ้น ในเซพเวอร์ ดาวดึงส์ GM กรุณาอธิบาย ด่วน ^^
« เมื่อ: 03-03-2010, 21:53:49 »

ในเซพดาวดึงส์ มีให้ทำ Global Quest ยังไม่สามารถไปยังแมพบางแมพได้ใช้มั้ยครับ

อย่างเช่น เสือเบงกอ วิหารจาตุกร ถ้าน้ำแข็ง ถ้ำลาวา อะไรประมาณนี้นะคับ

แล้วก็ที่สงสัย Global Quest ก็ยังไม่ปลดถึงระดับแมพพวกนี้

>>>>  แต่มันยังไงกันละเนี่ย  มีคนไปหา กากซา กันในถ้ำน้ำแข็ง ทั้งๆที่เซพนี้ยังไปไม่ได้ ไม่ใช่รึไง ถ้ำน้ำแข็ง แหะๆ

พวกที่ไปได้เค้าทำยังไงหรอคับ

มี พวกไปเวลใน วิหารจตุกร เสือเบงกอ ไรนั้นนะ มันยังไง ยังไม่เปิดไม่ใช่หรอ   เอาไงกันแน่คับ GM

ขอคำอธิบายหน่อยคับ GM หรือ ใครก็ได้

ใช่คับ แมพ เม่น GM บอกว่าให้ทำ Global Quest อันแรกให้ผ่านจึงจะเปิด วาป ที่ฟอท จะได้ไปเม่นได้

แหะๆ เห็นจะไม่ปลดเลย คนไปเม่นกันเต็มแล้ว มันยังไง

อ่อที่เห็น วาปไปป้อมปราการตะวันออก ที่ซื้อ โซลป่าว 200 ซื้อมาแล้วจะกดใช้ได้ แต่จะไม่ไป อ้าว กำ
แต่ถ้าเป็นเด็กเส้น จะไปขึ้นต้นถั่ว แล้วก็มี รถไฟไปป้อมปราการตะวันออกได้ คือไปเม่นนั้นเอง
แล้วก็ใช้คาถาเรียกเพื่อนไป ไปเม่น กำ

ไหนบอกต้องทำ Global Quest  ก่อนไง
อะไรกัน เนี่ย เซพเวอร์นี้ แปลกๆ  ว่าทำไม คนมันน้อยๆ

ขอคำชี้แจ้งหน่อยครับทีมงาน มันยังไงกันละเนี่ย

ขอโทษนะครับ ถ้ำน้ำแข็งไปได้ยังไง ยังไม่ ปลด Global Quest   โอ๊ย นี้คือเรื่องจิงผ่านจอครับพี่น้อง

โอ๊ย นี้คือเรื่องจิงผ่านจอครับพี่น้อง   laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

อาบี เด เบ
Hero Member

Re: นี้เกิดอะไรขึ้น ในเซพเวอร์ ดาวดึงส์ GM กรุณาอธิบาย ด่วน ^^
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-03-2010, 22:48:02 »

ในเรื่องของการวาร์ป เป็นไปได้ว่า ผู้เล่นจะมีคาถาจำสถานที่นะคะ แต่หากวาร์ปไปเพื่อเก็บเลเวล ก็จะเก็บได้แค่เลเวล 40 เท่านั้นค่ะ

ส่วนในเรื่องของการวาร์ปไปแมพที่ล๊อคอยู่ จะลองนำไปปรึกษากับทีมงานที่เกี่ยวข้องดูว่าจะแก้ไขหรือไม่ค่ะ

Sad

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
Newbie
*

Re: นี้เกิดอะไรขึ้น ในเซพเวอร์ ดาวดึงส์ GM กรุณาอธิบาย ด่วน ^^
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-03-2010, 00:02:18 »

ในเรื่องของการวาร์ป เป็นไปได้ว่า ผู้เล่นจะมีคาถาจำสถานที่นะคะ แต่หากวาร์ปไปเพื่อเก็บเลเวล ก็จะเก็บได้แค่เลเวล 40 เท่านั้นค่ะ

ส่วนในเรื่องของการวาร์ปไปแมพที่ล๊อคอยู่ จะลองนำไปปรึกษากับทีมงานที่เกี่ยวข้องดูว่าจะแก้ไขหรือไม่ค่ะ

