GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอเสนอหน่อยครับ]แนวความเห็นปรับ นรก  (อ่าน 1200 ครั้ง)
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

[ขอเสนอหน่อยครับ]แนวความเห็นปรับ นรก
« เมื่อ: 03-02-2010, 21:46:14 »

ผมเห็นว่า การเล่นนรกเนี่ย ปั๊มเวลแล้วมันก็ไม่ค่อยดีนะครับ เวล 74 เนี่ยถือว่าเป็นตัวเลขที่เยอะไปมาก ที่จริงตัวปั๊มเวลไม่ควรมีนะครับ

แต่ ควรมอบเงินโซลให้จำนวน หนึ่ง เช่นประมาณ 50 K โซล(อันนี้ตัวอย่าง)  แล้วให้ผู้เล่นเก็บเวลปกติ ทำต่างๆ ไม่ต่างจากเซิร์ฟหลัก เช่นอาจเกิดบัคเข้าเข้วีไม่ได้(ช่วงเวล 74 คนก็ไม่ได้เข้าแว้ว)

เพื่อทดสอบทุกส่วนในทุกเลเวล และเพื่อการทดสอบที่ดียิ่งขึ้น !!  ควรมีนโยบาย ใครแจ้งบัค ทำรายงานเกี่ยวกะระบบเกมส์จะเพิ่มเงินโซลให้ไปเป็นกำลังใจจำนวนหนึ่ง เพื่อทดสอบของโซล และไอเทมงานต่างๆ

เพราะ ก็คงดีใช่ไหม หากคนเล่นนรกไม่ต้องเติมโซล จากเซิร์ฟหลักมาลง  เซิร์ฟนรก แถมยังเป็นการเสริมทุนในการเก็บเวลในเซิร์ฟนรกของเขาอีก

ข้อดี

1.ทดสอบของโซลไปในตัว

2.มีคนเล่นนรกมากขึ้น(ข้อนี้น่าจะ)

3.ทดสอบทุกจุด จากเลเวลน้อยไปมาก ดูการเปลี่ยนแปลงแพทและบัคต่างๆ

ข้อเสีย

แล้วแต่คนจะเสนอมานะ ผมขอเสนอเพียงเท่านี้ ถ้าทีมงานมาอ่านก็ ช่วยเสนอแนะและ ช่วยปรับปรุงให้ด้วยนะค๊าฟ    Evil

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: [ขอเสนอหน่อยครับ]แนวความเห็นปรับ นรก
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-02-2010, 21:58:21 »

การทดสอบที่เซิฟนรก มีการทดสอบหลายอย่างคับ
การทดสอบบางอย่างก็รอเก็บเลเวลอยู่ไม่ได้ จึงต้องมีตัวปั๊มเลเวลให้
ส่วนเรื่องที่ใครอยากทดสอบจากจุดแรกเลยก็ทำได้คับ เกิดมาก็เก็บเวลเอาเอง ไม่ต้องปั๊ม

และเรื่องเงินโซลที่ทีมงานเค้ากำหนด 8000 โซลไว้เพื่อใช้คัดคนที่จะมาเล่นและร่วมทดสอบคับ
บางคนมาเพื่อ กะ-เรียน และด้วยกฎของนรกที่มีบทลงโทษสถานเดียวคือ แบนไอดีวุ้นนรกถาวร
จึงช่วยให้ กะ-เรียน มีน้อยลง คนที่ตั้งใจจะมาช่วยทดสอบจะได้ไม่มีตัวถ่วงขัดแข้งขัดขาน่ะคับ
(ถ้าตั้งใจจะมา กะ-เรียน หลังโดนแบนถาวร คงต้องเติมเงินไอดีอื่นมาเล่นล่ะ)

ส่วนเรื่องการทดสอบของโซลนั้น ผมว่า ถ้ามีเหตุผลเหมาะสมดีพอ คงจะขอเบิกกับทีมงานได้มั้งนะ
เค้าคงไม่ใจร้ายหรอก ถ้าหากเหตุผลการขอเบิกสมควรมากพอ

ก็ความเห็นส่วนตัวของผมก็ประมาณนี้ล่ะคับ

ป.ล. ย้ำว่าเป็นความเห็นส่วนตัวของผมเอง ไม่ใช่นโยบายของทีมงาน Smiley

DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

Re: [ขอเสนอหน่อยครับ]แนวความเห็นปรับ นรก
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-02-2010, 16:28:09 »

