GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ผิดไหม รู้สึกผิดจัง..  (อ่าน 788 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

แบบนี้ผิดไหม รู้สึกผิดจัง..
« เมื่อ: 06-02-2010, 10:51:06 »

คือว่าผมรอล่าบอสราชินีทำเควสจุติ มาอาทิตย์หนึ่งแล้ว  เข้าไปหาบอสทีไร ก็มีแต่คนล่าอยู่  ตีสองก็แล้ว  ตีสามก็แล้ว  ตีสี่ก็แล้ว  ตีห้าก็มี  มีแต่คนเฝ้าตีมัน 
มีอยู่สองครั้งโชคดี เจอไม่มีคน  เราเข้าไปตี  ปรากฎว่า ไม่สาเร็จ เพราะเรามีพระแค่สองตัว พอตาย กำลังจะชุบก็มีคนเข้ามาตี เอาไปซะแล้ว  T_T 

แต่พอเมื่อวาน  เราก็กะว่ายังไงวันนี้ก็ต้องได้  5 ทุ่ม เข้าไปดู ก็มีคน  เลยเข้าไปดูทุกชม.  จนถึงตี 4 มีคนเฝ้าตลอดเลย ไม่ไหนเผลอหลับ ตีห้า ตื่นขึ้นมา เลยคิดว่าเอาไงเอากัน เข้าไปดูอีกสักที
ลองกายเข้าไป เข้าไปไม่ได้ทำอะไรเลย บอสอยู่หน้าวาป ตีเราใหญ่เลยเราก็เลยตีมัน ตีไปเรื่อย  แล้วก็เห็นพระกายมายิ่งบอสเช่นกัน  ตายก็ใช้ชุบชั้นเยี่ยม ไปสอง สามอัน  บอสตาย (ดีใจมากมาย บวกกับทำไมมันตายง่ายกว่าทุกทีที่เจอ)  รีบออกไปจะไปรับเควสต่อ ปรากฎว่า  พระเขาวาปขึ้นมาบอกว่า มาแย่งเราตีบอสทำไม  ขอโทษเขาเขาก็บอกว่า "พูดง่ายไปไหม เรารอตีมันมาตั้งนาน"   แล้วเขาก็ลากโขนมาปล่อยใส่  T_T   (เราก็เข้าใจเขานะเพราะรู้ว่า การรอบอสกับตีมันยากมากมายเรารอทั้งอาทิตย์ ยังไม่มีโอกาสเลย ยิ่ง GM ปรับโน้นปรับนี้ บอสกลายเป็นเทพไปแล้ว เควสจุติ ยากสุดๆ)  เรารู้สึกผิดมากๆ  ได้ผ่านเควสนี้ได้แต่ทำไมรู้สึกไม่ดีเลย คิดทั้งคืน นอนไม่หลับเลย  ผมทำแบบนี้ผิดไหมเนี้ย   Cry

* ใจจริงก็เหลือบเห็นพระอยู่หรอก แต่ตีไปแล้ว บวกกับ รอมาทั้งอาทิตย์ ไม่ได้หลับไม่ได้นอนทนไม่ไหวแล้ว หลับหูหลับตาตี

ทำไมเควสจุติยากแบบนี้ กว่าจะเวล 99 ได้ก็เลือดตาแทบกระเด็น  มาเจอเควสจุติแล้ว เหนื่อยกายเหนื่อยใจจริงๆ  ถ้ากลุ่มเล็กๆแบบเรา แทบไม่มีโอกาสเลยจะจุติ

ขอโทษจริงๆนะครับ   Sad

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Re: แบบนี้ผิดไหม รู้สึกผิดจัง..
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-02-2010, 11:02:47 »

แล้วตอนที่คุณเข้าวาร์ปไปพระกายคนนั้นกำลังทำอะไรอยู่คับ เขามากี่คน แล้วตายอยู่หรือทำอะไรอยู่ ถ้าเขาจะบ่นว่ามาแย่งเขาตีทำไมเขาก็น่าจะพูดเร็วๆสิ

