GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เปลี่ยนแปลงคุณสมบัติของโพชั่นที่ขายในร้านNPC  (อ่าน 4010 ครั้ง)
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: ประกาศ : เปลี่ยนแปลงคุณสมบัติของโพชั่นที่ขายในร้านNPC
« ตอบ #15 เมื่อ: 26-01-2010, 16:34:15 »

ก็ดีครับผมว่า ไม่งั้นการงานก็คงไร้ค่าถ้ายาร้านยังซื้อมาปั้มได้ง่ายกว่า
ปล.ท่าทางการงานจะดีจริง Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ku_aek
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : เปลี่ยนแปลงคุณสมบัติของโพชั่นที่ขายในร้านNPC
« ตอบ #16 เมื่อ: 26-01-2010, 16:44:32 »

สุดท้ายก็ต้องเรียน  Wink Wink
(ถ้าไม่เรียนก็หมดตังซิครับ) Cry Cry Cry
-Yugi-
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 26-01-2010, 16:57:35 »

ปรับให้คนเติมตังซื้อโพชั่นในแคสมาใช้มั้งครับ
น้ำหนักเบากว่า แถมไม่มีดีเลย์
ปั้มได้สบายใจ แต่ตังแคสหมด
สุดยอดไปเลยครับ เจ้านายยยยย
• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #18 เมื่อ: 26-01-2010, 16:56:56 »

เรื่องที่จะ ถามอาจจะัไม่เกี่ยว หรืออาจจะเกี่ยว

ช่องเรียน การงาน กำหนดไหมค่ะ ว่า เรียนได้ กี่ การงาน

Huh?

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 26-01-2010, 16:59:47 »

อ้างจาก: • I aM RoBoT GirL • ที่ 26-01-2010, 16:56:56
เรื่องที่จะ ถามอาจจะัไม่เกี่ยว หรืออาจจะเกี่ยว

ช่องเรียน การงาน กำหนดไหมค่ะ ว่า เรียนได้ กี่ การงาน

Huh?

3เหมือนเดิมจ้า เท่าที่ผมดูๆนะจะเป็นยังงี้มากกว่านะ ประมาณว่า คนไหนจะเรียนหาวัตถุดิบก็หาแต่พวกนั้นไปเลย แล้วเอาไปขายให้พวกที่เรียนการงานที่ต้องใช้ของที่เราสร้างมาต่อไป ไม่ก็ถ้าจะทำเองทุกอย่างต้องใช้อย่างน้อย3-4ตัวละครอ่ะจ้า ถึงจะพอ - -*

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #20 เมื่อ: 26-01-2010, 17:02:29 »

อ้างจาก: • I aM RoBoT GirL • ที่ 26-01-2010, 16:56:56

Huh?

สามารถเรียนได้สูงสุดแค่ 3 การงานเท่านั้นครับ

...อีป้า...
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 26-01-2010, 17:04:45 »

โธ่ชีวิต...ปรับปรุงอะไรกันหนอ...

ไอ้ที่น่าปรับ...ปรับหน่อยไหม...

ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงที่ไรก็...สินค้าเงินโซล...

คิดจะปรับแมพกันมั้งไหม...

ไม่มีที่เก็บเลเวล มีก็อันตราย ยากเย็นแสนเข็น.. แพงแสนจะแพง

หรือว่ามันเป็นกฎของเกมส์ข้อนึง ที่ทีมงานไม่ใด้เอามาลงใว้

"ถ้าผู้เล่นเลเวลสูงแล้ว...กรุณาใช้ยา ถ้าไม่ใช้ก็ไปตายซะ"

สวยงามทีเดียว...สังคมเกมส์รึก็.....(ไม่อยากจะใช่คำว่าห่วย...)

อยากเห็นเกมส์พัฒนาไปมากกว่าแค่การหาเงิน...ดูดกันเข้าไป

ขายกันเข้าไป..แพงกันเข้าไป...ถุ้ยชีวิต

ใด้โปรดพิจรณาถึงข้อเสียกันบ้าง หรือว่าหูเปราะเกินไปที่จะยอมรับตรงนี้

อยากเห็นการพัฒณาไปในทางที่ดี..คนเล่นก็มี...