การทดสอบที่เซิฟนรก มีการทดสอบหลายอย่างคับ
การทดสอบบางอย่างก็รอเก็บเลเวลอยู่ไม่ได้ จึงต้องมีตัวปั๊มเลเวลให้
ส่วนเรื่องที่ใครอยากทดสอบจากจุดแรกเลยก็ทำได้คับ เกิดมาก็เก็บเวลเอาเอง ไม่ต้องปั๊ม

และเรื่องเงินโซลที่ทีมงานเค้ากำหนด 8000 โซลไว้เพื่อใช้คัดคนที่จะมาเล่นและร่วมทดสอบคับ
บางคนมาเพื่อ กะ-เรียน และด้วยกฎของนรกที่มีบทลงโทษสถานเดียวคือ แบนไอดีวุ้นนรกถาวร
จึงช่วยให้ กะ-เรียน มีน้อยลง คนที่ตั้งใจจะมาช่วยทดสอบจะได้ไม่มีตัวถ่วงขัดแข้งขัดขาน่ะคับ
(ถ้าตั้งใจจะมา กะ-เรียน หลังโดนแบนถาวร คงต้องเติมเงินไอดีอื่นมาเล่นล่ะ)

ส่วนเรื่องการทดสอบของโซลนั้น ผมว่า ถ้ามีเหตุผลเหมาะสมดีพอ คงจะขอเบิกกับทีมงานได้มั้งนะ
เค้าคงไม่ใจร้ายหรอก ถ้าหากเหตุผลการขอเบิกสมควรมากพอ

ก็ความเห็นส่วนตัวของผมก็ประมาณนี้ล่ะคับ

ป.ล. ย้ำว่าเป็นความเห็นส่วนตัวของผมเอง ไม่ใช่นโยบายของทีมงาน

อย่างนี้ถูกต้องที่สุดละครับ

matoi_edition
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-02-2010, 16:35:18 »

เรื่องเอา ตัวรีสกิล/สเตตัส ตัวเพิ่มเวล เปลี่ยนอาชีพออก เป็นความคิดที่ดีนะ แต่อย่างอื่นไม่ของแสดงความเห็น ถ้าเอา NPC อย่างที่บอกออก แล้วใส่ EXP*10 ตามแบบฉบับนรกเก่าๆ จะดีมากมาย ไปเวลกันเอง อีกอย่างจะได้รับรู้ทั้งหมดทั้งมวลในเกม เควส ไอเท็มที่ดอป อื่นๆ

DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-02-2010, 16:41:52 »

เป็นความคิดที่ดีสุดๆเลยครับในเรื่องนี้อ่ะที่ทำให้EXP x10 จะดีโครตๆเลยครับขอตอบย้ำอีกที

เรื่องเอา ตัวรีสกิล/สเตตัส ตัวเพิ่มเวล เปลี่ยนอาชีพออก เป็นความคิดที่ดีนะ แต่อย่างอื่นไม่ของแสดงความเห็น ถ้าเอา NPC อย่างที่บอกออก แล้วใส่ EXP*10 ตามแบบฉบับนรกเก่าๆ จะดีมากมาย ไปเวลกันเอง อีกอย่างจะได้รับรู้ทั้งหมดทั้งมวลในเกม เควส ไอเท็มที่ดอป อื่นๆ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-02-2010, 17:09:43 »

เห็นด้วยอย่างมาก พวกเกรียนที่ไม่เคยโดนเเบนอาจจะคิดได้เล่นนรกก้อเหมือนเล่นหลักเเหละไปเกรียนที่เซิฟหลักดีกว่า Evil

NeeD not to know

ทิชากรณ์ หนันกุระ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-02-2010, 17:49:06 »

เห้ย จาเหงเเก่ตัวไปเเย้วมั่ง เราว่าเเบบเดิมอะดี เเล้ว เพราะ  Angry มานเปงเซิฟทดสอบ Angryจึงเปงอยางนั่น

จาดีที่สุดเเล้วการเพิ่มโซล50kกะ เวอร์ไป  Angry Angry Angry Angry Angry
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-02-2010, 17:58:04 »

อ้างจาก: ทิชากรณ์ หนันกุระ ที่ 04-02-2010, 17:49:06
เห้ย จาเหงเเก่ตัวไปเเย้วมั่ง เราว่าเเบบเดิมอะดี เเล้ว เพราะ  Angry มานเปงเซิฟทดสอบ Angryจึงเปงอยางนั่น

จาดีที่สุดเเล้วการเพิ่มโซล50kกะ เวอร์ไป  Angry Angry Angry Angry Angry

ผมว่า ถึงมีตัวปั๊มเลเวล หรือไม่มี

ตอนนี้มันก็แทบจะไม่ได้ต่างอะไรกันเลยนา

จริงๆถ้ามีการทดสอบที่ต้องใช้เลเวลเข้ามาเกี่ยวข้อง ผมว่าให้ทีมงานปรับเอาให้น่าจะดีกว่ามั้ง (ได้รึป่าว ตรงข้้อนี้?)