มาพูดตอนบอสตายแล้วใครจะไปรู้ มีพวกน้อยก็ลำบากแบบนี้แหล่ะครับเวลาจุติ ถ้าพวกมากรอไม่นานหรอกครับ ไม่ต้องต่อคิวด้วย แค่ไปนั่งแล้วบอสตีใครก่อน

คนนั้นก็ได้บอสไป  Smiley

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: แบบนี้ผิดไหม รู้สึกผิดจัง..
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-02-2010, 11:03:40 »

ถ้าในมุมของชั้นนะ ถ้าไปเจอบอสแล้วตอนนั้นไม่มีใครตีอยู่ มันก็เป้นสิทธิของผู้เล่นที่เจอทันที จะมาบอกว่าตีก่อนแล้วตั้งนานหรือจองก่อนแล้วตั้งนานไม่ได้ เพราะในเมื่อบอสไม่มีคนตีแล้วก็ถือว่าคนๆนั้นเสียสิทธิ์ในการตีบอสไปแล้ว เพราะถือว่าบอสอิสระไปแล้วเพราะในตอนนั้นไม่มีคนตีมัน

ชั้นก็เคยโพสเสนอในบอร์ดนี้หลายครั้งแล้วว่า ผู้เล่นกว่าจะเก็บถึงเลเวล99ได้ก็ลำบากอยู่แล้ว ในเมื่อจะจุติก็ของ่ายๆหน่อย หรือไม่ก็อย่าต้องตีบอสทำเควสให้ไปตีมินิบอสตัวอื่นจะดีกว่า เพราะยังมีผู้เล่นอีกมากที่เล่นคนเดียวหรือกลุ่มเล็กๆที่ตีบอสไม่ได้เอง
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-02-2010, 11:48:47 »

อ้างจาก: ⊹⊱⋋「I2YU」⋌⊰⊹ ที่ 06-02-2010, 11:02:47
แล้วตอนที่คุณเข้าวาร์ปไปพระกายคนนั้นกำลังทำอะไรอยู่คับ เขามากี่คน แล้วตายอยู่หรือทำอะไรอยู่

สงสัยเขาจะตาย อยู่มั๊งครับ เพราะผมตีไม่นานบอสมันก็ตาย  ใช้กายไป 1  ไอเท็มชุบชั้นดีไป 3 อัน  พอดีกำลังตกใจเพราะมันเร็วมาก เดินเข้ามาปุ๊บบอสก็วิ่งมาตีเราเลย    Cry 
แล้วคนเขาเยอะอยู่ครับ ประมาณ 4 ตัวมั๊ง  เพราะเราบอกว่า เดียวเราเอาพระเราที่ยืมมาไปช่วย 2 ตัว เขาบอกว่าไม่ต้องพระมีเยอะอยู่แล้ว  สงสัยเขาเล่นหลายจอเลยบอกผมไม่ทัน ถึงบอกทันตอนนั้นผมก็คงดูไม่ทัน เพราะมัวแต่ตกใจ   

เราก็เสียใจเหมือนกัน รู้ว่าพระมันก็ฆ่าบอส ยาก  เพราะมีเพื่อนคนหนึ่งเล่นพระ LV99 มา 2 เดือนแล้วมั๊ง ยังฆ่าราชินีไม่ได้เลย  จะเขาต้องไปเล่นวิอีกตัวแทนแล้ว 
ไม่น่าเลยเราไปช้ากว่านี้นิดคงไม่เป็นแบบนี้  ต้องขอโทษไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-02-2010, 11:54:22 »

ทีมงาน ... ขี้เกียจพูด

ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-02-2010, 11:59:40 »

คําว่า มารยาท นะ รู้จักไหม

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-02-2010, 18:00:50 »

