GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามนี้เลยค่ะ  (อ่าน 512 ครั้ง)
Soul_Mignon
Jr. Member
**

I'm S0UL

ตามนี้เลยค่ะ
« เมื่อ: 14-02-2010, 15:06:49 »

อยากให้ระบบการงานรับง่ายแล้วก็ลบออกง่ายเหมือนเก่า
อยากให้ไอเท็มมาใหม่ทุกอาทิตย์
อยากให้เวลาม่อนดรอปของลงมาราคาแพงๆเวลาขายกับคนขายของจะได้ๆบิลล่าเยอะๆ
อยากให้มีกิจกรรมแจกบิลล่าทุกวัน
อยากให้C3ไม่ต้องใช้เหรียญแต่เปลี่ยนเป็นใช้เวลาฝึกนานแทนเหรียญดรอปยากเกิน
อยากให้เซิฟทุกเซิฟไม่แลค
อยากให้เครลิคหรือนันโจมตีแรงบ้างเพราะโจมตีเบาเกินไป
อยากให้เครื่องแบบของแต่ละอาชีพเท่กว่านี้อีกนิด
อยากให้C1 C2 ได้เหรียญมากกว่า40เหรียญ
อยากให้เพิ่มสถานที่ให้ตื่นเต้นกว่านี้
อยากให้แจกเซตไอเทม1คนต่อ1ชุดจะสุ่มก็ได้(อยากได้เซตพระ)
อยากให้เวลาดีเลย์ของทุกๆสกิลไม่มีเพราะรอมันดีเลย์ก็ม่องก่อนแล้วยิ่งกายทิพ์กับจุมนี่รอสองนาทีแต่ใช้ได้แค่ไม่กี่วิ
อยากให้เวลาตัวละครแบกของหนักแล้วเดินเร็วแบบปกติไม่อืดเพราะหนีม่อนไม่ทันตาย- -"
อยากให้มีสายโดยถาวรไปเลยสีชุดอ่ะำไม่ใช่ได้แค่สามชม.แล้วต้องใช้ใบตลอดเวลา
อยากให้ตรงเผ่ากับลัทธิมีด้วยไม่ให้เว้นว่าง
อยากให้มีกระทู้ชี้แจงNPCที่อัพเดทล่าสุดเพราะบางทีไปตามที่กระทู้บอกก็ไม่เจอ
อยากให้เอายาแชร์กับคูณ200กลับมา
ฝากพิจารณาด้วยนะคะเพื่อนๆคนไหนเห็นด้วยช่วยกันขุดด้วยนะโอเชมะ><!

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~
ถ้าไม่อดทนต่อสิ่งใดสิ่งหนึ่ง ก็จะล้มเหลวในทุกๆสิ่ง
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: ตามนี้เลยค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-02-2010, 16:03:31 »

อ้างจาก: S0UL ที่ 14-02-2010, 15:06:49
อยากให้ระบบการงานรับง่ายแล้วก็ลบออกง่ายเหมือนเก่า
อยากให้ไอเท็มมาใหม่ทุกอาทิตย์
อยากให้เวลาม่อนดรอปของลงมาราคาแพงๆเวลาขายกับคนขายของจะได้ๆบิลล่าเยอะๆ
1. อยากให้มีกิจกรรมแจกบิลล่าทุกวัน
อยากให้C3ไม่ต้องใช้เหรียญแต่เปลี่ยนเป็นใช้เวลาฝึกนานแทนเหรียญดรอปยากเกิน
2. อยากให้เซิฟทุกเซิฟไม่แลค
3. อยากให้เครลิคหรือนันโจมตีแรงบ้างเพราะโจมตีเบาเกินไป
4. อยากให้เครื่องแบบของแต่ละอาชีพเท่กว่านี้อีกนิด
5. อยากให้C1 C2 ได้เหรียญมากกว่า40เหรียญ
6. อยากให้เพิ่มสถานที่ให้ตื่นเต้นกว่านี้
7. อยากให้แจกเซตไอเทม1คนต่อ1ชุดจะสุ่มก็ได้(อยากได้เซตพระ)
8. อยากให้เวลาดีเลย์ของทุกๆสกิลไม่มีเพราะรอมันดีเลย์ก็ม่องก่อนแล้วยิ่งกายทิพ์กับจุมนี่รอสองนาทีแต่ใช้ได้แค่ไม่กี่วิ
อยากให้เวลาตัวละครแบกของหนักแล้วเดินเร็วแบบปกติไม่อืดเพราะหนีม่อนไม่ทันตาย- -"
9. อยากให้มีสายโดยถาวรไปเลยสีชุดอ่ะำไม่ใช่ได้แค่สามชม.แล้วต้องใช้ใบตลอดเวลา
อยากให้ตรงเผ่ากับลัทธิมีด้วยไม่ให้เว้นว่าง
อยากให้มีกระทู้ชี้แจงNPCที่อัพเดทล่าสุดเพราะบางทีไปตามที่กระทู้บอกก็ไม่เจอ
10. อยากให้เอายาแชร์กับคูณ200กลับมา
ฝากพิจารณาด้วยนะคะเพื่อนๆคนไหนเห็นด้วยช่วยกันขุดด้วยนะโอเชมะ><!