เรื่องโซล 50k ผมไม่ขอ ออกความคิดเห็นนะ

Tales of Series Community

โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-02-2010, 18:10:12 »

เชื่อมิ?

เวลาไม่มีตัวปั๊มเวล ไม่มีตัวเรียนสกิล นรกคนจะหายยิ่งกว่าเดิม

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
Brilliance ’
Full Member

อิ่อิ่' :)

« ตอบ #9 เมื่อ: 04-02-2010, 18:13:49 »

อ้างจาก: ÂüT™ →Blàçk Hâdrëss← ที่ 04-02-2010, 18:10:12
เชื่อมิ?

เวลาไม่มีตัวปั๊มเวล ไม่มีตัวเรียนสกิล นรกคนจะหายยิ่งกว่าเดิม

ก้เอาแต่คนที่ตั้งไจจะทดสอบไงอัด

แบบที่บอกกันว่าให้มี EXP * 10

There's something about
Baby you and I .
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #10 เมื่อ: 04-02-2010, 18:15:07 »

อ้างจาก: ÂüT™ →Blàçk Hâdrëss← ที่ 04-02-2010, 18:10:12
เชื่อมิ?

งั้นบอกผมหน่อยสิครับ

ีตรงส่วนที่หายไปนั่น เป็นส่วนไหนของนรก

ใช่ส่วนที่ลงแบทเทิลรอยัลรึป่าวครับ

ผมขอถามคำถามแนวเดียวกับกระทู้ที่แล้วนะครับ

"มันมีอะไรที่ต้องทดสอบเกี่ยวกับเลเวลหรอครับ ตอนนี้

ถึงต้องมีตัวปั๊มไว้เปลี่ยนระดับเป็น 74"

ผมว่าไม่มีนะ

โดยส่วนตัว ผมว่าเอาเข้าเฉพาะตอนที่จำเป็นจะดีกว่า

อย่างเช่น ดันเจี้ยนใหม่มา เป็นต้น

ปล. แต่ก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกับตัวนี้เท่าไหร่ ผมว่าเก้บเลเวลเอง แต่*exp หน่อยก็ดีเหมือนกัน

เพราะส่วนใหญ่ ไม่ค่อยเห็นปั๊มกันไปทำอะไรเลยครับ นอกจากลงแบท แล้วบอกว่า "ทดสอบ C3" เท่านั้นเอง

Tales of Series Community

หลานผู้พันคาร์เตอร์
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-02-2010, 18:18:47 »

ขอเสนอนิดนะครับ

เปลี่ยนเป็น ปั้มเลเวลได้เหมือนเดิม แต่เพิ่ม*เปอเข้ามา   แล้วก็
ปิดแบท ให้ตีกันได้แค่ในห้องกาล(ตี้เดียวกัน)ก็พอ

แบบนี้ คงจะดีกว่า สำหรับคนที่ต้องการทดสอบจริงๆ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-02-2010, 18:37:36 »

เศษนรก อ้างนู่นอ้างนี่ คนหายก้อหายไปเซิฟนรกมีไว้ทดสอบไม่ได้มีไว้เล่นเเบท ถึงจะมีน้อยเเต่ก้อมีเเต่คนตั้งใจทดสอบยังดีกว่าคนมาก เเต่ปัญหาเยอะ

Cool Cool

NeeD not to know

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-02-2010, 20:29:20 »

อ้างจาก: 隆介 - [Ryusuke] ที่ 04-02-2010, 17:58:04
อ้างจาก: ทิชากรณ์ หนันกุระ ที่ 04-02-2010, 17:49:06

ผมว่า ถึงมีตัวปั๊มเลเวล หรือไม่มี

ตอนนี้มันก็แทบจะไม่ได้ต่างอะไรกันเลยนา

จริงๆถ้ามีการทดสอบที่ต้องใช้เลเวลเข้ามาเกี่ยวข้อง ผมว่าให้ทีมงานปรับเอาให้น่าจะดีกว่ามั้ง (ได้รึป่าว ตรงข้้อนี้?)

