GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงกระทู้เกี่ยวกับข้อเสนอครับ  (อ่าน 161 ครั้ง)
Chantasium
Jr. Member
**

ถึงกระทู้เกี่ยวกับข้อเสนอครับ
« เมื่อ: 01-03-2010, 10:51:32 »

กระทู้ของผมที่ตั้งขึ้นมา เป็นเพียงแค่แนวทางการแก้ปัญหา พร้อมกับยกตัวอย่างเพื่อประกอบการเข้าใจเท่านั้นนะครับ (คำว่าเช่น........เป็นต้น เป็นการยกตัวอย่างเท่านั้น สามารถเปลี่ยนแปลงให้เหมาะสมตามความต้องการได้หรือระบุเพิ่มเติมได้ เพราะถ้าผมเขียนหมดทุกชิ้น ทุกสาย ผมว่ากระทู้ผมคงยาวประมาณ 5 หน้ากระดาษ A4 แน่ เลยแค่ยกตัวอย่างเท่านั้น ไม่ต้องซีเรียสครับ Smiley) ถ้าจีเอ็มเห็นว่า แนวทางเดิมเหมาะสม ผมก็ไม่ว่าอะไร
ครับ และผมไม่มีเจตนาให้ปรับเปลี่ยนอะไรตามใจของผม เพียงแค่จีเอ็มเห็นกำลังตันกับแนวทางแก้ปัญหาอยู่ จึงเสนอให้พิจารณาเท่านั้น ไม่มีอะไรมากกว่านี้ครับ ถ้าเพื่อนร่วมเกมส์อสุราต้องการให้ปรับปรุงตรงไหน คุณก็เชิญมาแสดงความเห็นที่กระทู้นี้ได้เลยครับ
๐oO MoMoKo Oo๐
Jr. Member
**

Like P'Dome

Re: ถึงกระทู้เกี่ยวกับข้อเสนอครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-03-2010, 11:07:54 »

ใช่ ใช่ ใช่ Smiley

อื่อออ  เราไม่มีอ่ะ

เราเข้าเกมม่ายได้   นั่นแหละปันหา   Embarrassed

งือๆๆ   สู้ๆๆจ้า laugh

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ถึงกระทู้เกี่ยวกับข้อเสนอครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-03-2010, 14:25:36 »

ไม่ได้คิดว่าให้ปรับอะไรตามใจหรอก
เข้าใจว่าต้องการเสนอแนวทางเพื่อความสนุกและให้เกิดความสมดุลเช่นกัน

เพียงแต่อยากบอกว่า
บางสิ่งที่เสนอไปนั้น มันมีอยู่แล้วในระบบของเกม
จึงอยากให้ศึกษาระบบต่างๆให้ดี และชัดเจนก่อน
บางอย่างถึงแม้ยกตัวอย่างที่ต่างกันมาแต่ผลสรุปก็คือเหมือนเดิม
บางครั้งจึงทำให้มองไปว่า
เสนอโดยไม่ได้ศึกษาข้อมูลต่างๆให้ดี
ทำให้หลายๆคนมองไปว่าเป็นการเสนอตามกระแสรึป่าว
หรือตั้งกระทู้เพื่อต้องการจุดประเด็นอะไรบางอย่างรึป่าว

อันนี้ก็แล้วแต่คนจะคิดไปล่ะนะ
แต่ก็แค่อยากจะฝากเรื่องศึกษาข้อมูลต่างๆก่อนจะเสนอแนะไว้เท่านี้ล่ะ

มีอะไรก็เสนอได้นะคับ เรื่อยๆ ไม่มีใครห้ามอยู่แล้ว
เพียงแต่บางอย่างอาจจะไม่มีคนเห็นด้วยก็ว่ากันไปตามเหตุผลละกันเนอะ

บางอย่างผมเองก็เห็นด้วย บางอย่างก็เสนอแนะเพิ่มเติม บางอย่างก็คัดค้าน
แต่สุดท้ายก็อยู่ที่เหตุผลและการตัดสินใจของทีมงานนั่นแหละเนอะ
สู้ๆ Smiley

Slush
Full Member

۩۞۩ ⓈⓁⓊⓈⒽ۩۞۩

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-03-2010, 15:58:37 »

แก้บัค  laugh
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-03-2010, 15:59:23 »

แก้บัคที่นรกเดี๋ยวนี้

*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-03-2010, 16:00:16 »

เอาระบบ Exp ออก Angry
เอาแบท ตี 100% คืนมา Angry

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

ป้าย:
หน้า: [1]