ทางทีมงานจะคิดกันไหม..ว่ามันเป็นการกดดันผู้เล่น...

หรือจะมีใครบอกไหมว่า แล้วจะทนเล่นทำไม....

อยากเห็นการพัฒนานะ...ให้มันสมกับที่อวดอ้างว่าเป็น

"เกมส์ไทย" หรือว่าเกมส์ไทยเลยต้องเป็นแบบนี้

เห็นใจกันบ้างคะ คุณทำเกมส์ดี เราก็อยากเล่น อยากจะเสียเงินเล่น

คุณก็จะใด้มีกำลังใจพัฒนา..คนเล่นก็จะไปไหนเสีย...

อย่าโกรธฉันเลยยกโทษให้ฉันถ้าทำผิดไป
                               อย่าโทษฉันเลยฉันเพียงต้องการให้เธอเข้าใจ
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 26-01-2010, 17:08:01 »

อ้างจาก: ...อีป้า... ที่ 26-01-2010, 17:04:45
โธ่ชีวิต...ปรับปรุงอะไรกันหนอ...

ไอ้ที่น่าปรับ...ปรับหน่อยไหม...

ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงที่ไรก็...สินค้าเงินโซล...

คิดจะปรับแมพกันมั้งไหม...

ไม่มีที่เก็บเลเวล มีก็อันตราย ยากเย็นแสนเข็น.. แพงแสนจะแพง

หรือว่ามันเป็นกฎของเกมส์ข้อนึง ที่ทีมงานไม่ใด้เอามาลงใว้

"ถ้าผู้เล่นเลเวลสูงแล้ว...กรุณาใช้ยา ถ้าไม่ใช้ก็ไปตายซะ"

สวยงามทีเดียว...สังคมเกมส์รึก็.....(ไม่อยากจะใช่คำว่าห่วย...)

อยากเห็นเกมส์พัฒนาไปมากกว่าแค่การหาเงิน...ดูดกันเข้าไป

ขายกันเข้าไป..แพงกันเข้าไป...ถุ้ยชีวิต

ใด้โปรดพิจรณาถึงข้อเสียกันบ้าง หรือว่าหูเปราะเกินไปที่จะยอมรับตรงนี้

อยากเห็นการพัฒณาไปในทางที่ดี..คนเล่นก็มี...

ทางทีมงานจะคิดกันไหม..ว่ามันเป็นการกดดันผู้เล่น...

หรือจะมีใครบอกไหมว่า แล้วจะทนเล่นทำไม....

อยากเห็นการพัฒนานะ...ให้มันสมกับที่อวดอ้างว่าเป็น

"เกมส์ไทย" หรือว่าเกมส์ไทยเลยต้องเป็นแบบนี้

เห็นใจกันบ้างคะ คุณทำเกมส์ดี เราก็อยากเล่น อยากจะเสียเงินเล่น

คุณก็จะใด้มีกำลังใจพัฒนา..คนเล่นก็จะไปไหนเสีย...

เออ ผมว่ามันปรับรอบนี้มันก็ไม่ได้เสียหายอะไรนี่ครับ - -*
ดีซะด้วยซ้ำ ไม่งั้นการงานที่เพิ่มมาใหม่ก็คงไม่มีคนไหนสนใจจะทำ ถ้าของขายร้านยังดีอยู่ยังงี้
ปล.เด๋วนี้ทีมงานเค้าก็สนใจผู้เล่นขึ้นเยอะน้า  Evil

วรรณมงคล ศรีวรรณ์
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 26-01-2010, 17:12:57 »

WinkพีGMครับเกมนี้ทำไมผมดาวโหลดเส็ดแล้วแต่มันให้โหลดอีกครับ Cool Cool
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 26-01-2010, 17:28:28 »

