GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับการล่ากว่างหน่อยครับ  (อ่าน 762 ครั้ง)
Chantasium
Jr. Member
**

ขอถามเกี่ยวกับการล่ากว่างหน่อยครับ
« เมื่อ: 09-02-2010, 00:25:34 »

Huh? หาเท่าไรก็หาไม่เจอไม่ทราบว่าอยู่แห่งหนตำบลใดในแผนที่เกมส์ครับ ส่วนตัวกระผมอยู่ในระดับ คาเดท ระดับ 11 ครับ
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ขอถามเกี่ยวกับการล่ากว่างหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-02-2010, 00:36:08 »

อยู่แมพหน้าหมู่บ้านวินเดิ้นวูด จำชื่อแมพไม่ได้นะ  Huh?
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

Re: ขอถามเกี่ยวกับการล่ากว่างหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-02-2010, 01:12:51 »

ทำเคสวนักล่าชิมิ ผมว่ามันไรสาระไงไม่รู้ ไปวิดวูดนั้งรถไฟเถื่อนไปครับ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-02-2010, 08:52:12 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 09-02-2010, 01:12:51
ทำเคสวนักล่าชิมิ ผมว่ามันไรสาระไงไม่รู้ ไปวิดวูดนั้งรถไฟเถื่อนไปครับ

เค้าสอนให้รู้จัก แมพ เมือง มอนเตอร์

เคยมีเด็กอยู่คนนึง

มันเล่นเบลด จนเวล 50+

แล้วมันก็สร้างตัวใหม่เล่น

ซิบมาถามว่า กว่างอยู่ไหน

นี้คือผล จากอะไร

เล่นเบลดจนเวล 50+ แต่ไม่รู้จักมอนเตอร์ชนิดนี้ - -)

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-02-2010, 09:12:31 »

ผมนี่เจอคนจุติแล้วมาถามว่าลงบ่อเห็ดที่เรดคลิฟยังไง   laugh

Autae
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-02-2010, 09:30:47 »

คนจุติเค้าเก็บที่ไหนมาละนั่น  laugh
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-02-2010, 09:37:47 »

อ้างจาก: Autae ที่ 09-02-2010, 09:30:47
คนจุติเค้าเก็บที่ไหนมาละนั่น  laugh

ออนเกมส์ อยู่แต่ในดัน

เห็นบ่อยๆ พวกเวลสุง ใส่ของเทพ

แต่อ่อนเรื่องพื้นๆ -.,-)

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-02-2010, 10:09:07 »

เพิ่มเติมนิดนึงค่ะ ผู้เล่นใหม่สามารถใช้แผนที่แนะนำด้วยการกด ALT + M ได้เลยค่ะ

Smiley

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 09-02-2010, 11:04:34 »

ผมเป็นคนหนึ่งเเละ ที่เเม้จะ เวลในดันปราสาท เเต่เรื่องนอกดัน ก็รู้ กรุณาปรับความเข้าใจซะใหม่ว่า พวกเวลดัน ไม่รู้เรื่องต่อโลกภายนอก

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 09-02-2010, 11:33:02 »

ตอนแรกเสียโซลไปวูด เพราะไม่รู้จักรถไฟเทื่อน-*- พอมาตอนนี้มันก็เลยรู้สึกไรสาระไปหน่อย เพราะรู้หมดเกือบทุกเรืองและ ใช่
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-02-2010, 11:56:50 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 09-02-2010, 11:33:02
ตอนแรกเสียโซลไปวูด เพราะไม่รู้จักรถไฟเทื่อน-*- พอมาตอนนี้มันก็เลยรู้สึกไรสาระไปหน่อย เพราะรู้หมดเกือบทุกเรืองและ ใช่

คุณรู้ แต่ยังมีอีกหลายคนที่ยังไม่รู้
ถ้ารู้แล้วแบ่งปันความรู้ให้คนอื่นบ้าง
ผมว่า ถ้าผู้เล่นช่วยเหลือแนะนำให้ความรู้กัน
สังคมเกมคงจะมีความอบอุ่นน่าอยู่น่าเล่นมากขึ้น

Smiley รัก

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-02-2010, 12:24:24 »

อ้างจาก: [เด็กlnw] MMMEEEKKK [กัปตัน มาร์เวล] ที่ 09-02-2010, 11:04:34
ผมเป็นคนหนึ่งเเละ ที่เเม้จะ เวลในดันปราสาท เเต่เรื่องนอกดัน ก็รู้ กรุณาปรับความเข้าใจซะใหม่ว่า พวกเวลดัน ไม่รู้เรื่องต่อโลกภายนอก

ถ้าคิดว่า สามารถเปลี่ยน

ความคิดของคนทั้งสังคมได้

ก็เชิญตามสบาย ผมไม่สนใจอยู่แล้ว

เจอกับตัวมาแบบนี้ ก็เอามาเล่าให้ฟัง  woon

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #12 เมื่อ: 09-02-2010, 13:34:39 »

