GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำหนิ..เรื่องเซิฟดาวดึง  (อ่าน 669 ครั้ง)
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

ตำหนิ..เรื่องเซิฟดาวดึง
« เมื่อ: 03-02-2010, 05:02:57 »

เควสยังไม่พร้อมแล้วทำไมต้องปิดระบบของเซิฟดาวดึงส์ด้วยไม่เข้าใจ
ช่วงที่ทีมงานกำลังพัฒนาวางแผนกันว่าจะเอาเควสเก่าๆ อะไรมาใช้ยังไง
ก็เปิดแมพเปิดระบบค่าประสบการณ์ให้ผู้เล่นเวลไปก่อนไม่ได้หรอ
ไหนว่า เปิดเซิฟใหม่ งะ เซิฟใหม่ยังไม่พร้อมแล้วเอาลงมาทำไม
ถ้ายังปิดระบบอยู่แบบนี้ เอาเซิฟดาวดึงศ์ ออกเลยดีกว่า มีแค่ สวรรค์ / พิพบ อ่ะ พอ ละ
รู้ไว้ด้วย
"ผู้เล่นเค้าไม่ปลื่ม"

Angry Angry Angry Angry

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

Re: ตำหนิ..เรื่องเซิฟดาวดึง
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-02-2010, 05:09:56 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33797.0

นี้คืออะไร

Angry

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
MrBunnY
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03-02-2010, 07:12:59 »

เห็นด้วยอย่างแรง Angry

ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-02-2010, 08:10:34 »

อ้างจาก: — องค์หญิงแห่งอูมามิ — ที่ 03-02-2010, 05:02:57
เควสยังไม่พร้อมแล้วทำไมต้องปิดระบบของเซิฟดาวดึงส์ด้วยไม่เข้าใจ

ใช่ ใช่ ใช่

• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-02-2010, 08:54:14 »

Smiley

ใจเย็น

เดี๋ยว ก็ มี บุคคล ออกมา พูดแบบ นี้ ล่ะ

Evil

รอทำเควสกระเป๋าหนังพิกม่า ให้ จบๆ ไป อยู่ นะคะ

Evil

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-02-2010, 09:20:23 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

กระทู้นี้มีสาระอย่างเต็มที่ผิดกับที่ผ่านๆ มา

Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil

ถึงจะมีปัญหาอื่นสำหรับทีมงาน แต่หากวันนี้ดาวดึงไม่มีความก้าวหน้า
งานเข้าทีมงานอีกยาว  Evil
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-02-2010, 09:39:25 »

ไม่ใช่ว่ายังไม่พร้อมนะครับ ถ้าเพื่อนๆ จำกันได้สมัย ProjectONE กว่าจะปลดล็อกเปิด map ได้ ต้องเก็บวุ้นเป็นล้านชิ้น
แต่ละเควสใช้เวลาเป็นเดือนนะครับ ทีมงานคิดว่าเซิร์ฟเหมาะกับเพื่อนๆที่ยังไม่เคยเล่นจริงๆ มากกว่าเพื่อนๆที่ย้ายมาจากสวรรค์แน่ๆครับ
ยังไงก็ไม่มีทางปลดล็อกได้ทันเพื่อนๆที่เล่นเก่งกันอยู่แล้วเพราะเล่นเก่งกันมากจริงๆ
ตรงจุดนี้ทีมงานคงจะเตรียมเรื่องย้ายตัวละครกลับไปเซิริ์ฟสวรรค์ให้ก็ได้นะครับ

ปล ยืนยันว่าทีมงานรัปฟังผู้เล่นเสมอมาไม่เคยเปลี่ยนครับ ทีมงานยินดีทำทุกอย่างที่เท่าทำได้เพื่อๆให้เพื่อนมีความสุขภายใต้ทุกข้อจำกัดของทีมงานครับ

และยืนยันอีกครั้งว่ายินดีถ้าเพื่อนๆที่พูดจาหยาบคายจะไปเล่นเกมอื่นครับ

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-02-2010, 09:50:59 »

อ้างจาก: Nize ที่ 03-02-2010, 09:39:25
ไม่ใช่ว่ายังไม่พร้อมนะครับ ถ้าเพื่อนๆ จำกันได้สมัย ProjectONE กว่าจะปลดล็อกเปิด map ได้ ต้องเก็บวุ้นเป็นล้านชิ้น
แต่ละเควสใช้เวลาเป็นเดือนนะครับ ทีมงานคิดว่าเซิร์ฟเหมาะกับเพื่อนๆที่ยังไม่เคยเล่นจริงๆ มากกว่าเพื่อนๆที่ย้ายมาจากสวรรค์แน่ๆครับ
ยังไงก็ไม่มีทางปลดล็อกได้ทันเพื่อนๆที่เล่นเก่งกันอยู่แล้วเพราะเล่นเก่งกันมากจริงๆ
ฃตรงจุดนี้ทีมงานคงจะเตรียมเรื่องย้ายตัวละครกลับไปเซิริ์ฟสวรรค์ให้ก็ได้นะครับ

เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการบุกเบิกและทุ่มเท

ให้กับเซิร์ฟนี้ คือเล่นเป็นเซิร์ฟหลัก

อย่างผมที่แวะไปเที่ยวเปลี่ยนบรรยากาศเล่นๆ

เล่นเป็นเดือนแต่เวล ไม่เกิน 40

ไม่ควรไปเล่นซินะ อิ อิ

ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-02-2010, 10:22:53 »

อ้างจาก: Nize ที่ 03-02-2010, 09:39:25
ตรงจุดนี้ทีมงานคงจะเตรียมเรื่องย้ายตัวละครกลับไปเซิริ์ฟสวรรค์ให้ก็ได้นะครับ

ปล ยืนยันว่าทีมงานรัปฟังผู้เล่นเสมอมาไม่เคยเปลี่ยนครับ ทีมงานยินดีทำทุกอย่างที่เท่าทำได้เพื่อๆให้เพื่อนมีความสุขภายใต้ทุกข้อจำกัดของทีมงานครับ

และยืนยันอีกครั้งว่ายินดีถ้าเพื่อนๆที่พูดจาหยาบคายจะไปเล่นเกมอื่นครับ

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่การทำเควส

แต่ปัญหาของผู้เล่นในตอนนี้ก็คือ  เมื่อไหร่เควสจะมา
จะได้ทำเควสให้ผ่านๆไปซักที  เฮ้อ!!!!

Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-02-2010, 11:07:13 »

ประเด็นหลักคือ เมื่อไร จะมีประกาศข้อมูลเพิ่มเติมและเมื่อไรเควซจะมา
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-02-2010, 11:43:48 »

อ้าว ชั้นก็นึกว่าเอาเควสลงไปแล้วนะเนี่ย เพราะเห็นว่าNPCบางตัวหายไปและแผนที่ก็เข้าไม่ได้ นึกว่าเริ่มทำเควสแล้ว
 Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-02-2010, 12:00:55 »

-0-) อ๋อ นี้

ทุกอย่างโดนปิด

แล้วไม่มีเควสให้แก้ หรอกหรอ

งานเข้าละซิ

อัพวันนี้ก็ไม่ได้พูดถึง ดาวดึงส์  Evil

Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-02-2010, 12:04:37 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 03-02-2010, 11:43:48
อ้าว ชั้นก็นึกว่าเอาเควสลงไปแล้วนะเนี่ย เพราะเห็นว่าNPCบางตัวหายไปและแผนที่ก็เข้าไม่ได้ นึกว่าเริ่มทำเควสแล้ว
อันนี้ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะจำบางเควซไม่ได้ เนื่องจากนานมากแล้ว
และอีกอย่าง ในเซิฟไม่มีผู้คอยชี้แนะให้กับผู้เล่นซักคน ทำให้ไม่ทราบ
ข้อมูลต่างๆ ของเควซ หรือรายละเอียดต่างๆ ของเซิฟเวอร์แม้แต่นิดเดียว

ปล. ถ้าลงเควซแล้วก็ขออภัย ที่ดูไม่ละเอียด แต่ก็น่าจะประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
Routeboy
Full Member

*~ VJ ~*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-02-2010, 12:07:14 »

อยากบอกว่า เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ตอนนี้ก็ไม่ต่างกับสุสานร้างเลยนะคับ - -

เควสก็ยังไม่มา
อย่าลืมนะคับ ว่าคุณรับฟังทุกความคิดเห็นอย่างที่ปากคุณว่า

แต่ทำไมไม่ลงมือทำซักทีละคับ

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-02-2010, 12:37:49 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 03-02-2010, 12:04:37
อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 03-02-2010, 11:43:48
อันนี้ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะจำบางเควซไม่ได้ เนื่องจากนานมากแล้ว
และอีกอย่าง ในเซิฟไม่มีผู้คอยชี้แนะให้กับผู้เล่นซักคน ทำให้ไม่ทราบ
ข้อมูลต่างๆ ของเควซ หรือรายละเอียดต่างๆ ของเซิฟเวอร์แม้แต่นิดเดียว

ปล. ถ้าลงเควซแล้วก็ขออภัย ที่ดูไม่ละเอียด แต่ก็น่าจะประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
อย่าว่าแต่คุณอำนาจจำไม่ได้เลย ชั้นยังจำไม่ได้เลย เพราะนานๆๆๆมากละ  Cry Cry
ป้าย:
หน้า: [1] 2