GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าสกิลหาสมุนไพรได้จากไหนครับ  (อ่าน 1536 ครั้ง)
Bit_KilleR
Newbie
*

อยากรู้ว่าสกิลหาสมุนไพรได้จากไหนครับ
« เมื่อ: 06-02-2010, 14:51:52 »

อยากรู้ว่าสกิลหาสมุนไพรได้จากไหนครับ
ช่วยบอกทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ        Wink
♫13ANK♫
Sr. Member

Re: อยากรู้ว่าสกิลหาสมุนไพรได้จากไหนครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-02-2010, 14:59:33 »

บอกแมพไม่ถูกนะแต่บอกทางไปพอได้

มันต้องทำเควสสามีที่สาปสูญก่อนโดยที่มาที่เมือง

เซาเทริ์นไชร์ แล้วเดินออกวาปไปแมพวุ้นแมพใหญ่แล้วเดินไปวาปบนซ้ายมือ

จะเจอ NPC ตัวนึงแล้วคุย

เสร็จแล้วไปทำเควสนั้นให้เสร็จพอเสร็จแล้วก็มาที่NPC ที่เรารับเควสอีกที

แล้วก็ส่งแล้วก็จะได้การงานหาสมุนไพร

ส่วนแมพการงานนั้นดูได้ที่

http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%9E%E0%B8%A3

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
• Who ?! •
Sr. Member

?!

Re: อยากรู้ว่าสกิลหาสมุนไพรได้จากไหนครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-02-2010, 15:06:03 »

southern_shire/field02

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-02-2010, 17:39:36 »

อ้างจาก: ิ้่พส้พร้พนวร าสเ้ำวรเ้ภระ้ ที่ 06-02-2010, 14:51:52
ช่วยบอกทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ        Wink
ต้องทำเควสสามีที่หายสาปสูบก่อน แล้วค่อยไปขอการงานขุดสมุนไพรที่สามี ดูตามข้อมูลข้างล่างนะ
----------------------------------------------
เครดิตข้อมูล จากคุณ _OKCITY_ ที่จัดทำข้อมูลข้างล่างนี้

เควส สามีที่สาปสูญ นำมาให้เพื่อนๆ ที่เริ้มเล่นใหม่ และอยากมี HPที่มากๆ  Evil

หรือพวกที่อยากจะสมแหวน  ขั้นตอนการทำเควสก็แสนจะง่ายคือ

เริ่มแรกให้เราไปที่ หมู่บ้านวินเดิลวู๊ด แล้วไปรับเควสที่ เร็น เคง ริน

จากนั้นให้ไปที่ ทุ้งหญ้าเซาท์เทิร์นไชร์เขตที่2  แล้วคุยกับ ชาวสมิง (สามี เร็น เคง ริน)

พอเสร๊จแล้วให้กลับมาที่  หมู่บ้านวินเดิลวู๊ด แล้วไปส่งเควสที่ เร็น เคง ริน ก็เป็นอันเสร๊จ

เราก็จะได้รับ แหวนสมิงมา (ความสามารถ เพิ่มHP250 ให้แก่ผู้ใส่)

เสร๊จแล้วครับง่ายมากเลย แค่เสียเงินไป หมู่บ้านวินเดิลวู๊ด แค่2ที ก็ได้แหวนที่สุดยอดมา  Evil
โอกาศหน้าเจอกันใหม่  Cool
ป้าย: ช่วยบอกทีครับ  
หน้า: [1]