มันเป็นสิทธิ์ ของการเล่นแต่ละคน แม้สำหรับบางคนจุติไปหลาย ๆ รอบ

ไม่รู้ว่า เกล็ด ดรอปจากตัวอะไร หน้าตามันเป็นอย่างไร บางคน เทพซะ แต่ มางง กับ

เควส ธรรมดา ๆ ก็เพราะว่า ไม่เคยออกมาเดินท่องไปไหน ๆ ไม่ได้ว่าคนเวลดันกิลไม่รู้เรื่อง

ถ้าคุณออกมานอกดันบ้าง ก็ต้องย่อมรู้จักม่อน รู้จักไอเทมดรอปต่าง ๆ เท่าที่เห็นคือพูดถึงว่า

บางคนที่เก่ง ๆ จุติเกือบตัน แต่ไม่รุ้จักเรื่องพื้น ๆ มันออกจะแปลก ๆ ลินว่า เล่นเกมส์ ก็เล่นเรื่อย ๆ

ไม่เห็นจำเป็นต้องรีบ ๆ การเรียนรู้ด้วยตนเอง นอกจากได้อรรถรสในการเล่นเกมส์อย่างแท้จริง

ได้รู้จักแมพ และมอนสเตอร์ต่าง ๆ ยังได้พบเพื่อน ๆ ที่ได้แบ่งปันน้ำใจต่อกันอีกด้วย

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
อวบขั้นเทพ
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09-02-2010, 14:52:18 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 09-02-2010, 01:12:51

ว๊าวววว นี่หรือสายตาของผู้เล่นเก่าที่มีต่อเควสเด็กๆ
มองย้อนไปสมัยที่ยังไม่มีปราสาท ผู้เล่นตัวน้อยๆ วิ่งเล่นตีมอน
เควสเด็กๆ เหล่านี้ ทำให้ตื่นเต้นและค้นหาความสำเร็จของเควส
ได้ท่องโลกไปในแมปต่างๆ เห็นโน้นนี่นั่นมากมาย รวมถึงวุ้นเทพ ที่ได้แต่นั่งมอง
ถ้าวันนี้เราถึงจุดสูงสุดละ แล้วมองกลับลงมา เราจะมองด้วยสายตาแบบไหนกัน

เราเคยสังเกตุสายตาของตัวเองกันหรือยัง   Huh?  Huh?  Huh?
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-02-2010, 15:26:02 »

เราก็เป็นคนนึงนะ ที่ชอบทำเควสนักน่า

และก็เควสอื่น ๆ สนุกดีนะ  เพราะเรา

อยากรู้ว่า NPC  จะให้อะไรเรา เมื่อเราทำสำเร็จ

ถ้าเวลตามระดับเควสนักล่า เวลาทำเควสจบ

ของที่ได้จะดูมีค่ามาก  เพราะมันคือ เงิน และค่าประสบการณ์

เกือบหมื่น  แต่ถ้าคนเวลสูงไปทำเควส  มันก็จะดู น้อยนิดจัง อิอิ

เราสนับสนุนให้ผู้เล่นทำเควสนักล่านะค่ะ  เพราะจะเป็นการเรียนรู้ แมพ

และมอนส์เตอร์ต่าง ๆ ของเกมแล้ว ยังสามารถเก็บเลเวลไปได้ด้วยค่ะ

แต่สำหรับผู้เล่นใหม่ อาจจะติดขัดตรงเรื่องเงินทองที่ต้องใช้สำหรับการเดินทาง

จะให้เดินไปแมพต่าง ๆ ข้ามเมืองรึ ก็จะหลงทางเอา ปัจจุบันนี้ ทางเกมได้เพิ่ม

การดูแผนที่ไปยังแมพต่าง ๆ แล้วนะค่ะ ไม่สะดวกกดคีย์ลัด  ก็สามารถคลิกดู

ตรงด้านล่างหน้าต่างเกม แถบเมนูต่าง ๆ ค่ะ จะเขียนว่า "แผนที่" กดซ้ำ ๆ

ก็จะเปลี่ยนมุมมองแผนที่ค่ะ  Smiley

ส่วนคำถามที่ถาม กว่างอยู่ที่ไหน ?

ตอบ windle_wood/field04  หรือที่คนส่วนใหญ่ เรียกสั้น ๆว่า

วินเดิ้ล แมพ 4  ถ้าจะเดินจากเมืองไซต์ ไปแมพที่ว่านี้ ก็ยาวหน่อย ใช่

เอาเป้นว่านั่งรถไฟเถื่อนสะดวกกว่าเยอะ ค่าเดินทางจากไซต์ไปที่วินเดิ้ล เท่าไหร่จำไม่ได้ Huh?

เพราะมีตั๋วรถไฟฟรีเลยไม่เคยเสีย  น่าจะไม่เกิน 600 มั้ง  เมื่อถึงแล้ว เดินออกวาบแดงล่างซ้ายมือ

ก็เป็นอันว่าถึงตัวกว่างนะค่ะ รูปร่างหน้าตาก็คล้ายตัวด้วงกว่างแหละค่ะ laugh

"มาตอบช้าไปปะ " woon woon woon woon

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ป้าย:
หน้า: [1] 2