บอสราชินีเจอเเสงจู่โจมก้อม๋องเเล้ว-..-

NeeD not to know

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-02-2010, 18:28:33 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 06-02-2010, 11:03:40
ถ้าในมุมของชั้นนะ ถ้าไปเจอบอสแล้วตอนนั้นไม่มีใครตีอยู่ มันก็เป้นสิทธิของผู้เล่นที่เจอทันที จะมาบอกว่าตีก่อนแล้วตั้งนานหรือจองก่อนแล้วตั้งนานไม่ได้ เพราะในเมื่อบอสไม่มีคนตีแล้วก็ถือว่าคนๆนั้นเสียสิทธิ์ในการตีบอสไปแล้ว เพราะถือว่าบอสอิสระไปแล้วเพราะในตอนนั้นไม่มีคนตีมัน

ชั้นก็เคยโพสเสนอในบอร์ดนี้หลายครั้งแล้วว่า ผู้เล่นกว่าจะเก็บถึงเลเวล99ได้ก็ลำบากอยู่แล้ว ในเมื่อจะจุติก็ของ่ายๆหน่อย หรือไม่ก็อย่าต้องตีบอสทำเควสให้ไปตีมินิบอสตัวอื่นจะดีกว่า เพราะยังมีผู้เล่นอีกมากที่เล่นคนเดียวหรือกลุ่มเล็กๆที่ตีบอสไม่ได้เอง
ใช่ เห็นด้วยอย่างแรงๆ

.oO-DOOK-Oo.
Jr. Member
**

สัญญาหน้าฝน !?

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-02-2010, 13:16:50 »

Wink Wink Wink

• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-02-2010, 13:32:27 »

คน ผิดคือ ทีมงาน

Evil

ปรับซะโหด จะไม่หัยผิดได้ไง

เรื่อง มัน ผ่านไปแล้ว เรา ก็ อย่่าไปคิดมากเลย

ขอโทษ แล้ว ก็แล้ว กัน

แต่ ยังไง

ไป ช่วยพระคนนั้นจุติ หน่อยก็ดีนะ

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-02-2010, 13:52:14 »

เปลี่ยนตีราชินี เป็น ตี กว่างถ้ำ ซักพันตัวแทนได้ไหม    Evil

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-02-2010, 14:48:45 »

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 07-02-2010, 13:52:14
เปลี่ยนตีราชินี เป็น ตี กว่างถ้ำ ซักพันตัวแทนได้ไหม    Evil

-..-

จะดีหลอครับ 

สงสัยเล่นเซิฟ พีเคอ่านะ

สวรรค์เรื่อยๆ

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-02-2010, 18:32:40 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 07-02-2010, 14:48:45
อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 07-02-2010, 13:52:14

-..-

จะดีหลอครับ 

สงสัยเล่นเซิฟ พีเคอ่านะ

สวรรค์เรื่อยๆ

ใคร ๆ ก็รู้ อาสา Lynn เล่นเซิร์ฟเดียวค่ะ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-02-2010, 21:19:09 »

อ้างจาก: [เด็กlnw] MMMEEEKKK [กัปตัน มาร์เวล] ที่ 06-02-2010, 11:59:40
คําว่า มารยาท นะ รู้จักไหม

ด่าเขาอีก  ไม่ ไม่ ไม่

กำลังปรับปรุง
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-02-2010, 21:53:08 »

ถ้าทีมงานมาได้อ่าน จะไม่รู้สึกอะไรหน่อยเหรอ  เห็นใจนะครับ สำหรับคนที่เพื่อนน้อย กิลไม่ใหญ่ หรือสายอาชีพที่ตีบอสยากๆ

อ่านดูที่ว่าบางคนใช้เวลาเดือน 2 เดือน เพื่อจะผ่านเควสตีบอส ยิ่งเศร้า

ป้าย: ไม่สบายใจเลย 
หน้า: [1] 2