GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เปลี่ยนแปลงคุณสมบัติของโพชั่นที่ขายในร้านNPC  (อ่าน 4011 ครั้ง)
pai1410
Jr. Member
**

เด็กสร้างบ้าน

Re: ประกาศ : เปลี่ยนแปลงคุณสมบัติของโพชั่นที่ขายในร้านNPC
« ตอบ #30 เมื่อ: 26-01-2010, 18:09:29 »

แสดงว่าพรุ่งนี้การงานมาใช่ป่ะคับ Huh?
ลบการงานออกไปหมดแล้วอ่ะ

พรุ่งนี้ ก็สายเสียแล้ว
เลสตัวแม่
Hero Member

Re: ประกาศ : เปลี่ยนแปลงคุณสมบัติของโพชั่นที่ขายในร้านNPC
« ตอบ #31 เมื่อ: 26-01-2010, 18:11:03 »

เตรียมปั๊มไอดี รองรับการงานได้เลย...

(ไอดี7ไอดีของชั้น นอกจากดูดเหรียญแล้วยังมีประโยชน์ล่ะ(ไม่รวมอีก2ไอดีที่แฮคมาหุหุ=..=))
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #32 เมื่อ: 26-01-2010, 18:11:43 »

ต้องสร้างตัวเพิ่มเอามาเรียนการงานอีกละั = =

ขี้เกี๊ยจ ขี้เกียจ = w=

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 26-01-2010, 18:18:17 »

ทำไมการปรับแทบทุกครั้งของเกมส์นี้เป็นการปรับแบบลดคุณสมบัติเดิมลง ไม่ก็ถอยหลังลงทุกทีเลยคะ  Huh?
เช่น เรื่องปรับคุณสมบัติไอเท็มแรทั้งหลายที่ทำให้หลายๆคนเลิกเล่นไป
     พอดีไม่เคยไปเล่นทดสอบการงานที่นรก แต่คิดว่าทำไมไม่คงคุณสมบัติเดิมของเดิมไว้ แต่ของการงานจะดีกว่าของขายร้านที่มีในตอนนี้ อาจจะมีการเพิ่ม Hp, Mp หรือเพิ่มค่าอื่นๆ ที่ดีกว่าของขายร้าน  Huh?
     เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วที่จะมีเสียงด้านลบเพราะไปปรับของเก่าลง ทำไมไม่ยึดของเดิมเป็นมาตรฐานแล้วเพิ่มอะไรใหม่ๆเข้าไปเหรอคะ อยากทราบตรงนี้
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #34 เมื่อ: 26-01-2010, 18:19:38 »

ถ้าปรับปรุงแล้วยาที่ได้จากการปรุงยามีประสิทธิภาพด้อยลงกว่ายาในตอนก่อนปรับ ผมว่าไม่ควรปรับนะครับ  ผู้เล่นบางกลุ่มที่มีอคติอาจจะเห็นว่าทางทีมงานทำเพื่อเงินจริงๆก็ได้  
(สำหรับผมปรับยังไงก็ได้อะนะ ยังไงผมก็ยังเล่น)

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #35 เมื่อ: 26-01-2010, 18:21:04 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 26-01-2010, 18:18:17
     ทำไมการปรับแทบทุกครั้งของเกมส์นี้เป็นการปรับแบบลดคุณสมบัติเดิมลง ไม่ก็ถอยหลังลงทุกทีเลยคะ  Huh?
เช่น เรื่องปรับคุณสมบัติไอเท็มแรทั้งหลายที่ทำให้หลายๆคนเลิกเล่นไป
     พอดีไม่เคยไปเล่นทดสอบการงานที่นรก แต่คิดว่าทำไมไม่คงคุณสมบัติเดิมของเดิมไว้ แต่ของการงานจะดีกว่าของขายร้านที่มีในตอนนี้ อาจจะมีการเพิ่ม Hp, Mp หรือเพิ่มค่าอื่นๆ ที่ดีกว่าของขายร้าน  Huh?
     เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วที่จะมีเสียงด้านลบเพราะไปปรับของเก่าลง ทำไมไม่ยึดของเดิมเป็นมาตรฐานแล้วเพิ่มอะไรใหม่ๆเข้าไปเหรอคะ อยากทราบตรงนี้

ที่ไม่เพิ่มเพราะว่าถ้าเพิ่มไปก็อาจจะเป็นการโกงเกินไป (มั้ง)
แต่ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้นะ

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
karato Luv.
Hero Member

โอ้วววว ว วว

« ตอบ #36 เมื่อ: 26-01-2010, 18:21:13 »

ปรับครั้งนี้ชื่นชมครับ ^^

แต่ถ้าคนที่ไม่ทำการงานปรุงยาเนี้ย เช่น อาชีพที่ไม่ได้ลง str ??
จะให้เดินแบกยาเรอะ หนักตาย .. พอดีนะ