เรื่องโซล 50k ผมไม่ขอ ออกความคิดเห็นนะ
ผมบอกแค่จำนวน สมมุติ(50Kโซลอ่ะ ไม่ใช่ให้แจก 50 เคโซลจิงๆ) คือโซลจำนวนมาก จำนวนหนึ่งในการเวลและ ทดสอบของโซลก่อนเข้าเซิร์ฟหลักอ่ะครับ

เช่น ชุดซานต้าที่เข้าเซิร์ฟหลักเลย นี่ก็เหมือนเห็นมีปันหาบ้างอ่ะนะ หรือไม่ก็ * เวลแล้ว แจกของงานก่อนเข้าเซิร์ฟหลักอ่ะครับ

แล้วก็ตามที่ผมเขียนไว้ ถ้าใคร ทำบอร์ดเกี่ยวกะระบบเกมส์หรือแจ้งบัคก็แจกโซล เพิ่มอีกจำนวน หนึ่ง

ปล.แค่เซิร์ฟทดลอง เงินโซลไม่ได้เป็นปัญหากะเงินโซลเฟ้อในระบบหรอกนะครับ - - คือ บรรดาลใจให้ทดสอบกันเยอะๆ อ่ะ

Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-02-2010, 21:46:36 »

เอาสังคมดีดีในนรกเก่าคืนมา จัดมาตามนี้ครับทีมงาน

-จัดEXP*20 ไม่ใช่แค่*10เพราะ*น้อยไปคับ(ให้มีผลกับเผ่าอสุร่าด้วยนะจะได้เทสเรื่องของอสุร่าไปได้ด้วย)
-มีเส้นขั้นเทพให้ทุกๆๆไอดีเพื่อช่วยเหลือการเทสต่างๆๆจะง่ายดายยิ่งขึ้น
-จัดEXPการงาน*10เพื่อความไวในการเทสระบบการงาน
-จัด*ดอปเหมือนเดิมตั้งแต่ห้าโมง-เที่ยงคืน แต่อยากให้เพิ่มรอบเช้าคือ หกโมงถึง10โมงด้วยครับ
-เปลี่ยนให้เงินโซลของนรกหาได้จากการแจ้งบัคแทน นั่นหมายความว่า
          คนที่แจ้งบัคแล้วพบข้อผิดพลาดจริงในSupportจำนวน1บัคจะได้รับ2000โซล ซึ่งถ้าคนนั้นแจ้งไว้4บัคขึ้นไปถึงจะสามารถเล่นเข้านรกได้
          และถ้าต้องการซื้อของโซลอื่นๆๆก็ต้องหาบัคมาแจ้งเพิ่มเติมครับ โดยก่อนเริ่มระบบนี้ให้ประกาศให้ทุกคนในเซิฟรับทราบจะได้ช่วยกันตามหาบัค
          มาแจ้ง แล้วยังลดปริมาณเกรียนที่จะเข้ามาเป็นกาฝากนรกได้อีกด้วย พูดง่ายๆๆระบบนี้จะนำไว้ใช้กับผู้เล่นที่มานรกแต่ไม่เคยได้แจ้งบัคซักอันครับ
          ส่วนผู้เล่นคนไหนแจ้งตรงกับเทสก็ต้องให้เทสคนนั้นๆๆมายืนยันครับ อ่ะเคร๊ ผมว่าอันนี้ดีนะ กรองขั้นเทพ
-ทุกครั้งที่มีการอัพเดทหรืออะไรก็ตามทีมงานต้องนำมาโพสไว้ในเว็บบอร์ดให้ทุกคนได้ทราบไม่ใช่อัพแล้วปิดเงียบรวมทั้งยังต้องประกาศเหลืองในเซิฟเวอร์ด้วย และอยากให้ทีมงานเข้ามาจัดกิจกรรม"นรกแตก"เหมือนดังที่แต่ก่อนเคยมีกันมาเป็นตำนานนั้นเพื่อให้ผู้คนในนรกได้มีความเป็นมิตรกันฉันสหาย
-ระบบกรองคำหยาบในนรกให้เหมือนเดิมผิด1คำแบนถาวรอย่ากเล่นไม่ต้องเติมเงินหาบัคมาแจ้งแทน4อัน
-มีNPCเปลี่ยนอาชีพ เรียนสกิล รีสเตตัส รีสกิลครบหน้าเบน แต่ไม่มีการปั้มเวล ต้องเก็บเอง
-สามารถส่งsmsได้ฟรีครับคืออันนี้จะมีผลดีตรงที่ ระบบนี้จะได้นำมาใช้ในการแจ้งบัคครับ
 โดยถ้าให้แจ้งบัคในระบบsmsนั้นเมื่อทีมงานเข้ามาจะได้เห็นบัคที่แต่ละคนแจ้งด้วยตนเอง ถือเป็นการเอาใจส่ผู้เล่นวิธีนึงครับ

คามเห็นต่อๆๆๆครับๆๆๆ

แน่นอนมีการรีเหมือนเดิมแต่ก่อนรีต้องมีการจัดนรกแตกครับ^^

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3