อยากไห้การงาน "ขายของ" เหมือน การงาน "รับซื้อ" อะงับ

ถ้ารับการงาน "ขายของ" มันจะขึ้นในช่องการงาน

ถ้ารับการงาน "รับซื้อ" มันจะไม่ขึ้นในช่องการงาน ถ้าปรับไห้ไม่ขึ้นไนช่องการงานทั้ง 2 การงานเลย

จะดีมากอะงับ เพราะจะได้ประหยัดช่อง หรือไม่ก็ปรับช่องเป็น 5 ก็ยังดีงับ

Wink Wink Wink

~_-lagend-_~
Jr. Member
**

♥~« Because Of You ™†»~♥

« ตอบ #25 เมื่อ: 26-01-2010, 17:36:33 »

เมื่อไหร่จะเลิกเลอะเทอะว่ะ ปรับให้เกมเน่าลงๆ เน่าเอาโล่เหรอ

---------
Jr. Member
**

ขลุกขลิก๐ๆ ~!!

« ตอบ #26 เมื่อ: 26-01-2010, 17:38:53 »

ที่เค้า ให้มี 3ช่อง เพื่อ ให้ ไม่ให้ผู้เล่นๆแค่คนเดียว นะครับ  เป็น ระบบสังคมที่ช่วยเหลือกันและกัน  (สนุกไปอีกแบบ - -(มั้ง))

แล้วผู้เล่นที่คอมเม้น กรุณาอ่านให้ชัดเจนก่อนได้มั้ย(ถ้ามีเวลาพอ)

Cool Cool Cool
Boa.Hancock
Jr. Member
**

โอ๋ๆ อย่างอแงนะคะ

« ตอบ #27 เมื่อ: 26-01-2010, 17:47:32 »

อ้างจาก: วรรณมงคล ศรีวรรณ์ ที่ 26-01-2010, 17:12:57
WinkพีGMครับเกมนี้ทำไมผมดาวโหลดเส็ดแล้วแต่มันให้โหลดอีกครับ Cool Cool

อ่า

ที่โหลดมาจากหน้าเวปมันคือตัวดาวโหลดน่ะค่ะ

เพราะงั้นเลยต้องคลิกเพื่อดาวโหลดเกมกันต่อปายยยย~~

(ปล.ไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้นะ แต่เห็นมีคนถามละไม่มีคนตอบเลยตอบให้)  Sad Sad Sad

...แมวแกล้งตาย...
PoE*~
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 26-01-2010, 17:49:43 »

อ้างจาก: Iจ้าชาE Oมยิ้ม :) ที่ 26-01-2010, 17:38:53
ที่เค้า ให้มี 3ช่อง เพื่อ ให้ ไม่ให้ผู้เล่นๆแค่คนเดียว นะครับ  เป็น ระบบสังคมที่ช่วยเหลือกันและกัน  (สนุกไปอีกแบบ - -(มั้ง))

แล้วผู้เล่นที่คอมเม้น กรุณาอ่านให้ชัดเจนก่อนได้มั้ย(ถ้ามีเวลาพอ)

ผมเห็นด้วยนะคับ ไม่ใช้อคติว่าคิดจะเอาเงินแบบนู้นเอาเงินแบบนี้

ถึงจะปรับแบบไหนผมก็ชอบนะครับ ยังไงผมก็เล่นเกมส์นี้ไปเรื่อยๆ

ทีมงานเค้าคงไม่อยากให้ผู้เล่นเลิกเล่นหลอกครับ ก็แค่อยากจะให้เกมส์มีรูปแบบที่ดีขึ้นเรื่อยๆ

ใช่  ใช่  ใช่

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #29 เมื่อ: 26-01-2010, 18:01:28 »

อ้างจาก: Iจ้าชาE Oมยิ้ม :) ที่ 26-01-2010, 17:38:53

ถูกต้องครับผม ความคิดนี้ Smiley Smiley

ลองคิดถึงหลักความเป็นจริง คนๆเดียวไม่สามารถทำอะไรได้เพียงตัวคนเดียวหรอกครับ

ถึงได้เกิดการประกอบอาชีพต่างๆหลากหลายอย่างที่เราเห็นในชีวิตจริงครับ

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7