GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารสายปาระเบิด อัพค่า stats ยังไงหรอครับ  (อ่าน 513 ครั้ง)
กิติพงษ์ ทับเนตร์
Newbie
*

ทหารสายปาระเบิด อัพค่า stats ยังไงหรอครับ
« เมื่อ: 03-03-2010, 11:59:56 »

ถ้าจะให้ดี บอก ของทุกสายอาชีพทหารหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุน มากๆๆๆ

Sad Sad Wink Wink
-Emily-
Sr. Member

แสลดดด อย่ามาทำหน้าเป็นบัฟฟาโร่อดหญ้า กรุไม่ง้อนะ

Re: ทหารสายปาระเบิด อัพค่า stats ยังไงหรอครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-03-2010, 11:39:59 »

ที่ผมเล่น DEX กะ VIT

ได้ร่ายไวไวแล้วก็ได้ถึกพอที่จะลากมอนมาปาระเบิดด้วย Evil

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ทหารสายปาระเบิด อัพค่า stats ยังไงหรอครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-03-2010, 13:34:02 »

ทหารสายระเบิด ผมเล่น str dex vit อัตราส่วน 4:3:3 
เหตุผลที่เล่นแบบนี้ เพราะว่า
อัพ str ต้องการแบกระเบิดและความแรงของระเบิด
อัพ dex เพื่อความแม่นยำ เพิ่มโจมตีขั้นต่ำ ส่วนระยะเวลาร่ายไม่ค่อยเห็นผลเท่าไร
อัพ vit เพื่อความอึดเพราะทหารสายระเบิดต้องเดินเข้าไปวางระเบิด ต้องโดนมอนตบแน่นอน
           ดังนั้นต้องอึดไว้ก่อน
ข้อแนะนำ เวลาอัพสกิล ให้อัพสกิลสายกระบี่และสายปืนไว้อย่างละนิด เพื่อเหตุผลดังนี้
อัพสกิลสายกระบี่ เพื่อเอาไว้ถือโล่ โดยใช้โล่ที่มีโอกาสยกบ่อยเช่นโล่พยาอินทรีย์
                        จะช่วยป้องกันการโจมีจากมอนที่ตีหนัดได้มาก
อัพสกิลสายปืน เพื่อใส่กระสุนเจาะเกราะ เอาไว้ลดอัตราการโดนโป๊ะเช๊ะจากมอนที่ตีไวและโป๊ะบ่อย
เวลาทำแบบนี้เราจะวางระเบิดได้สบายขึ้นแถมไม่ต้องเปลืองค่าโบนัสในการอัพสเตตัส           
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-03-2010, 16:20:29 »

โว้ว

เทคนิคเพียบเลยครับ

แต่เสียดาย ผมมะได้เล่นทหาร  Cry

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-03-2010, 20:03:07 »

เรื่องทหารยกให้ท่านอำนาจ

Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]