GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ลบการงานเดิมออกไม่ได้ทำไงดี  (อ่าน 776 ครั้ง)
wargamer
Jr. Member
**

ลบการงานเดิมออกไม่ได้ทำไงดี
« เมื่อ: 28-01-2010, 12:51:26 »

เนื่องจากผมก็มีการงานที่เคยไปได้มาก่อนที่อัพเดดการงานของจริง ทำให้มันค้างอยู่
มีคนบอกให้ไปทำเควส แล้วผมก็ทำจนเสร็จ แต่ในขั้นสุดท้ายมันกลับบอกว่า การงานของคุณเต็มแล้วไม่สามารถเพิ่มได้
การงานเดิมของผมมี สามอันจริงคือ ขายของระดับ 5    การงานคนครัว   และการงานคนปรุงยา
ผมต้องการลบ คนครัวและปรุงยา ลบไม่ได้  ทำไงดีครับ มันค้างอยุ่อย่างนั้น อยากจะได้การงานอื่นๆ
Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

Re: ลบการงานเดิมออกไม่ได้ทำไงดี
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-01-2010, 12:59:17 »

เราก้อเป็นนะ จาลบการงานคนครัวและปรุงยา  ออกลบไมได้ เนื่องจากคนที่รับเควสการงานคนครัวที่ป้อมเดธมันหายไป  ส่วนปรุงยาก้อไปเอาออกกะ npc ที่ร้านยาฟรอท ไม่ได้  วิธีแก้คือ  ปูลงทุนทำเควสการงานที่จาลบอันนั้นใหม่เลยค่ะ เช่น ปรุงยา  ก้อไปรับเควสที่หมู่บ้านบางกระท่อม  ทำเควสจนได้สกิลปรุงยามาค่ะ  แล้วก้อคุยอีกรอบเพื่อบลบทักษะปรุงยาออกค่ะ  วิธ๊นี้ลองเองแล้วได้ผลนะ  แต่คนครัวยังไมได้ลอง  ลองไปทำดูค่ะ   Evil Evil

wargamer
Jr. Member
**

Re: ลบการงานเดิมออกไม่ได้ทำไงดี
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-01-2010, 13:05:38 »

คนครัวลบออกไม่ได้น่ะ ทำแบบที่ว่าแล้ว ทำเควส
สงสัยต้อง
ลบคนปรุงยาออกก่อน
แล้วเอาคนครัวเข้าอีกที
จากนั้นลบออก น่าจะได้ไหมน้อต้องลองดูก่อนครับ
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-01-2010, 14:18:32 »

ในส่วนการงานตัวเก่า สามารถลบได้ค่ะ โดยการไปคุยกับ NPC ที่เป็นเจ้าของทักษะนั้น เช่น

ทุกษะคนปรุงยา สามารถไปรับเควสใหม่ได้ที่  NPC ฟาร์มาช ซึ่งจะต้องเริ่มทำเควสใหม่ และเมื่อทำเควสเสร้จสิ้นแล้ว
ระบบก็จะบอกว่า การงานของคุณเต็มแล้วไม่สามารถเพิ่มได้ ในตรงนี้ ให้กดคุยอีกครั้ง จะพบว่ามีหัวข้อ ลบทักษะค่ะ

เมื่อลบทักษะเสร็จแล้ว คุยอีกครั้งหนึ่ง ก็จะมีให้เรียนทักษะ หากเราได้ทำเควสเสร็จสิ้นแล้วตามขั้นตอนข้างบนจ้า

ส่วนการงานอันไหน มีเจ้าของทักษะเป็น npc ชื่ออะไร สามารถดูได้ที่นี่ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=34613.0

รัก

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ป้าย:
หน้า: [1]