ที่อักษรสีแดง บางอย่างมันเป็นไปไม่ได้ค่ะ และ นี่คือ ความคิดโดยส่วนตัวของเราค่ะ (อาจมีผิดบ้าง)

1. งั้นเกมนี้ก็รวยกันทั้งเกมเลยสิคะ ไม่ต้องไปหาเงิน รอกิจกรรมแจกบิลล่าเอาแล้วผู้เล่นก็เริ่มที่จะขี้เกียจและเอาแต่นั่งรอรับเงินอย่างเดียว จะหมดรสวามสนุกในการหาเงินต่างๆ (เป็นไปไม่ได้ค่ะ)

2. บางที มันก็อาจเป็นที่เน็ตของผู้เล่นแต่ละคนค่ะ (เป็นไปได้อยู่ค่ะ)

3. พระก็ตีแรงแล้วนะคะ สำหรับพระ พระสายเวทย์ค่ะ จะสามารถเวลได้อย่างสะดวกสบายและเมื่อมีระดับเลเวลที่สูงขึ้น พลังโจมตีเวทย์ก็แรงยิ่งขึ้นค่ะ
แต่สำหรับสายค้อน ค้อนก็แรงอยู่แล้วค่ะ + บัฟด้วยอีก (อันนี้ 50-50 ค่ะ ไม่แน่ใจค่ะ)

4. เกมนี้เป็นเกม 2 มิติค่ะ หากเท่กว่านี้ คงอาจเป็นไปไม่ได้ค่ะ เพราะเนื่องจากตัวละครมีขนาดเล็ก และ ยากที่จะใส่รายละเอียด (คิดว่า เป็นไปไม่ได้ค่ะ)

5. เกมเสียสมดุลเลยค่ะ อันนี้ เพราะ เหรียญทองขั้นที่ 1 และ ขั้นที่ 2 ถูกกำหนดให้มี 40 เหรียญเท่านั้น ซึ่ง เรียนได้ สายนึงพอดี ต้องเลือกสายใดสายนึงค่ะ (เป็นไปไม่ได้ค่ะ)

6. อันนี้ ทีมงานก็กำลังพยายามสร้างแผนที่ใหม่เพื่อให้เพียงพอสำหรับผู้เล่น แต่จะตื่นเต้นไม่ตื่นเต้น ขึ้นอยู่กับผู้เล่นแต่ละคนค่ะ ว่า มันตื่นเต้นมั้ย หรือไม่ตื่นเต้นเลย (เป็นไปได้ค่ะ)

7. เกมจะเสียสมดุลค่ะ เพราะอะไรอันนี้เราก็ไม่รู้ แต่เรารู้สึกมันจะทำให้เกมเสียสมดุล (เป็นไปไม่ได้ค่ะ)

8. เกมจะเสียสมดุลสุดๆเลยค่ะ เพราะ สมมติปกติกายทิพย์จะดีเลย์ 2 นาที สถานะอมตะ 30 วินาที แล้วถ้าไม่มีดีเลย์ พระที่มีกายทิพย์ ก็จะกายทิพย์ผู้เล่นคนอื่นๆหรือตัวเอง
จนเป็นอมตะได้เกือบตลอดเวลา มันจะทำให้เกมเสียสมดุลค่ะ (ไม่มีทางเป็นไปได้เลยค่ะ อันนี้)

9. ไม่ได้ค่ะ เพราะ สายต่างๆของ คลาส 3 ต่างมีข้อดีและข้อเสียค่ะ และผู้เล่นก็อาจต้องการเปลี่ยนสายบ้าง เพราะอาจเบื่อสายเดิม (น่าจะเป็นไปไม่ได้ค่ะ)

10. ยาแชร์ ได้จากการงานค่ะ การงานอะไรก็ยังไม่รู้ เพราะทีมงานยังไม่ได้แจ้ง ส่วนยา *200 อาจมีค่ะ แต่ขึ้นอยู่กับว่า ทีมงานจะนำมาวางขายเมื่อไหร่
(อันนี้เป็นไปได้อยู่ค่ะ)

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
ป้าย:
หน้า: [1]