ไปละ

เกมอสุราห่วยขั้นเทพครับผม*
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #37 เมื่อ: 26-01-2010, 18:23:47 »

เออ ผมว่าหลายๆท่านคงจะยังไม่เข้าใจนะครับผมว่า เห็นหลายๆท่านพูดมาว่ากลัวคนเค้าเห็นว่าปรับเพื่อเงิน - -*
มันเพื่อเงินตรงไหนอ่ะครับ เค้าจะทำยาปั๊มแบบโซลมาขายเราหรอป่าวเลย ที่ปรับเพราะการงานจะเข้าแล้ว ถ้ายาร้านยังดีกว่ายาที่ทำมาให้จะอยากทำล่ะครับ
การปรับครั้งนี้ไม่ได้ปรับถอยหลังแต่อย่างใดปรับเพื่อความสมดุลครับ
ปล.การงานคือการช่วยเหลือซึ่งกันและกันจริงๆครับ การที่จะทำคนเดียวโดยยไม่รับซื้อหรือขอวัตถุดิบจากผู้อื่นนั้นจะทำให้ลำบากมากมายครับ  Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
Z__
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 26-01-2010, 18:24:07 »

จับตบหัวคนสั่งให้ปรับดีกว่ามานั่งระบาย Angry

เหมือนเดิมก็ดีแล้ว เสือกปรับให้โดนด่าอีก สมน้ำหน้า
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #39 เมื่อ: 26-01-2010, 18:28:23 »

อ้างจาก: Mr. ที่ 26-01-2010, 18:24:07
จับตบหัวคนสั่งให้ปรับดีกว่ามานั่งระบาย Angry

เหมือนเดิมก็ดีแล้ว เสือกปรับให้โดนด่าอีก สมน้ำหน้า

เค้าปรับให้รองรับระบบการงานครับ = =

สุภาพด้วยก็ดีนะ

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #40 เมื่อ: 26-01-2010, 18:28:33 »

คน คนเดียว ไม่สามารถ ทำอะไรได้ ?!

มัน หมายความว่า เราจะ ต้อง พึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน

ถูกไหม ?!

และ เท่าที่จำไม่ผิด

มีคนเคยบอกว่า การงานบางอย่าง เชื่อมโยงกัน

แต่ช่อง เรียน การงาน มี แค่ 3 !!

สำหรับพวกมีสมาคม

1. ตัดไม้ (แน่ นอน ต้อง มี ล่ะ)

2. ล่าเนื้อ (อย่างน้อย มีประโยชน์มาก เวลด้วย หาเงินด้วย รวยได้ง่ายๆ)

3. ลอกหนังสัตว์ (ลอกหนังสัตว์ + ล่าเนื้อ ก็ หาเงิน ได้แล้ว แถม ได้กำไรตรงที่ เวลด้วย)

แต่ !!

ถ้าการงาน ปรุงยา ดีอย่างที่ ทีมงาน บอก จริง !!

การงานที่ต้องเรียน จะมี

1. ตัดไม้

2. หาสมุนไพร

3. ปรุงยา

วันๆ เอา แต่ ตั้งหน้าตั้งตา หาสมุนไพร ปรุงยา ไปขาย (หวังว่า ไม่ ต้องซื้อใบปรุงยานะ)

555+

เรียน แบบไหน ดี ล่ะเนี่ย

ทางรวย 2 ทาง

เอิ๊กๆ

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 26-01-2010, 18:31:55 »

สายล่าสัตว์สบายกว่าสายปรุงยา ไม่ต้องมีนั่งกดให้เหนื่อย เวลก็ได้ล่ะ =..=
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

‘~’ ไอ้นู๋ซู่ซ่า ‘~’

« ตอบ #42 เมื่อ: 26-01-2010, 18:32:14 »

อย่าว่างั๊นงี้นะ แต่จะปรับแนวนี้จิงหล๋อ ตลกดี นี้หล๋อที่บอกหว้าระดับ Boss Programmer ลงมาลุยงานเอง ทำได้เท่านี้เองรึ รักเกมส์คนไทยจางเลย
 รัก รัก รัก

ข้าราชการพันธ์ร๊อก : ล๊อกเข้าคุก
IiI_Blue_IiI
Full Member

ผมรักทุกคน ที่รักผมเสมอคับ

« ตอบ #43 เมื่อ: 26-01-2010, 18:42:47 »

ว้าว ยาเพิิ่มHP500มีระยะหลังใช้ เราก็ปั้มยาม่าได้อีกแล้วฮือฮือ Wink Wink Wink Angry Angry

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 26-01-2010, 18:45:32 »

จะบอกว่าดีหรือไม่ดีเนี่ย

กว่าจะปรุงยาได้ยาเทพๆ คง ตายกันไปก่อน ปั้มยาเวลาเวลไม่ได้

ไอเทม เงินโซล มีประโยชน์แล้วล่ะซิ

-..-

ผมคงต้องไปเรียนปรุงยาด่วนที่ซุดดดดดดดดดดด

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7