GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทักษะปรุงยานี้เรียนได้เลยไหมครับต้องผ่านทักษะอะไรก่อนไหม  (อ่าน 617 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

ทักษะปรุงยานี้เรียนได้เลยไหมครับต้องผ่านทักษะอะไรก่อนไหม
« เมื่อ: 30-01-2010, 20:58:34 »

คือผมก็เรียนหาสมุนไพรมาแล้ว ก็จะเอาไปปรุงยานี้แหละ แต่ว่า จะไปเรียนได้เลยเปล่าครับ
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

Re: ทักษะปรุงยานี้เรียนได้เลยไหมครับต้องผ่านทักษะอะไรก่อนไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-01-2010, 22:43:06 »

มันไม่ให้เรียนเลย

มันต้องหาของ ซึ่งมีอย่างนึงได้จากหาสมุนไฟรเวล4 Shocked

ปล.ถ้าหาสมุนไฟรยังไม่เวล4ก็ยังไม่ได้

กำลังปรับปรุง
แช่อิ่ม
Full Member

Re: ทักษะปรุงยานี้เรียนได้เลยไหมครับต้องผ่านทักษะอะไรก่อนไหม
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-01-2010, 09:10:14 »

การเรียนปรุงยาให้ไปคุยกับ ฟาร์มาช frontier_village/town 135 114 (แมพที่ขอตราอาชูร่าเพื่อขุดอุโมงค์ไปแมพจตุรกร)
เมื่อคุยเสร็จ ฟาร์มาชจะบอกให้ไปหาของ 5 อย่าง พริกแดง, พริกเหลือง, พริกเขียว, สมุนไพรสีเขียว, ว่านหางจระเข้
เมื่อหาครบให้กลับมาคุย เสร็จแล้วฟาร์มาช จะบอกให้เอาของที่ได้ไปมอบให้แก่ ฟาร์มิส (พริกแดง, พริกเหลือง, พริกเขียว)
ที่อยู่ในแมพเดียวกับฟาร์มาช
และ ไปหาเชมมี่ (สมุนไพรสีเขียว, ว่านหางจระเข้) windle_wood/field04 148, 64 ที่ยืนแอบอยู่ใต้ต้นไม้ ต้องมองหาดี ๆ
เมื่อเสร็จแล้ว ให้กลับไปหา ฟาร์มาช คุยเสร็จ ก็จะได้รับ สกิล หมอยาทันที
เมื่อรับแล้ว ซื้อใบปรุงยากับฟาร์มาซได้เลย
ส่วนเครื่องปั่นสามารถซื้อจากการงานคนครัว หรือวานให้คนที่เรียนการงานคนครัวซื้อเครื่องปั่นให้
การงานปรุงยา ควรมีการงานหาสมุนไพร กับการงานชาวสวนสนับสนุนด้วย

- ทางวงกตเปลี่ยนเรนเจอร์
- การเว่ลในดันสมาคม
ป้าย:
หน้า: [1]