>>  ข้อแก้เป็น สามารถเก็บเวลได้ ถึง 49 นะครับ ถ้าเวล 40 จะตีอะไม่ขึ้นน๊าครับผม

แต่ถ้า มา ดูด เวล ต่ำกว่า เช่น ตอนนี้เวล 40 ตีเองมะขึ้น ให้ไป หาหัวตี้ เวล 35 36 37 38 39 ไรแบบนี้น๊าครับ

แต่มันก็ยัง งง ๆ ๆ ๆ ๆ กับเซพ อารายเนี่ย

GM ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ  แล้วทำไมบ้างคนเปลี่ยน คราส2 ได้ แล้ว กำ มัน ก็ยัง งง

แล้วทำไม ตอนนี้เปลี่ยนไม่ได้ อาราย งง งง งง อาครับ

เก็บได้แค่ 40 แล้ว คนเวล 70+ 80+ มาจากไหนครับ  Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-03-2010, 00:10:43 »

อ้างจาก: เพชรณี มัณฑิกะ ที่ 04-03-2010, 00:02:18

>>  ข้อแก้เป็น สามารถเก็บเวลได้ ถึง 49 นะครับ ถ้าเวล 40 จะตีอะไม่ขึ้นน๊าครับผม

แต่ถ้า มา ดูด เวล ต่ำกว่า เช่น ตอนนี้เวล 40 ตีเองมะขึ้น ให้ไป หาหัวตี้ เวล 35 36 37 38 39 ไรแบบนี้น๊าครับ

แต่มันก็ยัง งง ๆ ๆ ๆ ๆ กับเซพ อารายเนี่ย

GM ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ  แล้วทำไมบ้างคนเปลี่ยน คราส2 ได้ แล้ว กำ มัน ก็ยัง งง

แล้วทำไม ตอนนี้เปลี่ยนไม่ได้ อาราย งง งง งง อาครับ

เก็บได้แค่ 40 แล้ว คนเวล 70+ 80+ มาจากไหนครับ  Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

คนที่เวลเกิน 70+ 80+ เพราะว่าเค้าเก็บเวลก่อนที่ กิจกรรม Global Quest จะเริ่มครับ

Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-03-2010, 07:32:28 »

ตอบ แบบนี้ ดีแนะ คนเวล สูงๆ ก็หาของกันสบายเลยแนะ

ไปนู้ไปนี้ได้ด้วยนิ ไม่ต้องปลดเควส แหะๆ - - แอะมันยัง งง ๆ ๆ

แล้วทำไมพึ่งมาปิดเวลสะตอนนี้   ไม่ให้ทำเควสแบบนี้ตอนเปิดเซพเลยละ

ประท้วง ...............................   Cool Cool Cool Cool Cool
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-03-2010, 14:17:26 »

GM ซุกัส ตอบหน่อยครับ ผมละสงสัยกับ ข้อความด้าน บน

จี ซุกัส อธิบายหน่อยจิ นะ นะ ผมสงสัย
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-03-2010, 18:39:37 »

อ้างจาก: เพชรณี มัณฑิกะ ที่ 04-03-2010, 07:32:28
ตอบ แบบนี้ ดีแนะ คนเวล สูงๆ ก็หาของกันสบายเลยแนะ

ไปนู้ไปนี้ได้ด้วยนิ ไม่ต้องปลดเควส แหะๆ - - แอะมันยัง งง ๆ ๆ

แล้วทำไมพึ่งมาปิดเวลสะตอนนี้   ไม่ให้ทำเควสแบบนี้ตอนเปิดเซพเลยละ

ประท้วง ...............................   Cool Cool Cool Cool Cool

พวกเวลเกินกำหนดก็ไปสถานที่ ที่ล็อกไว้ไม่ได้ค่ะ

ยกเว้น อย่างที่คุณบอก ปีนต้นถั่ว คาถาพาไป ฯลฯ

ซึ่งต้องรอดูอีกทีค่ะว่าทีมงานเค้าปิดไปหรือยัง

แต่ถ้ามีคนไปได้จริงๆ ขอดูด้วยนะค่ะ ว่าใคร=_=
ป้าย:
หน้า: [1]