GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การงานช่างฝีมือกับการงานวิศวกร ตกลงมันการงานเดียวกันเหรอครับ ทำไมในบอร์ด  (อ่าน 762 ครั้ง)
รุ่งทิพย์ เอี่ยมสำอาง
Jr. Member
**

การงานช่างฝีมือกับการงานวิศวกร ตกลงมันการงานเดียวกันเหรอครับ ทำไมในบอร์ด
« เมื่อ: 03-02-2010, 03:35:55 »

การงานช่างฝีมือกับการงานวิศวกร ตกลงมันการงานเดียวกันเหรอครับ ทำไมในบอร์ด บอกให้ไปรับเควสการงานช่างฝีมือที่ npc การงานวิศวกรละครับ (ตามที่จีเอมบอกมาตามกระทู้ข้างล่างนี้อะครับ)
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=34613.0
ช่างฝีมือ
อาชีพ = ช่างประกอบอาวุธและอุปกรณ์เวทย์
รูปแบบสกิล = กดใช้
ผลของสกิล = ความสามารถในการผลิต ไม้เท้า ธนู หน้าไม้ แส้ และอุปกรณ์เวทย์มนต์ต่างๆ
ต้องการอาชีพขั้นที่ 1 ที่จะมาสนับสนุน = -
อุปกรณ์ที่ใช้ในการผลิต = recipe, Modifier Item
วิศวกร
อาชีพ = วิศวกร
รูปแบบสกิล = กดใช้
ผลของสกิล = ความสามารถในการแปรรูป อาวุธยุทธ์โธปกรณ์ต่างให้มีความสามารถเพิ่มมากยิ่งขึ้น
ต้องการอาชีพขั้นที่ 1 ที่จะมาสนับสนุน = -
อุปกรณ์ที่ใช้ในการผลิต = recipe, Modifier Item
ผมงงครับช่วยบอกข้อมูลที่ถูกให้ผมที

อาบี เด เบ
Hero Member

Re: การงานช่างฝีมือกับการงานวิศวกร ตกลงมันการงานเดียวกันเหรอครับ ทำไมในบอร์ด
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-02-2010, 10:07:25 »

คนละการงานค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

Re: การงานช่างฝีมือกับการงานวิศวกร ตกลงมันการงานเดียวกันเหรอครับ ทำไมในบอร์ด
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-02-2010, 11:01:07 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 03-02-2010, 10:07:25

คือการงานเดียวกันค่ะ

เดี๋ยวจะไปแก้ให้นะคะ ^^''

ผมว่ามันไม่ใช่ตัวเดียวกันน๊ะครับ มันมีอีกตัวน๊ะครับอาจารย์เงินที่ฟรอนเทียร์ตัวนี้แหละน่าจะเป็นการงานช่างฝีมือ แต่พอทำเควสเสร็จแล้ว มันไม่ใช่การงานมันได้มาแต่สกิลนักผสานเวทย์ ตกลงมันอะไรกันแน่ทีมงานตรงนี้ช่วยแก้ไขให้ข้อมูลมันไปในทิศทางเดียวกันด้วยสับสนมั่วกันไปหมดเลยตอนนี้

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-02-2010, 11:13:53 »

อ้างจาก: nx1sws1u ที่ 03-02-2010, 11:01:07

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 03-02-2010, 10:07:25

คือการงานเดียวกันค่ะ

เดี๋ยวจะไปแก้ให้นะคะ ^^''

ผมว่ามันไม่ใช่ตัวเดียวกันน๊ะครับ มันมีอีกตัวน๊ะครับอาจารย์เงินที่ฟรอนเทียร์ตัวนี้แหละน่าจะเป็นการงานช่างฝีมือ แต่พอทำเควสเสร็จแล้ว มันไม่ใช่การงานมันได้มาแต่สกิลนักผสานเวทย์ ตกลงมันอะไรกันแน่ทีมงานตรงนี้ช่วยแก้ไขให้ข้อมูลมันไปในทิศทางเดียวกันด้วยสับสนมั่วกันไปหมดเลยตอนนี้

ตอบผิดค่ะ ขออภัยค่ะ ^^''

จะขออธิบายดังนี้

ช่างฝีมือ - ความสามารถในการผลิต ไม้เท้า ธนู หน้าไม้ แส้ และอุปกรณ์เวทย์มนต์ต่างๆ  <-- จะเป็นอาวุธสายยิงไกล

วิศวกร -  ความสามารถในการแปรรูป อาวุธยุทธ์โธปกรณ์ต่างให้มีความสามารถเพิ่มมากยิ่งขึ้น  <-- จะประกอบอาวุธของทหาร และบางอาชีพ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ป้าย:
หน้า: [1]